`

Jump to content

มีของกินมาฝากครับ

25 replies to this topic

#1 Charlotte

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 31 October 2008 - 09:36 PM

พอดีมีโอกาสได้ไปกินไดอิจิกับเพื่อน ก็เลยจัดแจงถ่ายรูปมาฝากครับผม yoyo_79.gif

ร้านนี้เป็นบุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่นนะครับ อยู่โรงแรงดิเอมเมอรัลด์ รัชดา ครับ เดินทางไปง่ายๆด้วย mrt ครับ ลงสถาทีห้วยขวางทางออกที่3 เดินผ่านเอมมานูเอลไปนิดหน่อยก็เจอ yoyo_37.gif

วันนี้กินตอนเที่ยงครับ 11.30 - 14.30 ไปถึง 11.35 โดยประมาณ ในร้านมีอยู่โต๊ะเดียว ของผมเป็นโต๊ะที่สอง เข้าไปถึงก็ซัดเลยครับ b048a2d2.gif

มาดูไลนอาหารกันก่อนครับ เริ่มด้วย ซูชิ กะ ซาชิมิ

ส่วนอันนี้เป็นไลน์หลักครับ

ต่อไปก็จัดการกะของกิน เริ่มด้วยจานแรก ทาโกะนุ่มๆน่ากิน

ต่อด้วย มากิ กับ ปลาดิบ

อะ อ้ามมมมม

ยำสาหร่ายมั๊ยครับ ?

อันนี้เป็น ของทอดๆ ย่างๆ นิดหน่อย เหมือนจะเป็น แซลม่อนพันเห็ดเข็มทอง กับ หมูสามชั้น

ชูมัย โอโคโนมิยากิ และก็ เต้าหู้ทอด น่ากินๆ

อันนี้เป็น กระเพาะปลาครับ ถ่ายมาดูไม่ค่อยเหมือนเท่าไหร่

zoom zoom กับ เต้าหู้ คร้าบบ

#2 Charlotte

Posted 31 October 2008 - 09:39 PM

พักดื่มชากันก่อนละกันครับ

ต่อด้วยไข่ตุ๋นเบาๆ

ของเดิมๆอีกเล็กน้อย แต่มีปลาไหลด้วยแฮะ

ซุปกาสักหน่อยครับ ของเค้าดีจิงๆนะ

เทปันรวมๆครับ ไปตักๆแล้วให้เค้าปิ้งย่างให้ อร่อยล่ะ

เทปันอีกมุมครับ หรืออีกจานหว่า

มิโซะซุปครับ ทำเองนะเนี่ย

พักอีกรอบด้วยน้ำส้ม ก่อนจะไปเจอของหวาน เกือบอิ่มแล้วอ่ะ

#3 Charlotte

Posted 31 October 2008 - 09:43 PM

ตู้ของหวานครับ

ดูสมรภูมิก่อนเคลียร์โต๊ะกินของหวาน

ไอศครีมครับ

กาแฟ ทานกับเค๊ก

เค๊กใบเตยเด้อ

บลูเบอรี่ชีสเค๊ก

คัสตาร์ด นุ่มๆ หวานเย็นชื่นจาย

เหมามาเกือบทั้งตู้ครับ อ่ะ เว่อไป

อิ่มหนำสำราญ เบิกบานใจ มาดูค่าเสียหายกัน หึหึ

สองคนโดนไปเท่านี้ครับ ถ้ามี American Express เค้าลด 15% แต่ผมบ่มีอ่ะ

ทานไปเยอะเหมือนกัน จิงๆมันเยอะกว่าที่ถ่ายมาสักเกือบครึ่งนึงได้ แต่แอบขี้เกียจถ่าย

นั่งทานจนเค้าปิดไฟไล่แหนะครับ แต่พอออกมาแล้วมาดูเวลา อ้าว มันเหลืออีก 5 นาที นี่หว่า แต่เค้าแบบว่า ปิดไฟ พนักงานออกมาเช็ดโต๊ะ ตะโกนคุยกันวุ่นวายอะไรก็ไม่รู้ ผมขอติตรงที่อย่างเดียวเลยครับ ถ้าเค้าไม่รีบไล่ลูกค้าผมให้คะแนนเกือบเต็มเลยทีเดียว

