`

Jump to content

เห็นนัดกันเล่นCOD,RB,BF ชาวZMCจะยอมได้ไง

32 replies to this topic

#1 xenia

YammY JammY

• Royal Executive Members
  • Interests:Male

Posted 22 December 2008 - 05:12 PM

ผมในฐานะตัวเเทนZMCที่ใกล้ๆจะได้ 1000เเต้มสำหรับเกมส์นี้
ชวนเพื่อนๆที่อยากลองเล่นเกมส์นี้มาลองเล่นmode VS กับพวกเรา ZMC มั้ยครับ

รายละเอียดเบื้องต้น
1. vs เกมส์นี้เล่นได้ 8 คนครับ แบ่งเป็น infect เเล้ว survivors อย่างละ4
2. จุดมุ่งหมายของโหมดนี้คือ เยาะเย้ย เเละถากถาง survivors หรือ infect ที่โดนรุมประชาทัณฑ์ เอ้ย ไม่ใช่เเละ จุดมุ่งหมายของโหมดนี้คือ
- survivors ต้องไปให้ไกลที่สุด ถึงห้องsafeได้(จะถึงจริงๆหรอ)
- Infect ทำให้survivorsตายได้อนาถที่สุด เหอๆ yoyo_77.gif หรือทำให้survivorsรอดไป(ถึงห้องsafe)ให้ได้น้อยที่สุด ไม่ถึงเลยยิ่งดี
3. mode นี้จะทำการสลับการเล่นระหว่างinfect เเละ survivors เมื่อsurvivors ไปถึงห้องsafe ในแต่ละchapter หรือ survivorsทั้งหมดง่วงนอน
4. ระบบคะแนนจะเป็นตัวตัดสิน แพ้ชนะ ในmodeนี้ โดยที่ฝั่งsurvivors จะได้คะแนนมากขึ้นจากระยะทางที่ไปได้ และ จำนวนผู้ที่ยืดหยัดได้จนถึงห้องsafe
ฝั่งinfectทำหน้าที่ลดแต้มฝั่งตรงข้ามอย่างเดียวนะครับ

รายละเอียด survivors

ตัวละคร : Zoey,Bill,Francis,Louis ไม่มีความแตกต่างในต่ละตัวละคร

ข้อดี
1. อึด ตายยาก มีกระเป๋าswissห้อยติดหลังเอาไว้ฮีล สามารถแย่งมาได้ตอนเพื่อนตาย
2. อาวุธโหด (infectใช้แต่เล็บข่วน แคว่กๆ) Uzi(ปืนถั่ว),Handed Gun(Double Had..),Pump Shotgun,Auto Shotgun,Pipe Bomb(ปิ๊บๆ),Molotov(เบียร์ช้าง)
และป้อมปืน ที่ไม่ค่อยมีคนอยากอยู่ตรงนั้นเท่าไหร่ อยากรู้ว่า ทำไม ลองมาอยู่ดูนะ จุ๊บๆ
3. วิ่งไวกว่า infect ที่เลือดระดับเขียวสามารถหนีtankได้ชิวๆ (ยกเว้น hunter ตัวเดียว) แต่ infect วาร์ปมาดักหน้าท่านได้ 5555 เล้วจะบอกทำไ
4. zoey สวยกว่าสาวๆฝั่ง infect(witched)มากๆ ดูและได้ยินเสียงแล้วจิตตกน้อยกว่า yoyo_55.gif
ข้อเสีย
1. นอนเเล้วนอนยาว respawn ไม่ได้ แต่กว่าจะนอนก็ยากอยู่นะ
2. รู้สึกผิดที่ยิงคนไม่มีทางสู้
3. เกิดความเคียดแค้นที่ถูก infect ขึ้นคล่อม เอ๊ะ หรือชาวGอาจจะชอบ เหอๆ

รายละเอียดฝั่ง Infect
ตัวละคร : Boomber(เพื่อนๆชอบเรียก บุ๋มบิ๋ม),Hunter,Smoker(ชอบยิงไส้อั่วออกมา น่าเกลียดมาก),Tank
**Hunterสามารถโดนสุ่มได้เยอะสุด 3 ตัวนะครับละwitched ไม่สามารถบังคับได้

