`

Jump to content

หลังจากที่ได้ลอง Winning 2009 ขอถามอะไรหน่อย

• You cannot reply to this topic
15 replies to this topic

#1 Intrinity

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 December 2008 - 03:21 AM

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ทราบใครเป็นเหมือนผมบ้าง...

แต่ ไหนแต่ไรมา ผมเล่นวินนิ่งมาตลอดตั้งแต่ภาค 2 (ถ้าจำไม่ผิด) แล้วก็รู้สึกว่ามันสนุกกว่าฟีฟ่ามาก ๆ เพราะฟีฟ่าภาคเก่า ๆ นี่ไม่มันส์เอาซะเลย แต่หลังจากที่ได้ลองเล่น Demo ของ FIFA 09 เล่นแล้วมันรู้สึกลื่นดีจังท่าทางไปการถอยหลังรอบอลอะไรประมาณนี้ เลยตัดสินใจซื้อ FIFA 09 มาเล่นก่อนเพื่อจะรอซื้อ Winning ทีเดียวไม่อยากซื้อ PES เมื่อได้เล่นจริง ๆ จัง ก็รู้สึกว่ามันต่างจาก Winning จริง ๆ แฮะ เล่นตอนแรก ๆ เมื่อยมือมากเลย และรู้สึกเบื่อเวลาที่ยิงแล้วบอลมันเบา ๆ ........จนกระทั่ง Winning ออกมาซะที รอมานานรีบนั่งรถไปซื้อในทันที พอกลับมาลองเล่น Winning ภาคนี้กับเพื่อน เล่นไปแล้วรู้สึกว่าทำไมบอลมันไม่ค่อยลื่นไหล ฟิสิกส์สวยงาม เหมือน FIFA 09 เลยวะ เพื่อนมันก็บอกว่าบอลไหลไม่สวยเลย 555 แต่ก็ยังเล่นต่อยังไงก็ซื้อมาแล้ว และเราก็เป็นแฟนวินนิ่งอยู่แล้วด้วย ก็เลยชวนเพื่อนเล่นในโหมด EUFA Champion League ซะเลย เข้าไปแล้ว ว้าวววววว กราฟฟิกเหมือนจริงสวยดี อิอิ แต่เล่นไปกับเพื่อน 2 คน จนได้แชมป์ แล้วจู่ ๆ เพื่อนมันก็บอกเล่นฟีฟ่าเหอะว่ะ ก็เลยเล่นฟีฟ่าต่อพอเปิดมา รู้สึกต่างกันโดยสิ้นเชิง ตอนแรก ๆ กะว่าถ้าซื้อ Winning มาแล้วจะขาย FIFA ทิ้ง แต่ตอนนี้เพื่อน ๆ ที่เล่นด้วยกันดันไปชอบฟีฟ่ากันซะงั้น (รวมถึงผมด้วย) ก็เลยเก็บไว้ทั้ง 2 เกมส์ดีกว่าไม่ขายแล้ว 555 เล่นไปทั้ง 2 อันนี่แหละ กลายเป็นว่าตอนนี้ รักพี่เสียดายน้อง ไปแล้ว มาถึงตอนนี้ส่วนใหญ่จะเปิดเล่นแต่ฟีฟ่าไม่ค่อยได้เล่น Winning เลย เลยอยากจะถามว่ามีแฟนวินนิ่งคนไหนเป็นเหมือนผมบ้าง (ตอนเล่นวินนิ่งนี่ ผมยังนึกในใจอยู่ว่า ตูไม่น่าไปลองเล่นฟีฟ่าเลย ถ้าไม่ลองฟีฟ่าการเล่นวินนิ่งก็คงเป็นปกติอย่างที่เคยเป็นมาตลอด) ถึงตอนนี้ผมเอนเอียงไปทางฟีฟ่าแล้ว แต่ก็ยังไม่ชอบฟีฟ่าตรงการเริ่มเล่นเกมใหม่เลย ต้องออกไปเริ่มที่ Arena ทุกครั้งเลยเสียเวลา แล้วก็พวกจัด Formation, Squad อะไรพวกนี้ก็จัดยากกว่าวินนิ่ง เล่นเอางงเลยเวลาจะจัด ไป ๆ มา ๆ เวลาเล่นเลยไม่เคยไม่จัดอะไรกันเลย เริ่มเกมยังไงก็เล่นไปอย่างนั้น เปลี่ยนตัวเป็นอย่างเดียวอย่างอื่นไม่จัดมันแล้ว....จบข่าว

