`

Jump to content

เล่น LIGHT SIDE แล้วมีความรู้สึกเหมือนผมไหมอ่ะ

76 replies to this topic

#41 NiCK

Piracy is a crime

• High Royal Executive Members
  • Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 25 November 2008 - 02:53 PM

QUOTE (lop023 @ Nov 25 2008, 02:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แท้เครื่อง ก็อบเครื่อง เกมส์ที่ไม่ฮิตมากอย่าง lift4 dead ก็คงไม่มีใครซื้อแท้มาเล่น
ก็ยังมีข้อนี้ให้ light side น้อยใจอยู่ดี อิอิ

ผมซื้อนะทำเป็นเล่น และยังมีอีกหลายคนๆในนี้ซื้อนะเกมส์นี้ ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องซื้อมาไม่มีคนเล่น เพราะผมมีเพื่อนฝรั่งเล่นเกมส์แนวเดียวกันอยู่หลายคน
อย่าง GTA IV ที่แทบหาคนไทยเล่นไม่ได้แล้วก็ยังเล่นกับเพื่อนผมที่โน่นได้อยู่เลย

ปล.DVD9 เป็นรอยยากมากจริงๆผมยืนยัน yoyo_77.gif

#42 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 25 November 2008 - 02:53 PM

QUOTE (ohnut7 @ Nov 25 2008, 12:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สนใจจะเข้าสู่ NWD ไหม NEW WORLD DARKSIDE yoyo_67.gif

เอาป้ายไปเลยครับ

#43 rumc

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 25 November 2008 - 02:58 PM

ผมก็เล่นแท้ครับ แล้วก็ค่อนข้างได้รับผลกระทบจากการเล่นแผ่นแท้มากพอสมควร yoyo_71.gif เนื่องจากไม่ได้เป็นคนมีเงินมากมายอะไรครับ - - ...ยังเรียนอยู่ อาศัยทำงานพิเศาหารายได้เล็กๆน้อยๆ

แต่ในช่วงที่นี้เกมส์ออกเป็นห่าฝนเลย เหอๆ เรียกได้ว่าหมดตัวเลยครับ นี่ยังจอง COD:WW ไว้ที่ร้านยังไม่มีเงินไปซื้อเลย ฮ่าๆๆๆ...

แต่ถึงยังไงก็คงจะเล่นแท้ต่อไปครับ ผมเองก็โดนแบนไปครั้งนึงตอนซื้อเครื่องแรก แล้วก็ขายไป...ปฎิญาณไว้แล้วว่าจะเล่นแท้ ส่วนนึงก็ช่วยผู้สร้างเกมส์ให้มีรายได้ด้วย.....ถึงจะอึดอัดก็เถอะครับ ใน List จะมีแต่เพื่อนๆที่เล่นเกมส์ copy ที่หลุดออกมาก่อนเสมอๆ... เช่น Gear2 หรือ COD5 ซึ่งกว่าผมจะได้แผ่นมาบางทีกระแสเกมส์ก็ซาไปเรียบร้อยแล้ว... - - .... อย่างตอนนี้ก็เสียวๆว่าไปถอย COD5 มาแล้วเพื่อนๆจะกลับไปเล่น COD4 กันหมด T_T ... ความจริงนะ......ผมก็รู้อยู่ว่าแผ่นผียังไงก็ไม่มีวันหมดไปร๊อก... แต่อย่างน้อยน่าจะเห็นใจกันบ้าง ออกขายให้มันพร้อมๆกับแผ่นแท้บ้าง... คนเล่นแท้ก็มีหัวใจนะ่ครับ เห็นเพื่อนๆเล่นกันทั้งๆที่ตัวเองก็ต้องลำบากเก็บเงินมากกว่า แต่ยังไม่ได้เล่นซะงั้น...มันก็น้อยใจอยู่นะ....เหอๆ

#44 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 25 November 2008 - 03:01 PM

