`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

เปิดลีค รอบสอง สำหรับคนที่ยังออนไลน์ ได้

visaisak's Photo visaisak 17 Dec 2008

QUOTE (flukepom @ Dec 16 2008, 11:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โดยกิจกรรมปีหน้า แชมป์ลีค กับ แชมป์ถ้วย จะมาเตะชิงชัยกันครับ

สงสัยอันนี้ผมคงได้ชิงกับตัวเองแน่ๆเลย yoyo_62.gif

ไปล่ะ เดี๋ยวโดนแตะ yoyo_23.gif

ขอให้ทุกคนมีความสุขในวันปีใหม่นี้นะครับ
ใครที่เน็ตแรง ก็ขอให้แรงต่อไป
ไปเที่ยวใหสนุกนะครับ
ส่วนผมไม่ได้ไปใหนครับ
อยู่เฝ้าห้องครับ (ไม่ได้ไปดีนัก เล่นเกมอย่างเดียวเลย)
เฮง เฮง กันทุกคนเลยนะครับ
เออ ! ส่วนใครที่มีตังเยอะๆ ก็นำมาแบ่งกันได้นะครับ yoyo_70.gif

สวัสดีปีใหม่นะครับ อีกตั้งสิบกว่าวัน แต่บอกใว้ก่อนครับ

โอ่ ขอรับพรที่ให้หมดเลยนะ และ ก็ ย้อนกลับไปหาท่านด้วย

ไม่ได้ไปไหนเหมือนกัน กด เกมกระจาย

lionel's Photo lionel 17 Dec 2008

QUOTE (kie_online @ Dec 16 2008, 11:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำหนดการณ์ คร่าวๆ สำหรับ ลีค 3

เริ่มลงทะเบียน+เลือกทีม 22/12/51 - 8/1/52 (ปีหน้า)

เริ่มเตะ 9/1/52

ระยะเวลาการเตะ (รอดูจำนวนสมาชิก)

จำนวนเกมบังคับแข่ง/สัปดาห์ จะปรับลดจาก 12 เกม เหลือ 10 เกม ครับ (เพราะอาจจะจัดบอลถ้วย เหลื่อมกันไป)

โดยกิจกรรมปีหน้า แชมป์ลีค กับ แชมป์ถ้วย จะมาเตะชิงชัยกันครับ

เหมือนบอลอังกฤษเลยครับ ถ้วยแชร์ yoyo_77.gif

kie_online's Photo kie_online 17 Dec 2008

QUOTE (lionel @ Dec 17 2008, 11:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนบอลอังกฤษเลยครับ ถ้วยแชร์ yoyo_77.gif

ไอเดีย เรื่อง แชมป์ลีค กับ แชมป์ถ้วย มาเตะกันนั้น คุณ เอก Q ZALE เป็นคนเสนอครับ yoyo_16.gif

virus4985's Photo virus4985 17 Dec 2008

เพลย์ออฟ นี่เตะนัดเดียวใช่ป่ะ

flukepom's Photo flukepom 17 Dec 2008

QUOTE (virus4985 @ Dec 17 2008, 04:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ช่ายแล้วครับ ชนะก็เข้ารอบ รอแตะชิงเลยครับ
สู้ๆนะ yoyo_53.gif

lionel's Photo lionel 17 Dec 2008

ลีคหน้าผมจอง แอสตัน วิลล่า
หรือจะเอา อาร์เซนอล ดี
ลียงลงเป็นยิง ก็แจ๋ว
อยากเล่นมันทั้ง 3 ทีม ทำไงดีครับ yoyo_71.gif

visaisak's Photo visaisak 17 Dec 2008

QUOTE (virus4985 @ Dec 17 2008, 04:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>

pm ไปหา ไม่เห็นตอบกลับมา
ว่างเล่นวันไหนก็บอกแล้วกัน นะครับ play off ยกเวัน เสาร์ อาทิตย์ถ้ามีบอล คงไม่ได้เล่น

kie_online's Photo kie_online 17 Dec 2008

QUOTE (lionel @ Dec 17 2008, 05:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลีคหน้าผมจอง แอสตัน วิลล่า
หรือจะเอา อาร์เซนอล ดี
ลียงลงเป็นยิง ก็แจ๋ว
อยากเล่นมันทั้ง 3 ทีม ทำไงดีครับ yoyo_71.gif