#2 แมลง

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 09 April 2009 - 02:59 PM

ผมกะลังจะไปซื้อวินนิ่งมาเล่นอยู่แล้วเชียว
จริงๆผมเล่น Winning มาตลอด แต่พอมา PS3 ผมก็เปลี่ยนมาเล่น Fifa 08/09 เพราะลองแล้วมันดีกว่าจริงๆ
เล่นแต่ Fifa 09 เดี๋ยวนี้ชักเบื่อ เพราะมันง่าย (ผมไม่ได้เล่น online)
ผมเล่นแบบ ยากสุด ยิงนัดนึง 7-0 บ้าง 10-0 บ้างผมว่ามันเวอร์ไปอะครับ

แล้วมันวิ่งกันเร็วมากแล้วไม่มีเหนื่อยอีกด้วย แถมไม่ค่อยจะเจ็บ ชนะอย่างเดียวเลย
กะว่าจะลองไปซื้อ วินนิ่งมาเล่นซะหน่อยแล้วเนี่ยอ yoyo_71.gif

แต่ยอมรับว่า Fifa ภาพสวยกว่าจริงๆ

#3 xiaxiani

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 April 2009 - 05:34 PM

yoyo_71.gif ฟีฟ่ามันยังมีจุดอ่อนตรงคอมมันยังงึกงักพอสมควรครับ ผมเล่นได้บอลปุ๊บมันจะเปิดช่องว่างให้กดวิ่งได้ระยะพอสมควรเลย ละอันนี้วินนิ่งฉลาดกว่ามีดักมีซ้อน อื้มแล้วนอกนั้นข้อดีข้อเสีย2เกมสลับกันนะ

#4 silicron

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 09 April 2009 - 06:55 PM

ผมขาย winning ทิ้งเลยเล่นแล้วสู้ fifa ไม่ได้แถมออนไลน์ Fifa มันส์กว่าเหมือนจริงมากกว่าแต่ติดอย่างเดียวที่เจ้าของกระทู้บอกคือบอลมันดูเบาๆไปหน
่อยครับ(ความคิดส่วนตัวครับ)

#5 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 09 April 2009 - 07:35 PM

เรื่องระดับความยากของ FIFA09 ที่บอกว่าง่าย อ่ะครับ ไม่ทราบว่าปรับเป็นอะไรครับ? ใช่ Legendary หรือเปล่า ?

ผมว่ามันยากจริงนะ

ถ้าท่านยำคอมได้ 7-10 ลูก ถ้ามีโอกาสของลองของกะท่านหน่อยแล้วกันครับ เหอๆๆ

#6 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 April 2009 - 08:44 PM

QUOTE (kie_online @ Apr 9 2009, 07:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องระดับความยากของ FIFA09 ที่บอกว่าง่าย อ่ะครับ ไม่ทราบว่าปรับเป็นอะไรครับ? ใช่ Legendary หรือเปล่า ?

ผมว่ามันยากจริงนะ

ถ้าท่านยำคอมได้ 7-10 ลูก ถ้ามีโอกาสของลองของกะท่านหน่อยแล้วกันครับ เหอๆๆ

ผม ฟันธง เองเลยว่า ไม่ได้เลือกแบบ ยากสุดแน่ๆ ครับ ไม่งั้นผมคงอ่อนเอามากๆเลย
เพราะตั้งแต่เล่นเกมส์นั้มาตั้งแต่ออกใหม่ๆ ทั้งเล่นกับเพื่อนๆ ระบบ on line RANK ก็ยังไม่เคย เห็นใคร
เล่นได้เก่งกว่าcom ระดับความยาก Legendary เลยซักคน ครับ เอาให้ระดับทีมดาวเดียวกันนะครับ!!