เพราะผมก็ไม่ใช่คนเรื่องมากอะไร อาหารผมว่าอร่อยหมดแหละ อันไหนไม่อร่อยคือมันสุดๆจิงๆ

อืมม ยังไงไว้แค่นี้ก่อนละกันครับ สวัสดีคร้าบบบ

ปล.จะโดนย้ายห้องมั๊ยหว่า

#4 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 31 October 2008 - 09:43 PM

หัวละเท่าไรครับ

#5 Charlotte

Posted 31 October 2008 - 09:45 PM

หัวละ 588 net ครับ

#6 Beastboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 31 October 2008 - 10:08 PM

ขอบคุณคับ ที่ถ่ายรูปมาให้ดู น่ากินมาก เด่วต้องชวน ครอบครัวไปกินครับ น่ากินมากๆ
ของเยอะดี ผมว่าก็ไม่ค่อยจะเเพงเท่าไหร่ ก็ถือว่าคุ้มครับ

#7 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 31 October 2008 - 10:12 PM

ได้ที่กิน พรุ้งนี้ ละ โรงแรม นี ใช่ รร เดียวกับ ทากุมิ ปะ

#8 InFiNy

Posted 31 October 2008 - 10:12 PM

ปลาแซลมอนชิ้นใหญ่จัง มีแบบชิ้นเล็กๆไหมครับ ชอบปลาแซลมอนมากๆ yoyo_53.gif

#9 Charlotte

Posted 31 October 2008 - 10:14 PM

ทาคุมิ อยู่ที่ sissotel le concort ครับ คนละที่ แต่เยื้องคนละฟากถนนกันครับ ราคาก็พอๆกัน

#10 nanva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 31 October 2008 - 10:18 PM

มากิ กับ ปลาดิบ น่ากินมากเลย yoyo_36.gif

#11 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 31 October 2008 - 11:29 PM

QUOTE (naknaknak @ Oct 31 2008, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ที่กิน พรุ้งนี้ ละ โรงแรม นี ใช่ รร เดียวกับ ทากุมิ ปะ

อันนี้น่าจะเป็น ไดอิจิ น่ะคับ ส่วนทาคุมิมัน สวืตโฮเท็ล คับ บ้านผมอยู่ใกล้ๆยังไม่เคยไปลองเลย

ไม่ว่างช่วงเวลาของทางร้านที่วางไว้เลย yoyo_71.gif

#12 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 01 November 2008 - 12:59 AM

เรามาดูตอนดึกพอดีเยยยยยยยยยย

#13 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 01 November 2008 - 08:37 AM

โอ้วมายั่วจริงๆ แต่ละอย่าน่ากินทั้งนั้นน้ำลายจะหก yoyo_29.gif

#14 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 01 November 2008 - 11:01 AM

เดี๋ยวต้องแวะไปลอง... yoyo_55.gif

#15 botaty

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 02 November 2008 - 01:38 AM

- -* โอย

#16 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 02 November 2008 - 03:59 PM

เห็นแล้วอยากกินจริงๆดูแล้วมันนาอร่อย

#17 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 04 November 2008 - 06:32 PM

เพื่อนจริงเหรอครับที่เห็นในรูปนะ อิอิ

#18 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 05 November 2008 - 05:37 AM

เลื่อนดูของกินเสร็จ เจอลายเซน จขกท เข้าไป -*- เลือดอาบ เวงกำ ว๊าก

#19 Balloon99

Posted 05 November 2008 - 11:19 AM

น่ากินดีครับ

#20 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 06 November 2008 - 04:21 PM

ไม่ได้ไปกิน 4-5 ปีแล้ว แต่ราคาก็เอาเรื่องเกมือนกันนะเนี่ย AMEX ลดตั้ง 15% yoyo_24.gif yoyo_37.gif