QUOTE (lop023 @ Nov 25 2008, 02:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แท้เครื่อง ก็อบเครื่อง เกมส์ที่ไม่ฮิตมากอย่าง lift4 dead ก็คงไม่มีใครซื้อแท้มาเล่น
ก็ยังมีข้อนี้ให้ light side น้อยใจอยู่ดี อิอิ

T T อยากเล่นเกมนี้ล่ะครับแต่หวดแท้ไม่ไหว

#45 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 25 November 2008 - 03:05 PM

โอ้ย ohnut ครับ เกมส์นั้นขายกันไม่ถึง 1500บ ทีเกมส์.... ผมเห็นเกินกว่านี้ก็ยังจ่ายได้สบาย เล่นได้ไม่กี่ชมเอง เกมส์นั้นอะ

#46 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 25 November 2008 - 03:30 PM

ตามกำลังทรัพย์ๆ

#47 lop023

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 25 November 2008 - 03:40 PM

นับถือคุณ NiCK เลยครับ ทำให้รู้สึกว่าการเล่นแผ่นแท้นี่มันไม่ได้ยากเกินที่เราจะเล่นจริงๆ

แต่ก็ต้องดูทุนทรัพย์ของแต่ละคนด้วยแค่นั้นเอง

#48 killerattitude

Posted 25 November 2008 - 03:40 PM

ตูก็หวดแท้มานอนกอดเรียบร้อยโรงเรียนเกลือ yoyo_79.gif

ถ้าใครอยากไปตายร่วมกัน ขอเชิญท่านโฟนอินมาได้

Lord Martious พร้อมตายเพื่อท่าน

#49 lop023

Posted 25 November 2008 - 03:44 PM

ที่บอกไปว่า ก็คงไม่มีใครซื้อแท้มาเล่น ผมเองหมายถึงคนที่มีกำลังทรัพย์ไม่มาก และเล่นเกมส์ตามกระแสนะครับ
ไม่ได้ตั้งใจจะดูถูก หรือว่าใครนะครับ

#50 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 25 November 2008 - 03:50 PM

QUOTE (killerattitude @ Nov 25 2008, 03:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตูก็หวดแท้มานอนกอดเรียบร้อยโรงเรียนเกลือ yoyo_79.gif

ถ้าใครอยากไปตายร่วมกัน ขอเชิญท่านโฟนอินมาได้

Lord Martious พร้อมตายเพื่อท่าน

ผมน่าจะได้แผ่นต้นเดือน ยังไงเดี๋ยวจะชวนไปครับ

นับถือคุณ NiCK เลยครับ ทำให้รู้สึกว่าการเล่นแผ่นแท้นี่มันไม่ได้ยากเกินที่เราจะเล่นจริงๆ

แต่ก็ต้องดูทุนทรัพย์ของแต่ละคนด้วยแค่นั้นเอง

ครับ ตามทุนทรัำพย์ถูกต้องเลย

แต่ผมนับถือน้อง rumc จริงๆ สุึดยอดเลย แบบนี้แหละที่เด็กฝรั่งหลายคนทำกัน

#51 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 25 November 2008 - 04:06 PM

QUOTE (NiCK @ Nov 25 2008, 02:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังไงก็คงไม่แปลงแล้วครับชาตินี้ เงินก็ไม่ค่อยมีนะ แต่มันอยากสนับสนุนคนทำเกมส์แบบบอกไม่ถูก เกมส์คือสิ่งที่ทำให้ผมมีวันนี้ ทำให้ผ่านเรื่องอะไรดีๆมามาก เลยอยากตอบแทนมันหน่อย