ส่วน วินนิ่ง ผมว่านะ ทุกคนก็เป็นแฟน ตัวยง มาก่อนกันทั้งนั้นละครับก็มัน อยู่ ยาวมาตั้งสิบกว่าปี แต่ผมว่า แค่คุณเปิดใจ ลองFIFA09ซักครั้ง คุณก็จะรู้ถึงความแตกต่าง แน่นอน
ผมก็ไม่ได้ บอกว่า มันดีกว่านะครับ เพราะผมก็เล่น วินนิง มาตั้งแต่ ภาคแรก ที่เป็นลีคญี่ปุ่น PS1
แต่ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่เกมส์เดียว ครับ FIFA2009
หลังจากที่ลอง PES2009 DEMO ก็ไม่คิดที่จะซื้อ เลยครับ

ที่สำคัญ ระบบ ออนไลด์ ดีกว่าเห็นๆครับ ไม่มีนินจา แว๊บไปแว๊บมาครับ และ
ระบบ update ผู้เล่น แผนการเล่น ให้ตรงกับของจริงหมดทุกอาทิตย์ โครตคุ้ม เลยผมว่า

ระบบโหมดที่เพิ่งเปิดใหม่ Ultimated ซึ่งก็เป็นอีกโหมดที่ เหมือน ของแถมที่ผมว่าก็ทำได้ ดีเลยครับ
ปล.อย่าคิดมากครับ!! เกมส์ไหนดี ก็เล่นมันไปให้หมดแหละ ผู้ปริโภคเลือกได้ครับ

#7 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 09 April 2009 - 08:53 PM

QUOTE (persie @ Apr 9 2009, 08:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม ฟันธง เองเลยว่า ไม่ได้เลือกแบบ ยากสุดแน่ๆ ครับ ไม่งั้นผมคงอ่อนเอามากๆเลย
เพราะตั้งแต่เล่นเกมส์นั้มาตั้งแต่ออกใหม่ๆ ทั้งเล่นกับเพื่อนๆ ระบบ on line RANK ก็ยังไม่เคย เห็นใคร
เล่นได้เก่งกว่าcom ระดับความยาก Legendary เลยซักคน ครับ เอาให้ระดับทีมดาวเดียวกันนะครับ!!

ส่วน วินนิ่ง ผมว่านะ ทุกคนก็เป็นแฟน ตัวยง มาก่อนกันทั้งนั้นละครับก็มัน อยู่ ยาวมาตั้งสิบกว่าปี แต่ผมว่า แค่คุณเปิดใจ ลองFIFA09ซักครั้ง คุณก็จะรู้ถึงความแตกต่าง แน่นอน
ผมก็ไม่ได้ บอกว่า มันดีกว่านะครับ เพราะผมก็เล่น วินนิง มาตั้งแต่ ภาคแรก ที่เป็นลีคญี่ปุ่น PS1
แต่ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่เกมส์เดียว ครับ FIFA2009
หลังจากที่ลอง PES2009 DEMO ก็ไม่คิดที่จะซื้อ เลยครับ

ที่สำคัญ ระบบ ออนไลด์ ดีกว่าเห็นๆครับ ไม่มีนินจา แว๊บไปแว๊บมาครับ และ
ระบบ update ผู้เล่น แผนการเล่น ให้ตรงกับของจริงหมดทุกอาทิตย์ โครตคุ้ม เลยผมว่า

ระบบโหมดที่เพิ่งเปิดใหม่ Ultimated ซึ่งก็เป็นอีกโหมดที่ เหมือน ของแถมที่ผมว่าก็ทำได้ ดีเลยครับ
ปล.อย่าคิดมากครับ!! เกมส์ไหนดี ก็เล่นมันไปให้หมดแหละ ผู้ปริโภคเลือกได้ครับ

ขอโทษ ออกมา แก่อีกคน yoyo_48.gif ผมหนะ เล่นตั้วแต่ สมัย เครื่อง super famicom เลย 555+ แรก ๆ ก็ ขี้เกียจจัดแผน fifa หนะ พอได้ลองปรับ รู้สึกได้ ถึงความแตกต่าง อย่างทีี่ไม่เคยรู้สึกมาก่อน ไม่ใช่ ผ้า อนามัยนะ yoyo_89.gif

ลองได้ ออนไลน์ครับ จะได้ อะไร อีกเยอะมาก ๆ เลย ทั้ง we หละ fifa นั้นแหละ

#8 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 09 April 2009 - 09:02 PM

QUOTE (visaisak @ Apr 9 2009, 08:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอโทษ ออกมา แก่อีกคน yoyo_48.gif ผมหนะ เล่นตั้วแต่ สมัย เครื่อง super famicom เลย 555+ แรก ๆ ก็ ขี้เกียจจัดแผน fifa หนะ พอได้ลองปรับ รู้สึกได้ ถึงความแตกต่าง อย่างทีี่ไม่เคยรู้สึกมาก่อน ไม่ใช่ ผ้า อนามัยนะ yoyo_89.gif

