`

Jump to content

เพื่อนๆอยากอ่านตอนจบของการ์ตูนเรื่องไหนมากที่สุดครับ

20 replies to this topic

#1 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

• High Royal Executive Members

Posted 12 December 2008 - 06:49 PM

ส่วนตัวผมนะครับรออ่าน ตูมันเตี้ย มาชาตินึงละครับ

อ่านตั้งแต่อยู่ม.ต้นอะตอนนี้จบละทำงานละมันก็ยังไม่ออกเล่ม35ซะที

เลิกหวังละครับว่าแล้วก็กลับไปอ่านอ้วนซ่าขาซิ้งอีกรอบดีกว่า yoyo_55.gif

#2 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

• Royal Executive Members

Posted 12 December 2008 - 08:14 PM

ถ้าเป็นการ์ตูนที่ชอบที่ตามๆซื้ออยู่จะไม่อยากให้มันจบ ออกไปเถอะ ยาวเท่าไหร่ถ้ายังสนุกอยู่ก็ตามซื้อ

..แต่ถ้าให้ตอบ ก็ชักอยากรู้เหมื่อนกันว่า Bastard มันจะจบยังไง เล่มล่าสุดเพิ่งฉลองครบ 20 ปี เรื่องมันยังไม่ถึงไหนเลย สู้กับอูริเอลยังไม่จบด้วยซ้ำ แล้วก็เดาไม่ได้เลยว่าสู้จบแล้วจะเป็นไงต่อ เพราะมันออกทะเลไปไกลถึงทางช้างเผือกเรียบร้อย ยังไม่รู้ว่าจะกลับฝั่งเมื่อไหร่ และคิดว่าคงไม่กลับฝั่งอีกแล้วด้วย yoyo_71.gif

#3 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 12 December 2008 - 10:04 PM

เอาเป็นอยากดูได้มั้ย อยากดูตอนจบ กันดั้ม00 มากๆ

เดือนหน้าแผ่น สุดท้ายออก แทบรอไม่ไหวแล้ววววววววววว

#4 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 12 December 2008 - 10:17 PM

ขอ berserk ละกัน จะอยู่ทันอ่านฉากจบไม้วะ

#5 f.bomber

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 December 2008 - 10:54 PM

onepiece ครับ อยากรู้ว่ามันจะจบยังไง

#6 yanpiece

Posted 13 December 2008 - 03:46 AM

อ๊า ต่างคนต่างชอบเนาะ

งั้นผมขอ Full Metal Alchemist แล้วกันน๊ะ

ขอบคุณครับ

#7 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 13 December 2008 - 09:53 PM

ผมว่าบางเรื่องคนแต่งก็จบไม่ลงเหมือนกัน เลยเขียนไปเรื่อยๆ
บางเรื่องก็ตัดจบแบบดื้อๆก็มี

#8 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

Posted 13 December 2008 - 10:01 PM

นั่้นสิคับ ตูมันเตี้ยนี่ชาติกว่าแล้วคับ หลอกให้ซื้อแล้วไม่ทำให้จบเลวมาก NED หลายเรื่องแระ -*- โกรธๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เคลย์มอร์ นี่ก็ไม่รุ้จะดองทำซากอะไร ในเน็ตที่ไปไกลพระเจ้าเหาแล้ว

#9 ~Dante~

Kenjiman

Posted 14 December 2008 - 12:39 AM

โคนัน

#10 Gamerb

Posted 14 December 2008 - 09:23 AM

Bastard เหมือนกันครับ นี่อ่านมา 20ปีเเล้ว วี่เเววจะจบยังไม่มี

#11 LoveKaRaoKe

Posted 14 December 2008 - 10:34 AM

QUOTE (luzifer @ Dec 13 2008, 10:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นั่้นสิคับ ตูมันเตี้ยนี่ชาติกว่าแล้วคับ หลอกให้ซื้อแล้วไม่ทำให้จบเลวมาก NED หลายเรื่องแระ -*- โกรธๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เคลย์มอร์ นี่ก็ไม่รุ้จะดองทำซากอะไร ในเน็ตที่ไปไกลพระเจ้าเหาแล้ว

นั้นสิครับคนเขียนไม่ยอมมาเขียนเล่มจบ

แต่เจือกเขียนเรื่องใหม่ออกมาซะงั้น

#12 Silversmoke

ไอ้บ้า

Posted 15 December 2008 - 07:03 PM

รอ bastard ด้วยคน...

