`

Jump to content

ขอเสียงคนยังเล่น Gaiden II อยู่ หน่อยจ้า

13 replies to this topic

#1 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 10 November 2008 - 12:39 AM

หลังจากจบ Master กับ อาวุธครบ จบครบ 1000 AP แล้ว

พึ่ง โหลด mission Mode มา แล้วเล่นปลด Master ไปได้ 10 ฉากแล้ว ครับ

ฉาก Genshin กับ Elizabet รุม นี่บัดซบมาก กว่าจะผ่าน แบบ Master ได้ แทบจะเขี้ยวงจอย อีกแล้ว

ส่วนไอ่ Mission ที่ลุยกับ บอสทุกตัว แทบบ้า Master นี่ไอ่ Zedonius นี่ มันบ้าไปแล้ว แค้นมากกว่าจะ ฆ่ามันได้ ตอนฆ่ามันได้รอบสุดท้ายก่อน จะ เคลีย Master ฉากนี้ โชคดีมาก

โฉบไปฟันมันตั้งแต่ทีแรก ร่วงแล้ว นั่งเจ็บ (คิดในใจ - ตากรูบ้างแล้วเมิงเอ้ย) เข้าไปใช้ Dragon Sword ใส่ท่าชุดอัดมันแบบ ไม่ต้อง ลุกขึ้นมาสู้ อีกเลย ม้วนเดียวจบแบบมันไม่ได้แอ้มผม แม้แต่ปลายเล็บ ฆ่า มันได้แหกปาก ลั่นบ้านเลย

สะใจว้อยยยยยยยย Elizabet กับ Genshin เลยกลายเป็น ง่าย ไป เลย ถึง จะ Master ก็เหอะ

เดี๋ยวไป เล่น ต่อ แล้ว จ้า.......รอ Gears 2 US Ver Limited ไปพลาง ๆ

PS. ทำไมมันไม่ออก limited ของ Gaiden บ้างฟระ เกม Exclusive ปั้นซะขนาด เฮ้อออ

#2 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 10 November 2008 - 01:51 AM

ปัญหาคือมันไม่มีอะไรเล่นแล้วนะซิ ไอ้ mission mode ผมไม่ซื้อนะรู้สึกไม่คุ้มค่ากับ 800 point หลายอาทิตย์ก่อนลองหยิบมาเล่นแข่ง speed challenge เล่นไป 3 ตามวิ่งกันให้เฟรมเรทตกถึงจะเล่นได้ด่านละ 7 นาทีกว่าแต่มันชอบรวมเวลาอื่นด้วย มีเศษๆ + มาด้วยไม่เป้นอย่างที่เราคิดเลย นั่งดูเวลารวมแล้วเหลือ 11 ด่าน มันแทบเป้นไปไม่ได้ที่จะจบภายในชั่วโมงครึ่ง ไม่รู้นะผมว่าไอ้ที่ 1 ของโลกมันโกงหรือเล่นทริคอะไรแน่ๆ 1.32 ชัวโมงเนี่ย อีกไม่กี่วันได้แผ่น GOW 2 แล้วคงเลิกเล่นไปเลย แต่ ng เอามาเล่นกี่ทีก้สนุก

PS. ทำไมมันไม่ออก limited ของ Gaiden บ้างฟระ เกม Exclusive ปั้นซะขนาด เฮ้อออ

คนสนใจมันน้อยครับ ภาคนี้ดูจากยอดขายถือว่ากระแสตกนะ MS เขาคงไม่อยากได้แล้วละซีรีย์นี้

Edited by zineryl, 29 December 2008 - 02:28 PM.

