`

Jump to content

ถามเรื่อง อชีพเม้นหน่อยน่ะคับ 3 อัน

3 replies to this topic

#1 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

• Royal Executive Members

Posted 24 October 2006 - 09:09 AM

1.Getting Technical
In solo mode, knock out 5 enemies using non-lethal gadgets
อันนี้คือต้องเข้าไปล๊อคแล้วทำให้สลบหรอคับ ตอบทีน่ะคับ

2.The Collector
In solo mode, collect all gadgets and upgrades
เอาอุปกรณ์ให้ครบต้องทำงัยบ้างอ่ะคับ หรือเล่นไปเรื่อยๆคับ

3.The Human Light Switch
In solo mode, use your EMP Pistol to turn off 20 light sources
อันนี้ใช้ปืนพกยิงไฟให้ดับ 20 อันหรอคับ หรือปืนอะรัยก้อได้

ขอบคุณที่ตอบน่ะคับ

#2 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 October 2006 - 09:19 AM

1.อันแรกนี่ใช้พวกอาวุธที่ไม่ทำให้ถึงตายอะครับ พวกปืนช๊อต ปืนกระวงแหวนกระแทก ระเบิดแก๊สอะไรพวกนี้อะครับ แต่ไม่แน่ใจอะครับ เพราะพวกอาวุธพวกนี้ผมแทบไม่ได้ใช้เลย ส่วนมากใช้เคาะหัวสลบเอา แต่ก็ได้อันนี้มาแล้ว ไม่รู้มันนับในฉากเดียวหรือ นับทุกครั้งที่เราทำ :confuse
2.อันนี้ต้องทำ mission ที่มีดาวให้หมดอะครับ
3.ใช้ปืนพกครับ แต่กด LT อะครับมันจะปล่อยคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าทำให้หลอดไฟดับชั่วคราว

#3 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 24 October 2006 - 10:00 AM

ข้อ 1 ผมว่ามันน่าจะนับในฉากเดียวนะ (คิดเอาเอง) เพราะเล่นจนจบผมก้อยังไม่ได้เลยอะ (สงสัยลืมใช้) ต้องเล่นใหมอีกรอบ (ตอนนี้ก้อยังไม่ได้ :her )

2 ก้อตามข้างบคับ ทำ objective ที่มีดาวให้complete

3 แล้วข้อนี้ต้องทำในฉากเดียวรึป่าวคับ

#4 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 October 2006 - 12:49 PM

View Postvitty, on Oct 24 2006, 10:00 AM, said:

3 แล้วข้อนี้ต้องทำในฉากเดียวรึป่าวคับ

น่าจะฉากเดียวครับ เพราะผมก็ไม่ได้ตั้งใจทำ Achievment อะครับ เล่นๆไปมันก็ปลดล๊อคมาเอง ผมได้ในฉากเรือน้ำแข็งอะครับ น่าจะเป็นฉากนี้เพราะลองใช้ปืนยิงหลอดไฟบ่อยมาก