`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

@@@ มาแว๊ววว วิธีกัน โดน BAN ฟอ เมน @@@

TONBO's Photo TONBO 11 Nov 2008

น้องใหม่ต้องเข้าใจครับ (เดี๋ยวช่วยต้อนไก่เข้าเล้าครับ)

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 11 Nov 2008

เป็นกระทู้ตลกฝืดที่ลงทุนพิมพ์ยืดยาวจริงๆ

superbpom's Photo superbpom 11 Nov 2008

แสดงความเห็นก็โอเคนะครับ

แต่กลัวคนอ่านจะเข้าใจผิด ...

ใครเข้ามาอ่าน ก็อ่านกันดี ๆ ละกันนะครับ

ปล ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว ผมแนะนำวิธีกันแบนบ้างละกัน

ง่าย ๆ คือ ไม่ต้อง online ครับ อันนี้ชัว 1000000% ไม่มีทางโดนแบน

jerr's Photo jerr 11 Nov 2008

เอ่อ... สงสัยมีหลายคน คงจะไม่เข้าใจ คนหล่อ Post ซักเท่าไหร่

กลับไปอ่านอีกรอบนะ น้องๆ

ถ้าอ่านเข้าใจ

ก็จะเหมือน คุณ มติชนบอกนั่นแหล่ะ

ยังไงก็โดน

แต่ถ้าลองไม่ on ตอนนี้

อาจจะโดน หรือไม่โดน ก็ได้

ไม่ได้บอกว่า จะไม่โดน 100 % นี่

ก็แค่ให้ลองดู

ก็อาจจะเล่น 360 มาไม่นานหรอก

แต่สมองน้อยๆ ที่ไล่อ่านกระทู้เรื่อยๆ

ก็เห็นว่ามีคนไม่โดนเหมือนกัน (ถ้ามันไม่โม้ อ่ะ คิ๊ก คิ๊ก คิ๊ก)

อีกอย่างนะ ไม่ค่อยเข้าใจ ทำไมกระทู้คนหล่อ ชอบมีคนแจมกันเยอะ...

ปล.
1 ปีกตุ๊ด กระทู้เก่านายยังไม่ไปแก้ตุ๊ดเลยนะ ยังมาตุ๊ดต่ออีก เดี๋ยวตุ๋ยซะนี่ อ่ะคิ๊ก คิ๊ด ค๊ก

ขอบคุณ คุณ มติชนนะครับ

รู้สึกจะมีคุณอ่านละเอียดอยู่คนเดียว

ส่วนที่เหลือ ก็ขอบคุณที่อ่านละเอียดเหมือนกัน

แต่เข้าใจไม่เหมือนกัน

แต่ที่แน่ๆ ไม่ตุ๊ด ก๊ากกกกก

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 11 Nov 2008

QUOTE (9th TEARDROP @ Nov 11 2008, 12:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืม... เราควรหนีโทษประหาร(Ban Hammer)โดยการเชือดคอตัวเอง
(ถอดสายแลนซึ่งก็ไม่รอดอยู่ดี)งั้นอะสิ
ไม่อะ.. ผมขออยู่มองฟ้าอีกสักวัน(ออนต่อไป ถ้ามันยังไม่แบน)ก็ยังดี

QUOTE (matichon @ Nov 11 2008, 12:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ใช่ครับท่านน้ำตาเค้าหมายถึงให้หลบไปไม่ออนซักพัก พอเค้าเลิกแบนกันแล้วค่อยออกมาออนใหม่(แล้วจะไม่โดนแบนน่ะครับ)ครับ

เค้าไม่รู้ว่าว่าไมโครซอฟมันแบนไปแล้วต่อให้ท่านไม่ออนปีนึงมาออนใหม่ก็โดนอยู่ดีครั

ครับ... ทราบว่า จขกท อาจจะไม่ทราบนั่นแหละ
แต่อาจจะอุปมาอุปมัยงงไปหน่อย เอิ๊กๆ

lop023's Photo lop023 11 Nov 2008

ไม่เข้าใจวิธีการแบนของ ms แล้วยังไม่ฟังคนที่เคยเจอมาอีก
ไม่เคยเจอคนแบบนี้จริงๆ

matichon's Photo matichon 11 Nov 2008

อืม... เราควรหนีโทษประหาร(Ban Hammer)โดยการเชือดคอตัวเอง
(ถอดสายแลนซึ่งก็ไม่รอดอยู่ดี)งั้นอะสิ
ไม่อะ.. ผมขออยู่มองฟ้าอีกสักวัน(ออนต่อไป ถ้ามันยังไม่แบน)ก็ยังดี

ใจความลึกลับซับซ้อนมากเข้าใจแล้วครับ

jerr's Photo jerr 11 Nov 2008

ชักจะเริ่ม Hot แล้ว กระทู้เรา

ปลื้ม...

oakkies's Photo oakkies 11 Nov 2008

คือเข้าใจที่อธิบายในกระทู้ครับ ยอมรับมีประโยชน์ โดยเฉพาะน้องใหม่

แต่มันดูดักๆ ยังไงชอบกลอะ แต่ก้อขอบคุณครับ

teeyole's Photo teeyole 11 Nov 2008

ความคิดคุณเหมือนลุกชายผมเลยอะครับ yoyo_77.gif

Interstella555's Photo Interstella555 11 Nov 2008

ยังไม่โดนแบนก็ ออน ไปเถอะครับ
เพราะถ้าโดนแบนก็คือ ออน ไม่ได้ กับ การที่เราถอนสายแลน ออก ไม่ยอมออนมันก็คงไม่ต่างกัน
ปล.ฉะนั้น ถ้ายัง ออนได้ก็ออนไปรอมันแบนดีกว่า yoyo_16.gif

poonny's Photo poonny 11 Nov 2008

มันเก็บข้อมูลมาก่อนหน้านี้นานพอสมควรคับ

การถอดสายแลนไม่ได้ช่วยอะไรเลย จริงๆนะ

ปล.โดนมาแล้ว

Yangus's Photo Yangus 11 Nov 2008

แล้วมันต่้างกับการโดนแบนยังไงละเนี่ย เฮ้อ..

