`

Jump to content

Gear 2 รวบรวมตำแหน่ง Collectibles ทั้ง 41 อันครับ

35 replies to this topic

#1 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 02 November 2008 - 08:03 PM

ภาคก่อนมี Cog Tag ภาคนี้เปลี่ยนเป็น Collectibles จะเป็นของจำพวก
หนังสือ กระดาษ ป้ายตามทาง ของประดับหล่นพื้น ตัวผมเองเล่นไป 2 รอบ Normal รอบนึง Insane อีกรอบนึง
ตอนนี้ก็ได้ครบจนได้ ส่วนที่เอามาโพสนี่
เอามาจาก www.xbox360achievements.org นะครับคุณ dethklok โพสเอาไว้ นับถือเรื่องความละเอียดจริง ๆ เลย บักนี่

Act 1 - TIP OF THE SPEAR (13 collectibles )
Chapter 1 - Welcome to Delta (2 collectibles)

1. อันนี้คิดว่าทุกคนน่าจะเจอหาไม่ยากเริ่มเกมมาวิ่งแป๊ปเดียวเจอเลย

2. อันนี้อยู่ Part หลังก่อนจะจบ Chapter วิ่งเข้าไปตรงช่องใต้ตึกในรูปนั่นล่ะครับ ของตกอยู่แถวโต๊ะสำนักงาน

Chapter 2 - Desperation (5 collectibles)

1.เริ่มมาทีโรงพยาบาล ไปตามทางสังเกตป้ายในรูปนั่นล่ะ เลี้ยวเข้าห้องด้านหน้าเลยของตกอยู่ที่พื้น

2.ทางผ่านอยู่แระหาไม่ยาก

3.หลังจากเราลุยสวนโรงพยาบาลแล้วขึ้นประตูอีกฝั่งนึงเดินไปเรื่อย ๆสังเกตประตูในรูปนั่นล่ะครับ

4.อยู่ตรง Hall ท้ายสุดของโรงพยาบาล ที่เราจะโผล่ออกมาตรงช้นบนก่อนอย่าเพิ่งลงไป เลี้ยวขวาแล้วเดินไปตามทางในรูปเลย

5.พ้น Hall มาโผล่ออกมาถนนใหญ่ที่กำลังยิงกันนัวเนีย ๆ ออกประตูมาเดินไปทางขวาก่อนครับ เลยเสาต้นแรกแล้วหันหลัง จะอยู่ตรงในรูปเลย

Chapter 3 - Rolling Thunder (2 collectibles)

1.อยู่บนรถเราเลยครับหันหลังไปก็เจอแล้ว หาไม่ยากแปะอยู่เห็น ๆ

2.Checkpoint 2 ตรงที่ต้องหยุดซ่อมรถ มองไปทางซ้าย ๆ จะเห็นซากรถอยู่ของตกอยู่แถวนั้นล่ะครับ

รูปเต็มครับ ใครก็ได้มาขั้นให้หน่อย เดี๋ยวมาต่อ yoyo_70.gif

Edited by Genexix, 06 November 2008 - 06:41 PM.

#2 minami-ke

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 November 2008 - 08:06 PM

เยี่ยมเลยคับผม นั่งเก็บคอลเลคชั่นซะตั้งนาน
พลาดไปเยอะเลยเรา yoyo_71.gif

#3 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 02 November 2008 - 08:09 PM

ขอบคุณครับ ขอทั้งหมดเลยนะครับ เดี๋ยวจะไล่เก็บให้หมด

#4 gap555gboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 November 2008 - 08:11 PM

เจองี้น่าจะหายากก่า CoG Tag เยอะนะเนี่ย

#5 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 02 November 2008 - 08:24 PM

1 rep จำกัดรูปครับ ก็โพสเป็น rep ต่อไปได้ลเยครับ

#6 Genexix

Posted 02 November 2008 - 08:46 PM

ทันใจจริง ๆ ต่อเลยนะครับ

Chapter 5 - Roadblocks (4 Collectibles)

1.เริ่มมาไปตามทางครับ เข้าบ้าน(Pub)ไปเจอบาร์น้ำกระโดดข้ามขึ้นไปชั้นบนของตกอยู่ที่พื้น

