`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

ถอยมาแล้วครับ Plasma LG50PG60UR

supernamax's Photo supernamax 02 Jan 2009

ภาพก็เทพ แล้ว นะเนี้ย ยังมาเจอ ลำโพงเสียงแตก อีก

SAMSUNG LA40R81 มือสอง ของผมยังไม่เคยเจอปัญหาเสียงแตก เลย ยังไงก็ขอให้ได้เครื่องใหม่ เร็วๆ นะครับ

ถ้าเกิดต้องใช้เครื่องนี้ต่อ ก็คงจะเหมือนมีอะไรทิ่มแทงหัวใจ อยู่ตลอดเวลา ครับ (สำหรับคนเน้นแอ๊ฟเฟ็กค์)

Director's Photo Director 02 Jan 2009

Build quality ของ LG ลดตั้นทุนสุดๆ อะ
เทียบกับ Sony แล้ว พลาสติกตัวถังเครื่องความแข็งแรง Sony ดีกว่ามาก แต่ราคาก็แพงกว่า

thinkmean's Photo thinkmean 02 Jan 2009

ผมจะแสดงความดีใจหรือเสียใจดีอ่ะครับ...
ดีใจ ที่ - ได้ plasma ตัวใหม่
เสียใจ ที่ - ไม่ประทับใจระบบเสียง
ยังไงก้อ สวัสดีปีใหม่แล้วกันครับ yoyo_67.gif

b39ppr's Photo b39ppr 12 Jan 2009

ผมก็เพิ่งมี PG60 เป็น Plasma ตัวแรกครับ
เรื่องเสียงผมไม่มีปัญหาตามที่เจ้าของกระทู้ว่านะครับ ช่วงปีใหม่ผมต่อร้องคาราโอเกะ เปิดดัง เสียงก็ไม่แตก เสียงเบสก็ออกมาพอสมควรครับ
ผมเข้าใจว่าอาจจะเป็นบางเครื่องครับ

morigan's Photo morigan 13 Jan 2009

ลองต่อ HDMI แล้วเปิด WMV-HD เรื่อง band of brothers - chapter 4 ครับ ฉากบนเครื่องบินก่อนโดดร่ม แล้วฟังว่าแตกไหม

PM มาเอาแผ่นกับผมได้นะเดี๋ยวส่งไปให้ลอง

exersign's Photo exersign 26 Jan 2009

QUOTE (lektuy @ Jan 1 2009, 10:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แอลจีราคาคุยก็เยอะครับ mr. mark อะไรนี้อะ ออกแบบลำโพงได้ห่วยแบบนี้เองเหรอ

+ Mark Lavinson เป็นบุคคลในตำนานครับ เค้าผลิด (Power , Pre ) Amplifier ชั้นดี (Hi-end) ครับ // สนนราคา แอมป์ของเค้าตัวนึงนี่เริ่มต้นที่ 200,000 ขึ้นไปครับนะ // ไม่แน่ใจว่าเค้าออกแแบบลำโพงด้วยรึป่าว แต่คุ้นๆว่ามีบ้างแต่น้อยครับ

classic's Photo classic 02 Feb 2009

LG ยี่ห้อนี้ ซื้อได้แต่ LCDTV เท่านั้นครับ คอนเฟิร์ม !! yoyo_55.gif

supasn's Photo supasn 22 Apr 2009

ลำโพงแตกเหมือน กันครับ confirm รุ่น pg20 ลำโพงดีกว่าอีก 555+

savioz's Photo savioz 23 Apr 2009

มีลำโพงแตกด้วยเหรอเนี่ย