`

Jump to content

splinter cell ด่าน เซี่ยงไฮ้ ผ่านยังไงครับ

11 replies to this topic

#1 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 October 2006 - 08:45 AM

ใครเล่นถึงด่าน 4 แล้วบ้าง
ด่านที่เป็น เราไปลุย เซี่ยงไฮ้ หนะครับ
ที่เปิดตัวด้วย เราอยู่ บน ฮ.
แล้ว คนขับ ตาย
เราต้องเป็นคนบังคับเครื่องต่อ
แต่ไม่รู้จะบังคับไปลงที่ไหน

ปล. ฉากนี้ มันแปลกๆ ไม่มีเสียงเลย
มีแต่เสียง กุกกักๆ ไม่มีเสียงดนตรี เลยอ่ะ
ไม่รู้มันเป็น bug หรือแผ่นผมไม่ดีหว่า

#2 basshero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 22 October 2006 - 10:49 AM

ตอนบังคับ ฮอ ไม่ต้องไปไหนหรอก แค่บังคับตั้งลำให้มันตรงๆ เดี๋ยวมันก็ผ่านเอง

#3 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 October 2006 - 11:15 AM

แล้วถ่าน 3 ล่ะคับ เราต้องทำทุกภาระกิจให้หมดภายในเวลาที่มันกำหนดมาให้แค่ 20 กว่านาทีนั่นใช่ไหมคับ
คิดว่าไม่ทันแหง ๆ ถ้าต้องทำทั้งหมดเพราะทางวกวน งงงวยดีเหลือเกิน
แล้วส่วนที่ห้ามเข้า มีทริคยังไงพอจะแนะนำในการเข้าไปทำภาระกิจไหมคับ

#4 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 October 2006 - 11:38 AM

View Post๏ Webspin ๏, on Oct 22 2006, 11:15 AM, said:

แล้วถ่าน 3 ล่ะคับ เราต้องทำทุกภาระกิจให้หมดภายในเวลาที่มันกำหนดมาให้แค่ 20 กว่านาทีนั่นใช่ไหมคับ
คิดว่าไม่ทันแหง ๆ ถ้าต้องทำทั้งหมดเพราะทางวกวน งงงวยดีเหลือเกิน
แล้วส่วนที่ห้ามเข้า มีทริคยังไงพอจะแนะนำในการเข้าไปทำภาระกิจไหมคับ
ด่าน 3 ทำทั้งหมด ทันครับ
20 นาที นี่เวลา ถมถืดครับ
แรก เลยให้ไป ที่ training เปิดตู้เซฟ
หลังจากนั้นไปยิงปืน
หลังจากนั้นไป roof top ไป hack ระบบ attenna
แล้วก็ลง มาไปห้อง server เพื่อไปปล่อย trojan

2 อย่างสุดท้าย ต้องคอยหลบ ไม่ให้ ศัตรูเห็น
เพราะเป็น restricted area

ไม่ยากครับ
พอหลังจากผ่านทุกจุดให้ เซฟ ไว้ก่อน

ผมทำทุกอย่าง แล้วเวลายังเหลืออีกประมาณ เกือบ 10 นาที
แล้วผมก็มารอเจ้า moss ที่ห้อง training ครับ
แล้วก็ผ่าน

Edited by Guitar_O+, 22 October 2006 - 11:38 AM.

#5 ๏ Webspin ๏

Posted 22 October 2006 - 01:39 PM

อ่อ ได้ละคับไปงงกะทางอยู่พอสมควร
ถามต่อด่านเดิมอีกนิดนะคับด่านเดิม ตรง Profile Objectives ที่มีย่อยอีก 2 อัน
NSA Get JBA member medical files 0/5
NSA Get professional background info 0/1

คุณ Guitar_O+ ได้ทำรึเปล่าครับ
หาครบไหมคับ ท่านไหนพอจะรู้เข้ามาจอยกันก็ได้นะคับ
ขอบคุณคับ

#6 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 22 October 2006 - 02:01 PM

View Post๏ Webspin ๏, on Oct 22 2006, 01:39 PM, said:

อ่อ ได้ละคับไปงงกะทางอยู่พอสมควร
ถามต่อด่านเดิมอีกนิดนะคับด่านเดิม ตรง Profile Objectives ที่มีย่อยอีก 2 อัน
NSA Get JBA member medical files 0/5
NSA Get professional background info 0/1

คุณ Guitar_O+ ได้ทำรึเปล่าครับ
หาครบไหมคับ ท่านไหนพอจะรู้เข้ามาจอยกันก็ได้นะคับ
ขอบคุณคับ

2 อันนี้ให้ไปค้นเก๊ะคับ
เก๊ะแรกก้อในห้องที่มีคอมที่ผู้หญิงอยู่อะคับ เก๊ะอยู่ข้างขวาของคอม แอบๆเข้าไปนะ
อีกเก๊ะนึงก้อห้องที่ไปปล่อยโทรจันอะคับ ปล่อยเสร็จลองเดินเข้าไปข้างในอีก จะมีให้ค้น(จำไม่ได้แล้วว่าเป็นเก๊ะรึป่าว)

#7 ๏ Webspin ๏

Posted 22 October 2006 - 02:25 PM

View Postvitty, on Oct 22 2006, 02:01 PM, said:

2 อันนี้ให้ไปค้นเก๊ะคับ
เก๊ะแรกก้อในห้องที่มีคอมที่ผู้หญิงอยู่อะคับ เก๊ะอยู่ข้างขวาของคอม แอบๆเข้าไปนะ
อีกเก๊ะนึงก้อห้องที่ไปปล่อยโทรจันอะคับ ปล่อยเสร็จลองเดินเข้าไปข้างในอีก จะมีให้ค้น(จำไม่ได้แล้วว่าเป็นเก๊ะรึป่าว)
แง่ววว นั่งเล่นไปยันโดดร่มแว้วว คุณ vitti มาช้าไปง่ะ จบแบบ 100% ด้วย T^T
โหลดเล่นใหม่ดีกว่า
ขอบคุณคับ ดีนะที่ยังไม่ได้เซพทับ :ohno

อ้อ ๆ ตอบจบด่านมีใครระเบิดหัวไอนั่นป่าวคับ ผมเลือกไม่ยิงอะ
อาจมีผลต่อรูปแบบการจบแหง ๆ เพราะเห็นมีจบได้มากกว่า 1 แบบนะคับ

#8 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 22 October 2006 - 02:35 PM

View Post๏ Webspin ๏, on Oct 22 2006, 02:25 PM, said:

แง่ววว นั่งเล่นไปยันโดดร่มแว้วว คุณ vitti มาช้าไปง่ะ จบแบบ 100% ด้วย T^T
โหลดเล่นใหม่ดีกว่า
ขอบคุณคับ ดีนะที่ยังไม่ได้เซพทับ :ohno

อ้อ ๆ ตอบจบด่านมีใครระเบิดหัวไอนั่นป่าวคับ ผมเลือกไม่ยิงอะ
อาจมีผลต่อรูปแบบการจบแหง ๆ เพราะเห็นมีจบได้มากกว่า 1 แบบนะคับ
ผมยิงนะ
จริงๆ มีผลต่อการจบหรือเปล่า ไม่รู้อ่ะ
แต่ ถ้ามันมีผลต่อการจบ จริงๆ
ผมก็ load ฉากนั้นกลับมาเล่นใหม่
แล้วเลือกไม่ยิงหัวไอ่นั่น ก็ได้เหมือนกันสิครับ

#9 ๏ Webspin ๏

Posted 22 October 2006 - 03:03 PM

View PostGuitar_O+, on Oct 22 2006, 02:35 PM, said:

ผมยิงนะ
จริงๆ มีผลต่อการจบหรือเปล่า ไม่รู้อ่ะ
แต่ ถ้ามันมีผลต่อการจบ จริงๆ
ผมก็ load ฉากนั้นกลับมาเล่นใหม่
แล้วเลือกไม่ยิงหัวไอ่นั่น ก็ได้เหมือนกันสิครับ
ผมเกรงว่าจะไม่ง่ายแบบนั้นนะคับ
เพราะมันต้องเล่นด่านถัดไปยันจบเกมถึงจะเห็นฉากจบนะคับ
ถ้าอ่านจากชื่อ Achievment อันนี้น่าจะเลือกไม่ยิงดูจะ Work กว่านะคับ

"Hero" (20) In solo mode, complete the game with the best ending.

