`

Jump to content

[Update] ข่าวหนัง "องค์บาก 2"

24 replies to this topic

#21 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2008 - 01:04 PM

รอชมอยู่ครับ

อยากดูท่าไม้ตายใหม่ๆ

#22 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2008 - 03:48 PM

ขอบคุณ คับ ข้อมูลสุดยอด

#23 co~bra

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 November 2008 - 05:44 PM

QUOTE (rbgel @ Nov 29 2008, 12:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+ถ้าดีไซน์คิวบู๊ของคุณเดี่ยว แบบแคแรคเตอร์โจรบั้งไฟ ในหนังคนไฟบิน นี่จะเป็นยังไงนะ!?

+คิดเหมือนกับคุณ co~bra เลยค่ะ ผู้ร้ายยิ่งแข็งแกร่ง จะช่วยให้หนังสนุกขึ้นค่ะ . . อยากเกิดเป็นตัวพระ แต่เขาลิขิตให้เป็นตัวร้าย ใครจะรู้ว่าทศกัณฑ์
รักนางสีดามากกว่าเท่าไหร่ . . ถึงร้ายก็รักจริง ไม่ใช้สลิงไม่ใช้สตั้นท์ เหนื่อยใจก็ลิโพ นางเอกร้องโฮสั่งน้ำส้มคั้น อกหักมาทีไม่มีคนดูเห็นใจ จะเปิดศึกชิงนาง ก็คงต้องแพ้เรื่อยไป . . จะยอมตามพลีกาย ช่วยให้ละครขายดี เกิดชาติหน้าฉันท์ใด ขอเป็นพระเอกสักที (แล้วกันนะ ~ ตัวร้ายรำพึง) yoyo_55.gif yoyo_55.gif

เอ่อคุณ rbgel กล่าวกลอนท่องเป็นลิเกเลยเชียว ขอโทษนะครับอย่าเคืองกันแต่ ผมหัวเราะจนหน้าเขียวเลย yoyo_15.gif

เห็นด้วยครับ คนร้ายก็มีหัวใจนะ ^^

#24 kradeeXxX

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 November 2008 - 11:17 PM

ถือว่าน่าดูฮ่ะ หวังว่าเรื่องนี้คงเน้นเนื้อเรื่องมากขึ้นนะฮ่ะ เรื่องก่อนๆรู้สึกจะเน้นฉากบู๊เกินไปอ่ะ ดูแล้วเหมือนดูโชว์มากกว่าดูภาพยนตร์

#25 onetwoshow

Party Party

Posted 30 November 2008 - 12:43 PM

yoyo_71.gif ถึงผมจะไม่ชอบนะครับ ไม่คิดจะดู แต่คงซื้อแผ่นแท้เพื่อเป้นกำลังใจให้

มันจะออกเป็นบลูเรย์ไหมเนี้ย เห็นเดี๋ยวนี้หนังออกมาใหม่ๆ ในโปสเตอร์จะมีแผ่นบลูเรย์อยู่ด้วย หุหุหุ

Edited by onetwoshow, 30 November 2008 - 12:44 PM.