`

Jump to content

super robot mx ด่านที่42 ให้ทำไงหรอครับ

1 reply to this topic

#1 trowabartun

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 21 December 2008 - 03:57 PM

ด่านนี้ตอนต้นจะมี ของ arupero โผล่มาซึ่งยิงไปเท่าไรมานจะเติมเลือดเลย แล้วสักพักจะมีพวกศัตรูมาสมทบ ด่านนี้วิธีผ่าน ผ่านไงหรอ yoyo_71.gif ครับ

#2 YaKiZoBa

ふぅん・・・

• Royal Executive Members

Posted 22 December 2008 - 07:49 PM

ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้ว ใช่ด่านที่ Medius Locus โผล่มาเทิร์นแรกของศัตรูหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่เทิร์นที่สองของศัตรูก็จะมีเรือรบปีศาจ (ฮิตเลอร์) เป็นกำลังเสริมฝ่ายศัตรูมา

ด่านนี้เราทำอะไร Medius Locus ไม่ได้อยู่แล้วครับ ก็ให้หลบหรือกันการโจมตีของมัน โดยใช้ Seishin ชั่วพริบตา (ひらめき - หลบ 100%) หรือ คงกระพัน (不屈 - โดน 10) แล้วก็ปล่อยให้ตัวอื่นจัดการปราการปีศาจจนกว่าจะพังครับ