`

Jump to content

ใครชอบทีมA.C มิลานเข้ามาแลกเปลี่ยนแผนการเล่นครับ fifa09

7 replies to this topic

#1 pheet

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 November 2008 - 04:40 PM

ผมเล่นทีมมิลานเพราะชอบนะใจรักเล่นเจอพวกทีมเซลซี หรือทีมที่มีกองหน้าเก่งๆแผงหลังจะเบียดแทบไม่ได้เลย รั่วๆมากๆแก้ไขไงดีครับ

แต่ส่วนเรื่องเกมส์บุกผมลองใส่แผนทีมของ มาดริด ลงไปบุกดีขึ้นกว่าเดิมเยอะมากๆเลย

#2 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 12 November 2008 - 05:16 PM

ผมก็แฟนmilanครับ แต่ปกติจะเล่นเปลี่ยนทีมไปเรื่อยตอนออนไลน์ครับ แต่ถ้าเล่นmanager mode ก็เล่นmilanกับliverpoolครับ

ปกติที่ผ่านๆมาผมชอบเล่น4-4-2 มากที่สุดแล้วครับ แต่มาภาคนี้ต้องปรับเป็น3-5-2 ครับเพราะหลังรั่วเหลือเกิน ตอนนี้ก็ยังรั่วอยู่เพราะยังหาวิธีให้กองหลังไม่ลอยขึ้มมาสูงไม่ได้ครับ

ตอนนี้กองหลังก็เอา nesta kaladze zambrotta(เร็วดีเอาไว้วิ่งตามเวลาหลุดมา)
กลางนี่ผมจะเอา Ambrosini มายืนต่ำหน้าแผงหลังเลยครับ pirloอยู่กลางสนาม guttusoขวา seedorfsซ้าย kakaเป็นกลางรุก(หรือไม่ก็เป็นเหยิน) หน้าก็สลับไปทั้งsheva pato borrieloครับ

#3 pheet

Posted 13 November 2008 - 12:59 PM

ผมเล่นกับเพื่อนๆใช้มิลานไม่ได้เลย กำลังหาทางแก้ไขอยู่อย่างมาก

#4 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 13 November 2008 - 03:11 PM

ผมชอบใช้เหมือนกันแต่เกมส์บุกใช้ได้ แต่เกมส์รับนี้สิ

ถ้าเจอคนเก่งๆก็สู้ไม่ได้เหมือนกาน

#5 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 13 November 2008 - 04:41 PM

ผมว่ากองหลังมันอืดๆไงไม่รู้อ่ะครับ หรือเพราะไม่ถนัดไม่รู้นะ ผมเล่นแต่แผนอุดแล้วบุกอะ - -

#6 pheet

Posted 13 November 2008 - 06:02 PM

QUOTE (ohnut7 @ Nov 13 2008, 04:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่ากองหลังมันอืดๆไงไม่รู้อ่ะครับ หรือเพราะไม่ถนัดไม่รู้นะ ผมเล่นแต่แผนอุดแล้วบุกอะ - -

อืดไม่พอนะครับ แถมเบียดแย่งใครไม่ได้เลย เจอบร็อกบาเข้าไปนี่ปล่อยตามดวงเลย ผมกำลังพยายามหาทางแก้แผนอยู่ครับ
แผน4-4-2 นาจะดีสุดละครับแต่ไปปรับตรงพวกเทคนิคให้เหมือนรีดมาริดแล้วจะดีขึ้นเยอะ ใช้โรนัดิญโย่หน้าต่ำนะ แค่เปลี่ยนพามินี่เป็นกัตจัง อัมโบรเป็นซีดอฟ yoyo_73.gif

#7 lai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 November 2008 - 10:27 PM

จริงๆแล้วผมก็รักมิลานครับ
แต่หลังมันอืดสุดๆ โดนกระชากนี่ปล่อยจอยเลย ตามไม่ทัน
ตอนนี้ต้องหันมาเล่นทีมอื่นแทนครับ

ส่วนตัวคิดว่าคงต้องปรับให้หลังไม่ต้องเติมเกมเลยครับ
เวลาเค้าได้บอลก็ปล่อยให้เค้าเลี้ยงเข้ามา ไม่ต้องไปตามแย่ง
ให้หลังเราก็ถอยไปรับที่แดนใกล้โกลรอตัดบอล จากจังหวะ
ส่ง หรือทำประตูดีกว่านะครับ

#8 pheet

Posted 23 November 2008 - 11:35 AM

QUOTE (lai @ Nov 16 2008, 10:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆแล้วผมก็รักมิลานครับ
แต่หลังมันอืดสุดๆ โดนกระชากนี่ปล่อยจอยเลย ตามไม่ทัน
ตอนนี้ต้องหันมาเล่นทีมอื่นแทนครับ

ส่วนตัวคิดว่าคงต้องปรับให้หลังไม่ต้องเติมเกมเลยครับ
เวลาเค้าได้บอลก็ปล่อยให้เค้าเลี้ยงเข้ามา ไม่ต้องไปตามแย่ง
ให้หลังเราก็ถอยไปรับที่แดนใกล้โกลรอตัดบอล จากจังหวะ
ส่ง หรือทำประตูดีกว่านะครับ

ผมก็ปรับหลังอยู่หน้าโกลนิดเดียวเองดันไม่ได้เลยครับ