ทำ PSN 3 ไอดีครับ เล่นมัน 3 ทีมเลยครับ ถ้าเล่นไหวนะ yoyo_77.gif

แต่เวลาเจอกันเอง อาจจะต้องหาเพื่อนช่วยเล่นแทน

virus4985's Photo virus4985 17 Dec 2008

QUOTE (visaisak @ Dec 17 2008, 06:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
pm ไปหา ไม่เห็นตอบกลับมา
ว่างเล่นวันไหนก็บอกแล้วกัน นะครับ play off ยกเวัน เสาร์ อาทิตย์ถ้ามีบอล คงไม่ได้เล่น

ขอโทดครับลืมตอบ ไปกำลังดูวันอยู่ เอาเป็นว่าถ้าวันไหนคุณเอกนอนหลังตี2โทรมาเรียกได้เลยครับ 089-7293737-เอก-

ถ้าก่อนตี2เห็นผมออนก็ลองเรียกมาดูครับ

kie_online's Photo kie_online 18 Dec 2008

หากคืนวันอาทิตย์ แข่งกันไม่จบ

ผมจะทำการให้ คอม Simulation การแข่ง นะครับ คือ คนตั้งลีค จะมีคำสั่งพิเศษให้กด เลือก ให้คู่ playoff แข่งแบบออโต้ครับ

แล้วมันก็จะประเมินผลออกมา ครับ ได้ผลอย่างไร ขอให้ยอมรับด้วยนะครับ

แต่ถ้าให้ดี ก็ ควรเล่นกันเองนะ

lionel's Photo lionel 18 Dec 2008

QUOTE (kie_online @ Dec 18 2008, 12:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หากคืนวันอาทิตย์ แข่งกันไม่จบ

ผมจะทำการให้ คอม Simulation การแข่ง นะครับ คือ คนตั้งลีค จะมีคำสั่งพิเศษให้กด เลือก ให้คู่ playoff แข่งแบบออโต้ครับ

แล้วมันก็จะประเมินผลออกมา ครับ ได้ผลอย่างไร ขอให้ยอมรับด้วยนะครับ

แต่ถ้าให้ดี ก็ ควรเล่นกันเองนะ

รีบๆแข่งกันหน่อยครับ เล่นมาตั้งเยอะแล้ว
มาแข่งให้จบกันดีกว่าครับ อยากรู้ใครจะได้แชมป์ yoyo_67.gif

visaisak's Photo visaisak 18 Dec 2008

QUOTE (virus4985 @ Dec 17 2008, 08:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอโทดครับลืมตอบ ไปกำลังดูวันอยู่ เอาเป็นว่าถ้าวันไหนคุณเอกนอนหลังตี2โทรมาเรียกได้เลยครับ 089-7293737-เอก-

ถ้าก่อนตี2เห็นผมออนก็ลองเรียกมาดูครับ

รับทราบครับ ท่าน

kie_online's Photo kie_online 18 Dec 2008

ใครอ่าน อายชิลด์21 บ้าง .... มันมีคริสต์มาสโบวล์

เรามาจัด คริสต์มาสลีคกันไหม จัดกันเล็กๆสำหรับ คนที่หยุดว่างช่วงก่อนปีใหม่แล้วไม่ได้ไปไหน อยู่แต่บ้านเล่นแต่เกม yoyo_77.gif

เสนอแบบขำขำ

ปล. ห้ามเล่นข้ามปี เพราะปีใหม่ผมก็ไปเที่ยว ไม่อยู่ กทม. แล้วหลังปีใหม่ก็มีลีค 3

lionel's Photo lionel 18 Dec 2008

QUOTE (kie_online @ Dec 18 2008, 05:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครอ่าน อายชิลด์21 บ้าง .... มันมีคริสต์มาสโบวล์

เรามาจัด คริสต์มาสลีคกันไหม จัดกันเล็กๆสำหรับ คนที่หยุดว่างช่วงก่อนปีใหม่แล้วไม่ได้ไปไหน อยู่แต่บ้านเล่นแต่เกม yoyo_77.gif

เสนอแบบขำขำ

ปล. ห้ามเล่นข้ามปี เพราะปีใหม่ผมก็ไปเที่ยว ไม่อยู่ กทม. แล้วหลังปีใหม่ก็มีลีค 3

ได้ครับ ถ้าท่านประธานเสนอ

flukepom's Photo flukepom 19 Dec 2008

ได้เลยครับ ท่านกี้
แต่ว่า ผมยังไม่มีเน็ตเลย
เล่นกันให้สนุกนะครับ

league3 สมัครวันใหนบอกด้วยนะครับ

เออ ! FIFA เวลาแข่งกับคอม ทำมัยมันง่ายจังเลย ยิงทีนึงเป็นสิบลูก
ขนาดเล่น world class นะครับ

