`

Jump to content

ผมเชื่อว่า ผมเล่นเกมส์แล้วเหนื่อยจริงๆ แบบเหนื่อยจริงๆน่ะ

85 replies to this topic

#21 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 23 December 2008 - 04:46 PM

เล่น LR ดิ เหนื่อยจริงๆ เวลาลุย บอสที่ ลุ้นแทบขาดใจอ่ะ

#22 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 23 December 2008 - 04:49 PM

ผมก็เล่น LR เหมือนกันครับ แต่ยังไม่ไปถึงไหนเลย แบบว่ายัง งงๆกับ เกมส์Play น่ะครับ แต่เรื่องภาพนี่ได้ใจจริงๆ

อย่างที่บอก just the way it is

#23 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 23 December 2008 - 04:49 PM

ตอนเล่นเจสันบอร์น โหมดยากสุดครับ
ที่อัดตัวๆกับหัวหน้าอะ กว่าเลือดมันจะลดทีละจึ๊ก นานโคตรๆ พลาดทีโดนหนัก

พอชนะ รู้สุกปวดกรามเลยครับ เผลอกัดกรามอยู่นานมาก เหอะๆ
---------------------------------------------------------

จริงๆผมไม่ได้รู้สึกอะไรกับ จขกท เลยนะ.....
แต่แค่อยากบอกว่า บางครั้งเราทำในสิ่งที่เราชอบ แต่มีหลายคนไม่ชอบ
แม้สิ่งที่เราทำจะไม่ผิดกฏข้อไหน ก็อย่าทำเลยครับ อย่าทำเหมือนไม่รู้สึกรู้สาเลย

ก็อย่างที่บอกอะครับ จั๊ด เดอะ เว อิด อี๊ด อิๆเล่นมั่ง

#24 FONGBEER

Fongbeer

• High Royal Executive Members
  • Interests:]

Posted 23 December 2008 - 04:51 PM

QUOTE (Brutal-Method @ Dec 23 2008, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าตั้งมากเกินพอดี
จขกท อาจจะโอนอุ้มไปได้นะครับ

เตือนด้วยความหวังดี just the way it is

me Too

#25 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 23 December 2008 - 04:55 PM

คุณหยาดครับ Jason Bond นี่แค่โหมด ธรรมดา มือผมก็พันกันจนยุ่งแล้วครับ เวลาตัดเข้า Cut Seen ที่ต้องเลือกกด ปุ่ม เขียวเหลืองแดงน้ำเงินนี่ โอย... กว่าจะผ่านแต่ละที

เล่นโหมดยากสุด จบ สุดยอดจริงๆครับ นับถือเลย ผมขอเอาแบบธรรมดาก่อนดีกว่า มีเทคนิคอะไรเพิ่มเติมแนะนำมั้ยครับ

อย่างที่บอกครับ just the way it is

#26 Warizz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 December 2008 - 04:57 PM

เข้ามาฮาครับ

อย่างที่บอก just the way it is

#27 darkphoenix

ZeRofeX

Posted 23 December 2008 - 04:59 PM

ตั้งกระทู้ไม่ผิดกฎ ตั้งมากไม่ผิดกฎ แต่ตั้งมากโดยไม่มีเป้าหมายชัดเจน เว้นระยะห่างระหว่างการตั้งหน่อยก็ดีครับ

บางครั้งถ้ามีคนตั้งอย่างคุณมากๆ กระทู้สาระสำคัญ มันจะตกไปเร็วเท่านั้นเองครับ และกระทู้ก้จะรกบอร์ดไปหมด

เข้าใจด้วยนะครับ

#28 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 23 December 2008 - 05:06 PM

QUOTE (Kraziesp @ Dec 23 2008, 04:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณหยาดครับ Jason Bond นี่แค่โหมด ธรรมดา มือผมก็พันกันจนยุ่งแล้วครับ เวลาตัดเข้า Cut Seen ที่ต้องเลือกกด ปุ่ม เขียวเหลืองแดงน้ำเงินนี่ โอย... กว่าจะผ่านแต่ละที

เล่นโหมดยากสุด จบ สุดยอดจริงๆครับ นับถือเลย ผมขอเอาแบบธรรมดาก่อนดีกว่า มีเทคนิคอะไรเพิ่มเติมแนะนำมั้ยครับ

อย่างที่บอกครับ just the way it is

เทคนิคที่เห็นได้ชัดก็ เวลาเรายิงจากกำบัง แต่ศัตรูยิงอัดที่กำบังเราอยู่
ให้กะคำนวนเวลามันยิงครับ มันจะยิงเป็นชุดๆ ไม่ได้กราดยาว ให้โผล่ไปยิง
สวนตอนระหว่างชุดอะครับ ถ้าถูกมันจะชะงักก็สาดต่อเลย

อีกอัน บางครั้งการกำบังยิงก็ไม่ได้ดีไปซะทุกครั้งนะ
บางทีหลบหลังเสาเฉยๆโดยไม่กำบังยังดีกว่าอีก คล่องตัวกว่าเยอะ

ส่วนเรื่องการกดปุ่มให้ทัน แนะนำให้เล่น ลาสเรมแนน สัก 4-5ชม.
ถ้ากดคริติคอลได้ เกมนี้ก็หมูหละครับ แต่ไอ้ที่แสบคือเวลาเราตาย เริ่มใหม่
มันเจือกให้กดปุ่มอื่นไม่เหมือนเดิมอะ

อิดิทเพิ่มเติม:
ก็อย่างที่บอกอะครับ จั๊ด เดอะ เว อิด อี๊ด อิๆลืมๆ

Edited by 9th TEARDROP, 23 December 2008 - 05:08 PM.

