`

Jump to content

Thailand Cup 1

239 replies to this topic

#1 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 05 December 2008 - 12:03 PM

กิจกรรม Thailand Cup 1

มีการเปลี่ยนแปลงกฎกติกานิดหน่อยนะครับ เฉพาะ Thailand Cup 1 เท่านั้น เพื่อที่จะให้กิจกรรมนี้ จบก่อนปีใหม่ครับ ไม่งั้นจะยืดเยื้อข้ามปี และอาจจะทำให้กิจกรรม ล่ม ได้

เริ่มลงทะเบียน 5/12/51 - 9/12/51
สรุปตารางจับคู่แบ่งสาย 10/12/51
เริ่มแข่ง เมื่อประกาศตารางจับคู่แบ่งสายครับ (คิดว่าภายในวันที่ 10/12/51 )

กติกาการร่วมแข่งขัน

1. แข่งแบบ kock out แพ้บายเลย คนชนะเข้ารอบ โดยต้องชนะ 2 ใน 3 เกม ถึงเข้ารอบครับ ถ้าชนะ 2 เกมติด ก็ไม่ต้องแข่งเกมที่ 3 ครับ

2. การเลือกทีม ให้แต่ละท่าน เลือกทีมมาคนละ 2 ทีม ครับ คือมีทีมหลัก และทีมรอง เมื่อเลือกแล้วห้ามเปลี่ยนจนจบกิจกรม Thailand Cup 1

3. หากเจอคู่แข่งที่เลือกทีมหลักซ้ำกับเรา ให้ทำการเล่นตามนี้
นัดแรกให้ ทีมแรก เลือกทีมหลัก ทีมสอง เลือกทีมรอง มาแข่งกัน
นัดสองให้ ทีมแรก เลือกทีมรอง ทีมสอง เลือกทีมหลัก มาแข่งกัน
หาก ผลัดกันชนะ คนละเกม แล้วต้องเล่นเกมที่สาม ให้เอาทีมรอง ของแต่ละคนมาแข่งกันครับ

4. ห้ามกดหยุดเกมระหว่างเล่น เพื่อเปลี่ยนแผนการเล่นใดๆ ยกเว้นนักเตะบาดเจ็บหรือโดนใบแดงครับ ถึงกดหยุดเปลี่ยนตัวได้
ขอให้เซตแผน ให้เสร็จก่อนเริ่มแข่ง และให้เซตอีกครั้งคือตอนพักครึ่งเวลาเท่านั้น

5. ผมให้อิสระเสรี ที่ใครจะเล่นแบบไหน ก็ได้ครับ ถ้าคุณเก่งจริง ต้องผ่านมันไปให้ได้ครับ ไม่ว่าจะเจอคู่แข่งเล่นแบบไหนก็ตาม แต่ต้องอยู่ในกฎ กติกา ที่ผมกำหนด

6. ขอให้ทุกท่าน add PSN ID ของคู่แข่งให้ครบด้วยครับ โดยก่อนเล่นให้ส่ง ข้อความว่า play Thailand Cup1 ถ้าอีกฝั่ง ok ก็กดชวนกันได้เลย , หากเล่นกันแล้วแลค สามารถยกเลิกการแข่งในวันนั้นได้ครับ ไม่จำเป็นต้องยื้อเล่นจนจบ

กติกาจับคู่แบ่งสาย

1. ส่งตัวเลข 0 - 99 มาทาง pm ผม / เลือกได้คนละ 1 หมายเลข

2. ผมจะเอาเลขมาเรียงกันแล้วจับเป็นคู่ เช่นแต่ละท่านเลือกตัวเลขตามนี้ (สมมติ 16 คน)

5 , 8 , 24 , 37, 43 , 52 , 53, 54 , 64 , 73 , 81 , 89 , 91 , 92 , 95 , 99
ก็จะจับคู่ได้ดังนี้ 5 Vs 8 , 24 Vs. 37 , 43 Vs. 52 , .......