แต่พึ่งไปเจอ อีกอันนึง รู้สึกว่ามันจะยากกว่า ตรงที่เป็น tournament ตรงนั้นให้เราสร้างเองนะ
แล้วแข่งแบบ league มีทั้งหมด 20 ทีม แล้วให้เราเลือกทีมที่เก่งๆมาใส่ใน league ของเรา เน้นเอาแต่ทีมเก่งๆของแต่ละ league มาใส่เลยครับ
รับรองแต่ละ match มีคุณค่าครับ แต่ละลูกมีความหมาย เพราะว่ามันไม่มีให้เราอัพเดทพลังนักแตะ ไม่มีให้ซื้อนักแตะ ใครที่คิดว่าเก่ง ลองใช้ทีม
เล็กๆดูครับ แล้วอีก 19 ทีม เอาทีม top 4 ของแต่ละ league ดังมาเลยครับ รับรองสนุกครับ

ปล. เมื่อรัยจะได้เน็ตหว่า

visaisak's Photo visaisak 19 Dec 2008

QUOTE (flukepom @ Dec 19 2008, 12:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้เลยครับ ท่านกี้
แต่ว่า ผมยังไม่มีเน็ตเลย
เล่นกันให้สนุกนะครับ

league3 สมัครวันใหนบอกด้วยนะครับ

เออ ! FIFA เวลาแข่งกับคอม ทำมัยมันง่ายจังเลย ยิงทีนึงเป็นสิบลูก

แต่พึ่งไปเจอ อีกอันนึง รู้สึกว่ามันจะยากกว่า ตรงที่เป็น tournament ตรงนั้นให้เราสร้างเองนะ
แล้วแข่งแบบ league มีทั้งหมด 20 ทีม แล้วให้เราเลือกทีมที่เก่งๆมาใส่ใน league ของเรา เน้นเอาแต่ทีมเก่งๆของแต่ละ league มาใส่เลยครับ
รับรองแต่ละ match มีคุณค่าครับ แต่ละลูกมีความหมาย เพราะว่ามันไม่มีให้เราอัพเดทพลังนักแตะ ไม่มีให้ซื้อนักแตะ ใครที่คิดว่าเก่ง ลองใช้ทีม
เล็กๆดูครับ แล้วอีก 19 ทีม เอาทีม top 4 ของแต่ละ league ดังมาเลยครับ รับรองสนุกครับ

ปล. เมื่อรัยจะได้เน็ตหว่า

ช่วงไม่ได้ เน็ต เนี้ย ฝึกใหญ่เลยนะ 5555

ได้มาบอกด้วยนะ จะมาให้เชือด yoyo_29.gif

kie_online's Photo kie_online 19 Dec 2008

QUOTE (flukepom @ Dec 19 2008, 12:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>

งั้นแสดงว่าผม เก่งกว่าคอม น่ะสิ yoyo_77.gif

ว่าแต่ ผมยังเล่นแพ้คอมเลยอ่ะ yoyo_70.gif เลยหนีไปเล่น กะต่างชาติ แทน อย่างน้อยยังมีชนะ yoyo_81.gif

flukepom's Photo flukepom 19 Dec 2008

QUOTE (visaisak @ Dec 19 2008, 01:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วงไม่ได้ เน็ต เนี้ย ฝึกใหญ่เลยนะ 5555

ได้มาบอกด้วยนะ จะมาให้เชือด yoyo_29.gif

ฝึกใว้มาอัดตาเอกคนแรกเลย yoyo_77.gif

เออ ! คูณกี้ อ๋อ! ไม่มีรัยครับ เรียกเฉยๆครับ yoyo_73.gif

play off ไปถึงใหนแล้ว ใครจะได้ CHAMP เนี่ย
ไม่เหงมีข่าวคราวเลย
แข่งกันแล้ว ก็บอกสกอร์ให้ผมทราบหน่อยจิครับ
อยากรู้เหมือนกันนะ yoyo_37.gif

ให้ทายว่าผมจะได้ ON วันใหน
ใครทายถูกมีรางวัล นั่นก็คือ ลูกอมฮาร์ทบีท ครึ่งเม็ดนะครับ

ลงเล่นๆ โทษที รกบอร์ดรึป่าวเนี่ย

virus4985's Photo virus4985 19 Dec 2008

ผมออนอยู่คับคุณเอก ว่างเรียกมาได้เลยคับ