#29 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 23 December 2008 - 05:26 PM

เข้ามาฮาตาหยาด yoyo_77.gif

ก็อย่างที่บอกแหละ คืออยากให้มองว่าเค้าแค่ตั้งใจสร้างเอกลักษณ์เฉพาะตัวครับ ซึ่งไม่ใช่สิ่งที่ผิดอะไร ถ้ามันไม่มากจนเกินพอดี yoyo_51.gif

Edited by [[[PEE]]], 23 December 2008 - 05:30 PM.

#30 XIVIUS

รักภรรยามากกว่าเกม กึ๊ยๆ

• Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 23 December 2008 - 05:36 PM

เล่น GOW2 กับพี่ขายที่บ้านก็เหนื่อยครับ สองคนช่วยกันต้านกองทัพศัตรู แถมเวลาใครบาดเจ็บแล้วอีกคนเข้าไปช่วยนี่ลุ้นกันมันส์มาก เหนื่อยครับ
อีกเกมที่เหนื่อยคือ CCFFVII ของ PSP เล่นโหมดมิชชั่นฆ่าทหาร 1000 ตัว นั่งกดจนนิ้วล้าไปเลย แต่พอเล่นจบเนื้อเรื่อง เอาเซฟเก่ามาเล่นเริ่มเกมใหม่ ดันล้างมิชชั่นออกหมดเลยซะนี่ -"-

#31 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 23 December 2008 - 05:44 PM

เอา Just the way it is ไปใส่ใว้ในลายเซ็นต์ดีกว่ามั้ยครับ เห็นหลายๆรอบ มันหลอนกว่าเห็นในลายเซ็นต์ยังไงพิกล

#32 Kraziesp

Posted 23 December 2008 - 06:00 PM

โอ้... พี่เป็ดมาด้วย ขอบคุณมากที่ช่วยซ่อมเครื่องผมครั้งก่อนนะครับ เดี๋ยวเอาไว้มีโอกาสจะขอไปให้ซ่อมอีก

แนะนำจริงๆ พี่เป็ดเนี่ย งานเนี๊ยบกลับมารับรองเล่นยาวแน่นอน

#33 TONBO

Quit.

Posted 23 December 2008 - 06:03 PM

เอา ake5nene ของผมคืนมา...

#34 aodga

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 December 2008 - 06:05 PM

ไอ้คำนี้แปลว่าไรอะ Just the way it is พอดีอ่อนอังกฤษอะ yoyo_77.gif

#35 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 23 December 2008 - 06:08 PM

ตั้งแต่พอดีเถอะครับได้อยู่ด้วยกันนานๆ yoyo_53.gif 2 วัน 1 กระทู้ก็ได้ครับไม่งั้นก็ห้องนั่งเล่นครับเพื่อนๆเยอะเลย yoyo_55.gif แนะนำเลยคิดไม่ออกห้องนั่งเล่นมาแชร์กันนะครับ ปล.อย่าตั้งกระทู้บ่อย+ถี่เกินไปนะครับผมหวังดีครับ
ผมก็เล่นเกมแล้วเหนื่อยเหมือนกันเวลาโดนกดดันหนักๆเนี่ย gow ไม่อยากเงยหัวไปยิงเลยแทดๆเข่าอ่อน ชีวิตแค่โดนทำร้าย ปั๊กหัวแตก yoyo_65.gif

#36 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 23 December 2008 - 06:11 PM

เฮ้อ บางทีมันก็เหนื่อย

#37 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 23 December 2008 - 06:12 PM

QUOTE (Kraziesp @ Dec 23 2008, 06:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้... พี่เป็ดมาด้วย ขอบคุณมากที่ช่วยซ่อมเครื่องผมครั้งก่อนนะครับ เดี๋ยวเอาไว้มีโอกาสจะขอไปให้ซ่อมอีก

แนะนำจริงๆ พี่เป็ดเนี่ย งานเนี๊ยบกลับมารับรองเล่นยาวแน่นอน

คนละคนแล้วลุง อันนี้เค้าเป็นคนละคนกัน ชื่อคล้ายๆกันเฉยๆ อันนี้ตานัทมัสแตง

ดูดีๆนิดนึงนะลุง ไม่งั้นจะมาโชว์เกลือแถวนี้ได้

#38 Brick

Posted 23 December 2008 - 06:12 PM

อย่างที่่บอกครับ just the way it is - -"

มันหมายความประมาณว่า อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด ป่าวหว่า? 154218d4.gif

#39 Kraziesp

Posted 23 December 2008 - 06:16 PM

ผมนี่ไม่ไหวเลยจริงๆ ทักคนผิดเรื่อย คราวก่อน ก็ผิด จาก โอ๋เกมส์ช๊อป ไปทัก โอ๋หาดใหญ่ซะงั้น

คราวนี้พี่เป็ด ก็ผิดคนอีก เออ หน้าแตกบ่อยจริงๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ขอบคุณ คุณนุชนะครับ ช่วยแก้ให้ ไม่งั้นผมงงไปนานแน่เลย

อย่างที่บอกล่ะนะ just the way it is

#40 aodga

Posted 23 December 2008 - 06:17 PM

QUOTE (Brick @ Dec 23 2008, 06:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างที่่บอกครับ just the way it is - -"

มันหมายความประมาณว่า อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด ป่าวหว่า? 154218d4.gif

ผมนึกว่าแปลว่า ทางใครทางมัน yoyo_71.gif