3. หากใครเลือกเลขซ้ำกัน ผมจะให้จับให้เล่นด้วยกันเลยครับ (เนื้อคู่มันต้องคู่กันสิ อย่าไปจับแยก 5 5 5 5 )

การแข่ง

นัดกันเอง ชวนกันเอง แข่งเสร็จมาแจ้งผลในบอร์ดครับ ผมจะทำตารางผลการแข่งให้ โดยอัพเดททุกวัน โดยการแข่งบังคับให้เล่นแบบ Rank เท่านั้น !!!

เพราะงั้นอาจจะเล่นต่อเนื่องไม่ได้ เพราะต้องมาเช็คคู่แข่งในบอร์ดเป็นระยะๆครับ

ท่านใด พร้อม ลงชื่อในกระทู้เลยครับ + แจ้งชื่อทีมหลักและทีมรอง + ส่ง pm เลือกหมายเลขที่ต้องการมาด้วย

#2 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 December 2008 - 01:12 PM

ทีมหลัก LIVER POOL
ทีมรอง ROMA

ส่วนหมายเลขส่งไปเป็น EMS ให้แล้วนะ
ได้รับแล้วยัง

#3 JoSilver

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 December 2008 - 02:05 PM

1ที่ครับผม

ทีมหลัก แมนยู
ทีมรอง บาซ่า

#4 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 December 2008 - 02:25 PM

มาลงสมัครด้วยคน
ทีมหลัก Chelsea
ทีมรอง Arsenal

ถามนิดนึงครับ
ว่าถ้าเจอคนที่ไม่ได้ใช้ทีมซ้ำกับเราเลย
เราสามารถเลือกทีมรองมาแข่งได้ไหม
หรือให้ใช้แต่ทีมหลักเล่น
(ทีมรองใช้เฉพาะทีมซ้ำเท่านั้นใช่ไหมครับ)

#5 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 05 December 2008 - 02:30 PM

QUOTE (lionel @ Dec 5 2008, 02:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามนิดนึงครับ
ว่าถ้าเจอคนที่ไม่ได้ใช้ทีมซ้ำกับเราเลย
เราสามารถเลือกทีมรองมาแข่งได้ไหม
หรือให้ใช้แต่ทีมหลักเล่น
(ทีมรองใช้เฉพาะทีมซ้ำเท่านั้นใช่ไหมครับ)

ถ้าเจอคู่แข่งที่ เลือกทีมหลักไม่ซ้ำกับเรา ให้เลือกใช้เฉพาะทีมหลัก ครับ

#6 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 05 December 2008 - 02:33 PM

เอาด้วยครับ
leknintendoJ
ทีมหลัก:โบลตัน
ทีมรอง:เกาหลีไต้(จะได้ใช้ไหมเนี่ย)

#7 kie_online

Posted 05 December 2008 - 02:39 PM

ลืมแจ้ง ตัวผมเอง เลย yoyo_70.gif

kieGP01

ทีมหลัก France

ทีมรอง Chelsea

#8 bunyat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 December 2008 - 02:47 PM

ผมด้วย

prake99thai

ทีมหลัก แมนยู

ทีมรอง เชลซี

#9 flukepom

Posted 05 December 2008 - 03:09 PM

6. ขอให้ทุกท่าน add PSN ID ของคู่แข่งให้ครบด้วยครับ โดยก่อนเล่นให้ส่ง ข้อความว่า play Thailand Cup1 ถ้าอีกฝั่ง ok ก็กดชวนกันได้เลย , หากเล่นกันแล้วแลค สามารถยกเลิกการแข่งในวันนั้นได้ครับ ไม่จำเป็นต้องยื้อเล่นจนจบ

