`

Jump to content

ช่วยด้วยครับ Splinter Cell

5 replies to this topic

#1 jnarin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 October 2006 - 07:58 AM

พอออกจากด่านประตูกลได้อ่ะครับ แล้วมันก็จะให้ปลดล็อคเซฟ ปลดได้แล้ว เดินออกมา มันจะมีฐานยิงปืน ต้องยิงยังไงครับ เพราะมันมีคะแนนอยู่บนเป้าด้วย หรือข้ามไปโดยไม่ต้องยิงเป้าได้ไหมครับ :blur

#2 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

• Royal Executive Members

Posted 20 October 2006 - 09:16 AM

ยิงปืนมันเป็นภารกิจสำรองอะัคับ ทำก้อได้ไม่ทำก้อได้ แต่ถ้าทำก้อจะได้ปลดล้อกอาวุธเพิ่มตอนเคลียร์ฉาก
วิธีก้อคือ ยิงเป้าให้ได้คะแนนมากกว่าึ75 โดยที่ไม่ reload เลย ถ้า reload จะเริ่มนับคะแนนใหม่
ก้อยิงให้ได้กลางเ้ป้าตรงแดงๆอะคับจะได้คะแนนเยอะหน่อย และก้อกด LT เป็นกลั้นหายใจคับ มือจะได้นิ่งๆ

ภารกิจหลักหลังจากปลดเซฟคือ ไป bug antenna ที่ดาดฟ้าคับ กับไป ปล่อย trojan ที่คอมมันในห้องที่ผู้หญิงอยู่อะคับ และก้อมี profile objective ด้วยคับ คือไปค้นแฟ้มข้อมูลของมันให้ได้ข้อมูล อันนี้ไม่รู้ว่าไม่ทำได้ป่าว แต่ก้อทำๆไปเถอะคับค้นเก๊ะ

#3 basshero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 20 October 2006 - 09:21 AM

ของผมห้องพยาบาลที่มีผู้หญิงผมไม่ต้องเข้า
bug antenna ผมไปปล่อยที่ดาดฟ้า
ส่วนอีกอันผมเข้าไปที่ห้องใต้ดิน ไปขโมย Profile แล้วไปปล่อย Trojan ต่อเลยที่คอมพิวเตอร์เครื่องข้างๆนั้น

#4 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 20 October 2006 - 09:31 AM

เกมนี้ งง เยอะคับ ต้องอาศัย เล่นหลายๆรอบ :555

#5 inthedark

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 October 2006 - 10:01 AM

ห้องพยาบาลที่ผู้หญิงอยู่ เราต้องรีบไปตอนที่เธอเข้าไปในห้องลับ แล้วรีบไปไขกุญแจเพราะเธอจะล๊อก ถ้าไม่ทันก็จะโดนประตูกระแทกตาย แต่ถ้าไขทันก็จะเห็นเธอเล่นเนตอย่างสบายใจอยู่ เราก็ค่อย ๆ ย่องเข้าไปขโมยProfile กับปลดล๊อคคอมในห้อง เงียบ ๆ หละ เดี๋ยวเธอจะรู้ตัว

#6 jnarin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 20 October 2006 - 01:43 PM

ขอบคุณทุกๆคนคร้าบบบบ :kanoiyom