ลองได้ ออนไลน์ครับ จะได้ อะไร อีกเยอะมาก ๆ เลย ทั้ง we หละ fifa นั้นแหละ

ตายแล้ว กระทู้ระลึกความหลัง yoyo_81.gif ผมก็เล่นวินนิ่ง ตั้งแต่สมัย SFC เช่นเดียวกัน ตอนนั้นรู้สึกจะใช้ชื่อ Perfect eleven เนี่ยแหละ

ยุคนั้นจะเน้นเล่นทีมชาติกันมากกว่า (ในเกมนะ) ก็เป็นแฟนวินนิ่งเรื่อยมา จน PS1 PS2

#9 persie

Posted 09 April 2009 - 09:36 PM

QUOTE (kie_online @ Apr 9 2009, 09:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตายแล้ว กระทู้ระลึกความหลัง yoyo_81.gif ผมก็เล่นวินนิ่ง ตั้งแต่สมัย SFC เช่นเดียวกัน ตอนนั้นรู้สึกจะใช้ชื่อ Perfect eleven เนี่ยแหละ

ยุคนั้นจะเน้นเล่นทีมชาติกันมากกว่า (ในเกมนะ) ก็เป็นแฟนวินนิ่งเรื่อยมา จน PS1 PS2

โห !! มันนานขนาดนั้นเลย จริงๆครับ จำผิด ว่าเป็นPS1 แต่ Perfect eleven ชื่อนี้ละครับ แต่ภาคแรกมันจะเป็นลีคญี่ปุ่ยอย่างเดียวนะ
แถมเป็น ภาษาญี่ปุ่น หมดเลยด้วย ลูกสูตร จำได้ ว่า โยนโค้งจาก บริเวณข้างกรอบ แล้ว เข้าชาร์ด เข้าแทบจะ100%เลย

555 เลยรู้เลยว่าเราแก่กันจริงๆนะครับ yoyo_81.gif จำได้ว่าตอนนั้นอยู่ ประมาณ ม.5-ม.6 นี่ละ

#10 แมลง

Posted 30 April 2009 - 05:32 PM

seriously , i beat the legendary level -not too difficult. The trick is team work. I hardly dribble at all unless i play fast player. Imo, fifa08 is more challenging. Anyway,i bought we2009 today. Is the menu jap only?sorry 4 type eng

#11 แมลง

Posted 01 May 2009 - 01:46 AM

เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับ ได้ลองเล่น WE 2009 ไปหน่อยๆ ยังไม่ชินเลยปุ่มเปลี่ยนไปนิดหน่อย

ก่อนอื่นขอโทษที่กล่าวไว้เวอร์ๆว่าชนะ Legendary 10-0 อะไรแบบนี้
จริงๆแล้วก็ชนะนะครับ แต่ไม่ได้แบบนี้ทุกนัด บางนัดก็แพ้ยับก็มี หรือชนะแบบ 6-5 อะไรแบบนี้อะคับ แต่ส่วนใหญ่จะชนะไม่ว่าทีมเล็กทีมใหญ่
เรียกว่าเมเนเจอโหมดนี่แชมแทบไม่ต้องลุ้นเลยครับได้แน่ๆ (เล่นแต่ทีมใหญ่ๆอย่างมิลาน เชลซี ผมเคยลองเล่นพวกเจนัวหรือทีมเล็กๆ ยากครับ สู้ไม่ค่อยได้ แต่ก็อยู่ในกลุ่ม ต้นๆพอไหว)
เท่าที่สังเกตดูผมจะครองบอลสู้ไม่ค่อยจะได้บางนัดชนะแต่เปอร์เซ็นครองบอลต่ำกว่าก็มี
จุดเปลี่ยนคือยิงได้ก่อนเมื่อไรมันจะเริ่มง่ายครับ ยิ่ง 2-0 แล้วเหมือนมันจะไหลอะคับ
ปกติผมจะเล่นแต่ Manager mode อย่างเดียวเลย พอเล่นไปเรื่อยมันคงเริ่มง่ายมั้งครับเพราะเราเพิ่มพลังนักเตะได้และซื้อตัวที่เราต้
องการได้ง่ายมากๆ
ข้อเสียของ FIfa 09 ที่ผมเจอมีอยู่แค่
-ลูกได้เปรียบไม่มีครับ ถ้าอยากเล่นต่อต้องจ่ายบอลออกจากตัว หรือ มีวิธีแต่ผมไม่รู้ก็ไม่รู้
-ไม่มีฝนตก
-ไม่มีเหนื่อย และเจ็บน้อยมาก
ยังไงก็ตามวันนี้หลังจากที่ลอง WE 2009 ไปแป๊บนึงแล้ว มันรู้สึกแย่นิดหน่อยครับไม่ค่อยไหลลื่นแต่คงให้เวลามันซักสองอาทิตย์ถ้าไม่ไหวคงปล่
อยดีกว่า T T

