`

Jump to content

ตอนไข safe มีวิธียังไงอ่ะครับ

6 replies to this topic

#1 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

• Royal Executive Members

Posted 24 October 2006 - 12:18 PM

ผมมั่วๆ หมุนซ้าย หมุนขวา อยู่นานกว่าจะออก มี technic หรือ วิธีให้ได้เร็วๆ บ้างไหมครับ :kanoiyom

#2 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 24 October 2006 - 12:45 PM

ก้อหมุนทีละข้างนะคับ :explain
มันมี3แกนใช่มั๊ยคับ สมมติเริ่มอันแรกซ้ายก้อหมุนไปเรื่อยเร็วๆก้อได้ จนมันใกล้ถึงล้อค ก้อให้ช้าลง ค่อยหมุนๆจนเข้าล้อค
อันที่สอง ก้อให้มุนย้อนไปอีกทางนึง ก้อหมุนขวาไป มันจะเริ่มหมุนทีละแกนนะคับ สังเกตุดู พอแกนที่สองเริ่มหมุน ก้อช้าๆรอให้มันเข้าล้อค
อันที่สามก้อหมุนย้อนกลับอีกที ก้อหมุนซ้าย ให้มันเข้าล้อค
ใช้เวลาไม่นานหรอกคับ แป้ปเดียว มือนิ่งๆหน่อยตอนมันใกล้เข้าล้อค :um

#3 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 October 2006 - 03:45 PM

ขอเสริมคุณ vitty นิดนึงนะคับ หมุนเสร็จล๊อคนึงยกนิ้วออกพักก็ได้ครับ แล้วค่อยหมุนต่อ จนครบ 3 ล๊อค
หมุนม้วนเดียวจบก็ได้เช่นกัน แต่มันจะเกร็ง :aha:

#4 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 25 October 2006 - 07:56 AM

เด๋วพอฉากสุดท้ายต้องกู้ระเบิดมือต้องนิ่งกว่านี้อีกน่ะ อิอิ

#5 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 25 October 2006 - 08:07 AM

เกร็งมานานแล้ว มือหงิก เลยใช้มีดเลย ใช้มีดแล้วน่าเกลียดป่าว เสียอะไรป่าวครับ

#6 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 25 October 2006 - 11:03 AM

ใช้มีดอาจทำให้มีดไม่คมทำให้แทงศัตรูไม่เข้าได้น่ะพี่อ้วน 55+ แต่ใช้มีดงัดประตูจะเสียงดังบางทีมันรู้ตัวน่ะคับ

#7 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 October 2006 - 03:06 PM

View Postthaiger, on Oct 25 2006, 08:07 AM, said:

เกร็งมานานแล้ว มือหงิก เลยใช้มีดเลย ใช้มีดแล้วน่าเกลียดป่าว เสียอะไรป่าวครับ
ห้ามเกร็งนะครับเดี๋ยว Rainbow Six:Vegas ออก เห็นว่าจะเป็นหน่วยทะลวงประตู ห้ามทำนะครับต้องฝึกไว้ ๆ
ใช้มีดเปิดประตู ลูกทีมข้างหลังเห็นแล้วขวัญกระเจิงนาคับ

เอาจริง ๆ มีผลแค่ตอนสรุปเกมครับ ถ้าทำบ่อย ๆ ในโหมด Hard อาจโดนลบ % ครับผม

ปล.แซวอีกแล้ว ซักวันคงโดน :her