`

Jump to content

แจก Roms เกม SFC แบบ "อมตะ ไม่มีวันตาย" ชุดที่ 3 จ้า

10 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 20 November 2008 - 05:52 PM

+แจก Roms เกม SFC แบบ "อมตะ ไม่มีวันตาย" ชุดที่ 3 จ้า+

-ทะแดม แตม แต๊ม . . เล่นไม่ทัน ก็แจกอีก-

Note 1 - ใช้เล่นกับ PSP หรือจะเล่นกับ snes9x หรือ ZSNESW บน PC ก็ได้ค่ะจ้า

Note 2 - บางเกม จะมีโค้ดอมตะให้เลือกเปิดตรงโลโก้ ก่อนจะเข้าเกมนะคะ

+Aladdin (E)+
-นั่งพรมวิเศษ ผจญภัยในแดนอาหรับราตรี ไปกับอลาดินและตะเกียงวิเศษ-

---------------------------------------------------------

+The Death and Return of Superman (U)+

-มาอัดดูมส์เดย์ให้กระจุย ในศึกอวสานซูเปอร์แมน-

---------------------------------------------------------

+GS Mikami - Joreishi ha Nice Body (J)+

-ไล่ล่าเหล่าปีศาจ ไปกับโกสต์ สวีปเปอร์สุดสวยใน ขบวนการปราบผีโป๊งโป๊งชึ่ง-

+Mazinger Z (J)+

-เปิดศึกปะทะดร.เฮล ไปกับตำนานซูเปอร์โรบ็อต มาชินเกอร์ แซด ลุย!!-

+The Ninja Warriors Again (J)+

-การผจญภัย ของเหล่านินจาไฮเทคล่าล้างทรชน-

-กระทู้ด้านล่าง มีแถมเกมคุนิโอะ ไอ้หนุ่มเลือดเดือดของ SFC อีก 2 ภาคนะคะ-

+ภาพประกอบจากกเว็ปไซต์ http://articulo.deremate.cl/MLC-11137816-_JM และ http://images.google.co.th/imgres?imgurl=h...ang_th%26sa%3DG ค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

Edited by rbgel, 22 November 2008 - 03:40 PM.

#2 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2008 - 10:15 PM

ชอบจังน้องตูนนี่ หมายถึงชอบที่น้องตูนมาแจกเกมส์นะครับอิ อิ

#3 Scofield

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 November 2008 - 01:05 AM

ขอบใจจ้า

#4 Big14

Prince Big

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2008 - 09:26 AM

อาละดิน สนุกดี สมัยก่อนเล่นจนจบเลย เสียดายได้แต่โดดเหยียบ ไม่มีฟันดาบ เหมือนของmd

#5 XIVIUS

รักภรรยามากกว่าเกม กึ๊ยๆ

• Royal Executive Members
  • Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 21 November 2008 - 11:51 AM

ไฟล์ที่แจกนี่เป็น ROM ที่ต้องใช้โปรแกรม อีมู SFC บน PSP ด้วยใช่เปล่าครับ หรือว่าเป็นไฟล์ที่โหลดมา เอาใส่เมมแล้วเล่นได้เลยอ่าคับ? (เหมือนไฟล์ eboot ที่แปลงจาก PS1 แล้วเล่นบน PSP ได้เลย) ขอบคุณมากจ้า

ฝากแนะนำเกมแนว SHOOTING ของ SFC ที่ผมชอบนะคับ เผื่อตูนอยากจะเอารอมมาแจก

AXELAY ชื่อพิมพ์ถูกเปล่าไม่รู้ ของโคนามิ Shooting แนวตั้งเหลือบๆ 3D สลับกับแนวด้านข้าง ภาพสวยมากๆ
GRADIUS III
R-TYPE III
SUPER R-TYPE
ตระกูล PARODIUS
MACROSS จำชื่อภาคไม่ได้ แนวด้านข้าง ที่สามารถใช้ยานเราไปดึงศัตรูมาเป็นอาวุธเสริมได้
TWINBEE จำชื่อภาคไม่ได้แล้ว ที่เป็นแนวการ์ตูน ภาพสวยมาก
DARIUS TWIN
G-DARIUS
EDF
THUNDER FORCE AC เหมือน THUNDERFORCD III ของ MD แต่อันนี้เป็นภาคถอดจากตู้อาเขตเลย
ASSULTSUIT VALKEN อันนี้เป็นแนว Action Shooting มากกว่า ขับหุ่นยนลุยฉากด้านข้าง ภาพสวย

