`

Jump to content

Xbox360 - ลงรายชื่อผู้เล่น SF II HD Remix กันหน่อยเร็ว คอนเฟิร์ม !!

91 replies to this topic

#1 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 28 November 2008 - 03:46 PM

รายชื่อที่รู้จักมีดังนี้
1. myclassic - จอยโยก
2. note9901 - เคี้ยวหมู
3. ronan 321 - เล่นแต่ เคน กะ ริว วนอยู่แค่นี้นะพ่อคุณ หุๆ
4. chappy24 - จอยโยก / ตานี้ก็เลียนแบบ ตา ronan 321 แต่ฝีมือต้องพัฒนาหน่อยนะ หุๆ
5. timegame - จอยโยก / เคี้ยวหมู
6. III InFiNy III - จอยโยก / โหด เร็ว ดี
7. jayluminous - โหด เร็ว ดี / เก็บครบ 200 แต้มแล้ว
8. TONBO X - จอยโยก / โหด เร็ว ดี เก๋า / เก็บครบ 200 แต้มแล้ว
9. ChampMoo - โหด เร็ว ดี เก๋า
10. beerhob
11. yutakakaito
12. mennie14th - จอยโยก / โหด เร็ว ดี เก๋า
13. ohnut7 - จอยแพดโฮริ / อาศัยประสบการณ์แก่ๆ พอเอาตัวรอดไปได้นิดหน่อย ดีกว่าเคี้่ยวหมูหน่อยหนึ่ง หุๆ
14. morigan79
15. entanianick- เคี้่ยวหมู
16. xxBurmxx
17. tox1x
18. FunkyPond
19. royviter - เคี้่ยวหมู
20. fernrari - จอยโยก มีแต่จอยโยก ไม่มี point โหลดเกม กำ
21. TUMMY TH - เก็บครบ 200 แต้มแล้ว
22. Penjo360
23. overtunez
24. Lord Martious
25. BrutalMethod360
26. EBXZMX

สะกดชื่อเกมเมอร์แทกผิดบางคน กรุณาช่วยแจ้งให้แก้ไขด้วยนะครับ สำหรับท่านอื่น หากโหลดแล้ว กรุณาแจ้งให้ทราบเพื่อทำการ update ต่อไป คอนเฟิร์ม !!

Edited by the red, 06 February 2009 - 05:11 PM.

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 28 November 2008 - 03:56 PM

ป๋มซื้อแล้วนะลุงเขียว
แต่อ่อนโคตรๆ ไม่ถนัด street ดั้งเดิมมาตั้งแต่แรกแล้ว (ชอบแบบ SFZ, SF3 มากกว่า)
จะเอาไปยำเล่นก็ตามสบาย

#3 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 November 2008 - 04:25 PM

มีคอนเซ็บของแต่ละคนด้วย ใกล้เคียงเลยแหะ อิอิ

#4 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 November 2008 - 05:19 PM

ท่านใดต้องการกระสอบทราย add มาได้เลย ใช้ริวกับสกัด

Edited by คันโมะจัง, 28 November 2008 - 07:33 PM.

#5 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 28 November 2008 - 05:23 PM

คุณ Burm เล่น Braid ด้วยหรือครับ

achievement "Speed run" กว่าจะปลดได้ผมเล่นอยู่หลายวันเลย ต้องจำ + แม่น

ไว้ประกอบ HTPC เมื่อไหร่จะ pm ไปขอคำแนะนำนะครับ

#6 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 28 November 2008 - 07:07 PM

กรุณาชี้แจงคำว่าเก๋าด้วย คืออะไรพี่ yoyo_77.gif

#7 Goenitz

Posted 28 November 2008 - 07:43 PM

เก๋า แปลว่า แก่ เปล่าเนี่ย อิอิ

จะว่าไป ทำไมภาคนี้ถึงตัดระบบคะแนนออกหว่า ถึงมันจะไม่สำคัญอะไำรก็เหอะ แค่ตัวเลข แต่มันแปลกๆอยู่นะ แล้วทำไมโหมดอาเขต เวลาชนะเพอร์เฟ็ค มันไม่มีเสียงบอกหว่า ในโหมดสู้กันเอง มันก็มีเสียงบอกว่าเพอร์ฺเฟ็คเวลาชนะนี่นา

#8 TONBO

Quit.

