`

Jump to content

เราสูญเสียเพื่อนในบอร์ด(360) ไปคนหนึ่งแล้วนะคับ

201 replies to this topic

#1 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 12:18 PM

คิดอยู่พักนึงว่าควรจะโพสไหม แต่ผมคิดว่าเพื่อนในบอร์ดเราทั้งคนรวมและแจ้งข่าวเผื่อคนที่รู้จักไปด้วยจึงน่าจะโพส
ดีกว่า

เรื่องของเรื่องคือคุณ Galaxy Exposition โทรมาหาผมปกติแกก็จะโทรหาผมแทบทุกวันแหละคุยกันเรื่องเกมล่าสุดก็เรื่อง NXE+Last Remnant
แต่เมื่อวานก็เอะใจว่าไหงไม่โทรหว่าสงสัยคงยุ่งๆ แต่ที่ไหนได้เมื่อเช้าแกมาบอกว่าไม่ได้ไปแข่ง GOW2 (ที่เพื่อนแกสมัครไปให้) พร้อมแจ้งข่าวว่าที่ไปไม่ได้เพราะโดนสะเก็ดระเบิด
ผมก็นั่งทวนความคิดว่าฟังผิดหรือเปล่าหว่า ก็ถามย้ำ แกก็บอกผมว่าโดนไป 3 สะเก็ดที่สะบักซ้ายแต่ออกจากโรงพยาบาลแล้วแต่ที่ร้ายไปกว่านั้นก็คือ
คุณเหน่งเพื่อนสนิทแกที่ไปด้วยกันโดนระเบิดเต็มๆ เสียชีวิตไปเมื่อเช้าวันนี้เอง (ระเบิดที่เป็นข่าวตรงแยกมิกสักวันเช้าวันเสาร์ตอนตี 2) เพราะก้านสมองฉีกขาดหลังจากหลังกิดเหตุนอนไม่ได้สติมาทั้งวัน เรื่องนี้คุณ Kiddysiam ทราบดีเพราะคุณ Galaxy โทรไปหลังเกิดเหตุแล้วไปหาที่โรงพยาบาล

ที่น่าเสียใจคือคุณเหน่งเป็นลูกคนเดียวและมีลูกสาวที่กำลังน่ารัก 4 ขวบและแยกทางกับภรรยาและยังหนุ่มแน่น (22 ปีเองอะ) และเป็นสมาชิกในบอร์ดเรา (360) แต่ไม่ค่อยโพสเพราะลืมล็อกอินแล้วคุณ Galaxy+Mod เราเองกำลังจะทำเรื่องให้อยู่ (ตอนนี้บอร์ดเราปิดรับสมาชิกใหม่อยู่นะคับ เลยสมัครใหม่ไม่ได้) คุณเหน่งนี่ผมไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวแต่รู้จักครั้งแรกเพราะคุณ Galaxy เลาให้ผมฟังว่าเครื่อง 360 เขาแดง E73 หรือ E74 นี่แหละหลังจากอัพ NXE ตอนนี้เครื่องซ่อมกะคุณโอ๋ที่สะพานเหล็ก
ตอนนี้ศพรอคุณแม่ของคุณเหน่งเดินทางมาจากเยอรมัน วัดคงเป็นวัดแถวๆ บ้านคือแถวเรียกอะไรหว่าถนนที่จากพาต้าปิ่นเกล้าไปการไฟฟ้าบางกรวยน่ะครับ คุณ Galaxy ยังไม่ได้บอกคุณ Galaxy หรือผมอาจจะโพสบอกอีกครั้งเผื่อท่านใดอยากไปร่วมงานนะคับ
ท้ายนี้ก็ขอแสดงความเสียใจไว้ ณ ที่นี้ต่อครอบครัวคุณเหน่งที่สูญเสียบุคคลในครอบครัวอันเป็นที่รักไป และบอร์ดของเราที่เสียเพื่อน+สมาชิกไปไว้ด้วย
ขอให้คุณเหน่งเดินทางไปสู่สุขคติ

ด้วยความอาลัยจากเพื่อนสมาชิกในบอร์ด DGO

เพิ่มเติมนะคับ
วันนี้รดน้ำศพแล้วนะคับ คุณ Galaxy กำลังจะไปรดน้ำศพ ที่วัดโสมนัส ศาลา2 รายละเอียดอื่นๆ เดี๋ยวคุณ Galaxy จะมาโพสอีกทีนะคับ
แล้วเขาก็ฝากมาขอบคุณเพื่อนๆ น้องๆ พี่ๆ ทุกๆ ท่านที่เข้ามาโพสด้วยนะครับ
ดึกๆ คงจะเข้ามาอ่าน เพราะผมบอกว่าอยากให้เข้ามาอ่านเองดีกว่า ว่าน้ำใจคนในบอร์ดเรามันยิ่งใหญ่ขนาดไหน
ขอบคุณอีกครั้งนะครับทุกๆ ท่าน

Edited by Gobkero, 23 November 2008 - 06:11 PM.