ออกทะเลตั้งแต่หลุดเข้านรกอ่ะ เห็นมีเล่มก่อนๆใกล้จะเข้าฝั่ง (ตั้งสภาพวก เอลฟ ดวารฟ บนต้นไม้ อะไรประมาณนั้น) แล้วก่อมาหลุดอกทะเล อามุจังตอนแรกนึกว่าใช้แล้วทิ้ง(โผล่ตอนแรก ตอน กองเรือทางช้างเผือก ฉากเปิดตัว อูริเอล) ดันสำคัญขึ้นมาดื้อๆเฉยเลย

แต่เรื่องนี้นี่ทำให้ผมมาสนใจ christian mhytology กับ พวก เทพยดาต่างๆนะครับ ใช้หากินมาจนทุกวันนี้

#13 TT741

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 17 December 2008 - 08:41 AM

นินจาคาถาซาซึเกะ ครับ 07baa27a.gif

#14 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

Posted 18 December 2008 - 05:45 PM

QUOTE (LoveKaRaoKe @ Dec 14 2008, 10:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นั้นสิครับคนเขียนไม่ยอมมาเขียนเล่มจบ

แต่เจือกเขียนเรื่องใหม่ออกมาซะงั้น

ไม่ใช่นะคับ คนเขียนเรื่องนี้ วาดตูมันเตี้ยจบแล้ว แต่ว่าทางเนชั่นสัญญาหมดแต่ไม่ยอมต่อสัญญาน่ะคับ เรื่องก็เลยไม่จบสำหรับคนไทยน่ะคับ งือๆๆๆๆ

#15 LoveKaRaoKe

Posted 19 December 2008 - 10:04 AM

QUOTE (luzifer @ Dec 18 2008, 06:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ใช่นะคับ คนเขียนเรื่องนี้ วาดตูมันเตี้ยจบแล้ว แต่ว่าทางเนชั่นสัญญาหมดแต่ไม่ยอมต่อสัญญาน่ะคับ เรื่องก็เลยไม่จบสำหรับคนไทยน่ะคับ งือๆๆๆๆ

แล้วมีเว็ปให้อ่านไหมครับที่แปลไทยนะครับ yoyo_37.gif

#16 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 20 December 2008 - 01:52 AM

เบอเซิร์กครับ ออกช้ามากจนไม่รู้ว่าคนเขียนจะตายก่อนหรือเราจะตายก่อนมันออกจบ-*-

กายเวอร์ ตามอ่านจนมันหลุดLCไปค่ายต่างๆนาๆ จนมีช่วงนึงหายไปนานจนมีข่าวลือว่า

คนเขียนตายไปแล้ว(แต่มันก็ไม่ตายกลับมาเขียนต่อ)

2เรื่องนี้ขออ่านจบก่อนตายเถอะ แล้วห้ามจบปาหมอนนะ....

#17 bester55

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:Denim Lover

Posted 31 December 2008 - 10:53 AM

ของผมซาแมนคิง ครับ 555+

บัดซบ สุด

#18 Noelle

~ มหาเทพวินนิ่ง ~

• Interests:Game Consoles, Foreign Movies, Japanese Animations ^_^

Posted 02 January 2009 - 03:59 AM

Hunter X Hunter คับ แต่คิดว่าไม่ผมก็คนแต่งเรื่อง

ต้องมีใครตายก่อนแน่ๆๆ เลยคับ ยาวแท้ๆๆเลยเน้ออ่านมา

กี่ปีแล้วนะเนี่ย เป็นสิบก่าปีละมั้งเนี่ย

#19 rahxephone

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 April 2009 - 06:34 PM

1.Bastard
2.Berserk

อ่านมาแต่ประถม มันคงรจะจบได้แระ-*-

ปล.ขนาดดรากอนบอลเค้ายังยอมจบเลยเอาเปงตัวอย่างซะ 555+

Edited by rahxephone, 05 April 2009 - 06:35 PM.

#20 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 05 April 2009 - 11:38 PM

ตอนนี้ Hunter X กับ Berserk จะกลายเป็นตำนานการ์ตูนแล้วครับ
เพราะคนเขียนใกล้ด๋องเต็มทีละ