รายละเอียดของ Boomber
1. กด LT ตบปกติ
2. กด RT ยิงอ๊วกใส่เป้าหมาย (delayนานมาก-มากที่สุด) แต่ทำdamageได้เยอะสุดเนื่องจาก survivor ที่โดนอ๊วกเคลือบตัวไว้damageที่ zombieทำได้จะเป็นของBoomber
3. สละชีพได้ โดดไปกลางวง แล้วหลังจากเราโดนยิงจนพุงเเตก อ๊วกในตัวเราจะเคลือบ survivors รอบๆตัวในรัศมีทั้งหมด (ช่วยเพื่อน เพราะ Damageที่ได้ไม่ใช่ของเรา)
วิธีประมือ
1. ให้คนที่โดนอ๊วกเคลือบไปอยู่ในห้องกึ่งๆปิดตายบันได ที่มีทางเข้าทางเดียวเเล้วให้คนที่เหลือคุ้มกันเพราะในขณะที่โดนอ๊วกเคลือบ บุคคลนั้นมีสถานะคล้ายๆpipe bomb
2. เจอระยะประชิด ทุบก่อนเเล้วค่อยถอยมายิงจะอยู่รอดปลอดภัยจากอ๊วกได้ดียิ่งขึ้น อย่าทุบเพลินนะ เลือดมันน้อย

รายละเอียดของ Smoker(sniper ของทีม)
2. กด RT ยิงลิ้นใส่เป้าหมาย (delayพอรับได้) หลังจากล๊อคตัวเป้าหมายได้ วงกลมตรงกลางจอจะเป็นสีแดง หลังจากพุ่งไส้อั่วออกไปแล้วจะทำการลากเป้าหมายมาตบ
จนเราหรือsurvivorตาย Tip ลากลงมาจากตึกทีเดียวดับ
วิธีประมือ
1. ช่วงเเรกที่โดนไส้อั่วลากไปสามารถกดยิงใส่ไส้อั่วให้ลิ้นขาด หรือ กด LT ให้ไส้ขาดได้(ประมาณ 1 วิ) เพราะหลังจากนั้นเราจะอยู่ในสภาพที่ไม่สามาถช่วยเหลือตัวเองได้
2. อย่ายืนขอบตึกที่ไม่มีราวกันตกเด็ดขาด เพราะทีเดียวกระโหลกห้อยเลยนะ

รายละเอียดของ Hunter
2. กด RT กระโดดใส่เป้าหมาย (delayไวโคตร) หลังจากล๊อคตัวเป้าหมายได้ วงกลมตรงกลางจอจะเป็นสีแดง ควรกด LB เพื่อย่อตัวไว้ก่อนไม่งั้นโดดไม่ออกนะ
Tip ขณะคล่อม เลื่อน วงกลมหาเป้าหมายถัดไปได้เลย (ตัวแรกนอน คล่อมตัวต่อไปเลย)
วิธีประมือ
1. ตาไว
2. เจอประชิดตัวอย่ายิง ถ้าไม่แม่นพอ กดตบ LT ค้างไว้ช่วยท่านได้

รายละเอียด Tank
1. กด LT ตบปกติ Tip สามารถตบรถยนต์,Container,etc ไปโดนsurvivorsทีเดียวหลับ
2. กด RT ยกหินปา (delayกลางๆ)
ข้อควรระวัง Tankไม่สามารถซุ่มรอการมาของsurvivorsได้ เพราะฉะนั้นวิ่งเข้าหาซะไม่งั้น หลังจากแถบโทสะเต็ม tankของท่านจะไม่สามาถควบคุมได้
วิธีประมือ
1. เลือดเขียว พริ้วเดินถอยหลังยิงได้เลย
2. เจอประชิดตัวอ้อมโต๊ะช่วยได้
3. หนีเข้าตู้เย็นได้ จิงๆนะไปลองซะ ฮ่าๆ

เรื่องลึกลับภายในเกมส์
1: ตู้เย็นเปิดได้ด้วยนะด้วยปุ่มX
2: ตู้เย็นทุกหลังยี่ห้อ"UberCold"
3: รอยสักของFrancisเขียนว่า HELLS LEGION.
4: นาฬิกาทุกเรือนในเกมส์ แสดงเวลา 8:19
5: ในlevel 4 ของ Campaign "No Mercy" เลี้ยวขวาไปจะเจอห้องที่มีผลถ่ายX-ray ที่ในท้องมีนิ้วโป้งที่หายไปของ มือที่โชว์ขึ้นมาในTrailer
6: จำนวน Zombieที่ใช้ในการปลด Archievement Zombie Genocidest เขียนอยู่บนกำแพงในsafe room level 4 ของ Campaign "No Mercy"