2.ตรงนี้จะอยู่ก่อนที่เราจะได้ไปยิงถล่มกับ Locust ที่ปั้มนะครับเป็นป้ายน่ะ(ใครจะคิดว่ามันเอาป้ายแบบนั้นไปได้ไม่น่าเชื่อ) ไปยืนให้เห็นปั้มแล้วหันหลังตามในรูปเลย

3.อยู่ในปั้มเข้าไปทางเข้าตามในรูปครับสังเกตไม่ยาก

4.อยู่ในถ้ำมืด Daylight น่ะครับ ขึ้นบันไดแรกแล้วไปตามในรูปน่ะ อธิบายยากไม่ค่อยมีจุดสังเกตเลย

Act 2 - Denizens (8 collectibles )

Chapter 2 - Indigenous Creatures (2 collectibles)

1.เริ่มตรงที่เราเจอหนอนตัวแรกเดินตรงไปสังเกตด้านซ้ายเจอโพรงครับใช้ ปืนLancer หั่นเข้าไปของตกอยู่บนพื้น

2.อันนี้ทางผ่านแน่นอนสังเกตประตูบานใหญ่ ๆ ครับแล้วไปตามรูปเลย

Chapter 3 - Disturbing Revelations (1 collectible)

1.หลังจากที่เราสอย Kantus 2 ตัวแรกก็ไปตามในรูปครับอันนี้สังเกตไม่ยาก

รูปเต็มอีกแระ เดี๋ยวดึก ๆ มาโพสต่อ

Edited by Genexix, 04 November 2008 - 05:07 PM.

#7 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 02 November 2008 - 09:03 PM

เห็นใจคนอัพรูปจริงๆ ขอบคุณครับ มาโพสขั้นให้จะได้โพสได้อิอิ

#8 Genexix

Posted 02 November 2008 - 09:48 PM

ต่อกันต่อเลย
Chapter 4 - Sinking Feeling (2 collectibles)

1.อธิบายก็ยากแฮะมันจะอยู่ตรงโซนที่ปลายเสาที่มันล้มไกล้ ๆ ซากรถครับ อันนี้เนียนกับพื้นทีเดียวสังเกตค่อนข้างยากน่ะครับ ดูในรูปเอานะ

2.หลังจาก Cutscene สไตร์ Rambo ของพี่มืดบ้าพลังสุดเทพ Cole ให้เดินสำรวจในพื้นที่นั้นครับ จะเจอศพ ของก็อยู่ที่ศพนั่นแหละ

Chapter 5 - Captivity (1 collectible)

1.หลังจากช่วยลุงแว่นผมทอง Braid แล้วก็ไปตามทาางในรูปครับสังเกตไม่ยาก

Chapter 6 - Intestinal Fortitude (2 collectibles)

1.อันนี้ตอนเริ่มเลยเดินไปเรื่อย ๆ ครับสังเกตด้านซ้ายมือไว้ของตกอยู่เห็น ๆ เลย

2.อันนี้อยู่ช่วงหินกลิ้งนะตอนเริ่มกลิ้งมาเลย อยู่ในที่ที่น่าจะเห็นแต่สังเกตยากคอด ๆ ดูรูปเอาครับ

Act 3 - Gathering Storm (6 collectibles )

Chapter 2 - Origins (3 collectibles)

1.เดินผ่านแน่นอนอยู่แล้วตรงนี้สังเกตประตูตามในรุปละกันครับ

2.อันนี้ก็ต้องเดินผ่านครับเข้าไปทางประตูในรูปจะมีประตูซ้อน อีกอันนึงถีบเข้าไปเลยของอยูที่พื้นเลย

3.หลังจากที่เราผ่านสวนที่มีลิงน้อยคอยเฝ้าอยู่น่ะครับ เข้าไปตามทางจนถึงสวิทช์ในรูปครับ เข้าไปตามทางจนสุดจะเจอเอง

รูปเต็มอีกแระครับ เดี๋ยวซักวันพรุ่งนี้มาโพสให้ต่อนะ yoyo_71.gif

Edited by Genexix, 02 November 2008 - 09:50 PM.

