`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Final Fantasy:Dissidia

30 replies to this topic

#1 pluuto

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 18 December 2008 - 09:33 PM

โจมตีด้วย ปุ่มสี่เหลี่ยมกับ วงกลม ของ FF:Dissidia ต่างกันยังไงครับ

ขอช่วยแก้ชื่อหัวข้อ เพื่อให้สื่อมากขึ้นนะครับ

Edited by ekbee, 20 December 2008 - 03:11 PM.

#2 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 18 December 2008 - 09:49 PM

ลองเข้าไปศึกษาที่เว็บนี้ครับhttp://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=226547&postdays=0&postorder=asc&start=0
ขอบคุณเว็บดังกล่าวด้วยครับ

ป.ล.อยากให้modช่วยปักหมุดเกมส์นี้ไว้เลยครับเพราะว่ามันส์มาก แล้วเพื่อเพื่อนๆจะมีแนวการเล่นรึว่าทริกรึว่าความลับต่างๆมาบอกกันนะครับ

Edited by kikuntin, 18 December 2008 - 09:57 PM.

#3 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 18 December 2008 - 10:17 PM

วงกลมเป็น การโจมตีแบบ ปกติ ถ้าเราใส่สกิล ลงไป แล้วเวลาตี เรา เลือน อนาลอก จะ เป็นท่าอีกแบบครับ ถ้า ลอย กลางอากาศก็ แล้วแต่ ท่าที่เราติดตั้งครับ

ส่วนท่า สี่เหลี่ยม ต่างกับ วงกลมเพราะว่า สีเหลี่ยมเป็นท่าไม้ตายที่ไม่ยึดติดกับ ค่า break ครับ ไม่ต้อง break ก็ลดเลือดได้ครับ

#4 VINCEz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 December 2008 - 07:12 AM

แบบง่าย ๆ วงกลม จะเหมือนรวมพลัง สี่เหลี่ยมคือปล่อยพลัง ยิ่งตัวเลขขาว ๆ ที่เพิ่มโดนวงกลมมาก ยิ่งทำให้ hit โดนสี่เหลี่ยมรุนแรงขึ้น

และวงกลมมีไว้เปิด combo แบ่งเป็น พื้นดิน กับ อากาศ แล้วแต่ว่าสกิลที่ใส่ไว้คืออะไร

#5 VINCEz

Posted 19 December 2008 - 07:21 AM

ปกติมีน edit โพสต์ได้เปล่าอะ พอดีไม่เห็นมี เลยขอมาโพสต์ใหม่

O performs Brave attacks, which steal Brave points from the enemy
[_] performs HP attacks, which deal HP damage equal to your Brave points

The whole idea is to build up your Brave, then do an HP attack on the opponent. It usually only takes one or two HP attacks to kill a person, so most of the fight is gaining or losing Brave.

O(วงกลม) โจมตีแบบ brave (brv ล่ะมั้ง) โดยการขโมย brave points จากฝ่ายตรงข้าม ตัวเลขขาว ๆ บนแถบพลังคือ brave points
[ ] (สี่เหลี่ยม) โจมตีแบบ HP จะเท่ากับค่า brave potins ที่มีอยู่ ตรงสู่ HP ฝ่ายตรงข้าม หรือ ก็คือ แถบเขียวแล้วมีค่าพลังอยู่

แนวทาง - ปั้ม brave แล้ว โจมตีด้วย สี่เหลี่ยม

#6 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

Posted 19 December 2008 - 02:35 PM

เราสามารถสร้างแท่นหินเหล็ก(คอม)ได้ไหมครับ คือผมอยากสู้กับคอมซ้ำๆเพื่อเก็บLVอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะสร้างแท่นหินขึ้นมาเองได้ยังไงเหรอครับ

#7 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 19 December 2008 - 05:34 PM

ปักหมุดแล้ว แต่มีปัญหาโหลดมาแล้วเข้าไปแล้วจอมันก็มืดอยู่อย่างนั้น

แต่กดออกมาหน้าจอแรกได้ไม่รู้เป็นอะไร สงสัยต้องไปโหลดที่ร้านอย่างเดียวซะแล้ว

เสียเงิน yoyo_71.gif

#8 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 19 December 2008 - 06:15 PM

[] ใช้สำหรับการโจมตีลดเลือดของอีกฝ่ายครับ โดยDmgจากมาจากตัวเลขที่เราสะสมไว้ครับ

การโจมตีโดย o คือการโจมตีเพื่อสะสมค่าDmg ครับ

ส่วนการเก็บเลเวล ผมแนะนำว่าเล่นFree Modeครับ ปั้มได้ทั้งเงินและของ ฯลฯ เยอะอยะครับ

#9 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 19 December 2008 - 07:19 PM

ปักหมุดแล้วขอถามในนี้นะครับ ว่าวิธีกดไม้ตายEx-BurstของButzมันกดยังไงอะ ที่เป็นกดทิศทาง เช่นซ้าย ขวา กดซ้ายติดแต่พอกดขวาแล้วไม่ติดตลอด
มันต้องกะจังหวะอะไรยังไงเหรอครับ yoyo_71.gif