#2 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 12:22 PM

อ่านแล้วตกใจเลย
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
ส่วนลุงโอม ผมดีใจที่ไม่เป็นอะไรมาก
เพราะคุยกะแกบ่อยเหมือนกัน

ด้วยความอาลัยจากเพื่อนสมาชิกในบอร์ด DGO

Edited by Brutal-Method, 23 November 2008 - 12:25 PM.

#3 pixologic

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 23 November 2008 - 12:22 PM

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียด้วยครับ

#4 toe2007

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 12:23 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

#5 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 November 2008 - 12:23 PM

ขอเสียความเสียใจด้วยครับ .........

เมื่อไรมันจะจบสักที ...... ตอนนี้ระเบิดเ็ป็นเรื่องปรกติไปแล้ว ...... ทำไหมมันถึงได้เห็นแก่ตัวกันขนาดนี้วะ ไอ้พวกที่ทำถ้าไม่ใช่คนใกล้ตัวโดนคงไม่รู้สึก ขอให้กรรมตามทันมันเร็วๆ

#6 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

งั้นผมถามนะครับ
โดนสะเก็ดระเบิดที่ไหนครับ?

ปล.แสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยครับ

Edited by MoDiFy, 23 November 2008 - 12:24 PM.

#7 JeeZz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 November 2008 - 12:29 PM

เสียใจด้วยครับ เฮ้อ ยังหนุ่มแท้ๆ เวลายังเหลืออีกเยอะ เสียดายแทนจริงๆ

#8 darkphoenix

ZeRofeX

Posted 23 November 2008 - 12:29 PM

น่าเสียใจจริงๆ

ถึงจะไม่รู้จัก แต่ฟังแล้วก็ใจหายเหมือนกันนะครับเนีี่่ย

#9 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

คนที่มันทำถ้าครอบครัวมันโดนแบบนี้มั่งจะรู้สึกยังไง

คนรับผิดชอบก็ไม่มี

ก็น่าคิดนะ มีระเบิดที่กรุงเทพทุกวัน ตำรวจก็หาคนทำไม่ได้

แล้วอยากบอกว่า เสธแดง ออกมาพูดทุกครั้ง ตรงทุกครั้ง ว่ามีระเบิดเวลาไหน แบบนี้มันหม่ยความว่ายังไง

แล้ว prime minister ยังมาพูดอีก แค่ฆาตกรรมธรรมดา

กรุงเทพจะกลายเป็นเมืองเถื่อนไปแล้ว

#10 davidna

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 23 November 2008 - 12:31 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ตำรวจทำไรไม่ได้เลยเพราะอะไรครับ

#11 Gobkero

เซียนเกม

Posted 23 November 2008 - 12:33 PM

QUOTE (MoDiFy @ Nov 23 2008, 12:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งั้นผมถามนะครับ
โดนสะเก็ดระเบิดที่ไหนครับ?

ปล.แสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยครับ

สะบักด้านซ้ายด้านหลังคับ (ดูรูปข้างล่าง) โดนตอนกินข้าวเสร็จนะคับ คุณโอมแกตกใจมากตอนนั้นไม่เจ็บเพราะยังชาอยู่ส่วนคุณเหน่งนอนนิ่งเห็นบอกว่าโดนจากด้
านหลัง แล้วก็ตามข่าวรู้สึกจะเสียชีวิตคนเดียวก็คือคุณเหน่งนี่แหละแต่ที่ผมฟังมาเขาออกข่าว
ว่าเป็นการ์ดอาสา แต่คุณโอมว่าพวกแกไปไม่ได้เป็นการ์ดอาสานะ ไปแจกข้าวให้ทหารน่ะคับ แต่ผมเคยบอกคุณโอมแล้วนะอย่าไปตอนที่คุณโอม+เพื่อนเคยไปตอนวันที่ 7ตุลาที่ยิงแกสน้ำตากันน่ะคับ (บ้านอยู่ใกล้ด้วยมั้งคับ) ตัวคุณโอมแกก็โดนมานะแกสน้ำตาเนี่ย ตอนนั้นไปแกบอกว่าเพราะอยากเห็นเฉยๆ โชคดีไม่เป็นอะไรมากแต่คราวนี้นี่สิครับโชคร้ายสุดๆ

คนเสื้อดำคือคุณ Galaxy (เสื้อ metalgear ที่คุณ kiddysiam ทำนั่นล่ะคับ)

Edited by Gobkero, 23 November 2008 - 12:40 PM.