แล้วเวลามัน LAG เนี่ย มันจะ LAG ทั้ง 2 ฝ่ายเลยใช่มั้ยครับ
จะไม่มีที่ว่า ฝ่ายนึง LAG อีกฝ่ายไม่ LAG
ถ้าจะออกเกมยังงัยก็ต้องส่งข้อความมาก่อน อย่าอยู่ดีๆแล้วออกไปเฉยๆ
เหตุการณ์อย่างนี้ต้องป้องกันใว้ก่อน เพราะว่าอย่างที่คุณกี้บอก ออกได้ไม่ต้องเล่นให้จบ
แล้วถ้าแข่งอยู่ดีๆหลุดออกไปละครับ เราจะดูยังงัยว่าใครกันที่หลุดหรือว่า server หลุด
ผมว่าการเล่นแบบนี้ต้องมีความซื่อตรงต่อตัวเองและผู้อื่นครับ
การกดออกมีสองวิธีที่เคยเจอมานะครับ
แบบที่ 1 กด start แล้วออกไป อันนี้จะไม่มีการอ่านข้อมูล(ที่ว่าเป็นวงกลมวิ่งๆอะครับ)
แบบที่ 2 กด HOME แล้วปิดเครื่อง อันนี้จะมีวงกลมวิ่งนะครับ
สองอันนี้มีวิธีสังเกตุนะครับ
แบบที่ 1 สังเกตคือ ชอบกด start แล้วกดออกไป
แบบที่ 2 ออกกลางคันเกมการแข่งขันนะครับ แล้วจะมีไอ้กลมๆขึ้นมา แล้วก็หลุดออกไป (เป็นการออกเกม เกมนี้ไปเลยครับ)
เพื่อนๆสังเกตุกันได้เลยนะครับ การแข่งแบบนี้มีความเสี่ยเหมือนกันครับ ซื่อสัตย์ ซื่อตรงเท่านั้นครับ
ที่พูดเนี่ยก็เพราะว่าผมเคยเจอมาแล้วครับ
ยังงงัยก็ขอให้ทุกคนโชค D ครับ

#10 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 December 2008 - 03:57 PM

อินเตอร์ แล้วกันจริงๆอยากลองเล่นแมนฯยูดูบ้าง

#11 kie_online

Posted 05 December 2008 - 05:47 PM

QUOTE (flukepom @ Dec 5 2008, 03:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>

แล้วเวลามัน LAG เนี่ย มันจะ LAG ทั้ง 2 ฝ่ายเลยใช่มั้ยครับ
จะไม่มีที่ว่า ฝ่ายนึง LAG อีกฝ่ายไม่ LAG
ถ้าจะออกเกมยังงัยก็ต้องส่งข้อความมาก่อน อย่าอยู่ดีๆแล้วออกไปเฉยๆ
เหตุการณ์อย่างนี้ต้องป้องกันใว้ก่อน เพราะว่าอย่างที่คุณกี้บอก ออกได้ไม่ต้องเล่นให้จบ
แล้วถ้าแข่งอยู่ดีๆหลุดออกไปละครับ เราจะดูยังงัยว่าใครกันที่หลุดหรือว่า server หลุด
ผมว่าการเล่นแบบนี้ต้องมีความซื่อตรงต่อตัวเองและผู้อื่นครับ
การกดออกมีสองวิธีที่เคยเจอมานะครับ
แบบที่ 1 กด start แล้วออกไป อันนี้จะไม่มีการอ่านข้อมูล(ที่ว่าเป็นวงกลมวิ่งๆอะครับ)
แบบที่ 2 กด HOME แล้วปิดเครื่อง อันนี้จะมีวงกลมวิ่งนะครับ
สองอันนี้มีวิธีสังเกตุนะครับ
แบบที่ 1 สังเกตคือ ชอบกด start แล้วกดออกไป
แบบที่ 2 ออกกลางคันเกมการแข่งขันนะครับ แล้วจะมีไอ้กลมๆขึ้นมา แล้วก็หลุดออกไป (เป็นการออกเกม เกมนี้ไปเลยครับ)
เพื่อนๆสังเกตุกันได้เลยนะครับ การแข่งแบบนี้มีความเสี่ยเหมือนกันครับ ซื่อสัตย์ ซื่อตรงเท่านั้นครับ
ที่พูดเนี่ยก็เพราะว่าผมเคยเจอมาแล้วครับ
ยังงงัยก็ขอให้ทุกคนโชค D ครับ

