`

Jump to content

แนะนำการ์็ตูนแนว horror ด้วยครับ

• You cannot reply to this topic
10 replies to this topic

#1 xbox360RedLED

What the F** say?

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 09:21 AM

ช่วงนี้ชอบดูการ์ตูน แนวโหดๆ สยองขวัญ ผี ปีศาจ อะไรเทือกนี้ครับ เพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยครับบอกสนพ.ด้วยจะดีมาก เห็นSchool Day น่าสนใจเลยอยากดูขึ้นมา yoyo_24.gif
ตอนนี้ผมดูจบแล้วโอ้ยสุดยอดมากเลยเรื่องนี้ เนื้อเรื่องกินใจดีเหลือเกินสุดท้ายก็ต้องจบแบบ yoyo_57.gif สิน่ะ

Edited by xbox360RedLED, 24 November 2008 - 05:50 PM.

#2 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 10:31 AM

ดูเมะดีแล้วครับ เพลงก็เพราะ :D

#3 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 23 November 2008 - 03:15 PM

School Day ไม่ใช่แนวผี ปีศาจ นะครับ (อาจจะแค่ผีหัวขาดนิดหน่อย)
คอมมิคในไทยยังไม่มี มีแต่นิยาย ซึ่งไม่มีอะไรโหดแบบในเกมเท่าไหร่ แค่แนวรักใสๆ
http://www.luckpim.com/product_detail.asp?pid=8&cid=6

แบบคอมมิคของญี่ปุ่น หาตามสแกนได้อยู่มีสองเจ้า 2คนวาดมั้ง น่าจะออกจบไปแล้ว ก็มีฉากหลอนๆแบบในเกมอยู่เหมือนกัน

ถ้าชอบแนวสยองๆ ก็ดูHigh School of Dead ไม่ก็ คุโรซากิบริษัทรับส่งศพ ดูเลย~

#4 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 23 November 2008 - 06:58 PM

ไม่แนะนำฉบับหนังสือการ์ตูนเนื่องจากมันเบาไป ( ยกเว้นโดจินที่มีโหดๆอยู่หลายเจ้า แต่มันเป็น H โดจิน )

แต่อย่าเข้าใจผิดว่าซีรีย์ School Days เป็นซีรีย์สยองขวัญหรือมาตรกรรมสืบสวนอะไรแนวนั้นนะครับ มันเป็นซีรีย์ฮาเล็มเหมื่อนที่มีมากมายในการ์ตูนญี่ปุ่นนั่นแหละ เพียงแต่ที่ต่างออกไปก็คือพระเอกเรื่องนี้ไม่ใช่คนดี รักเดียวใจเดียวหรือแอบวอกแวกบ้างแต่ไม่จริงจังแบบเรื่องอื่น แต่เป็นเหมื่อนวัยรุ่นปกติทั่วไปที่สาวๆมาเสนอ พี่แกก็สนอง คล่ำแล้วไม่มีหางก็ฟาดเรียบ มันมีจุดพีคให้คนพูดถึงก็อีตอนจบที่เป็นจุดจบของชายเจ้าชู้นี่แหละที่กลายเป็นกระแส พูดง่ายๆคือมันจบแรง(มาก) มันเลยดัง(มาก) ถ้ามันไม่จบแรงแบบนั้น หรือเวอร์ชั่นอนิเมะจบแบบเวอร์ชั่น Good Ending ในเกม มันก็น่าจะกลายเป็นแค่การ์ตูนแนวฮาเล็มแฟนเซอวิสเยอะๆทั่วไปที่พระเอกเลวกว่าปกติหน่
อยเท่านั้น

#5 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 23 November 2008 - 07:51 PM

ช่วยแนะนำการ์ตูนแนวที่ผมว่าด้วยครับโหด สยอง ปี ปีศาจ เอาตัวรอด โรคจิตๆประมาณนี้ให้หน่อยครับ yoyo_29.gif

Edited by xbox360RedLED, 23 November 2008 - 08:00 PM.

#6 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 23 November 2008 - 08:06 PM

ไม่ใช่คอแนวนั้น ไม่รู้จะแนะยังไง คงต้องรอท่าน The Red มาแนะนำล่ะ คนนั้นเขาขาแนวสยองขวัญ

เอาเท่าที่ดู มีอยู่ 2 เรื่อง

Jigoku Shoujo

เป็นเรื่องเกี่ยวกับตำนานประจำเมืองที่เมื่อพิมพ์ชื่อคนที่แค้นเข้าไปในเวปไซต์หนึ่ง
แล้วคนคนนั้นก็จะถูกสาวน้อยตาแดงลากลงสู่นรก โดยที่คนที่พิมพ์ก็ต้องได้รับค่าตอบแทนอย่างสาสมเหมื่อนกัน ช่วงนี้กำลังฉายซีซันใหม่อยู่เลย สนุกดี ส่วนฉบับหนังสือการ์ตูนไม่แน่ใจว่าบ้านเรามีมั้ย

Higurashi หรือ แว่วเสียงเรไร

นี่ก็เป็นเรื่องเกี่ยวกับตำนานของหมู่บ้านชนบทแห่งหนึ่ง สร้างจากเกมนิยายม้ามืดประจำงานการ์ตูน มีหลายบทหลายภาคมาก เรื่องนี้ค่อนข้างจะเล่นกับความกดดันทางจิตใจ ผ่านตัวละครที่เหมื่อนจะไม่มีอะไร ( บรรดาสาวน้อยทั้งหลายนั่นแหละ ) มีฉบับการ์ตูนไพเรตหลายภาคเลยครับ ลองไปหามาอ่านได้ถ้าขี้เกียดโหลดภาคอนิเมะมาดู

Edited by ruicosta, 24 November 2008 - 10:14 AM.

#7 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 23 November 2008 - 09:50 PM

ผมชอบอยู่เรื่องหนึ่ง
ปกติผมไม่ดูหนัง horror นะ แต่เมะเรื่องนี้มันดันเป็นแนว horror สะนี้
"Ghost Hunt" ประมานเนี้ยมั้ง *-*

#8 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 26 November 2008 - 08:39 PM

ผมขอแนะนำ เกาะกระหายเลือด ของวิบูลกิจ ครับ
สุดยอดมากมาย
น่าจะตรงกับใจที่ จขกท หาอยู่นะครับ

#9 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 07 December 2008 - 07:03 PM

Elfen Lied เลยครับ สุดๆจริงๆเรื่องนี้

#10 tagazine

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 30 December 2008 - 09:50 AM

นอกกระแสผมแนะนำ AYAKASHI ครับ สนุกมาก

มีรีวิว อย่ที่เวปผม www.mguy9.com

#11 Aeromancer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 January 2009 - 01:28 PM

ถ้าเป็นเมะ
- Jigoku Shoujo ทั้ง 3 season (ธิดาอเวจี)
เพิ่มเติมจากข้างบนให้ ผู้ที่พิมพ์ต้องมีความแค้น กับชื่อนั้น สาวน้อยถึงจะมาแจกตุ๊กตาฟาง ให้เอาไปชำระแค้น อิอิ
- Ghost Hound
- Ghost Hunt
- Higurashi 2 season (แต่ส่วนตัวผมไม่ดูนะเรื่องนี้)

หมู่นี้เจอคนจากสาย Guro บ่อยจัง ><

Edited by Aeromancer, 01 January 2009 - 01:32 PM.