ส่วนเรื่องซื้อแผ่นแท้หลายเกมส์แล้วซื้อเครื่องใหม่ได้ ป่านนี้ผมคงได้ไปหลายเครื่องแล้ว แต่ผมไม่เคยคิด logic อันนี้เลย คิดไปก็ปวดหัว
ถ้าผมซื้อแผ่นแท้ 10 เกมส์แล้วซื้อเครื่องใหม่ได้ ผมคงไม่ต้องซื้อเกมส์เล่นแล้วล่ะ ซื้อมาแล้วไม่ต้องคิดมาก ลองรวมๆเงินที่เราเสียไปมันก็ซื้ออะำไรได้ตั่งหลายอย่าง เพียงแต่เราไม่เคยคิดแค่นั้นแหละ

ผมยังอยากให้หลายคนเล่นแผ่นแท้นะ มันไม่ยากเกินไปหรอกครับ เหมือนอุดหนุน Gamer ด้วยกันแหละ Gamer ทำเกมส์ให้เราเล่นเหมือนเพื่อนวงการเดียวกัน เกมส์ดีเราก็ช่วยเค้าซื้อ ไม่ดีก็ปล่อยผ่านไป

ยากครับ ยากมากด้วย ต่างประเทศได้เงินเดือนชัวโมงละเป็นร้อย-2ร้อย ประเทศไทยได้ได้ชัวโมงละ30บาท ความฝันที่ทุกคนจะเล่นแผ่นแท้ผมก็เคยฝันไว้ครับ อยากให้มันเป็นจริงเหมือนกัน แต่ตอนนี้เอาเป็นว่าช่วยๆกันซื้อเฉพาะเกมที่ชอบไปก่อนละกันไว้มีรายได้มากขึ้นจะขัยบขยายไปซื้อมากขึ้น

Edited by 69949921, 25 November 2008 - 04:07 PM.

#52 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 November 2008 - 04:15 PM

ครั้งแรกของการเป็น light side รู้สึกชีวิตมันขมขื่นพิกลครับ yoyo_71.gif เล่นแต่ก๊อปมาตลอด เกมส์อะไรออกมาก็โหลดมาเล่นโลด แต่นับเกมส์ที่เล่นจบจริงๆก็ไม่กี่เกมส์ เกมส์มันออกมาเยอะเล่นแผ่นก๊อปยังไม่ค่อยมีเวลาเล่นให้จบทุกเกมส์ที่โหลดมาเลย แต่มาพิจารณาตัวเองดูแล้วนะครับ เป็นคนชอบเล่นเกมส์ multi มากกว่าเกมส์ที่เล่นคนเดียว และทั้งปี มีไม่เกิน 3 เกมส์ที่มีเพื่อนเล่น Multi กันได้ทั้งปี เริ่มจาก RB6 vegas และ RB6 2 และตามมาด้วย COD 4 และ World at War ในปัจจุบัน
จึงตัดสินใจได้ว่า เครื่องนี้คงไว้เล่นแท้ และเกมส์ที่ multi กับเพื่อนๆได้ ส่วนเครื่องที่แบนก็เกมส์ไว้เล่นเกมส์ สนุกๆ ขำๆ ไม่จำเป็นต้องไปออนไลน์กลับใคร คิดว่าอย่างน้อย ออนไลน์ได้แน่ ไม่แดงภายใน 3 ปีที่มีเครื่องเล่น แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

Light Side สู้

แล้วม็อบไปปิดถนนทำไมครับ yoyo_77.gif

#53 Jojo_Sang

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 November 2008 - 04:21 PM

ผมก็กีอปเครื่อง และแท้เครื่องเช่นเดียวกันครับ

#54 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 25 November 2008 - 04:37 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Nov 25 2008, 03:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ย ohnut ครับ เกมส์นั้นขายกันไม่ถึง 1500บ ทีเกมส์.... ผมเห็นเกินกว่านี้ก็ยังจ่ายได้สบาย เล่นได้ไม่กี่ชมเอง เกมส์นั้นอะ

ที่โอ้วนุชชอบไปเล่นที่เอสพละหนาดใช่ป่ะ

#55 yongyee

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 25 November 2008 - 04:45 PM

