`

Jump to content

Winning Eleven 2009 สูตร

9 replies to this topic

#1 Take4_82

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 18 December 2008 - 12:58 PM

ใครมีสูตรแจ่มๆ ที่คิดว่าเจ๋งสุดๆของแต่ละคน มาแบ่งปันเพื่อนๆ สาวก Winning Eleven 2009 กันหน่อยครับ

#2 aodga

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 18 December 2008 - 01:27 PM

QUOTE (Take4_82 @ Dec 18 2008, 12:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครมีสูตรแจ่มๆ ที่คิดว่าเจ๋งสุดๆของแต่ละคน มาแบ่งปันเพื่อนๆ สาวก Winning Eleven 2009 กันหน่อยครับ

สูตรผมก็ไม่มีอะไร ใช้ LB ให้คล่อง จะเลี้ยงบอลได้ขั้นเทพ ผมก็ฝึกอยู่

#3 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 December 2008 - 09:56 PM

ถึงเราจะเทพยังไงผมก็ว่าฝ่ายคู่แข่งก็เทพกว่าเราอยู่ดี...ลองสังเกตดูดีๆว่ามันเหมือ
นกับคู่แข่งวิ่งทะลุผ่านตัวเราได้แต่ตัวเราไม่มีปัญญาทำได้อย่างมัน...
แถมเพื่อนเราภาคนี้ยังโง่กว่าเก่าบางทีหน้าโล่งไม่ขึ้นแต่ดันวิ่งย้อนหลัง...

#4 aodga

Posted 26 December 2008 - 11:54 PM

QUOTE (chanma @ Dec 24 2008, 09:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงเราจะเทพยังไงผมก็ว่าฝ่ายคู่แข่งก็เทพกว่าเราอยู่ดี...ลองสังเกตดูดีๆว่ามันเหมือ
นกับคู่แข่งวิ่งทะลุผ่านตัวเราได้แต่ตัวเราไม่มีปัญญาทำได้อย่างมัน...
แถมเพื่อนเราภาคนี้ยังโง่กว่าเก่าบางทีหน้าโล่งไม่ขึ้นแต่ดันวิ่งย้อนหลัง...

ทำไมผมไม่รู้สึกว่าคู่แข่งเก่งกว่าเราเลย yoyo_77.gif

#5 itburn

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 06 February 2009 - 06:38 PM

เวลาได้ฟรีคิก ระยะประมาณ 20 m.นิดนิด ให้ยิงเรียดครับ ภาคนี้เข้าง่ายกว่าภาคก่อน yoyo_67.gif

#6 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2009 - 02:28 AM

จริงๆ ภาคก่อนหน้านี้(จำไม่ได้แล้วว่าภาคไหน) เวลายิงกดR2 มันจะแปใช่ไหมครับ ทำให้บังคับทิศทางได้ดีมาก ยิงเรียดแปเล่นมุม เจ๋งๆเยอะ

แถมที่เด็ดสุดๆคือ กดR2 สองครั้งจังหวะที่นักเตะง้างเท้าจะยิงน่ะครับ มันจะเปลี่ยนเป็นแปปั่นไซด์โค้งอ้อมอย่างสวยเลย(ไม่รู้ว่าลบเซฟไปหรือยังจะหามาให้ดู
)

นึกท่าที่ เอโต้ อองรีแปออกไหมครับ แบบนั้นเลย สวยงามมั่กๆ ส่วนภาคนี้เน้นยิงเบาเรียดๆ เข้าง่าย ส่วนยิงหนักนี่แนะนำแตะไปข้างหน้าหนึ่งจังหวะ

แล้วกดยิง แต่จังหวะกดยิงต้องลองดูเองนะครับว่า คนไหนควรกดยิงจังหวะไหนจังหวะวางเท้าสำคัญนะครับ

#7 Jackzaaa

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 February 2009 - 10:30 PM

ส่วนตัวผมชอบใช้เทคนิคเก่าครับ ล็อคหลบ กด x แล้ว A น่ะครับมันหลบง่ายกว่าภาคก่อน

อีกอย่างที่เป็นทริคเลยคือ เวลาได้ลูกฟรีคิกครับ หันหน้าไปที่ว่าง ใช้อนาลอคขวา® ดันขึ้น เพื่อนเราจะวิ่งไปเอาบอลได้ดีกว่าส่งธรรมดาครับ ได้ประตูแบบนี้มาเยอะแล้วครับ

ใครเล่นวินนิ่งออนไลน์ แอดผมหน่อยนะครับมือใหม่ xboxน่ะครับ Jackzaaa นะครับ

#8 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 16 February 2009 - 11:56 AM

หัดอยู่เหมือนกันครับ LB

#9 HOTLINE26

Posted 27 March 2009 - 04:30 PM

ต้องหัดมั่งแล้วเทคนิคดีๆ อย่างงี้

#10 Take4_82

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 27 March 2009 - 05:17 PM

20f27c58.gif ผมตอนนี้กะลังฝึกวิทยายุทธ เกี่ยวกับการใช้ Supper cancel โดยการกด RT+RB ครับ จะอยู่ด้านขวามือเรา พร้อมกับ เลื่อนอนาล๊อก บังคับตัวเล่นไปตามทิศทางที่เราต้องการได้ จะใช้ได้ดีในเวลาแย่งบอล ตัดบอล ทำให้เราสามารถชิงจังหวะ ได้ก่อนคู่แข่งขัน ผมคิดว่าเป็นประโยชน์ครับ เลยเอามาแบ่งกัน และใครมีสูตรอะไรแจ่มๆ บ้าง ก็อย่าลืมเอามาแบ่งๆกันบ้างนะครับ ผมลองเล่นดูแระ สุดยอดเลย แต่จะทำให้เราบังคับตัวยากนิดหนึ่ง เพราะถ้าเป็นกองหลังอาจจะเสียประตูได้ทีเดียว ถ้ากด แล้วบังคับไปไม่ถูกทางคับ (ขอบอกอีกอย่างครับ เพื่อนผมมันมีแค่มือขวามือเดียว ผมยังสู้มันไม่ได้เลยครับ เพราะมันใช้สูตรนี้ครับ d33561e9.gif )

ใครมีวิธียิงลูกฟรีคิก ก็มาแนะนำกันบ้างนะครับ อิอิ