ตอนนี้นึกออกแค่นี้แหละ เมื่อก่อนชอบเล่นแนวนี้มาก yoyo_71.gif

คงไม่มีเกมไหนจำสับกับเครื่อ PS1 นะ -..-

#6 rbgel

Posted 21 November 2008 - 01:20 PM

QUOTE (XIVIUS @ Nov 21 2008, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไฟล์ที่แจกนี่เป็น ROM ที่ต้องใช้โปรแกรม อีมู SFC บน PSP ด้วยใช่เปล่าครับ หรือว่าเป็นไฟล์ที่โหลดมา เอาใส่เมมแล้วเล่นได้เลยอ่าคับ? (เหมือนไฟล์ eboot ที่แปลงจาก PS1 แล้วเล่นบน PSP ได้เลย) ขอบคุณมากจ้า

+ไฟล์ Roms ที่แจก ใช้เล่นกับ Emu SFC บน PSP หรือบน PC ก็ได้ค่ะ โดยจะฝังเทรนเนอร์อมตะ (หรือตัวไม่ลด + พลังไม่ลด + คอนตินิวไม่จำกัด ฯลฯ) หรือบางทีจะมีสูตรให้เลือกเปิดใช้ อยู่ที่หน้าจอไตไติ้ลอยู่แล้วค่ะ

+เล่นกันรวดเดียวจบ ไม่มีคาใจแน่นอนจ้า ^ ^

+ส่วนเกม Shooting ที่แนะนำมา จะแจกในชุดต่อๆไปอยู่แล้วจ้า . . รอนิดนึงนะคะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

#7 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 November 2008 - 09:59 PM

ขอบคุณมากครับ ไฟล์ที่โหลดมาลงใในเม็มได้เลย หรือว่าต้องไปโหลดโปรแกรมอะไรมาก่อนหรือเปล่าครับ

เกือบลืมเลยครับ เห็นเพื่อนมันบอกมาว่า เกมส์บางเกมส์ เสียงจะdelayมากๆ และบางเกมส์ตัวเกมส์เหมือนจะกระตุกด้วยนะสิครับ

ถ้ามีเกมส์นี้ช่วยเอาลงมาให้หน่อยนะครับ ชื่อเกมส์ผมจำไม่ได้แล้ว แต่ตัวเกมส์เราจะเล่นเป็นพวกที่โดนใส่ร้ายแล้วเข้าคุก แล้วเราจะแหกคุกออกมาเพื่อตามหาคนร้ายตัวจริง

ตัวเอกจะมี 2 คน คนหนึ่งผมสีน้ำตาล ใส่ชุดขาว มีท่าเตะหมุนๆเหมือน street fighter ส่วนอีกคนผมสีม่วง ใส่ชุดสีน้ำเงิน มีท่าต่อยรัว แล้วทั้งสองยังมีแฟนด้วย ซึ่งแฟนทั้งสองคนก็ใช้ท่าไม้ตายเหมือนคู่ตัวเองได้อ๊ะครับ

#8 rbgel

Posted 21 November 2008 - 11:26 PM

QUOTE (narutohero @ Nov 21 2008, 09:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากครับ ไฟล์ที่โหลดมาลงใในเม็มได้เลย หรือว่าต้องไปโหลดโปรแกรมอะไรมาก่อนหรือเปล่าครับ

เกือบลืมเลยครับ เห็นเพื่อนมันบอกมาว่า เกมส์บางเกมส์ เสียงจะdelayมากๆ และบางเกมส์ตัวเกมส์เหมือนจะกระตุกด้วยนะสิครับ

ถ้ามีเกมส์นี้ช่วยเอาลงมาให้หน่อยนะครับ ชื่อเกมส์ผมจำไม่ได้แล้ว แต่ตัวเกมส์เราจะเล่นเป็นพวกที่โดนใส่ร้ายแล้วเข้าคุก แล้วเราจะแหกคุกออกมาเพื่อตามหาคนร้ายตัวจริง

ตัวเอกจะมี 2 คน คนหนึ่งผมสีน้ำตาล ใส่ชุดขาว มีท่าเตะหมุนๆเหมือน street fighter ส่วนอีกคนผมสีม่วง ใส่ชุดสีน้ำเงิน มีท่าต่อยรัว แล้วทั้งสองยังมีแฟนด้วย ซึ่งแฟนทั้งสองคนก็ใช้ท่าไม้ตายเหมือนคู่ตัวเองได้อ๊ะครับ