Posted 28 November 2008 - 08:10 PM

อ่าวเพิ่งเห็นกระทู้ครับ ขอแอดรายชื่อข้างบนหน่อยนะครับ
ถ้าเห็นผมออนไลน์เกมนี้ invite ผมได้เลยนะครับ อยากเล่นกับคนไทยลื่นๆครับ

แล้วก็รู้สึกว่าผมจะมีปัญหาเรื่องจอยห้องเดียวกํบคุณ Infiny ไม่ได้นะครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
เป็นมาตั้งแต่ Soul calibur 4,Samurai แล้วครับ(ไม่รู้ว่าแกแอบโหวต Avoid ผมไว้รึเปล่า หุหุ)
จอยปุ๊บมันบอกห้องเต็มๆ(ทั้งๆที่ยังไม่เต็ม)

#9 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 November 2008 - 08:26 PM

มีแต่จอยโยกไม่มีpointโหลดอะ yoyo_37.gif

#10 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 28 November 2008 - 08:38 PM

อิๆ ไว้รอสั่งจอยคันโยกอยู่เนี่ย คุณโอ๋เกม จัดราคาถูกๆมาหน่อยครับ งุงิ

#11 jumpman

Posted 28 November 2008 - 09:20 PM

อยากสู้กับลุงโอนุช

จะใช้ฮาโดเคนยิงให้ล้มแล้วเหยียบหัวแตกเลย yoyo_67.gif

#12 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 November 2008 - 11:46 PM

อย่าลืมนู๋นะฮ้า ตาเขียว yoyo_24.gif

#13 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 29 November 2008 - 01:48 AM

QUOTE (royviter @ Nov 28 2008, 11:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าลืมนู๋นะฮ้า ตาเขียว yoyo_24.gif

เปิดเครื่องให้ติดก่อนเหอะ...ลุงอ่ะ
เดี๋ยวจะโดนแบบโอ้วนุช...โชริวเคน..อ๊ากกก yoyo_73.gif

#14 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 29 November 2008 - 03:51 AM

อ่ะ ปกติได้เล่นแบบเปิดแฮนดิแคปกันหรือเปล่าครับ

วันนี้ผมลองกับเพื่อนๆฝั่ง PS3 ปรากฏว่าเล่นแบบเปิดแฮนดิแคปแล้วเลือก Weakest ทั้ง 2 ฝั่งแล้วเกมสนุกขึ้นเยอะเลยครับ ^^

เลยแวะเอามาบอก ^^

#15 InFiNy

Posted 29 November 2008 - 08:34 AM

QUOTE (TONBO @ Nov 28 2008, 08:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่าวเพิ่งเห็นกระทู้ครับ ขอแอดรายชื่อข้างบนหน่อยนะครับ
ถ้าเห็นผมออนไลน์เกมนี้ invite ผมได้เลยนะครับ อยากเล่นกับคนไทยลื่นๆครับ

แล้วก็รู้สึกว่าผมจะมีปัญหาเรื่องจอยห้องเดียวกํบคุณ Infiny ไม่ได้นะครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
เป็นมาตั้งแต่ Soul calibur 4,Samurai แล้วครับ(ไม่รู้ว่าแกแอบโหวต Avoid ผมไว้รึเปล่า หุหุ)
จอยปุ๊บมันบอกห้องเต็มๆ(ทั้งๆที่ยังไม่เต็ม)

วันก่อนยังเล่น rank match กันอยู่เลยนะ และผมไม่เคย Avoid คนไทยเลย ถึีงผมจะโดนคุณลบTAG ไปก็ตาม (ผมเข้าใจว่าลบเพราะ invite แล้วผมไม่เข้าหรือป่าว ? เพราะตอนนั้นผมก็เห็นแต่แฟนผมเค้าเล่นอยู่ และแผ่น soul4 ผมขายไปนานแล้วครับมีแต่ก็อปออนไลน์ไม่ได้เลยไม่ตอบไป พอมาดูอีกทีชื่อคุณก็หายไปจากfriend list ผมแล้ว...) ส่วนที่จอยกันไม่ได้ผมไม่ทราบครับ

EDIT: ผมกด Prefer ให้คุณด้วยซ่ำ

Edited by InFiNy, 29 November 2008 - 09:05 AM.

#16 genie

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 November 2008 - 09:18 AM

FunkyPond ครับเล่นทุกวัน ไปซื้อจอยโยกกันที่ไหนครับใช้จอย xbox ปล่อยท่าไม่เคยติดเลย

#17 Goenitz

Posted 29 November 2008 - 09:28 AM

QUOTE (karasu @ Nov 29 2008, 03:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่ะ ปกติได้เล่นแบบเปิดแฮนดิแคปกันหรือเปล่าครับ

วันนี้ผมลองกับเพื่อนๆฝั่ง PS3 ปรากฏว่าเล่นแบบเปิดแฮนดิแคปแล้วเลือก Weakest ทั้ง 2 ฝั่งแล้วเกมสนุกขึ้นเยอะเลยครับ ^^

ปรับแล้วมันโจมตีเบาลงใช่ไหมอ่ะครับ น่าจะดีเหมือนกันแหะ มีความรู้สึกว่า มันโจมตีแรงกว่าของภาคอาเขตด้วยซ้ำไป

QUOTE (genie @ Nov 29 2008, 09:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
FunkyPond ครับเล่นทุกวัน ไปซื้อจอยโยกกันที่ไหนครับใช้จอย xbox ปล่อยท่าไม่เคยติดเลย

ที่สะพานเหล็กน่าจะยังมีอยู่นะ แต่ไม่แน่ใจ เคยเห็นมีขายอยู่ร้านนึง

แต่ถ้าจะให้ชัวร์ แถวบ้านผม เซ็นทรัลพระราม2 มีขายอยู่อ่ะ แต่แพงกว่าที่สะพานเหล็กหน่อยนะ

#18 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 29 November 2008 - 11:20 AM

QUOTE (karasu @ Nov 29 2008, 03:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

แจ่มป๊าดด...ผมก็ว่ามันอัดกันแป๊บเดียวตายแล้ว อยากให้อึดกว่านี้หน่อยลืมไปเลยว่ามีแฮนดิแคป yoyo_55.gif

#19 InFiNy

Posted 29 November 2008 - 12:27 PM

ผมว่าดีนะอัดกันลดน้อยลง จะได้ใส่ได้หลายชุดดี yoyo_67.gif

#20 TONBO

Quit.