ที่ไม่คิดจะเข้า darkside ในเครื่องที่สอง เพราะกลัวโดนแบนอย่างเดียว อีกอย่างเล่นอยู่เกมเดียว ก็เลยไม่เดือนร้อนกับแผ่นแท้ อย่างเกียร์ 1 เล่นเกือบทุกวันมาเกือบ 2 ปี เกียร์ 2 นี่คงได้จนภาค 3 ออก yoyo_71.gif

#56 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 25 November 2008 - 05:04 PM

Light + Dark = Grey อยู่แบบกลางๆ ดีสุดครับ เล่นมัน 2 เครื่อง แท้ กะ ก๊อป สลับกันไป เล่นเกมไหนบ่อยๆ ก็แท้ไป หรือจะเน้น AP ก็ก๊อปไป แค่นั้น คอนเฟิร์ม !! yoyo_40.gif

#57 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 25 November 2008 - 05:13 PM

ผมเห็นเพื่อนโจ๊กโดนแบน แกขายปั๊ปได้ 7,500 ให้ครบชุดแถมแผ่นเกมส์ที่เล่นจนคุ้มไปแล้ว ตกเย็นถอยอาเขตใหม่ 9,800 ผมก็ไม่คิดอะไรมากแล้ว สำหรับพลัีงด้านมืด ในกรณีที่มันแบนปีละหนหรือสองหนหน่ะ โอเคราคาที่ว่ายังไม่รวมค่าแปลงแต่สำหรับผม คุ้ม

ยกเว้น MS มันแบนรายเดือน อย่างนี้ไม่ต้องบอก แท้แน่นอน โดนแบบนี้ใครออนไลน์เล่น Dark Side เป็นเพื่อนผมจะไปด่ามันถึงหน้าบ้านเลย

ส่วนเหตุผลอื่น no comment ทางใครทางมัน

#58 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 25 November 2008 - 05:13 PM

QUOTE (Burm @ Nov 25 2008, 04:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่โอ้วนุชชอบไปเล่นที่เอสพละหนาดใช่ป่ะ

แอบกัดจิงแฮะ เดี๋ยวคืนนี้ต้องเรียกมาเสียบด้วยปืนเลื่อย yoyo_73.gif

#59 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 25 November 2008 - 05:18 PM

QUOTE (classic @ Nov 25 2008, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Light + Dark = Grey อยู่แบบกลางๆ ดีสุดครับ เล่นมัน 2 เครื่อง แท้ กะ ก๊อป สลับกันไป เล่นเกมไหนบ่อยๆ ก็แท้ไป หรือจะเน้น AP ก็ก๊อปไป แค่นั้น คอนเฟิร์ม !! yoyo_40.gif

พี่เขียวนี้จัดอยู่ในกลุ่ม nWg "NEW WORLD GRAYSIDE" yoyo_77.gif

#60 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 25 November 2008 - 05:18 PM

QUOTE (69949921 @ Nov 25 2008, 04:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยากครับ ยากมากด้วย ต่างประเทศได้เงินเดือนชัวโมงละเป็นร้อย-2ร้อย ประเทศไทยได้ได้ชัวโมงละ30บาท ความฝันที่ทุกคนจะเล่นแผ่นแท้ผมก็เคยฝันไว้ครับ อยากให้มันเป็นจริงเหมือนกัน แต่ตอนนี้เอาเป็นว่าช่วยๆกันซื้อเฉพาะเกมที่ชอบไปก่อนละกันไว้มีรายได้มากขึ้นจะขัยบ
ขยายไปซื้อมากขึ้น

สมัยมหาลัยผมได้เดือน 6000 แล้วรับจ๊อบนู้นนี่หน่อย ผมยังเล่นแท้ PS2 ได้เลยครับ แท้ PS2 หนักกว่าแท้ PS3 หรือ 360 ด้วยซ้ำ ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจอย่างเดียว yoyo_76.gif