#12 TONBO

Quit.

Posted 23 November 2008 - 12:39 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้เลย
แล้วก็ขอให้พี่โอมรักษาตัวให้หายเร็วๆนะครับ

#13 noomnoii

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 November 2008 - 12:39 PM

ขอร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสีย ครั้งนี้ครับ

#14 Devil Putixx V0.2 Beta

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Game / Computer

Posted 23 November 2008 - 12:40 PM

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้คนร้าย ได้รับ กรรม จากผล ที่มันก่อด้วย ครับ สาธุ

#15 Sora-K

Posted 23 November 2008 - 12:41 PM

QUOTE (Gobkero @ Nov 23 2008, 12:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สะบัก(แถวสะโพก)น่าจะด้านซ้ายด้านหลังคับ โดนตอนกินข้าวเสร็จนะคับ คุณโอมแกตกใจมากตอนนั้นไม่เจ็บเพราะยังชาอยู่ส่วนคุณเหน่งนอนนิ่งเห็นบอกว่าโดนจากด้
านหลัง แล้วก็ตามข่าวรู้สึกจะเสียชีวิตคนเดียวก็คือคุณเหน่งนี่แหละแต่ที่ผมฟังมาเขาออกข่าว
ว่าเป็นการ์ดอาสา แต่คุณโอมว่าพวกแกไปไม่ได้เป็นการ์ดอาสานะ ไปแจกข้าวให้ทหารน่ะคับ แต่ผมเคยบอกคุณโอมแล้วนะอย่าไปตอนที่คุณโอม+เพื่อนเคยไปตอนวันที่ 7ตุลาที่ยิงแกสน้ำตากันน่ะคับ (บ้านอยู่ใกล้ด้วยมั้งคับ) ตัวคุณโอมแกก็โดนมานะแกสน้ำตาเนี่ย ตอนนั้นไปแกบอกว่าเพราะอยากเห็นเฉยๆ โชคดีไม่เป็นอะไรมากแต่คราวนี้นี่สิครับโชคร้ายสุดๆ

พูดถึง 7 ตุลา นึกแล้วแค้นครับ คนเขาไปด้วยใจ ไม่ได้คิดจะไปทำร้ายใคร ทำไมตำรวจต้องไปทำร้ายเค้า
ผมเห็นคนเขาแขนขาด ขาขาด มีแต่เลือดนองพื้น ลูกกระตากระเด็น ทำไมยังพูดได้ละครับ ว่าเขาพกระเบิดมากันเอง ไม่ก็เป็นขอทานตามสะพานลอยที่แขนขาขาดอยู่แล้ว

พวกคุณเป็นคนอยู่รึปล่าวครับ ถ้าพวกคุณหรือครอบครัวคุณโดนแบบนี้จะรู้สึกยังไง แขนขาดขาขาด แล้วก็มีคนมาบอกว่าเป็นขอทานตามสะพานลอย

ต้องทำถึงขนาดนี้เลยเหรอครับ

ขอโทษด้วยครับ ผมทนไม่ไหวจริงๆ กะจะไม่พูดเรื่องนี้แล้ว แต่มันรับไม่ได้

จะเกลียดจะว่าผมก็เชิญ

#16 leawnano

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 23 November 2008 - 12:42 PM

โอ้ขนลุกเลย

#17 The Great Wall

Posted 23 November 2008 - 12:44 PM

ขอไว้อาลัยครับ

และอยากประนามพวกที่ก่อเหตุการณ์นี้ด้วยครับ

#18 silicron

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 November 2008 - 12:44 PM

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ทุกสรรพสิ่ง เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป

เป็นสัจจะธรรมของชีวิต

คนเราทุกวันนี้ทำไมจิตใจโหดร้ายกันเหลือเกิน

#19 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 23 November 2008 - 12:49 PM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ 875328cc.gif

#20 rooky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 23 November 2008 - 12:49 PM

ตกใจมากครับ ถึงแม้จะไม่รู้จักกัน แต่เพื่อนวงการเดียวกันแค่รู้ก็เศร้าแล้ว ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้ผู้ตายไปสู้สุขตินะครับ