+ไฟล์ Roms ที่แจก ใช้เล่นกับ Emu SFC บน PSP หรือบน PC ก็ได้ค่ะ . . ถ้าเป็นไฟล์เกมที่บอกว่าอมตะ นี่คือตัวเกมจะฝังเทรนเนอร์จำพวกตัวไม่ลด + พลังไม่ลด + คอนตินิวไม่จำกัด ฯลฯ มาให้เลยค่ะ หรือบางทีจะมีสูตรให้เลือกเปิดใช้ อยู่ที่หน้าจอไตไติ้ลอยู่แล้วค่ะ

+ที่เล่นบน PSP แล้วกระตุก เพราะอีมูที่เล่น SFC บน PSP นั้นยังพัฒนากันไม่สมบูรณ์ค่ะ บางเกมที่ความมีจุสูงๆ จึงอาจจะกระตุกได้ค่ะ แต่ถ้าเอาไปเล่นบน PC นี่ลื่นหัวแตกจ้า

+สำหรับเกมที่ถามมา น่าจะเป็นเกม "คุนิโอะ ไอ้หนุ่มเลือดเดือด ภาค 2 ของ SFC"นะคะ (เพราะภาคนี้จะถูกใส่ร้าย จนต้องติดคุกค่ะ)

+Shin Nekketsu Kouha - Kunio-tachi no Banka / English Version+
-คุนิโอะ ไอ้หนุ่มเลือดเดือด ภาค 2 (แหกคุก)-

http://www.youtube.com/watch?v=OFVib3XvqHA...feature=related

+แถมภาคแรกอีกภาค เอาไว้เล่นคู่กัน+

+Shoudai nekketsu kouha kunio-kun+

-คุนิโอะ ไอ้หนุ่มเลือดเดือด ภาค 1-

http://www.youtube.com/watch?v=I4kJiTDB5tM

#9 thiti2526

Posted 22 November 2008 - 12:58 AM

ยอดมากครับพี่ตูน

#10 @@ซังเต๊ก@@

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 November 2008 - 10:20 AM

ขอบคุณนะครับ อยากได้พวกเกมภาษา วางแผน ด้วยนะครับ

#11 narutohero

Posted 22 November 2008 - 09:53 PM

QUOTE (rbgel @ Nov 21 2008, 11:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+ไฟล์ Roms ที่แจก ใช้เล่นกับ Emu SFC บน PSP หรือบน PC ก็ได้ค่ะ . . ถ้าเป็นไฟล์เกมที่บอกว่าอมตะ นี่คือตัวเกมจะฝังเทรนเนอร์จำพวกตัวไม่ลด + พลังไม่ลด + คอนตินิวไม่จำกัด ฯลฯ มาให้เลยค่ะ หรือบางทีจะมีสูตรให้เลือกเปิดใช้ อยู่ที่หน้าจอไตไติ้ลอยู่แล้วค่ะ

+ที่เล่นบน PSP แล้วกระตุก เพราะอีมูที่เล่น SFC บน PSP นั้นยังพัฒนากันไม่สมบูรณ์ค่ะ บางเกมที่ความมีจุสูงๆ จึงอาจจะกระตุกได้ค่ะ แต่ถ้าเอาไปเล่นบน PC นี่ลื่นหัวแตกจ้า

+สำหรับเกมที่ถามมา น่าจะเป็นเกม "คุนิโอะ ไอ้หนุ่มเลือดเดือด ภาค 2 ของ SFC"นะคะ (เพราะภาคนี้จะถูกใส่ร้าย จนต้องติดคุกค่ะ)

+Shin Nekketsu Kouha - Kunio-tachi no Banka / English Version+
-คุนิโอะ ไอ้หนุ่มเลือดเดือด ภาค 2 (แหกคุก)-

http://www.youtube.com/watch?v=OFVib3XvqHA...feature=related

+แถมภาคแรกอีกภาค เอาไว้เล่นคู่กัน+

+Shoudai nekketsu kouha kunio-kun+

-คุนิโอะ ไอ้หนุ่มเลือดเดือด ภาค 1-

http://www.youtube.com/watch?v=I4kJiTDB5tM

ใช่เกมส์นี้เลยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ yoyo_24.gif