#10 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 19 December 2008 - 08:41 PM

QUOTE (libertica @ Dec 19 2008, 07:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปักหมุดแล้วขอถามในนี้นะครับ ว่าวิธีกดไม้ตายEx-BurstของButzมันกดยังไงอะ ที่เป็นกดทิศทาง เช่นซ้าย ขวา กดซ้ายติดแต่พอกดขวาแล้วไม่ติดตลอด
มันต้องกะจังหวะอะไรยังไงเหรอครับ yoyo_71.gif

กดตามที่มันให้กดเรยอ่าครับ

#11 Big14

Prince Big

Posted 20 December 2008 - 03:02 AM

โหลดแล้ว เล่นแล้ว ไม่ไหวอ่า ขอผ่านรอengดีกว่า เล่นแล้ว งงๆ สงสัยแก่เกินแล้ว

#12 VINCEz

Posted 20 December 2008 - 05:04 AM

QUOTE (libertica @ Dec 19 2008, 07:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไปลองมาแล้ว ติดไป 2 hit คิดว่า ถ้าไม่ใช่กดพร้อมกัน ก็ต้องกดติดในเวลาใกล้เคียงกันครับ

ว่าแต่ ex burst onion knight ทำยังไงให้ perfect ขึ้นมาอะ อ่านญี่ปุ่นไม่ออก

#13 Xcartoon

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Interests:PS3 PS4 WiiU

Posted 20 December 2008 - 02:39 PM

แล้วไอ้แถบดำๆ ที่ขวางหีบกล่องอะเข้าไปเอาไง ครับ

#14 VINCEz

Posted 20 December 2008 - 04:48 PM

QUOTE (Xcartoon @ Dec 20 2008, 02:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วไอ้แถบดำๆ ที่ขวางหีบกล่องอะเข้าไปเอาไง ครับ

กากบาทสีดำ แดง เงื่อนไขคือ จัดการ ศัตรู ครับ ผมอ่าน jap ไม่ออก ไม่รู้ว่ามันบอกไว้ในข้อมูลศัตรูหรือเปล่า
กากบาทเหลือง ดำ เงื่อนไขคือ จบ story mode 1 ครั้ง แล้วเข้ามาเล่นรอบที่ 2 มันจะปลดล็อคครับ

เลเวลสูง ๆ ถ้ากลับไป story mode จะมี มอนสเตอร์พิเศษ item พิเศษ ออกมา

#15 ได้DCมานานนม

Posted 21 December 2008 - 01:48 PM

สคอลมีท่า ที่ต้องกด วงกลม แล้วตามด้วย สี่เหลี่ยมไหมครับ(แบบcloud) ตอนนี้สคอลผม LV72 แล้วอ่ะคับ ยังไม่เห็นมีเลยอ่ะ เหอๆ

#16 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 22 December 2008 - 11:45 AM

ลองเข้าไปดูในเว็บนี้ครับมีรายละเอียดที่น่าสนใจหลายๆอย่างครับhttp://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=227275&postdays=0&postorder=asc&start=0

ขอบคุณเว็บดังกล่าวด้วยครับ

Edited by kikuntin, 22 December 2008 - 11:46 AM.

#17 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 23 December 2008 - 02:58 PM

QUOTE (ได้DCมานานนม @ Dec 21 2008, 01:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สคอลมีท่า ที่ต้องกด วงกลม แล้วตามด้วย สี่เหลี่ยมไหมครับ(แบบcloud) ตอนนี้สคอลผม LV72 แล้วอ่ะคับ ยังไม่เห็นมีเลยอ่ะ เหอๆ

ไม่มีครับ

#18 ได้DCมานานนม

Posted 24 December 2008 - 11:33 PM

เราสามารถเอาดาบ ultima weaponมาใช้ได้ไหมครับของ cloudอ่ะครับผมเห็นแต่ต้องใช้ EX MODEอ่ะครับ

#19 VINCEz

Posted 25 December 2008 - 10:33 AM

QUOTE (ได้DCมานานนม @ Dec 24 2008, 11:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เราสามารถเอาดาบ ultima weaponมาใช้ได้ไหมครับของ cloudอ่ะครับผมเห็นแต่ต้องใช้ EX MODEอ่ะครับ

อาวุธอยู่ยังไง เป็นอย่างนั้นครับ นอกจาก ex mode ผมชอบ cloud แบบ ori มากกว่าเปลี่ยนชุดแล้วซะอีก ดาบ ultima มันเท่ห์จริง ๆ แต่หลัง ๆ เริ่มไม่ค่อยได้เข้า ex mode ล่ะ ใช้ summon ปั่น brv 9999 แล้วโจมตีให้โดน = ="

#20 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 26 December 2008 - 07:17 PM

พึ่งจะได้เล่นวันนี้ ขอบอกว่ามันมากเลย 10 เต็ม

พี่คลาวท่าสุดยอดมาก แต่ผมเล่นแต่ทีน่าแฮะ yoyo_55.gif