`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

FINAL FANTASY XII MASTERPIECES ART Judge M...

undkodlor's Photo undkodlor 24 Dec 2008

FINAL FANTASY XII MASTERPIECES ART
JUDGE MASTER GABRANTH

เป็นฟิกเกอร์ไฮโซ(อันนี้ผมเรียกเองครับ อิอิ)งานสวยและสมเป็น Master Pieces จริงๆ ชุดนี้ออกมาจำนวน 1000 ตัวครับ ขนาดของมันก็ 50cm. อลังการมากครับ โดยชุดของ Master Pieces นี้ก่อนหน้านี้มี Cloud ออกมาก่อนหน้านี้แล้ว แต่ตัว Judge นี่สวยงามกว่าพอสมควร ด้วยรายละเอียดที่เยี่ยม น้ำหนักก็หนักมาก สมควรแก่การมาครอบครองสำหรับผู้ที่ชื่นชอบนะครับ ตอนนี้ได้ออกเจ้าหัว Judge ออกมาขนาด 1/1 เท่าคนจริง แต่ผมยังมิอาจเอื้อม เพราะด้วยราคาที่ต้องคิดแล้วคิดอีก เอาล่ะกล่าวมาพอควร ไปชมกันละกันครับ ตัวเดียวแจ่ก็อยากนำเสนอครับ เพราะมันสวยมาก ไปชมครับ

เปิดกล่องมาเจอแบบนี้ครับ ผ้าคลุมเป็นหนังแท้ครับ มีการ์ดการันตีว่ามี 1000ตัว เท่านั้น

เปิดมาเจออีกชั้น อย่างกะมัมมี่แหนะ อิอิ

นำแต่ละชิ้นมาประกอบกันก็จะได้เป็นตัวเต็มๆ ดูรูปไปยาวๆนะครับ

undkodlor's Photo undkodlor 24 Dec 2008

ก็จบล่ะครับ แค่ตัวเดียวแต่รูปเพียบ อยากให้ดูรายละเอียดของเจ้าตัวนี้ครับ มันสวยงามจริงๆ น้ำหนักเจ้านี่รวมกล่องปาเข้าไป 6.5โล ค่าตัวก็ซื้อ PS3+3เกมส์ได้เลยครับ เอาล่ะไปล่ะครับ ใครอยากได้ก็สอยมาเลยนะอย่าลังเล ได้มาแล้วจะไม่มีคำว่าเสียดายเงินครับ yoyo_55.gif

vitokub's Photo vitokub 24 Dec 2008

20,000++ ชัวร์ แต่สวยสุดๆเลยครับ

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 24 Dec 2008

อุ๊บบบบบบสสสสสสๆๆๆๆ
จุก ครับ ราคานี้ สำหรับ hardcore collector เท่านั้น

TT741's Photo TT741 24 Dec 2008

สวยงามครับงานละเอียดมาก ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 24 Dec 2008

งานละเอียดมากๆ ครับผม สมราคาจริงๆ ครับ

จะว่าไปช่วงนี้ของ Limited ออกมาเยอะจริงๆ ครับ ปั๊มเงินกันแทบไม่ทันเลยครับ - -''

grasfersia's Photo grasfersia 25 Dec 2008

yoyo_71.gif ราคาจะแพงไปไหนเนี่ย

Fairlady Z's Photo Fairlady Z 25 Dec 2008

สวยไร้ที่ติจริงๆ ครับ เป็นโมเดลที่ใส่ใจในรายละเอียดมากๆ

GQLF's Photo GQLF 27 Dec 2008

yoyo_16.gif โอ้วว สวยงามสุดๆ ท่านอั๋น

รู้งี้ผมสั่งเผื่อตัวเองด้วยก็ดี แต่กล่องใหญ่เหลือเกิน yoyo_71.gif

ที่สำคัญ บ่จี๊ อิจฉาเฟ้ยยยยยยยยyoyo_29.gif

PS360's Photo PS360 27 Dec 2008

สวยงามสมราคาของมันจริงๆครับ

benza15's Photo benza15 28 Dec 2008

สุดยอดจริงๆ

namco_bsd's Photo namco_bsd 28 Dec 2008

งามแท้ 04a97f13.gif

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 29 Dec 2008

งามมากครับ เสียดายขยับไม่ได้เลย ราคาสูงเพราะ ลิมิตเต็ดด้วย

pakron2801's Photo pakron2801 02 Jan 2009

ถ้าซื้อนี่คงมีแต่เฉพาะพวกเราเราที่รู้ว่ามันมีค่าขนาดไหน yoyo_55.gif

ถ้าให้คนอื่นดูแล้วบอกราคาผมว่าเค้าคงว่าเงียบแล้วมองเราแบบแปลกๆแน่ yoyo_71.gif

แค่คิดก็เซ็งแล้ว yoyo_71.gif

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 06 Jan 2009

ราคาแรง แถม 6.5 โล สุดยอดจริงๆ ผมว่ารูปสวยกว่า figure อีกนะ อิอิ yoyo_53.gif

BURG3RZ's Photo BURG3RZ 08 Jan 2009

เป็นอะไรท่เนียนมากตั้งแต่ที่เคยเห็นเลยครับ

แต่เดาว่าแพงโฮกๆ

lullaby's Photo lullaby 09 Jan 2009

สุดยอดเลยคับพี่อั้น งานทำมาได้เนียนจิงๆๆ

ถ้ามี final10 ยังงี้บ้าง ก็ดีนะ T-T

coupae's Photo coupae 13 Jan 2009

สวยมากเลยครับ wow

gogogo7922's Photo gogogo7922 17 Jan 2009

ดูแล้วก็สวยสุดยอดจริงๆครับ แต่ก็ราคาแรงสุดยอดจริงๆเหมือนกัน

แต่เจ้าของคงมีความสุขมากเลยหละสิ เวลาได้มาดูตอนที่ตั้งโชว์นะครับ yoyo_67.gif

undkodlor's Photo undkodlor 17 Jan 2009

ขอบคุณที่เข้ามาชมกันครับ ตัวนี้ผมชอบมากๆๆๆ ชอบสุดในฟิกเกอร์ที่ผมมีเลยล่ะ สมเป็น Master Pieces ราคาค่าตัวจริงๆไม่เท่าไหร่ครับ หมื่นต้นๆแต่เมื่อรวมค่าขนส่งมาถึงมือแล้ว กลายเป็น 2 หมื่นจึ๋งๆ เลยครับ แต่พอเห็นชิ้นงานแล้วก็ไม่ซีเรียสเลยครับ สวยงามมากๆ แฟนไฟนอลเล่นฟิกเกอร์ก็อย่าพลาดครับ ขอบคุณที่ติ ชม กันครับ d16c4689.gif