Posted 29 November 2008 - 12:57 PM

QUOTE (InFiNy @ Nov 29 2008, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันก่อนยังเล่น rank match กันอยู่เลยนะ และผมไม่เคย Avoid คนไทยเลย ถึีงผมจะโดนคุณลบTAG ไปก็ตาม (ผมเข้าใจว่าลบเพราะ invite แล้วผมไม่เข้าหรือป่าว ? เพราะตอนนั้นผมก็เห็นแต่แฟนผมเค้าเล่นอยู่ และแผ่น soul4 ผมขายไปนานแล้วครับมีแต่ก็อปออนไลน์ไม่ได้เลยไม่ตอบไป พอมาดูอีกทีชื่อคุณก็หายไปจากfriend list ผมแล้ว...) ส่วนที่จอยกันไม่ได้ผมไม่ทราบครับ

EDIT: ผมกด Prefer ให้คุณด้วยซ่ำ

เรื่องลบแทคเป็นเรื่องปกติของผมอยู่แล้วครับคุณโต ผมไม่ได้โกรธเคืองหรือว่าไม่พอใจอะไรใครครับ
คือผมพยายามจะแอดเฟรนด์เท่าที่จำเป็นจริงๆครับ เพราะจะได้ไม่เจอปัญหาโหลดเฟรนด์ลิสช้า
สาเหตุที่ต้องลบส่วนนึงเพราะผมเล่นเกม PSU ด้วย ซึ่งมันต้องติดต่อซื้อขายไอเท็ม
โดยผ่าน xbl msg ซะส่วนใหญ่ เวลาคนส่ง offer มา หลายครั้งที่ผมกดเข้าไปดูข้อความ
จะโหลดช้ามากครับ เหมือนค้างไปเลยก็มี ก็เลยคิดว่าอาจจะต้องขอลบออกไปบ้างครับ
ทุกวันนี้ในลิสต์ผมมีแค่ 30 กว่าคนเองครับ(จากเมื่อก่อนเฉียดๆ 100)

แล้วอีกอย่างถ้าคิดว่ายังไม่มีเกมไหนที่จะมีโอกาสได้เล่นด้วยกัน ผมก็จะลบออกไปก่อนครับ
แต่ถ้าคนไหนมีเกมที่เล่นด้วยกันได้ ผมเองจะเป็นคนแอดกลับไปหาเองครับยกตัวอย่างลุงป๊อป โรเนียว
แกเคยแอดผมนานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้เล่นด้วยกันเลยผมเลยลบออก แต่พอเกม Samurai 2 ออก
แล้วเห็นว่าแกก็เล่นด้วยผมก็เลยแอดกลับไปหาอีกทีครับ

อีกตัวอย่าง เมื่อช่วงที่โซลคาลิเบอร์ 4 ซาลงแล้ว หลายคนๆก็ไม่เล่นเกมนี้อีกแล้ว ผมก็ลบออกไปครับ
ถือซะว่าเป็นการช่วยเพิ่ม space ให้ทั้งเค้าและผม ได้แอดคนที่เล่นด้วยกันจริงๆอย่างน้อย 1 ที่ครับ

ส่วนกรณีที่ลบแทคของคุณโต ส่วนนึงก็เพราะว่าจอยกันไม่ได้ก็ถูกต้องครับ เพราะผมไม่ทราบจริงๆ
ว่ามันเป็นเพราะอะไร พอเล่นกันไม่ได้(ผมกับคุณโตไม่ได้เล่นด้วยกันพักใหญ่แล้วนะครับ)
นานเข้าผมก็มานั่งคิดว่าคงต้องลบออกไปก่อนดีกว่า ตามเหตุผลที่ข้างบนน่ะครับ
ยืนยันว่าไม่ได้มาจากความไม่พอใจอะไรทั้งสิ้นครับ

ปล.ไปเจอกันใน Rank Match ได้ ผมก็งงๆอยู่ครับว่าทำไมเล่นกันได้ หรือมันมีตัวแปรอย่างอื่นที่ทำให้เล่นด้วยกันได้?
เพราะปกติจอยห้องที่ตั้งเล่นกันเองไม่ได้เลยน่ะครับ พอจะหาสาเหตุ ก็คิดไม่ออกจริงๆว่าต้องแก้ยังไงเหมือนกันครับ -_-"