แต่อาจต้องมีเคลีย ทุก Objects ให้ผ่านทั้งหมดด้วยมั้งคับ
หรือถ้าไม่ใส่ใจตรง Achievment ข้ามไปก็ได้คับ :bye

#10 vitty

Posted 22 October 2006 - 05:01 PM

เอ แล้วมันย้อนกลับไปเบ่นฉากที่เราทำ objective ไม่ครบทุกอันทำใหม่ได้ปะคับ
แบบฉากแรกๆผมยังไม่ค่อยเป็นก้อเลยทำไม่ครบ แต่ตอนนี้เป็นแล้ว แต่ขี้เกียจกลับไปเริ่มใหม่
ยังงี้ load mission มาเล่นได้เหมือนกันรึป่าวคับ

#11 ๏ Webspin ๏

Posted 23 October 2006 - 03:25 AM

View Postvitty, on Oct 22 2006, 05:01 PM, said:

เอ แล้วมันย้อนกลับไปเบ่นฉากที่เราทำ objective ไม่ครบทุกอันทำใหม่ได้ปะคับ
แบบฉากแรกๆผมยังไม่ค่อยเป็นก้อเลยทำไม่ครบ แต่ตอนนี้เป็นแล้ว แต่ขี้เกียจกลับไปเริ่มใหม่
ยังงี้ load mission มาเล่นได้เหมือนกันรึป่าวคับ
ไม่น่าจะเป็นไปได้เลยนะคับ หมายถึงประมาณนี้ใช่ไหม

สมมุติตอนนี้อยู่ด่าน 5 แต่ตอนเล่น ด่าน 2 เก็บมิชชั่นไม่ครบ จะโหลดด่าน 2 มาเล่นแล้วไล่เก็บมิชชั่นให้ครบ
จากนั้นพอจบด่านเซพไว้ แล้วไปโหลดเล่นด่าน 5 ต่อ ประมาณนี้หรือเปล่า

ถ้าใช่ ทำไม่ได้ครับเพราะ ไฟล์เซพของด่าน 5 ที่เราเล่นไว้ กับด่านที่โหลดย้อนไปเล่นคนละไฟล์เซพกันเลยคับ
คือต้องยิงตรงมาเลยอะ แค่ย้อนกลับไปเก็บด่านเก่าแล้วโหลดด่านใหม่มาเล่นต่อ มันคนละเซพกัน

สรุปคือถ้าจะเก็บหมดต้องเล่นใหม่สถานเดียวคับ
หรือโหลดเซพด่านที่เก็บไม่ครบ พอเล่นจบด่านก็เล่นด่านต่อไปยันจบเลย แบบนั้นได้ครับ

หรือถ้าอยากจะให้จบแบบ Best Ending ถ้ายังไปไม่ไกลนักผมแนะนำให้เล่นใหม่ดีกว่านะ
แล้วคราวนี้เก็บให้ครบแบบเจ๋ง ๆ ไปเลยดีกว่าคับ หรือถ้าไม่แคร์ตรงนี้ก็ผ่านไปก็ได้คับ
สำหรับผมถ้าอันไหนไม่ผ่านมันเหมือน คาใจ ยังไงบอกไม่ถูก แบบว่ามันท้าทายดี แฮะ ๆ

ถ้าจะเล่นใหม่ อย่างน้อยก็มีผมคนนึงล่ะที่เล่นเป็นเพื่อนคับ หนุก ๆ คับ
รักจะเป็นสายลับ ห้ามขี้เกียจคับ :aha:

Edited by ๏ Webspin ๏, 23 October 2006 - 03:28 AM.

#12 vitty

Posted 23 October 2006 - 02:48 PM

อยู่รัง JBA part3 แล้วอะคับ กลับไปเริ่มใหม่ดีมั๊ยน้อ ไกลจิง

แต่ผมว่าก้อคงเล่นจนจบซักรอบก่อนละคับ แล้วค่อยเล่นใหม่เป็นเพื่อนคุณ Webspin :hihi