`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

รวมรายชื่อคนเล่นResistance 2 ครับ

frieza's Photo frieza 28 Nov 2008

เศร้าใจ เมื่อคืนเข้า party แล้ว พอถึงหน้า staging (หน้าก่อนเข้ารบ) ค้างตลอดเลย 17f0f3b0.gif
คนอื่นเข้าไปยิงกันแล้ว ผมยังค้างอยู่หน้านั้นเลย e111de78.gif
เดี๋ยวจะไปซื้อ Repeater มาขยายสัญญาณ wireless
ถ้ายังมีปัญหาอีกจะไปเลิก TOT 4d6161fd.gif

DookDik's Photo DookDik 28 Nov 2008

QUOTE (frieza @ Nov 28 2008, 11:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เศร้าใจ เมื่อคืนเข้า party แล้ว พอถึงหน้า staging (หน้าก่อนเข้ารบ) ค้างตลอดเลย 17f0f3b0.gif
คนอื่นเข้าไปยิงกันแล้ว ผมยังค้างอยู่หน้านั้นเลย e111de78.gif
เดี๋ยวจะไปซื้อ Repeater มาขยายสัญญาณ wireless
ถ้ายังมีปัญหาอีกจะไปเลิก TOT 4d6161fd.gif

มีครั้งนึงผมเจอแบบนี้หงุดหงิดมาก กดปิดเกมเลย จังหวะที่จะกดYes มันเด้งเข้าเกมเฉยเลย yoyo_77.gif

Metropolis's Photo Metropolis 28 Nov 2008

ผมใช้ไวเลส

แต่ router วางจ่ออยู่กับ ps3 แค่ 2 เมตร

ลื่นปรี๊ดเลยครับ มีปัญหากับเรื่อง join party อย่างเดียว

เมื่อคืนเข้าไปดึกเกิน เลิกกันหมดแล้ว T T อดยิงเลย

ปล.คุณ กะติ๊บ นี่เซียนจริงๆ เปิดเกมมา ผมยังเดินมึนอยู่เลย แกซัดไป 5 ศพแล้ว

y2oh's Photo y2oh 28 Nov 2008

มะวานได้เล่นร่วมทีมกะ DGO หนุกหนานครับ
เน็ตไม่แล็ก ไม่มีหลุด แต่ตัวผมไม่มีฝีมือ yoyo_77.gif

zample's Photo zample 28 Nov 2008

เง้ออยากเล่นด้วยอะ แต่ช่วงนี้ติดงานต่างจังหวัดกว่าจะกลับก็วันอาทิด ยังไงรอผมไปยิงด้วยคนนะ

Rob G's Photo Rob G 28 Nov 2008

เวลามัน Staging นานๆมากๆ ลองกดออกจากปาร์ตี้ดูครับ ถ้าไม่ได้ต้องกดออกจากเกมเลยครับ มันมีบั๊ดอยู่ตอนนี้

~Dante~'s Photo ~Dante~ 29 Nov 2008

วันนี้สนุกดีนะครับเหอะๆ
สงสัยต้องต่อบูทูดคุยซะแล้ว

miniVEE's Photo miniVEE 29 Nov 2008

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่ครับ เพิ่งเล่นวันนี้วันแรก หนุกมากครับ yoyo_37.gif

ballayo's Photo ballayo 29 Nov 2008

เล่นด้วยคนครับผม

ballayohk ครับ add ด้วยนะ

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 29 Nov 2008

ตอนนี้สเถียรยังครับ???

Vince 123456's Photo Vince 123456 29 Nov 2008

Vince123456 แอดผมด้วยครับ เล่นประจำ

Devil Bear's Photo Devil Bear 29 Nov 2008

DevilBeaRZa เพิ่งได้แผ่นมาครับ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ

Metropolis's Photo Metropolis 30 Nov 2008

QUOTE (zample @ Nov 18 2008, 12:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมตั้งแคลนแล้วนะครับ ลอง DGO GROUP แล้วไม่ได้สงสัยชื่อสั้นไป DGO CLUB ก็ไม่ได้ คงสั้นไปเหมือนกัน

ตอนนี้ก็แล้วตั้งชื่อ Clan เป็น DGO THAILAND CLUB ท่านใดต้องการที่จะเข้าแคลนให้ทำตามนี้นะครับ

ที่หน้า MENU ให้เลือก COMMUNITY แล้วเลือก CLAN จากนั้นเลือก Search Clans จากนั้นใส่ตามนี้นะครับ

CLAN TAG DGO

REGION ASIA

CLAN TYPE COMPETITIVE

STATUS OPEN

จากนั้นเลือก SEARCH USING FILTERS

เท่านี้ครับ

^
^
^
เผื่อบางคนไม่ได้อ่าน ตอนนี้มี clan dgo นะครับ เวลาเล่นจะได้หากันง่ายๆ ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้มี 50 กว่าคนแล้ว

nastydog's Photo nastydog 30 Nov 2008

เข้าแคลนจะสะดวกต่อการชวนเล่นครับ บางคน friend list เต็มแอดไม่ได้

AYAGO's Photo AYAGO 01 Dec 2008

เวลาจะ ไปเล่นด้วยกัน กับ DGO ทำอย่างไรครับ

ผมอยู่ใน clan แล้ว แต่ไม่เคยไปเล่นด้วยกัน

ต้อง join party อย่างเดียวเหรอ ครับ

เพราะว่า ลองแล้ว มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

PSMAN's Photo PSMAN 01 Dec 2008

ถ้าให้คนใน party invite ไปจะดีกว่าครับ
ยังไงถ้าเจอคุณ AYAGO แล้วจะส่งบัตรเชิญไปหานะครับ ^~^

AYAGO's Photo AYAGO 01 Dec 2008

QUOTE (PSMAN @ Dec 1 2008, 03:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าให้คนใน party invite ไปจะดีกว่าครับ
ยังไงถ้าเจอคุณ AYAGO แล้วจะส่งบัตรเชิญไปหานะครับ ^~^

ขอบคุณมากครับ คุณ PSMAN yoyo_53.gif

~Dante~'s Photo ~Dante~ 02 Dec 2008

งงกับตอนใช้บลูทูดแหะ
กดปุ่มไหนคุยแล้วทำไมบลูทูดผมมันทำท่าว่าจะเปิดให้คุยตลอดเวลาเลยหว่า

plain's Photo plain 02 Dec 2008

add ด้วยครับ maRcEhDine

กำลังจะออกไปซื้อเดี๋ยวนี้แล้วครับ

PPS3's Photo PPS3 02 Dec 2008

PSN US : King_Of_BanditUS

พึ่งได้แผ่นมาวันนี้ครับ เดี๋ยวลองเล่นคนเดียวก่อนนะ เเล้วจะไปแจมด้วย