แค่นี้ก่อน ใครสงสัยถามได้เรยนะครับ

#2 dangerous

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 December 2008 - 05:18 PM

หึหึ ZMC รวมตัวสินะครับ ยังไงใครอยากเล่นบอกไว้ได้เลยนะครับ b6b25dc6.gif

#3 zample

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 December 2008 - 06:06 PM

เดี๋ยวผมจะเข้าแก๊งค์ ZMC ด้วยหล่ะกันนะครับคุณพี

#4 xenia

YammY JammY

Posted 22 December 2008 - 07:32 PM

ทีครับ คุณแซมไม่ใช่ พี อิอิ

#5 JIAB Rja

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 23 December 2008 - 01:47 AM

QUOTE (xenia @ Dec 22 2008, 07:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทีครับ คุณแซมไม่ใช่ พี อิอิ

เอ๋า...ทีเหรอครับเนี่ย ขอโตดนะเรียกผิดมาตั้งนาน ว่าแต่ข้อมูลแน่นเชียวแฮะ yoyo_76.gif

ไม่เห็นยอดฝีมือ ผู้พันบิ๊ว มารายงานตัวเลยอ่ะ สงกะศัยติวเข้มอย่างหนัก

#6 xenia

YammY JammY

Posted 23 December 2008 - 09:17 AM

อ้่าว พี่ยังนึกว่าผมชื่อ พี อยู่อีกหรอครับเนี่ย
จบด้วยกันไปหลายเกมส์เเล้วนะ เหอๆ

#7 atec555555

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 December 2008 - 11:39 AM

เอ้ายังมี่คนเล่นหร๋อี่ ตอนนั้น กะ จะ ซอย แผ่น แท้ มาแต่ กลั้ว ไม่มีคนเล่น ด้วย ^ ^

#8 xenia

YammY JammY

Posted 23 December 2008 - 01:27 PM

ก็มีคนเล่นตลอดนะครับ ^ ^

ซื้อมาตอนนี้ก็ยังทันนะ เอิ๊กๆ

#9 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 23 December 2008 - 03:13 PM

สุดยอด ระเอียดมากครับ เยอะจน ไม่อยากอ่านเลย ไม่มีแผ่นงับ

#10 xenia

YammY JammY

Posted 23 December 2008 - 05:06 PM

QUOTE (nat9 @ Dec 23 2008, 03:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอด ระเอียดมากครับ เยอะจน ไม่อยากอ่านเลย ไม่มีแผ่นงับ

จัดแผ่นเเท้มาเลยนะคุณโอ๋ อีก3เดือนก็ยังเล่นกันอยู่นะเกมส์นี้อ่ะ yoyo_55.gif

#11 terry123

เบา เบา

Posted 30 December 2008 - 09:44 PM

มาลงชื่อ5555+หาห้องไม่เจอเอิ้กๆ

#12 xenia

YammY JammY

Posted 07 January 2009 - 02:04 PM

ศุกร์นี้มีโปรโมชั่น ช่วยปลด Archievementนะครับ
1.Untouchable
2.Stomuch Upset
3.Nothing Special ยังมีใครสนใจเกมส์นี้ไหมเอ่ย

#13 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2009 - 02:19 PM

ผมก็เล่นกับ คุง minimezaa อยู่นะ งมไปงู ๆ ปลา ๆ
แต่ไม่เคย โหมด VS ว่าง ๆ จะ add แล้วเข้าไปแจมนะครับ

#14 xenia

YammY JammY

Posted 07 January 2009 - 03:36 PM

ยินดีเลยครับ ^ ^
ว่างๆเบื่อ RB6 เเล้วมาเล่น Left4dead กันได้ครับ

#15 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 07 January 2009 - 04:54 PM

QUOTE (xenia @ Jan 7 2009, 02:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ศุกร์นี้มีโปรโมชั่น ช่วยปลด Archievementนะครับ
1.Untouchable
2.Stomuch Upset
3.Nothing Special ยังมีใครสนใจเกมส์นี้ไหมเอ่ย

