`

Jump to content

ได้มาแล้วครับ gh:wt ps3 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

7 replies to this topic

#1 leenoi

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 November 2008 - 09:46 PM

ซื้อจาก nadz ครับ ชุดใหญ่ แต่ดันเป็น zone4 ซะงั้น (Australia)

อย่างงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ yoyo_53.gif

ถามเพิ่ม net tot adsl ธรรมดา เล่น online ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ

#2 owen1a

Posted 23 November 2008 - 10:14 PM

QUOTE (leenoi @ Nov 23 2008, 09:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อจาก nadz ครับ ชุดใหญ่ แต่ดันเป็น zone4 ซะงั้น (Australia)

อย่างงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ yoyo_53.gif

ถามเพิ่ม net tot adsl ธรรมดา เล่น online ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ

ผมก็เพิ่งได้แต่แผ่นโซน4มาเหมือนกันอ่ะ ตอนนี้ก็ใช้อุปกรณ์ของRockBandเล่นไปพลางๆก่อนครับ...

#3 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 10:15 PM

Z4 ซื้อ DLC Z1 ไม่ได้ครับผม

แต่ตอนนี้ส่วนใหญ่ก็ Z4 ทั้งนั้นครับ ตั้งกลุ่มแชร์ซื้อเพลงก็ได้ ผมว่าราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่

#4 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 10:20 PM

แล้วซื้อผ่านทางไหนครับ ใครพอทราบบ้าง entropay ได้มั้ย หรือใช้บัตรเครดิทไทยได้เลย

#5 samanoisukai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 November 2008 - 10:52 PM

ผมก็ zone 4 ครับ อยากลืมมาเลนกันนะครับ

#6 gasso

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 23 November 2008 - 10:57 PM

โซน 4 คือโซน EU นะครับ ขายทางฝั่งยุโรปกับ Austraila ครับ ฉะนั้น ต้องเป็น PSN ของ EU ครับ ค่าเงินฝั่งนี้ก็แน่นอนครับ เป็นเงินสกุลยูโรครับ ที่ซวยที่สุด คือต้องบัตรเครดิตล้วนครับ เพราะเค้าประกาศแล้วว่าฝั่งนี้จะไม่มี PSN Card ขายครับ

#7 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 24 November 2008 - 01:43 AM

เคยเข้าไปเช็คใน psn EU กับ AU มันใช้คนละนามสกุลเงินเลยอะครับ ยูโร กับ ดอลล่าร์ออส ค่าเิงินทั้งสองก็ต่างกันด้วยครับ
แล้วดูจากกล่องเกมส์ก็เขียน AU ไว้ น่าจะฝั่งออสอย่างเดียวนะครับ

#8 leenoi

Posted 24 November 2008 - 08:13 AM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
งานเข้าละซิ ต่อไปจะหา dlc จากไหนเนี้ย แหะๆ ท่านใดจะรับ share dlc ก็บอกนะครับจะขอแจมด้วยคนครับ อิอิ

ผมก็ zone 4 ครับ อยากลืมมาเลนกันนะครับ

ขอบคุณมากครับ ผมขอฝึกเล่นก่อนนะครับ วันก่อน เล่นกันเอง อย่างฮาเลยครับ พาวงล่ม ฮามากมาย
ไว้ขอฝึกเล่นให้ดีอีกหน่อย จะขอแจมด้วยคนนะครับ yoyo_55.gif