#3 e007

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 10 November 2008 - 12:13 PM

ผมไม่นึกเลยนะครับ ว่ายังมีคนเล่นเกมนี่อยู่ นึกว่ามีแต่ผม ซะอีก แต่ว่า ผมกะจะ update dashboard ใหม่ก่อน เพราะจะได้เล่นแบบ รวดเร็วไม่สะดุด อิๆ

#4 Tns Srjj

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 10 November 2008 - 03:00 PM

ยังเล่นอยู่จะไปมาสเตอร์ละ ไม่เกิน3เดือนน่าจะจบแต่ถ้ามีอารมณ์เล่นอาจไม่เกิน1เดือน

QUOTE (Nakamura Banks @ Nov 10 2008, 01:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>

มีลิมิตครับ เทคโมไม่เคยพลาด เพียงแต่ มันหาซื้อยาก ต้องไปซื้อที่ญี่ปุ่น อย่างเดียว บางอย่าง
ขนาด doax ยังมีลิมิตพิเศษเลย มีแถม บัตรโทรศัพท์ กับ บุคเลท แล้วก็ ไพ่ ถ้าลิมิตธรรมาดาจะแถมแค่ ไพ่
ไกเดน ก็มีนะที่ผมมีเก็บไว้เป็นลิมิต ไกเด็น2แถม บุคเลท ที่เห็นไม่มีลิมิตก็แค่ doa3 อย่างเดียวเองนอกนั้นมีลิมิตหมด

QUOTE (zineryl @ Nov 10 2008, 02:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คนสนใจมันน้อยครับ ภาคนี้ดูจากยอดขายถือว่ากระแสตกนะ MS เขาคงไม่อยากได้แล้วละซีรีย์นี้

ผมก็ว่างั้นมันเดิมๆเลย

#5 Tns Srjj

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 10 November 2008 - 03:52 PM

เพิ่ม ลืมภาค ไกเด็นแบล็ค นี่ไม่มีลิมิต

#6 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 10 November 2008 - 05:25 PM

จากนี้คงไม่มีเกมส์แบบนี้ให้เล่นอีกแล้วทำใจครับ TEAM NINJA ได้ตายไปแล้ว ทีมใหม่ มุมมองไม่เหมือนแว่นดำและ head หลัก ที่ลาออกหมดแล้ว และพวกเด้กใหม่พอเขาได้ตำแหน่งใหญ่โตเขาก้จะทำอะไรอย่างที่เขาชอบ เขาไม่ม่นั่งสนโปรเจ้คเก่าๆ ภาคต่ออีกแล้ว อ่านบทสัมภาษณ์เด็กใหม่แล้ว ผมแนะให้เขาเปลี่ยนชื่อทีมได้เลย

TEAM NINJA IS DEAD

Edited by zineryl, 18 March 2009 - 12:10 AM.

#7 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 November 2008 - 01:45 PM

ก็ยังเล่นอยู่บ้างนะ ของผมยังค้างอยู่ Master ด่าน 2 อยู่เลย Mission Mode ก็เล่นแค่ Clear Worrior ไปแค่นั้น ช่วงนี้เกมดีๆ เพียบ เล่นไม่ทัน แต่เกมนี้นี่ก็ไม่เหมือนใครเล่นกี่ทีก็เป็น action ที่มันอยู่ดี

#8 joejoetaro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 11 November 2008 - 03:08 PM

ผมก็เล่นอยู่นะครับ แม่ม...โหดได้ใจแทบโยนจอยทิ้งให้ได้เลย

#9 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 11 November 2008 - 11:50 PM

ผมว่าภาคนี้มันโหดซาดิสนะ แต่มันน่าเบื่อ ไม่รู้จะพูดยังไง
ที่พูดได้ก็เพราะเล่นจบแล้วเคลียร์แบบสุดๆ ถึงแก่นเกมนี้
ชอบระบบมันนะคับ แต่หลายจุดมันไม่รู้จะพูดยังไง มันยากสะใจ
แต่มันก็มีบางส่วนที่ไม่น่าจดจำ ระเบิดเงี้ย มากมายจนเกินเกมนินจา
ศัตรูบางตัวก็ไม่อยากจดจำอย่างพวกไซบอกเอเลี่ยนเงี้ย อะไรนักหนา
Berserker ภาค Black ยังขลังกว่ามากนะ ผมว่าภาค Black ยังขลังนะ
แต่ก็ชอบระบบของภาคนี้เหมือนกันฟันกันฉับฉับเงี้ย ชอบ กราฟิกสวยก็ชอบ
Mission บางอันก็ดีบางอันก็เกินงามผมว่าคุณเล่นก็น่าจะรู้อ่ะ
Test of Valor หลายอันก็ชอบ หลายอันก็ไม่ชอบ มันดูยัดเยียดมากเกินไป
นางเอกก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเล้ย ใจผมชอบนะ NG2 ภาคนี้
แต่ก็มีด้านนึงที่ไม่ชอบเหมือนกันอ่ะ แต่เด๋วคงเล่นต่อล่ะ วันก่อนไปร้าน nad
เขาก็ถามว่าเล่นเกมมั้ย ช่วงรอพอดี ก็เลยบอกไปเอา ng2 ฮ่าๆๆ