เอาเป็นว่า ถ้าแลค ให้กดหยุดเกม แล้วส่งข้อความ ว่า lag ภายใน 15นาทีแรก ในเกม นะครับ

แล้วให้อีกฝ่าย กดตอบด้วยว่า ok lag เมื่อได้รับคำตอบ ค่อยออกเกมทั้งคู่ แล้วกัน

ส่วนเรื่องหลุด หรือจงใจหนีออกเกม ก็คงต้องเชื่อใจ เพื่อนๆแล้วหล่ะครับ ว่า ไม่น่าจงใจครับ

#12 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 December 2008 - 05:55 PM

QUOTE (flukepom @ Dec 5 2008, 01:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทีมหลัก LIVER POOL
ทีมรอง ROMA

ส่วนหมายเลขส่งไปเป็น EMS ให้แล้วนะ
ได้รับแล้วยัง

อะนะ คนแรกเลย เมื่อวานเล่นกัน มันโครตเลยนะ หลังจากไม่ได้เล่น มา 2 วัน

เอาทีม หลัก ac milan ทีมรอง barza

มาเล่นกัน เยอะ ๆ เพีื่ิอน yoyo_53.gif

QUOTE (visaisak @ Dec 5 2008, 05:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อะนะ คนแรกเลย เมื่อวานเล่นกัน มันโครตเลยนะ หลังจากไม่ได้เล่น มา 2 วัน

เอาทีม หลัก ac milan ทีมรอง barza

มาเล่นกัน เยอะ ๆ เพีื่ิอน yoyo_53.gif

ลืม บอก id Q-ZALE ครับ

#13 kie_online

Posted 05 December 2008 - 06:01 PM

มีบางท่าน ถามมาว่า ผมเลือกหมายเลขอะไร ยังไง

เพราะถ้าเลือกตามใจผมเอง ผมก็สามารถเลือกคู่ตามใจชอบได้

เพราะงั้น หมายเลขที่ผมจะได้ คือ ผลรวม หมายเลขทุกท่าน มาบวกกัน แล้ว 2 ตัวท้าย คือ หมายเลขของผม ครับ yoyo_67.gif

#14 flukepom

Posted 05 December 2008 - 08:06 PM

ลืม บอก id Q-ZALE ครับ
[/quote]

คืนนี้มาแข่งกันอีก มาซ้อมทีมใหม่ให้หน่อยนะ
เล่นจริงนะ ไม่ต้องออมมือ

#15 joejoetaro

Posted 06 December 2008 - 11:08 AM

เอาด้วยครับ

ทีมหลัก ลิเวอร์พรุน
ทีม รอง บรา(เซีย) ซ่า
ทีมรองไปอีก อาเจนติ๊น่า

เลขจับสลากขอเลข 14 ครับ

#16 joejoetaro

Posted 06 December 2008 - 11:15 AM

สอบถามเพิ่มเติมนิดนะครับ ผมเองมือใหม่เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่
เมื่อคืนเล่นไป 4-5 เกมส์ ดันมือขึ้น ชนะตลอดเลยครับ เล่นแรงค์น่ะครับ
ทีนี้คนที่ผมเล่นด้วยเนี่ยยังไม่ทันจบเกมส์ก็กดออกไปแล้ว
ยั่งงี้ผมถือว่าชนะมั้ยครับ คะแนนขึ้นมั้ย หรือว่าผลเป็นโมฆะเลยครับ

ผมก็ งง มาก ปรกติผมเล่นทีไรก็จะแพ้ตลอด แต่แพ้ก็ได้คะแนนนิดหน่อย
พอชนะบ้าง ใกล้จบเกมส์คนที่เล่นด้วยดันหนีซะทุกราย ส่วนใหญ่พวกต่างชาติทั้งนั้นเลยครับ
ผมไม่ทราบวิธีเล่นกับคนไทยเลยไม่เคยได้เล่นกับเพื่อนคนไทยเลยครับ

