`

Jump to content

เพิ่งเริ่มเล่นติด boss ด่าน2ครับพี่น้อง

4 replies to this topic

#1 vaio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 13 December 2008 - 10:11 AM

con กว่า 20 ยังไม่รอด มันเร็วมากโดนมันอัดเป็นชุดทุดที yoyo_71.gif
เพื่อนช่วยแนะนำข้าน้อยด้วยครับ yoyo_37.gif

#2 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 13 December 2008 - 12:31 PM

โอกาสฟันเหน่งๆ มีน้อย ถ้าคุณเป้นประเภทบ้าเลือดเข้าไปแลกตายแหง่ๆ ยกเว้นมีอาวุธแรงจริง ต้องมีตั้งรับบ้างโอกาสฟันมันคือตอนมันฟันๆ แล้วจนจบชุดท้ายหยุดปุ๊บฟันคืนเลย ง่ายๆ กลิ้งหนีถอยหลังหยุดเมื่อไรก้ฟัน ตอนมันชาร์จจะพุ่งก้กันแล้วฟันได้ชุดใหญ่ ถ้ามันติดมุมก้ฟันได้ชุดใหญ่ ถ้าไม่ตั้งรับเข้าไปฟันแลกยังไงก้ไม่ชนะ

#3 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 15 December 2008 - 07:14 PM

ก็อย่างที่คุณซายด์บอกล่ะครับ ต้องจับจังหวะตอนมันหยุดให้ดี เดี๋ยวก็จับได้เล่นไปหลายๆ รอบ ถ้าไม่ได้อีก ไปดูใน Youtube ดิครับ เยอะแยะเลยครับเทคนิคของเกมส์นี้ แต่จะทำตามได้รึป่าวอีกเรื่อง อย่างน้อยก็เป็นแนวทางครับ ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ

#4 Alphonite

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 16 December 2008 - 11:49 AM

ต้องดักจังหวะโจมตีมันตอนที่มันโจมตีหมดชุดของมันแล้ว มันจะหยุดโจมตีแป๊บนึง
ตอนนี้ให้ใช้ท่ากระโดดโฉบไปฟันอ่ะครับ
ทำอย่างงี้เรื่อยๆ เดะก็ชนะ แต่ต้องจับจังหวะโจมตีของมันดีๆ

#5 Aekio

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 April 2009 - 08:28 PM

ติดที่เดียวกันเลยครับ ฮ่าๆๆๆ

ไว้จะเอาเทคนิคเพื่อนๆ ไปใช้ครับผม