#10 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 November 2008 - 01:47 AM

QUOTE (Binoculars @ Nov 11 2008, 11:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าภาคนี้มันโหดซาดิสนะ แต่มันน่าเบื่อ ไม่รู้จะพูดยังไง
ที่พูดได้ก็เพราะเล่นจบแล้วเคลียร์แบบสุดๆ ถึงแก่นเกมนี้
ชอบระบบมันนะคับ แต่หลายจุดมันไม่รู้จะพูดยังไง มันยากสะใจ
แต่มันก็มีบางส่วนที่ไม่น่าจดจำ ระเบิดเงี้ย มากมายจนเกินเกมนินจา
ศัตรูบางตัวก็ไม่อยากจดจำอย่างพวกไซบอกเอเลี่ยนเงี้ย อะไรนักหนา
Berserker ภาค Black ยังขลังกว่ามากนะ ผมว่าภาค Black ยังขลังนะ
แต่ก็ชอบระบบของภาคนี้เหมือนกันฟันกันฉับฉับเงี้ย ชอบ กราฟิกสวยก็ชอบ
Mission บางอันก็ดีบางอันก็เกินงามผมว่าคุณเล่นก็น่าจะรู้อ่ะ
Test of Valor หลายอันก็ชอบ หลายอันก็ไม่ชอบ มันดูยัดเยียดมากเกินไป
นางเอกก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเล้ย ใจผมชอบนะ NG2 ภาคนี้
แต่ก็มีด้านนึงที่ไม่ชอบเหมือนกันอ่ะ แต่เด๋วคงเล่นต่อล่ะ วันก่อนไปร้าน nad
เขาก็ถามว่าเล่นเกมมั้ย ช่วงรอพอดี ก็เลยบอกไปเอา ng2 ฮ่าๆๆ

จากนั้นพี่นาไบนอคคิวล่า
ก็ออกธุดง
เพื่อเข้าสู่วิถีแห่งนินจาต่อไป

อาเมน

#11 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 November 2008 - 11:14 AM

yoyo_73.gif yoyo_73.gif yoyo_73.gif

#12 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 November 2008 - 10:12 PM

พึ่งเริ่มเล่นวันนี้ครับ แต่ยากแฮะ- -

#13 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 30 December 2008 - 04:26 PM

ยังเล่นอยู่เหมือนกันครับ แต่เน้นเล่นเรื่อยๆ เกมมันยาก...ตอนนี้ติดอยู่ที่บอสส์ฉากที่9 เล่นในวอร์ริเออร์นี่ขนมโคตรๆ แต่มาเจอในเมนเทอร์แล้วแทบกรี๊ด...

#14 NUVEAU

Я не окунут

Posted 03 January 2009 - 01:20 PM

แผ่นพังไปแล้วครับ แผ่นแท้ asian zone มันเป็นรอยขีดข่วน
กระจึ๋งเดียวไม่ถึงครึ่งเซ็นติเมตร แต่โหลดด่าน 3 ไม่ติด แก้ไข
ด้วยการ install แล้วก็ไม่สำเร็จบอกแผ่นสกปรก ฮ่วย!! แผ่นของ
แฟนผมน่ะ แฟนผมมันเล่นจบหมดทุกโหมดแล้ว ผมเล่นจบแต่แบบ
ง่าย อยากจะเอากลับมาเล่นอีก มันมีประกันแผ่นเกมหรือเปล่าหว่า
อยากเล่นโคตรๆ ถ้ามีประกัน จะได้เอาไปเคลม เพราะยังไม่ถึง1ปี