ตอนนี้ยังรัก Fifa มากกว่าเยอะเลย

ทั้งหมดนี้แค่ความเห็นส่วนตัวจ้า ไม่ได้เป็นมาตราฐานสากลแต่อย่างใด

ปล.ผมก็เล่นไม่เก่งเท่าไรหรอกครับ ไม่มีเพื่อนเล่น วันๆเล่นแต่กับคอมผมว่ามันจับทางง่ายน่ะคับ

#12 persie

Posted 04 May 2009 - 11:12 PM

เห็นเลยมาอธิบายนิดหน่อยครับ เข้าใจผิดหลายข้อ

-ลูกได้เปรียบไม่มีครับ ถ้าอยากเล่นต่อต้องจ่ายบอลออกจากตัว หรือ มีวิธีแต่ผมไม่รู้ก็ไม่รู้
อันนี้ไม่ค่อยเข้าใจที่เขียนครับ แต่ถ้าเป็น ทริก ในการเลี้ยง จับบอลจังหวะแรก ถ้าเล่นคล่องๆ ก็ จับตัวยากครับ ถ้าเดี่ยวๆนะ

-ไม่มีฝนตก
มีทั้งฝนตกและหิมะตกครับ คุณอาจไม่ได้ปรับ บางอย่างอันนี้เคยมีคนโพสถามมาแล้ว

เรื่องเหนื่อยอันนี้ เห็นได้ชัดมากครับ ยิ่งถ้าคุณเล่น manager mode ยิ่งเห็นชัดครับเพราะ ต้องเวียนผู้เล่นเป็นปรกติเลย ถ้าเล่นติดๆกันหลายนัด
และขึ้นอยู่กับ แผน costom tacticที่คุณตั้งด้วย ว่า พยายามให้นักเตะวิ่งมากแค่ไหน ผมว่าเค้าทำได้ละเอียดมากนะครับเรื่องนี้

เรื่องเจ็บ อันนี้อาจเป็นเพราะเล่นกับคอมพ์หรือเปล่าไม่ทราบครับ ผมเล่นกับเพื่อนแทบทุกที เจ็บประจำ ตัวหลักๆซะด้วยเซ็งมาก

#13 kua

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 May 2009 - 09:43 AM

ผมขายfifaไปแล้วครับ ต้องไปหาซื้อมาลองอีกรอบ มั้งครับ

#14 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 May 2009 - 10:08 AM

QUOTE (persie @ May 4 2009, 11:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นเลยมาอธิบายนิดหน่อยครับ เข้าใจผิดหลายข้อ

อันนี้ไม่ค่อยเข้าใจที่เขียนครับ แต่ถ้าเป็น ทริก ในการเลี้ยง จับบอลจังหวะแรก ถ้าเล่นคล่องๆ ก็ จับตัวยากครับ ถ้าเดี่ยวๆนะ

-ไม่มีฝนตก
มีทั้งฝนตกและหิมะตกครับ คุณอาจไม่ได้ปรับ บางอย่างอันนี้เคยมีคนโพสถามมาแล้ว

เรื่องเหนื่อยอันนี้ เห็นได้ชัดมากครับ ยิ่งถ้าคุณเล่น manager mode ยิ่งเห็นชัดครับเพราะ ต้องเวียนผู้เล่นเป็นปรกติเลย ถ้าเล่นติดๆกันหลายนัด
และขึ้นอยู่กับ แผน costom tacticที่คุณตั้งด้วย ว่า พยายามให้นักเตะวิ่งมากแค่ไหน ผมว่าเค้าทำได้ละเอียดมากนะครับเรื่องนี้

