`

Jump to content

ดูกันดั้ม 00 S2 ตอนที่1-3 กันยัง

5 replies to this topic

#1 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 30 October 2008 - 11:41 AM

ผมสังเกตุเห็นตอนที่ 2 ตอนที่กำลังทดสอบหุ่น มีตัวละครลึกลับ ใส่แว่นนั่งหันหลังอยู่ตอนที่กำลังทดสอบ

สงสัยว่า ตัวละครนั้นต้องเป็นสปายแน่ๆเลย ในเพลงเปิดเรื่องก็ไม่มี

น่าสงสัยมากๆ

ภาคนี้มันส์มากเลยนะ ตัวละครมีการเติบโตจะภาคที่แล้วพอสมควร

#2 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 30 October 2008 - 09:59 PM

ไม่รู้แหะ ตั้งแต่ดูกันดั้มภาคเก่าๆตั้งแต่อามุโร่มานี่ ผมดูภาคใหม่ๆไม่ได้เลยแหะ มีอคติเลยอ่ะ ทั้งๆที่ภาคใหม่ภาคมันสวยกว่าด้วยซ้ำแต่เนื้อเรื่องภาคเก่าๆดีกว่าเยอะ แต่ยังหาวีกันดั้มดูไม่ได้เลยแหะ อยากดูจริงจังเลยนะนี่ ^^

#3 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 01 November 2008 - 04:34 PM

อ่าวตัวนั้นในซีซํ้น1มันก็มีไม่ใช่หรอครับ yoyo_71.gif

#4 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 05 November 2008 - 07:30 PM

แต่ผมว่า ภาคนี้ คารมณ์ โคสเกียส์ มาเต็มเลยครับ

แถมพลังก็เวอร์แสนเวอร์ หลุด กันดั้มไปแล้ว ว่านิวเคลียร์ของ freedom พลังงานเยอะแล้วนะ ไอนี้เตาพลังงานแสงอาทิตย์ มีมาทำเป็นโล่ด้วย ไหนจะ trans am ว่าแต่ ทรานซ์ แอม มันจะสู้ กับ FX จะเป็นไงหน๋อ

#5 kyojung_d

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 November 2008 - 04:47 PM

ภาคนี้สนุกตั้งแต่เริ่มต้นเลยครับ เป็นภาคที่หน้าติดตามอีกภาคหนึงเลย

#6 Atlantis

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 December 2008 - 10:01 AM

QUOTE (kyojung_d @ Nov 11 2008, 04:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาคนี้สนุกตั้งแต่เริ่มต้นเลยครับ เป็นภาคที่หน้าติดตามอีกภาคหนึงเลย

เห็นด้วยนะครับ จริงๆผมเป็นคนนึงที่ไม่ค่อยชอบ Gundam ซีรีย์ใหม่ๆซักเท่าไหร่

เพิ่งจะมาดูจริงๆจังก็ภาค Seed และ Seed Destiny
พอ Seed จบก็ตามต่อด้วย OO Season 1 มา OO นี้ชอบมากเลย มันส์ตั้งแต่แผ่นแรกยันแผ่นสุดท้ายเลย
ถึงเนื้อเรื่องจะไม่ Fantasy เท่า Seed
แต่ OO เน้นการเมือง สงคราม ความเศร้า ความสะเทือนอารมณ์อยู่พอสมควร (ดูแล้วนึกถึงหนังฮอลลีวู๊ด) ดนตรีประกอบก็เร้าใจดีเหลือเกิน

บอกตรงๆว่า Gundam OO สนุกทุกตอน ไม่มีแผ่นไหนที่ Gundam ไม่ได้ออกมาสู้ ฉากAction เยอะดีครับ (เยอะกว่า Seed มากมาย.....เยอะแต่มีคุณภาพนะ ไม่ใช่แบบ Freedom ออกมา 5 วินาที ยิงเครื่องผู้ร้ายไป 10 เครื่อง) และก็ไม่มี FlashBack บ่อยๆเหมือน Seed ด้วย

ตอนนี้รอดู Season 2 ด้วยความอยากเต็มที่.............. yoyo_24.gif

สู้ต่อไปนะ เซ็ตซึนะ เอฟ เซย์เอ