#17 kie_online

Posted 06 December 2008 - 11:25 AM

QUOTE (joejoetaro @ Dec 6 2008, 11:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สอบถามเพิ่มเติมนิดนะครับ ผมเองมือใหม่เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่
เมื่อคืนเล่นไป 4-5 เกมส์ ดันมือขึ้น ชนะตลอดเลยครับ เล่นแรงค์น่ะครับ
ทีนี้คนที่ผมเล่นด้วยเนี่ยยังไม่ทันจบเกมส์ก็กดออกไปแล้ว
ยั่งงี้ผมถือว่าชนะมั้ยครับ คะแนนขึ้นมั้ย หรือว่าผลเป็นโมฆะเลยครับ

ผมก็ งง มาก ปรกติผมเล่นทีไรก็จะแพ้ตลอด แต่แพ้ก็ได้คะแนนนิดหน่อย
พอชนะบ้าง ใกล้จบเกมส์คนที่เล่นด้วยดันหนีซะทุกราย ส่วนใหญ่พวกต่างชาติทั้งนั้นเลยครับ
ผมไม่ทราบวิธีเล่นกับคนไทยเลยไม่เคยได้เล่นกับเพื่อนคนไทยเลยครับ

ถ้า เล่นแบบ Rank แล้ว หลุดหรือออกเกม ก่อน 15 นาทีในเกม ไม่นับผลใดๆครับ (เพราะงั้นเวลาเล่นกับฝรั่งไม่ควรยิงก่อน 15นาทีแรก)

หากออก หรือ หลุดหลัง 15 นาทีในเกม คนที่ออกจะโดนปรับแพ้ 0-3 ครับ

แต้มคนชนะได้ตามปกติ ครับ

ถ้าอยากเล่นกับคนไทยเยอะๆต้องมาลง ลีค ครับ yoyo_55.gif

season 3 จะเปิดรับสมัคร อาทิตย์หน้านะครับ แล้วผมจะปรับให้จำนวนเล่นต่อสัปดาห์ ลดจาก 12เกม เหลือ 9 เกม ครับ เพื่อหลายท่านที่มีเวลาเล่นไม่มาก สามารถเข้าร่วมได้ครับ

#18 joejoetaro

Posted 06 December 2008 - 11:47 AM

season 3 เปิดแล้วจะขอสมัครด้วยคนนะครับ
ไม่พลาดแน่นอน ครับ

#19 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 06 December 2008 - 12:00 PM

QUOTE (kie_online @ Dec 6 2008, 11:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้า เล่นแบบ Rank แล้ว หลุดหรือออกเกม ก่อน 15 นาทีในเกม ไม่นับผลใดๆครับ (เพราะงั้นเวลาเล่นกับฝรั่งไม่ควรยิงก่อน 15นาทีแรก)

หากออก หรือ หลุดหลัง 15 นาทีในเกม คนที่ออกจะโดนปรับแพ้ 0-3 ครับ

แต้มคนชนะได้ตามปกติ ครับ

ภาคนี้ที่ผมอ่านมา ออกหลัง5นาทีโดน0-3ครับ แต่ถ้าออกก่อน3นาทีจะไม่มีrecordครับ ถ้าหลังนาทีที่3ถึงก่อน5ไม่โดน 0-3 แต่เสียค่าdefครับ

#20 flukepom

Posted 07 December 2008 - 12:46 PM

QUOTE (ngern @ Dec 6 2008, 12:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาคนี้ที่ผมอ่านมา ออกหลัง5นาทีโดน0-3ครับ แต่ถ้าออกก่อน3นาทีจะไม่มีrecordครับ ถ้าหลังนาทีที่3ถึงก่อน5ไม่โดน 0-3 แต่เสียค่าdefครับ

อ้าว! คุณเงิน ไม่ลงแข่ง thailand cup1 เหรอครับ
ไม่เหนลงชื่อทีมเลยครับ

มาแข่งกันเยอะๆนะครับเพื่อนๆ