เรื่องเจ็บ อันนี้อาจเป็นเพราะเล่นกับคอมพ์หรือเปล่าไม่ทราบครับ ผมเล่นกับเพื่อนแทบทุกที เจ็บประจำ ตัวหลักๆซะด้วยเซ็งมาก

+1 เลยครับ เรื่องแผนทุกอย่างดีมากครับ เสียอย่างเดียวคือไม่มี auto เลือกนักเตะที่ fit ลงมาต้องมาเปลี่ยนเองแต่ก็ยังแจ่มครับ

ส่วนเรื่องเหนื่อยและเจ็บ นี่ผมประสบปัญหามากๆ ที่ท่านว่าไม่มีนี่ผมว่าแปลกนะ กว่าจะทำมันให้มัน fit ได้ตลอดต้อง upgrade staff ไปที่ level 8 นู้น แหนะ
ระบบ exp ในfifa ก็ทำได้ละเอียดมากถ้าเทียบกับ winning นะ

ผมเล่นมาตั้งแต perfect eleven เช่นเดียวกันครับ แก้แหะเรา เคยไปเล่น fifa ช่วง 04 และ 06 หลังจากนั้น winning ก็กลับมานำตลอดจนปัจจุบันเนี่ยแหละ ได้ลอง fifa แล้วมันสุดยอดจริงๆครับ online ก็มีอะไรให้เล่นอีกเพียบ

ถ้า winning ไม่ปรับปรุงผมว่าจะแย่เอานะเนี่ย แต่ท้ายที่สุด ก็แล้วแต่ชอบครับมีไว้ทั้ง 2 ก็ไม่เสียหลาย แต่ผมขาย winning ไปแล้ว 555

#15 แมลง

Posted 05 May 2009 - 10:58 PM

หรือว่าผมเล่นแต่ทีมรวยๆแฮะ
ปกติก่อนเล่นผมจะอัพค่า Fittness ของทีมให้เต็มก่อนเลยคับ ไม่ค่อยเจอปัญหาเจ็บเลยอะคับ
นานๆจะเจอทีนึงแบบเจ็บปุ๊บฟิตปั๊บ เลยเจอปัญหาตัวสำรองไม่ค่อยได้ลง หรือเจ็บระหว่างแมทต์ก็สักพักก็หาย

ไม่มีเหนื่อยที่ผมหมายถึงจริงๆคือระหว่างแมทย์น่ะครับ บางทีพลังมันลดลงจริงครับ แต่ผมไม่รู้สึกว่ามันเล่นแย่ลงเลย เช่นกาก้า เมสซี่พวกนี้วิ่งกันไปมีหมดเลย
ช่วงท้ายแมทต์น่าจะให้มีหมดแรงบ้าง หวังว่าจะเห็นได้ใน Fifa 2010 วิ่งฟิตตลอดเลยมันเกินคนไปหน่อย

ส่วนลูกได้เปรียบผมหมายถึงเวลาเราโดนทำฟาล์วแต่เรายังครองบอลอยู่และอาจจะหลุดไปยิงเ
ลยก็ได้ หรือบางทียิงเข้าไปแล้วแต่กรรมการก็ยังเป่าฟาล์ว อันนี้เซ็งมากๆ
มีวิธีคือให้รีบจ่ายบอลออกจากตัวกรรมการมันจะไม่เป่าแต่เราก็อาจจะเสียโอกาสเสียบอลไ
ด้

ผมเล่น winning มาได้หลายวันละคับ
ถึงตอนนี้ตัดสินใจได้และ เล่นฟีฟ่าเหมือนเดิมดีกว่าเนียนกว่าเยอะเลย แต่ยังเก็บวินนิ่งไว้ อีดิตแก้เซ็งเล่นเอาขำๆก็ดีครับ

ถามหน่อยคับปรับให้มันมีฝนตกและหิมะยังไงอะคับ เวลาเล่น Manager Mode

#16 niti9

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 May 2009 - 02:55 PM

ขอถามหน่อยครับ PES2009 มันต่างกันอย่างไรกับ winning 2009 เช่น ระบบ การบังครับ มีบั๊ก พอดีกำลังจะซื้อมาเล่นนะครับตัวไหนดีกว่ากันครับ เห็น ราคาม pes 2009 ราคาถูกกว่าเลยสงสัยนะครับ ใครตอบได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ yoyo_71.gif