Devil Putixx V0.2 Beta's Photo Devil Putixx V0.2 Beta 11 Nov 2008

สาระคืออะไรอะ ............. จะบอกว่าถอดสาย Lan แล้วไม่แบนหรือ แล้วเกมส์ ที่คุณเล่นมาก่อนหน้านี้หล่ะ เคย โดนย้อนหลัง มั๊ยยย !!! ความรู้สึกนี้ อะ เคยรับรู้มั๊ย ค๊าบบบบบบบบบบบบ เครื่อง 90 นาโน 0713 ของผม มีแบนย้อนหลัง .......

donutza's Photo donutza 11 Nov 2008

โอ เฮีย jerr ท่าทางจะมีความหลังฝังใจกะปีก พอดู...
ตั้งแต่ซื้อเครื่องมายังไม่เคยเสียบสาย Lan แล้วป๋มมีสิทธ์จะโดนแจก ban for men มั้ยก๊าปปป...

the red's Photo the red 11 Nov 2008

ถือซะว่าให้ความกระจ่างกับคุณเจอร์ละกันนะ อย่าด่าซ้ำทับถมกันเลย

Eileen's Photo Eileen 11 Nov 2008

ปวดหัวคับ เล่นเกมให้สนุกเป็นพอ

ปล. พี่ jerr เขาก็มา ฮา + สาระ(มั้ง) แบบนี้อะแหละสร้างสีสัน

boXy's Photo boXy 11 Nov 2008

เขาแบนนี่ ไม่ใช่เป็นการมาร์คที่ฐานข้อมูลหลอกเหรอ ไม่เสียบ lan ก็โดนอยู่ดีหรือเปล่า เสียบ LAN ก็แค่รู้
มันไม่ได้มามาร์คหรือแก้ข้อมูลที่เครื่อง เพราะถ้าทำอย่างนั้นก็คงมีคนมาเคลียร์ได้

ryangolf's Photo ryangolf 11 Nov 2008

เหอ ๆ เมื่อกี้พิมพ์แล้วไม่ติดซะงั้น ไม่เป็นไรเอาใหม่

คุณ jerr ลองไปอ่านในหัวข้อเรื่อง Live Ban อะครับ มีคร๊บบ

คือไอ ms แบนนี่มันไม่ใช่เหมือนกดปุ่มว่าแบน ใครเล่น copy มาออนไลน์ปุ๊ป โดนแบนทันที เมื่อกดปุ่มปิดก็รอด ไม่ใช่อย่างงั้นนะครับ

เหมือนว่า MS เค้ามีข้อมูลอยู่แล้ว จากการที่เราออนไลน์แต่ละครั้งก็จะมีข้อมูลส่งไปที่ server ว่ามาจาก เครื่องไหนมี serial บอก เข้าไปที่ server เค้าก็เช็คได้ว่ามันมีการ copy หรือดัดแปลงอะไรรึป่าว แล้วตรงนี้หละครับ เมื่อเค้าอารมณ์ดีอยากแบน เค้าก็ เอา serial นั้น ๆ มาสุ่ม หาสักส่วนนึงมาโดนแบน (คิดว่าคงไม่โดนหมด) เหมือนเชือดลิงให้ไก่ดูประมาณนั้นหละ ซึ่งการถอดสาย lan ไม่ช่วยอะไรเลย เพราะ serial เราไปอยู่ใน list ที่แบนแล้ว เมื่อเราออนไลน์ปุ๊ป เครื่องเราก็ทำการส่ง serial ของเรากะข้อมูลเครื่องขึ้นไปใน sv เมื่อ sv เช็คเจอเราตรงกะ ฐานข้อมูล ก็ BAN จะถอดสายสักปีก็ไม่มีผล สู้เล่นไปจนกว่าจะแบนให้คุ้มเวลาที่สุดดีกว่าครับ

ปล. สำหรับผม live ถือเป็นของแถมของเครื่องครับ แบนไปเครื่องก็เล่นได้ปกติ ครับ อยากไลฟ์ก็หาซื้อใหม่ อย่าไปซีเรียสรักจะเล่น copy ต้องทำใจครับ ผมเล่นดะทุกเกม ที่หลุดที่ออกก่อน เล่นหมดอะครับ เพราะถ้ามันจะแบน ถอด HDD ออก ถอดสายทิ้ง เอาเครื่องโยนถังขยะ มันก็แบนอยู่ดีถ้ามี serial เครื่องเราไปตรงฐานข้อมูลทื่มันเคยเก็บไว้ก่อนหน้านู๊นนนนนนน....

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่อ้างอิงสถาบันไหน ไม่ต้องยึดถือเป็นแนวปฏิบัติ แค่บอกเฉย ๆ 555

barboon's Photo barboon 11 Nov 2008

ผมถอดสายแลนมา 2 เดือนกว่าแล้วครับเพราะ live หมด คาดว่าหลังวันที่ 19 นี้จะเติม live แบบ 1 เดือนดู

ถ้ารอดค่อยใช้แบบ 1 ปี