`

Jump to content

อยากให้อัพเดตครับ สำหรับคนใช้ทรู

• You cannot reply to this topic
24 replies to this topic

#1 notnid1521

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 11 November 2008 - 06:10 PM

ใครใช้ทรู ตกลงเล่นฟีฟ่า ออนไลน์ได้ยังครับ ผมยังไม่ได้เหมือนเดิม จะรอว่าเมื่อไหร่จะหายเป็นปกติ ไม่งั้น เสียตังย้ายไป PES แหงๆ yoyo_71.gif

#2 MechEngineer

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 November 2008 - 12:56 AM

ยังไม่ได้เหมือนกันครับ
ผมขอความช่วยเหลือจาก EA UK อยู่ ถ้าได้อะไรแล้วจะเอามาบอกนะครับ

#3 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 November 2008 - 01:03 AM

ว่าไปผมก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน
เน็ตเน่าครับ เพิ่งเปงวันนี้
โหลดอย่างอื่นได้ แต่ออน PSN มะได้ซะงั้น
เซงเลยมีแข่ง plaf off FIFA ด้วยจิ
ทำงัยดีหว่า พรุ่งนี้ตื่นมาจะลองเช็คดูแต่เช้าเลย

#4 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 12 November 2008 - 09:16 AM

ยังไม่ได้ครับ แต่ผมก็ยังประสาน กับ ea อยู่เหมือนกัน มีไรคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับ

#5 korn007

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 November 2008 - 06:56 PM

QUOTE (flukepom @ Nov 12 2008, 01:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าไปผมก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน
เน็ตเน่าครับ เพิ่งเปงวันนี้
โหลดอย่างอื่นได้ แต่ออน PSN มะได้ซะงั้น
เซงเลยมีแข่ง plaf off FIFA ด้วยจิ
ทำงัยดีหว่า พรุ่งนี้ตื่นมาจะลองเช็คดูแต่เช้าเลย

เป็นเหมือนกันเลย TOT หรือเปล่าครับ

#6 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 November 2008 - 06:59 PM

QUOTE (korn007 @ Nov 12 2008, 06:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นเหมือนกันเลย TOT หรือเปล่าครับ

ผมก็ TOT นะ คุณกร เมื่อวาน เล่น Fifa ได้ แต่ resis 2 ไม่ได้ ครับ

#7 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 12 November 2008 - 08:17 PM

เซ็งเป็ดอยากเล่นใจจะขาด เล่นที่ต้องสร้างUser ใหม่ที ไม่ไหวๆ

#8 onebun

• Interests:everything about game

Posted 12 November 2008 - 08:53 PM

ผมว่าน่าจะเป้นตัวของ EA มากกว่าครับ เท่าที่สังเกตุดูนะ ครับ ผมเล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง ช่วง ห้าโมงเย็น ถึง สี่ทุ่ม อ่ะ ครับ จะเข้าได้แล้วหลุดตลอด เลย
แต่เล่นดึกๆจะไม่ค่อย หลุดเท่าไหร่ ช่วงที่คนเล่น เยอะ มันจะดีดเราออกหรือเปล่าก็ไม่รู้อ่ะ ครับ

แค่เดาเอานะ ครับ

#9 notnid1521

Posted 12 November 2008 - 08:57 PM

ของผม ลองตั้งแต่ 1 ทุ่ม จนเที่ยงคืนเลยครับ ก็ยังหลุดตลอด

#10 MechEngineer

Posted 13 November 2008 - 11:40 AM

ผมลองไปเมื่อกี้ตอนประมาณสิบเอ็ดโมงเช้า เล่นไปเกมส์นึงไม่หลุดครับ ใช้ account เก่าด้วย
เดี๋ยวกลางคืนลองใหม่ คนอื่นช่วยลองแล้วบอกกันด้วยนะครับ

#11 MechEngineer

Posted 13 November 2008 - 02:18 PM

ตอนบ่ายเริ่มมีปัญหาอีกละ
ตอนนี้ผมยังไม่ได้คำตอบจาก EA ถ้าได้ยังไงแล้วจะรีบมาบอกนะครับ

#12 MechEngineer

Posted 14 November 2008 - 08:34 AM

หลังจากหายไปนานในที่สุดผมก็ได้คำตอบกลับมาตามนี้ครับ

Thank you for contacting Electronic Arts. Your issue has been escalated. I understand you are having difficulty staying connected with FIFA 09. Upon review of your trace results I have located your connection would be classified as poor. You may be able to get onto the servers, but your latency is over 300 ms. This will cause you to lose your connection to the other player. I regret to inform you this is not a problem with the EA servers, more a problem with your Internet connection. I would recommend contacting your ISP and provide them with the trace results and perhaps they can up your connection. I apologize for any inconvenience this may have caused. If you have any further questions please visit us at http://support.ea.com.

สรุปว่าเป็นที่ ISP ซึ่งในที่นี้ก็คือ True
ผมไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ว่านี่ตอบปัญหาตรงจุดรึเปล่านะครับ

#13 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2008 - 08:54 AM

QUOTE (MechEngineer @ Nov 14 2008, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หลังจากหายไปนานในที่สุดผมก็ได้คำตอบกลับมาตามนี้ครับ

Thank you for contacting Electronic Arts. Your issue has been escalated. I understand you are having difficulty staying connected with FIFA 09. Upon review of your trace results I have located your connection would be classified as poor. You may be able to get onto the servers, but your latency is over 300 ms. This will cause you to lose your connection to the other player. I regret to inform you this is not a problem with the EA servers, more a problem with your Internet connection. I would recommend contacting your ISP and provide them with the trace results and perhaps they can up your connection. I apologize for any inconvenience this may have caused. If you have any further questions please visit us at http://support.ea.com.