#9 เม่น

เม่นชิมาโร่

Posted 02 November 2008 - 09:55 PM

มาโพสคั่นให้อีกคนครับ

#10 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 02 November 2008 - 10:03 PM

แจ่มครับ yoyo_53.gif ผมขาดอีก10อัน แต่ก็จำไม่ได้ว่าเก็บอันไหนไปบ้าง yoyo_55.gif

#11 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 02 November 2008 - 10:20 PM

โอ้วแจ่มครับบบบบ เดี๋ยวจะลองไล่เก็บดู อุอุ

#12 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 03 November 2008 - 02:34 AM

แจ่มแมว yoyo_53.gif

#13 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 03 November 2008 - 04:34 AM

หึหึหึหึว่าแล้วว่าต้องมีออกมา อีกแปปคงมีเป็นคริปให้ดูง่ายขึ้นไปอีกแน่ๆเลย

ภาคนี้ทั้งกว้าง+ของแต่ละอันหน้าตาไม่เหมือนกันเลย ถ้าเก็บเองคงยากแน่ๆที่จะครบ

#14 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 03 November 2008 - 05:15 AM

ขอบคุณมากๆครับ yoyo_24.gif

#15 giggogs

Posted 03 November 2008 - 08:29 AM

คนทำก็ขยัน คนโพสท์ก็ขยัน นับถือ yoyo_83.gif ผมเก็บได้ครบส่วนนึงก็เพราะตาฝรั่งคนนี้แล่ะ แล้วก็มีพิยาพาไปอีก 4 อัน yoyo_92.gif

#16 Genexix

Posted 03 November 2008 - 10:03 AM

Yeah มาต่่อกันยามเช้า

Chapter 3 - Rude Awakening ( 2 collectibles)

1.หลังจากที่ออกจากตัวตึกมาที่เราต้องไปขึ้นรถไฟน่ะครับ ที่มีฝนคม ๆ ตกอยู่ออกมาถึงให้หันทางขวาจะเจอช่องให้วิ่งเข้าไปสังเกตไม่ยากครับ

2.ทางตรงนี้จะอยู่หลังจากที่เราหมุนวาล์วหลังคาให้บังหัวเพื่อไปต่อน่ะครับ พอเลยมาแล้วก็ไปตามทางในรุปเลย

Chapter 5 - Displacement ( 1 collectible)

1.ตรงนี้สังเกตไม่ยากทุกคนต้องเดินผ่านแน่นอนครับ พอมาถึงแล้วก็เดินตามรูปเลย

Act 4 - Hive (9 collectibles )

Chapter 1 priorities - ( 1 collectible)

1.แถว ๆ ที่มีคัตซีนที่เรากดคอมของ Locust เพื่อหาว่าเมียดอมอยู่แถวไหนน่ะครับ ตามรูปเลย

Chapter 2 Answers ( 1 collectible)

1.ทางผ่านอีกเช่นกันสังเกตรถขนกรงขังมนุษย์คันใหญ่ ๆ ของตกอยู่แถว ๆ นั้นล่ะครับ

Chapter 3 - Hornets' Nest ( 2 collectible)

1.อยู่ตอนเริ่ม ๆ Chapter น่ะครับ พื้นที่มันจะกว้าง ๆ หน่อยแต่สังเกตไม่ยากไปตามในรูปครับ

โอว รูปเต็ม รอคนมาขั้นก่อน อิอิ เดี๋ยวช่วงเย็น ๆ มาต่อให้นะครับ yoyo_73.gif

Edited by Genexix, 03 November 2008 - 10:05 AM.

