`

Jump to content

มีปัญหาเกี่ยวกับ save ใน profile ครับ

1 reply to this topic

#1 skaraider

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 December 2008 - 12:11 PM

คือหลังจาก up NXE ตัวแรกที่ออกมาที่ยังสร้าง avatar ไม่ได้ แล้วเล่นไปสักพักโดยการ install เกมลง HDD
เล่นไปสักพักตอนเปิดเครื่องมันเกิดการ delay โหลดช้ามาก ก็คิด ว่ามีปัญหาที่ NXE ก็เลย ลงตัวเต็มที่มี avatar มาให้
ก็ลงได้ตามปกติ แต่ตอนที่สร้าง avatar เสร้จแล้ว พอเลือก save and exit มันไม่ยอมออกไปหน้า dashboard ครับ
ผมเลยลองสร้าง profile ใหม่ปรากฏว่า save and exit ได้ จากที่ดูคิดว่าปัญหาน่าจะมาจาก profile ตัวเก่าที่ใช้อยู่ครับ
แต่อย่างนี้ ถ้าจะ สร้าง profile ใหม่ save ที่อยู่ในอันเก่าก็โอนมาไม่ได้ มีทางแก้มั๊ยครับ เพราะตอนนี้ ถ้า boot จาก profile
อันเก่าจะเปิดเข้าหน้า dashboard ช้ามากเลย
ขอบคุณคับ

#2 notnowizki

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 December 2008 - 09:22 PM

ซื้อ Memory Unit มาโอนเซฟสิครับ
แต่ AP ไม่มาด้วยนะ yoyo_28.gif