`

Jump to content

อยากให้ admin ช่วยนำเกมส์ Splinter Cell ขึ้นหิ้งหน่อย

18 replies to this topic

#1 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 21 October 2006 - 10:48 AM

รบกวนด้วยครับ

เพราะมีหลายเรื่องในเกมส์นี้ น่าสนใจทั้งนั้น น่าจะนำหลายๆ เรื่อง มารวมๆ กัน เพื่อนๆ ที่เล่นเกมส์นี้จะได้ เล่นกันเยอะๆ ครับ

อีกหน่อยคงต้องเป็น Gears of War แน่ๆ เลย มันจริงๆ :555

#2 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 October 2006 - 11:04 AM

โคตรยากเลยภาคนี้
แต่ มันส์สุดยอด

#3 diablo360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:i like play game console as ps3 , xbox360 ... my dream comes true when i finished my study... now i have money to play this game amd more accessary for my hobby.. see u ..ya..
    now i'm finished study to be a surgeon... i like play game.. and now i already have a psp... load game for play...

Posted 21 October 2006 - 11:16 AM

:sleep :numairu: how can i play this game online ??// i wait for join session for a long time!!!! why?? i'm sorry now i can not type in thai cause this new setup for win xp 2006 v8

#4 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

• Royal Executive Members

Posted 21 October 2006 - 11:28 AM

เอาไปแขวนสูงๆเลยนะคับ จะได้ไม่หล่น

#5 Dirty-thing

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 21 October 2006 - 12:13 PM

ตั้งแต่ผมมี 360 ผมมอง Ubisoft ซีรี่ Tom Clancy เปลี่ยนไปเลยนะ ตั้งแต่ GRAW แล้วอ่ะทำเกมส์ใด้ NextGen จริงๆ มาถึง Splinter cell นี่เปลี่ยนเป็นคนล่ะคนเลยแซม เท่กว่าเดิมมากโข รอ Rainbow six มายืนยันอีกเกมส์

#6 ?u Mun Za

Posted 21 October 2006 - 12:14 PM

:aha:

#7 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 21 October 2006 - 12:22 PM

รบกวน แขวนด่วนครับ ผมเป็นคนนึง ที่เล่น ซีรี่นี้ ในเครื่องเพลย์ ไม่ชอบเลย เล่นแล้วไม่อยากเล่นต่อ แต่เจอ ภาค360 ขนาดเล่นไม่เป็น บังคับแปลกๆ ลำบากใจ ยังทนนั่งเล่น แต่บอกตรงๆ เล่นแล้วไปไม่ถูก 5555 ช่วยเขียนบทสรุปย่อๆให้อ่านด้วยนะคับ ด่านแรกก็ไม่ผ่านแย้ว ช่วยด้วยค้าบ อยากเล่นต่อ แง้

#8 ๏ Webspin ๏

Posted 21 October 2006 - 12:40 PM

เข้ามา Request ให้ Add เกมนี้เข้าฟอรั่มย่อยด้านบนคับ

เพราะด่าน 3 มึนแหลกราญเลย รู้นะว่ามันให้ทำไรแต่หาทางไปไม่เจอ
ไปได้ก็เจอ พื้นที่ ที่ห้ามเข้าไม่งั้นค่าพลังด้านบนจะลดไปเรื่อย ๆ ไหนจะต้องทำภาระกิจย่อยอีก + กับแมพที่แสนสับสน :blur
ใครผ่านแล้วแนะนำผมทีงับบบ :love

#9 gapper

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 21 October 2006 - 01:00 PM

แขวนสูงเลยคับ :555

#10 basshero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 October 2006 - 01:05 PM

เล่น Easy หรือ Normal กัน หรอ

#11 taeman

Posted 21 October 2006 - 02:21 PM

View PostDirty-thing, on Oct 21 2006, 12:13 PM, said:

ตั้งแต่ผมมี 360 ผมมอง Ubisoft ซีรี่ Tom Clancy เปลี่ยนไปเลยนะ ตั้งแต่ GRAW แล้วอ่ะทำเกมส์ใด้ NextGen จริงๆ มาถึง Splinter cell นี่เปลี่ยนเป็นคนล่ะคนเลยแซม เท่กว่าเดิมมากโข รอ Rainbow six มายืนยันอีกเกมส์

:explain เห็นด้วยครับ รอ Rainbow Six ตัวใหม่อีกเกมส์ คงจะสุดยอกแน่ๆๆๆๆเลย

#12 penqin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 October 2006 - 02:55 PM

ดีครับเล่นไม่ค่อยเป็นอิอิ :aha:

#13 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 21 October 2006 - 05:24 PM

เห็นด้วยครับ..เห็นด้วย :aha:

#14 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 21 October 2006 - 07:26 PM

ผมว่าอย่าปักเลย เดี๋ยวพอสักพักก็ร้างแขวนไว้เกะกะเปล่าๆ เหมื่อน TDU ข้างในเงียบสนิทไปเลย มันเป็นพักๆน่ะครับ ไม่งั้นเดี๋ยว DOAX GOW FOZ ๆลๆ ้กมใหญ่ๆออกทีก็ต้องปักที

#15 ๏ Webspin ๏

Posted 21 October 2006 - 08:45 PM

View Postruicosta, on Oct 21 2006, 07:26 PM, said:

ผมว่าอย่าปักเลย เดี๋ยวพอสักพักก็ร้างแขวนไว้เกะกะเปล่าๆ เหมื่อน TDU ข้างในเงียบสนิทไปเลย มันเป็นพักๆน่ะครับ ไม่งั้นเดี๋ยว DOAX GOW FOZ ๆลๆ ้กมใหญ่ๆออกทีก็ต้องปักที
แต่ผมมองว่า ที่ร้างเพราะข้างในช่วยกันตอบจนครอบคลุมทุกปัญหาในเกมเลยก็ว่าได้นะคับ เลยไม่ค่อยมีคนตั้งคำถามแล้ว แต่จำนวนครั้งที่อ่านก็ยังเพิ่มอยู่นะ จริงแล้วผมเป็นคนแนะนำให้คุณ Zard เอาขึ้นเองแหละคับ เคยแนะนำไปด้วยว่าพอเกมไหนซา ๆ แล้วค่อยเอาออกไปรวบไว้ในกระทู้เกมเก่าอีกที ผมยังมองว่ามันยังเป็นประโยชน์อยู่นะคับ ดีกว่าเจอปัญหาทีแล้วตั้งกระทู้ใหม่ทีบนหน้าเวป กระทู้ดี ๆ มันจะไม่ตกไวไงคับ
ข้อมูลได้ไม่กระจายด้วยง่ายต่อการหา ส่วนตัวแล้วผมได้ประโยชน์จากตรงนี้เยอะมากคับ อย่างตอนนี้ผมติดด่าน 3 อยู่แต่ก็ไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่ให้มันรกหน้าเวปเพราะคำถาม ๆ เดียวน่ะคับ อย่างกระทู้ Dead Rising นี่รวมมันสมองกันดีมาก ติดตรงไหนเปิดมาถามแปปเดียวก็มีคนมาตอบ เล่นลื่นเลยช่วงนั้น ^^

เคารพความเห็นของคุณ ruicosta เช่นกันคับ :kanoiyom

#16 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 21 October 2006 - 10:45 PM

ใครเล่นถึงด่าน 4 แล้วบ้าง
ด่านที่เป็น เราไปลุย เซี่ยงไฮ้ หนะครับ
ที่เปิดตัวด้วย เราอยู่ บน ฮ.
แล้ว คนขับ ตาย
เราต้องเป็นคนบังคับเครื่องต่อ
แต่ไม่รู้จะบังคับไปลงที่ไหน

ปล. ฉากนี้ มันแปลกๆ ไม่มีเสียงเลย
มีแต่เสียง กุกกักๆ ไม่มีเสียงดนตรี เลยอ่ะ
ไม่รู้มันเป็น bug หรือแผ่นผมไม่ดีหว่า

#17 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 22 October 2006 - 10:49 AM

View Posttaeman, on Oct 21 2006, 02:21 PM, said:

:explain เห็นด้วยครับ รอ Rainbow Six ตัวใหม่อีกเกมส์ คงจะสุดยอกแน่ๆๆๆๆเลย

- สุดยอกนี่เจ็บนะครับ :555
- ขึ้นหิ้ง เขาไว้ใช้กะพระเครื่องครับ ขึ้นคานก็ใช้กับสาวเลือกมาก
- สำหรับเกมส์วางไว้ในกระทู้บนเรียก "แขวน" ดีกว่าครับ

#18 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 23 October 2006 - 01:53 PM

View Postthaiger, on Oct 22 2006, 10:49 AM, said:

- สุดยอกนี่เจ็บนะครับ :555
- ขึ้นหิ้ง เขาไว้ใช้กะพระเครื่องครับ ขึ้นคานก็ใช้กับสาวเลือกมาก
- สำหรับเกมส์วางไว้ในกระทู้บนเรียก "แขวน" ดีกว่าครับ

แหม ขึ้นหิ้งมันฟังดูโดนน่ะครับ ต่อไปจะเขียนว่า แขวน ก็ได้ครับ ท่านนายพล อิอิ :555

#19 Gussman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 October 2006 - 10:38 PM

ได้อยู่ข้างบนสมใจแระ :shame2