`

Jump to content

New Release : แจ้งข่าวเกมออกใหม่ , ลดราคา รวมกันในกระทู้นี้

67 replies to this topic

#1 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 14 November 2008 - 04:19 PM

จากที่ทีมงานได้เฝ้าดูบอดมาพักใหญ่ๆแล้ว หมู่นี้ห้องPS3จะเต็มไปด้วยกระทู้แจ้งข่าวว่าเกมนี้ๆออกเยอะมากเกินความจำเป็น

ดังนั้น เพื่อที่จะลดจำนวนกระทู้แนวๆนี้ลงบ้าง เพื่อจะได้ให้กระทู้พูดคุยกันเรื่องเกมไม่ตกหน้าไปเกินความจำเป็น
ทีมงานเลยขอเสนอไอเดียกระทู้New Releaseอันนี้ดู โดยขอเริ่มที่ห้องPS3ก่อน เพราะเป็นห้องที่ดูจะมีความจำเป็นกว่า
เนื่องจากเพราะแผ่นเกมหรืออุปกรณ์อื่นๆของPS3นั้นหาที่ซื้อยากกว่าเกมของห้อง360 และจะมีการCheck Priceเป็นประจำ

เงื่อนไขในการใช้งาน
- เมื่อพบว่ามีเกมไหนวางจำหน่ายแล้ว ก็ให้มาอัพเดทในกระทู้New Releaseเท่านั้น หากพบการตั้งกระทู้ใหม่
ทีมงานจะนำข้อความเข้ามาmergeเข้ากับกระทู้นี้ ถ้ามีเนื้อหาซ้ำไปแล้ว ก็จะทำการลบกระทู้นั้นออกจากบอดทันที

- ข้อให้เป็นการโพสแจ้งข่าวสารเฉพาะเมื่อเกมนั้นๆออกแล้วเท่านั้น งดเว้นการแจ้งข่าวสารล่วงหน้าว่าจะออกวันไหน

- แจ้งข้อมูลข่าวสารให้ละเอียดที่สุด เช่น
* วันนี้ เกมKillzone2,RE5,FF13ออกแล้ว ที่ร้านก. ราคาแผ่นละXXXXบาท
* เกมต่อไปนี้ลดราคาลงแล้วจากปกติXXXXบาท เหลือราคาXXXXบาท
* ร้านข. จัดโปรโมชั่นพิเศษ ซื้อเครื่องแถมเกมราคาXXXXบาท

- แจ้งข่าวสารให้เที่ยงตรงและพองาม ไม่ควรเชียร์ร้านไหนๆมากเกินไป หรือโพสแนวโจมตีร้านอื่นๆ

- อนุญาติให้ท่านที่เปิดร้านขายเข้ามาอัพเดทเองได้เช่นกัน หากจะไม่แจ้งราคาก็ได้ ไม่เป็นไร
เพราะผมเองก็พอจะเข้าใจระบบของวงการนี้บ้าง แต่อาจจะห้ามในส่วนของเมมเบอร์ทั่วไปไม่ได้

เพิ่มเติม
- ใช้เป็นกระทู้ไว้สอบถามสถานี่ซื้อหรือเวบก็ได้ครับ

สำหรับกระทู้New Release ขอให้เป็นพื้นที่ของการแจ้งข่าวสารเท่านั้นนะครับ งดเว้นการโพสสอบถามหรือพูดคุย เพราะจะทำให้กระทู้นั้นจำนวนreplyมากเกินความจำเป็น
อาจจะทำให้อ่านดูข่าวสารได้ยาก และอาจจะเป็นช่องว่างให้เกิดการขัดแย้ง หรือการหาประโยชน์เกินจำเป็นของตัวแทนจากร้านค้าด้วย ขอบคุณครับ 875328cc.gif

Edited by the red, 05 December 2008 - 04:41 PM.

#2 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2008 - 04:25 PM

รับทราบแล้วยินดีปฏิบัติตามคร่าบผม

เจ๋งเลยครับที่เพิ่มหัวข้อมาชี้ชัดมากขึ้น

ใกล้จะ perfect เข้าไปทุกทีและ

(อานนี้ไม่ได้ว่านะ แต่ดึกๆผมเข้ามาเจอเห็นร฿ป display ท่าน the red แล้วทำให้รุสึกแปลกๆยังไงไม่รุ เหมือนกับกลัวลึกๆแต่ไม่แสดงออกหน่ะครับ yoyo_33.gif )

#3 the red

Posted 14 November 2008 - 04:46 PM

QUOTE (linuk @ Nov 14 2008, 01:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อวานไปร้าน N มีแต่โซน 4 เลยสอยแต่ Valkyria กะ Resistant 2 มา
วันนี้แวะไปดูที่ร้าน G---- แถวอนุสาวรีย์
เจอ CoD:WAW โซนหนึ่ง ดีใจมาก
เลยโดนไปอีก 1890
yoyo_71.gif เดือนนี้กินมาม่าา