สรุปว่าเป็นที่ ISP ซึ่งในที่นี้ก็คือ True
ผมไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ว่านี่ตอบปัญหาตรงจุดรึเปล่านะครับ

ผมว่า เมล์ตอบกลับ ของ EA ของคุณ MechEngineer กับของผมที่ถามไป

ได้รับคำตอบกลับมา เป็น pattern เดียวกันเลย ไล่เรียงตามลำดับที่ คุณ MechEngineer ทยอยอัพเดทความคืบหน้า จนถึงเมล์ล่าสุด

ขนาดผม พยายามแจ้งบอกทาง EA ให้ เค้าช่วยติดต่อกับทาง TRUE แล้วนะ

แต่คาดว่า เค้าคงไม่สนใจ ประเทศโลกที่ 3 อย่างเราเป็นแน่แท้

สรุป ถ้าไปถาม TRUE มันคงบอกว่า ทางเราไม่ได้บล๊อกสัญญาณ สินะ yoyo_57.gif

#14 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 14 November 2008 - 10:25 AM

ตอนเกมออกใหม่ๆ ก็ไม่เห็นเป็น อยู่ดีๆก็เล่นไม่ได้ เซ็ง

#15 joejoetaro

Posted 14 November 2008 - 10:26 AM

ผมเล่นเมื่อคืนได้นะครับ เกมส์นึง มันส์มาก ครึ่งแรกทีมหงษ์ผมเล่นอย่างเทพเลย ยิงนำไป 1-0
พับสนามบุกแหลก พอมาครึ่งหลัง เกิดไรขึ้นไม่รู้พอโดนตีเสมอ 1-1 จากนั้นรั่วเลยครับ
สุดท้ายโดนไป 5-1 แพ้อย่างเจ็บช้ำ เพื่อนที่เล่นด้วยขอแอดเฟรนเลย และเมลล์มาบอกยูโชคไม่ดีเลยนะ
เลยได้เพื่อนเพิ่มมาอีก 1 จากนั้นต่อเข้าไม่ได้เลยครับ ต่อเข้าไปได้อีกทีนึง กำลังจะแข่งดันหลุดออกมา
ผมว่าเป็นที่เน็ตเราเน่า และมีคนเล่นเยอะมั้ยครับ ทำให้ต่อยาก
ไงเพื่อนๆคนไหนเล่นอยู่แอดมาได้นะครับ ผมรับแจกแต้มทั่วหล้า
ใครคิดจะขายเก็บๆไว้ก่อนนะครับ มาเอาแต้มฟรีจากผมก่อนค่อยขาย

ID JOEJOETARO_DGO ครับ

#16 notnid1521

Posted 14 November 2008 - 01:36 PM

ผมเล่นไม่ได้ครับ เข้าเกมใหม่ๆ Sign in EA ได้ พอเข้าไป หาเกม หรือหาคลับ มันก็โหลดพักนึงก็หลุด เซงเป็ด สงสัยหมดทางแก้แล้วละ เล่นออฟไลน์ก็ได้ เพราะั EA ไม่สนใจ ส่วนทรู คงไม่รู้เรื่อง PS3 หรอก

#17 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 November 2008 - 01:58 PM

ส่วนหนึ่งคงเป็นที่trueแน่ๆครับ แต่ยังสงสัยว่าทำไมเวลาสร้างaccountใหม่ เข้าได้เร็วเล่นลื่นไม่มีหลุด เล่นไป4-5เกมยังไม่มีหลุดซักครั้งแต่พอออกจากเกมแล้วconnect EA serverอีกครั้งอาการมันก็กลับมาเป็นแบบเดิม yoyo_71.gif

#18 joejoetaro

Posted 14 November 2008 - 02:02 PM

วันนี้ลองดูก็เล่นได้นะครับ แต่จะสลับกันเล่นได้มั่งไม่ได้มั่งครับ
คือเล่นได้แหล่ะครับ แต่ต่อยากนิดนึง สงสัยคนเล่นเยอะน่ะครับ

#19 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 November 2008 - 02:44 PM

ลองไปดูฝั่ง xbox ก็ไม่เห็นมีใครเป็นเลยนีน่า ทำไมถึงเป็นแต่ของ ps3 ละนี่

ผมก็อยากเล่นแต่ไม่มีเครื่องให้เล่นเลยย ทั้ง ps3 ละ xbox

#20 MechEngineer

Posted 14 November 2008 - 08:12 PM

QUOTE (notnid1521 @ Nov 14 2008, 01:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นไม่ได้ครับ เข้าเกมใหม่ๆ Sign in EA ได้ พอเข้าไป หาเกม หรือหาคลับ มันก็โหลดพักนึงก็หลุด เซงเป็ด สงสัยหมดทางแก้แล้วละ เล่นออฟไลน์ก็ได้ เพราะั EA ไม่สนใจ ส่วนทรู คงไม่รู้เรื่อง PS3 หรอก

อันนี้ขอบอกแทน EA ประเทศไทยนิดนึงว่าเค้ากำลังพยายามช่วยเหลืออยู่นะครับ
วันนี้ผมส่งผล trace route แล้วก็คำตอบที่ผมได้จากทาง EA UK ให้ EA ประเทศไทยไป
เค้ารับปากว่าจะติดต่อกับทาง True ให้นะครับ

ถ้าได้คำตอบยังไงเดี๋ยวผมจะเอามาบอกนะครับ