ถ้ามีปลด 3 ตัวนี้น่าสนมากครับ ว่าแต่เข้าไปแจมได้สูงสุดกี่คน พอดีที่ก๊วนมี 3 คน อายุน้อย ๆ วัยรุ่นทั้งนั้น แล้วมีเงื่อนไขยังไงเช่นนัดเล่นวันไหน แล้วให้ add ใครบ้าง มีแต่ตาเจี๊ยบอ่อนเกลืออยู่คนเดียว จะได้เคลียร์ friend list และ add ไปครับ

ปล. ไม่มีโปรเล่น expert บ้างหรีือ

#16 xenia

YammY JammY

Posted 07 January 2009 - 05:16 PM

โปรexpertพึ่งหมดไปครับ

แอด
X Shape
muuauen
Zample
Dangerous126
JIAB Rja

ไม่มีเงื่อนไขอะไรนิครับ ว่างๆก้อมาแจมได้เลย ถ้ามีสามคนเเล้ว อยากลองปลด 3 อันนั้นลองชวนคนด้านบนได้เลยครับ
กลุ่มนี้เค้ารู้วิธีปลดกันหมดแล้วหล่ะครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ ^ ^

#17 JIAB Rja

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 January 2009 - 05:41 PM

QUOTE (abominog @ Jan 7 2009, 04:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้ามีปลด 3 ตัวนี้น่าสนมากครับ ว่าแต่เข้าไปแจมได้สูงสุดกี่คน พอดีที่ก๊วนมี 3 คน อายุน้อย ๆ วัยรุ่นทั้งนั้น แล้วมีเงื่อนไขยังไงเช่นนัดเล่นวันไหน แล้วให้ add ใครบ้าง มีแต่ตาเจี๊ยบอ่อนเกลืออยู่คนเดียว จะได้เคลียร์ friend list และ add ไปครับ

ปล. ไม่มีโปรเล่น expert บ้างหรีือ

แหมพี่เป๊า....ก้อ ว่าแต่พี่ปั๊มแต้มAPอย่างเดียวเลยนะ ไม่คิดจะปั๊มอย่างอื่นบ้างเลยเหรอ.....ฮา

#18 xenia

YammY JammY

Posted 08 January 2009 - 11:14 AM

สองผู้เฒ่าเค้าปั๊มอะไรกันน้า ผมไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ
คุยอะไรที่เด็กๆอ่านรู้เรื่องได้ไหมครับ พี่ๆ

#19 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 08 January 2009 - 01:29 PM

QUOTE (xenia @ Jan 7 2009, 05:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โปรexpertพึ่งหมดไปครับ

แอด
X Shape
muuauen
Zample
Dangerous126
JIAB Rja

ไม่มีเงื่อนไขอะไรนิครับ ว่างๆก้อมาแจมได้เลย ถ้ามีสามคนเเล้ว อยากลองปลด 3 อันนั้นลองชวนคนด้านบนได้เลยครับ
กลุ่มนี้เค้ารู้วิธีปลดกันหมดแล้วหล่ะครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ ^ ^

>>>>> ok ครับ วันศุกร์ผมจะได้ทำตัวว่างๆไว้รอครับ อ้อ แล้วถ้าโปร expert มาอีกทีเมื่อไหร่บอกนะครับ ว่าแต่กลัวจะเป็นตัวถ่วงเพื่อนในกลุ่มจริงๆ yoyo_31.gif

#20 xenia

YammY JammY

Posted 08 January 2009 - 01:37 PM

ถ่วงได้ครับ มันก้อถ่วงกันหมดแหล่ะครับ ฮ่าๆ เล่นexpertอาศัยความถึกมากกว่า เร็วสุด Campaign นึงไม่ต่ำกว่าชม.ครึ่งอ่ะครับ เคยนานสุด พี่เจี๊ยบซัดไปสิบชม.++
อันนั้นสถิติรุ่นบุกเบิกครับ หลังๆน่าจะไวขึ้น

จะว่าไปถ้าBoomer มันแต่งตัวแบบนี้จะยิงมันลงไหมเนี่ย

ปล.ถ้ามันเเต่งตัวแบบนี้ผมจะถือไรเฟิลส่องแต่ไกลเลย อุจาดตา เกิ๊น credit ยกมาจาก Gcon จ้า