#17 FD1

เซียนเกม

Posted 03 November 2008 - 07:56 PM

อยากเล่นนนนนนนนนนน

#18 Genexix

Posted 03 November 2008 - 08:41 PM

QUOTE (FD1 @ Nov 3 2008, 07:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเล่นนนนนนนนนนน

อ้าว มาไงเนี่ย พี่ท่านยังไม่ได้เล่นเข้ามาดูนี่ไม่ เสียอรรถรสแย่รึ เราเตือนคุณแล้วนะ

ตอนนี้ได้รูปมาครบทั้ง 41 อันแล้วครับ มาต่อกัน

2.อันนี้หาคอดจะยากอ่ะพี่น้อง มันจะอยู่แถว ๆ ที่ ดอมมันถามหา Beacon น่ะ (เพิ่มชีสด้วยมั้ยเนี่ย) เริ่มฉากมาต้องรีบวิ่งไปให้ทันประตูปิดด้วยนะ
พอลอดประตูไปได้สำรวจพื้นที่ทางขวามือของอยู่ตามรูปเลยครับ

ประตูบานนี้มันจะเลื่อนลงมาปิดต้องรีบวิ่งเข้าไป

No Turning Back ( 2 collectible)

1.อันนี้ก็ทางผ่านคิดว่าเห็นกันทุกคนแต่ใครจะคิดว่ามันเก็บไปได้อีกนั่นแหละ สำรวจแท่นกลางรูปที่ 2 เลยครับ

2.อันนี้ดูก็น่าจะรู้เนอะว่าเป็นตรงไหน ไปตามรูปเลยครับสังเกตไม่ยากแผ่นกระดาษที่ตกอยู่นั่นล่ะ

The Bedt-Laid Plans ( 2 collectible)

1. ทางจะไปลงลิฟท์ไปรัง Queen เลยทางเข้าลิฟท์มาหน่อย อยู่ตีนบันไดรูปสุดท้ายครับ สังเกตดี ๆ เนียนคอด ๆ เป็นแผ่นกระดาษสีน้ำตาลเข้ม ๆ

2.เริ่มตรงจุดที่มีกรงขัง Locust หมาน้อยไว้เยอะ ๆ น่ะครับที่เราต้องเลือกว่าจะขึ้นบนรึลงล่างเอาง่าย ๆ เลือกขึ้นบนวิ่งลงบันไดข้ามไปอีกฝั่งขึ้นบันไดวิ่งไปลงบันไดอีกรอบของอยู่ตีนบันไดเลย

รูปเต็มอีกล่ะ คาดว่าน่าจะอีกซัก 2 reply คงจะครบทั้ง 41 อันแล้วครับ ถ้ามีคนมาขั้นไม่แน่เดี๋ยวดึก ๆ มาลงให้อีกที

Edited by Genexix, 05 November 2008 - 05:25 PM.

#19 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 04 November 2008 - 12:08 AM

มาขั้นให้ครับ อิอิ ขอบคุณมากมายคร๊าบบบ

#20 Genexix

Posted 04 November 2008 - 02:15 AM

มาต่อให้ครับก่อนนอน เกือบครบละ

Royal Inquisition( 1 collectible)

1.ตรงนี้คือจุดที่โผล่ออกมาจากห้องคอมพิวเตอร์ เป็นพื้นที่โล่ง ๆ สังเกตง่ายครับแต่กว้างหน่อยหันซ้ายแล้วไปตามรูปเลย ลักษณะคล้ายหนังสือหนา ๆ น่ะครับ

Act 5 Aftermatch(5 collectibles )

Deaperate Stand ( 2 collectible )

1.บริเวณที่เราต้องสู้กับ Locust ที่ปีนขึ้นมาที่ลานจอดฮอฯ น่ะครับ ของอยู่ตรงระเบียงที่ 2 ไปตามรูปสังเกตไม่ยากอีกแระ วัตถุสีฟ้าตกอยู่ที่พื้นครับ

2.ทางผ่านแน่นอนแต่เลยทางไปต่อนิดหน่อยน่ะครับไปทางตาม ในรูปนั่นล่ะ มันคือ Cog tag นั่นล่ะ

Free Parking ( 1 collectible )

1.หลังจากลุยกับ Locust ที่ลานจอดรถพัง ๆ แล้วตรงทางออกจะมีทางซ้ายและขวาครับ หันไปทางขวา ของอยู่ตามรูปเลย

รูปเต็มละ Rep หน้าครบแน่นอน อิอิ yoyo_73.gif

Edited by Genexix, 05 November 2008 - 05:31 PM.