ในตู้ยังเห็นมีอีก 5-6 แผ่นนะครับ ใครอยู่ละแลกนี้ก็แวะมาสอยไปได้

QUOTE (blur87 @ Nov 14 2008, 01:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ไปเดินงาน Commart มาเห็น G25 ลดราคา
เหลือเพียง 7975.- บาท เท่านั้น
yoyo_37.gif yoyo_37.gif yoyo_37.gif

อยู่ในบู๊ตของ Hardware House นะครับ

ทำไมถึงถูกซะ ??
ตอบ...เพราะตรงกล่องจะมีรอยบุบๆ ยับๆบ้าง เลยเอามาขายโละ

ของใหม่ไหม ??
ตอบ...ของใหม่ครับ แต่อย่างว่ากล่องมีรอยบุบ ใครรับได้ก็อย่าช้า

ประกันล่ะ ??
ตอบ...เนื่องจากเป็นของล้างสต๊อค ทางร้านเลยประกัน 15 วัน เท่านั้น ไม่ใช่ 1 ปี

แล้วถ้าอยากได้แบบของใหม่ ประกัน 1 ปีล่ะ
ตอบ...มีครับ แต่ 9990.- บาท

ใครไม่ซีเรียสเรื่องกล่อง ผมว่าน่าซื้อนะครับ
ส่วนประกัน ผมว่าถ้าไม่ใช้ผิดวิธีของแบบนี้ไม่พังง่ายๆอยู่แล้ว

จบข่าว
อยากได้ แต่มีเงินอยู่ 700.- เอง ฮือๆ

QUOTE (Assyfer @ Nov 13 2008, 05:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำลังตอบโพสต์ oasis ขาย Mirror Edge 1,290 บาท

โปรโมชั่นสุดยอดเลยง่ะครับ เกมของค่าย EA ขายราคาพิเศษ 1,290
ใครอยากได้รีบมาเร็ว yoyo_55.gif

#4 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2008 - 05:30 PM

Way of Samurai 3

เห็นแผ่นมาแล้วที่MBK ใครได้ลองเล่นแล้วมาบอกหน่อยครับว่าสนุกไหม เผื่อรอภาคEngไม่ไหวจะได้สอยเลย yoyo_55.gif

*Editเพิ่งเห็นกระทู้นี้ ขอบคุณที่ย้ายมาให้ครับ

Edited by libertica, 14 November 2008 - 06:48 PM.

#5 coco

คู่อริพีคุง

Posted 14 November 2008 - 11:06 PM

รวมถึง ISO ด้วยมั้ยครับกระทู้นี้อ่ะ 555

เข้าเรื่อง--->

แนะนำว่าหัวกระทู้น่าจะเปลี่ยนทุกสัปดาห์ว่าNew Relase ของโละ ลดราคา ประจำสัปดาห์ xx พย. 51 - xx พย.51 โดยเนื้อหาในกระทู้แรกจะเปลี่ยนทุกสัปดาห์ ตามแต่ละเกมที่ออกใหม่ ถ้าหากของลดราคายังอยู่ในช่วงเวลาของสัปดาห์นั้นก็ยังคงอยู่ ส่วนเรื่องราคาผมอยากให้ตัดออกไปในส่วนของNew Releaseนะครับเพราะเดี๋ยวมันจะกลายเป็นกระทู้ประกวดราคา

ปล. ถึงเพื่อนทุกท่านที่ไปหวดมาแล้วมาตั้งกระทู้ใหม่บอกว่าหวดแล้วก็ขอให้ลดลง หรือ มาใช้บริการในกระทู้นี้ก็ดีนะครับ

Edited by coco, 14 November 2008 - 11:10 PM.

#6 the red

Posted 15 November 2008 - 11:01 AM

ขอลบโพสที่ไม่เกี่ยวข้องการการแจ้งข่าวสารออก แต่ยินดีเปิดรับคำแนะนำต่างๆครับ

#7 ithhithh

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 November 2008 - 04:41 PM

ทำให้โพสใหม่อยู่ด้านบนได้ป่าวครับสำหรับกระทู้นี่

#8 Admin-09

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 November 2008 - 07:22 PM

ร้าน Gaming Oasis น่ะครับ

วันนี้ผมไปหวดเกม Resistance2 โซน 1 แผ่นสุดท้ายพอดี ราคา 1990 บาทครับ

เกมอื่นก็มี

Metal Gear Solid 4 โซน 3 ราคา 1750 บาท

PES 2009 โซน 2 ราคา 1790 บาท

เกมของ EA ก็ 1290 บาท

Soul Caribur 4 โซน 3 ราคา 1590 บาท

แต่ละเกมราคาถูกดีครับ

ก็หวังว่า คราวหน้า จะมีร้านขายเกมคอนโซล ขายแผ่นถูกแบบนี้ ไปจัดที่งานคอมมาร์ทกันเยอะ ๆ นะครับ ได้ข่าวว่าขายดีด้วย

สงสัยมาบอกช้าไปแล้ว เพราะงานใกล้จะจบอยู่แล้วครับ แถมพอหมดงานนี้แล้ว ไปซื้อที่ร้านที่มาบุญครอง ก็ไม่ได้ราคานี้แล้วด้วยครับ

#9 PhaT

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 16 November 2008 - 07:36 PM

กำ เพิ่งไปสอย PES มือ 2 มาเอง แพงกว่ามือ 1 อีกแฮะ yoyo_77.gif

#10 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 16 November 2008 - 07:45 PM

เสริมนิดครับมี COD waw โซน1 ราคา 1990 ด้วยครับ

แต่ไม่ได้ซื้อเพราะเอาตั้งค์ไปซื้อโน๊คบุ๊คหมด

#11 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 16 November 2008 - 07:48 PM

ราคาดีจริงๆ ดีครับเพิ่มสีสันให้คอมมาร์ต

#12 kaka'22

Posted 16 November 2008 - 07:53 PM

งานหมดวันนี้ช่ายป่ะคับ ไม่ทันแล้วแหละ ว่าจะไปสอย pes ซธหน่อย

#13 fcaon

Posted 16 November 2008 - 07:58 PM

เสียดายๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ใช่ไปไม่ทัน แต่ตังค์ก็ยังไม่พอ

#14 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

Posted 16 November 2008 - 08:07 PM

เด๊ยวเดือน 3-4 ก็น่าจะมีอีกทีนะครับ ปีีที่แล้วผมไปถอย G25 มา

#15 MoMoJoJo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 16 November 2008 - 08:27 PM

ปกติร้านนี้ไปออกทุกครั้งอยู่แล้วนิครับ ร้านเกมส์อื่นๆไม่ค่อยเห็นนะ

แต่งานนี้ผมก็ไม่ได้สอยเพราะหมดตังค์กับค่ากล้องไปหลายหมื่น yoyo_71.gif

#16 kaka'22

Posted 16 November 2008 - 10:03 PM

iร้าน gaming-oasis ช่ายป่ะคับ

ร้านนี้มีแลกเกมส์เก่าไปเกมส์ใหม่แต่ต้องเพิ่มตังอีกเล็กน้อยนี่คับ

ใช้ได้อยู่

#17 dyomaster

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 November 2008 - 03:03 PM

Resistance 2 Collector's Edition มาแล้วนะครับที่แน..ราคาแรงๆ( 3500 บาท)เผื่อใครกำลังรออยู่

#18 Admin-09

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 17 November 2008 - 03:21 PM

ผมว่า กระทู้รวมข่าวแบบนี้ไม่ค่อยดีนะครับ

เพราะปกติ คนเราก็มักจะตามไปอ่านกระทู้ที่ตั้งใหม่ซะมากกว่า อันที่อยู่ด้านบน และพึ่งตั้งใหม่ ถึงจะมีคนเข้ามาอ่านเยอะ

อย่างกระทู้นี้ ถึงจะมีแนวคิดที่ดี ไว้รวมข่าว หรือราคาเกม แต่ผมว่า คนส่วนใหญ่เข้ามาอ่านครั้งเดียว แล้วก็ไม่เข้ามาอ่านอีกเลย อย่างผมเอง เข้ามาครั้งเดียว แล้วก็แทบไม่เข้ามาอ่านอีกเลยครับ แต่จะคอยไปอ่านกระทู้ใหม่ ๆ ที่พึ่งตั้งมาซะมากกว่า

ก็เลยอยากเสนอว่า ใครจะตั้งกระทู้อะไร ก็ตั้งไปแบบเดิมน่าจะดีกว่ามั้ยครับ

เป็นแค่ข้อเสนอแนะของผมน่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีแต่อย่างใด

#19 voyevoda

rsc

Posted 17 November 2008 - 04:06 PM

เห็นว่า ร้าน "แนDZ" มี

- Resistance 2 collector edition Z1 3500.-
- Naruto Ultimate ninja storm collect.. Z1 2590.-
- Gears of War Limited edition US 2800.-

เห็นมีอยู่หน้าเวปยังไงก็ลองเข้าไปดูละกานนะคร่าบ พอดีผ่านไปเห็นเลยมารายงาน

#20 voyevoda

rsc

Posted 18 November 2008 - 04:33 PM

NFS : undercover PS3 ,PC มาแล้วคนะคร่าบ ที่ NADZ,ZEST จากหน้าเวป 1450.-