`

Jump to content

เราขออวดของสะสมเกี่ยวกับเกมของเรามั่งนะ^^

15 replies to this topic

#1 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 30 October 2008 - 02:44 AM

yoyo_55.gif เป็นของที่มีค่าของเราเกี่ยวกับเกมนะ เรารักทุกๆอย่างที่เกี่ยวกับเกม yoyo_55.gif

ขอเริ่มด้วย GAME GEAR ก่อนนะ เป็นเครื่องเล่นเกมแบบพกพาจากค่าย SEGA

อาจจะสงสัยว่า GAME GEAR มีขนาดใหญ่แค่ไหน เราจะเทียบกับ PSP ให้ดูนะ

ต่อมาเป็นเกมแผ่นแท้ของเครื่อง XBOX360 ทั้งหมดของเรากับของแฟนเราปนๆกัน เพราะว่า XBOX360 เราเล่นแต่แผ่นแท้ อิอิ

อีกอันที่เป็นของมีค่ามากๆของเราคือเกม HALO 2 LIMITED ASIA เป็นของที่เราไม่ได้ซื้อมา แต่เป็นรางวัลที่พี่ โอ๋เกม ใจดีให้เรามาเป็นรางวัลสมัยที่เราอยู่บอร์ด XCOLISEUM

ส่วน HALO 3 แผ่นแท้ที่เราพึ่งซื้อมาไม่นานนี้นะ

ต่อไปเป็นเกมแท้ของ PS3 นะ

ต่อไปเป็นเกมของ NINTENDO DS ตลับแท้

อันนี้เป็นเกมของ PSP UMD เกมแท้

สุดท้ายเป็นเกมของเครื่อง GAMECUBE เชื่อรึป่าวว่าเกมของ GAMECUBE เรามีแค่ 2 เกมเองคือเกม BIO1 REMAKE กับ RESIDENT EVIL 4 อิอิ

ถ้ามีอะไรเกี่ยวกับเกมอีกเราจะเอามาอัพเดทรึว่าโชว์ใหม่นะ

#2 BF2142

I Am Beyond!!

• Royal Executive Members

Posted 30 October 2008 - 03:51 AM

ดอ้วเห็นแล้วคิดถึงเกมเกีย ในสมัยนั้นถ้าไม่ติดที่เครื่องกับคลับแพงละก็

แหล่มมากๆ แหล่มกว่าเกมบอยอีกอิอิอิ แต่ก็ต้องพ่ายไปด้วยประการทั้งปวง yoyo_71.gif

ปล.สาวกแผ่นแท้จงเจริญครับ yoyo_57.gif yoyo_57.gif

#3 LDS Drive

A Means to an End

• High Royal Executive Members

Posted 30 October 2008 - 01:28 PM

มีแค่นี้อ่ะ yoyo_71.gif

โซน US หมดครับ

#4 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 October 2008 - 09:26 AM

ของสะสม .. เอาเกี่ยวกับเกมนี่ครับ เล็ก ๆ น้อย ๆ

ที่ให้ดูเนี่ยคือของสะสม ผมภูมิใจเป็นอย่างมากเลยงับ

^
^

อันนี้แผ่นเกมบลูเรย์ดิสก์ เพลย์สาม ทั้งหมดที่ผมเก็บไว้

^
^

และนี่ เทคเคนคอลเลคชั่น แน่นอนทุกอย่างในนี้ล้วนแต่แท้ ๆ ทั้งสิ้น จ่ายไปหนักแต่ก็คุ้มมาก ๆ ที่ได้มาครับ และจะมีการแจก ( ไรท์ให้ ) ด้วยนะครับ

^
^

ส่วนนี่เกมคอมครับ ผมสนับสนุนแต่ของแท้เท่านั้นแม้มันจะมีน้อยแต่ผมก็ภูมิใจ

^
^

ส่วนนี่จะเป็นหนังต่าง ๆ ที่ผมสะสมไว้แน่นอนมีทั้งแท้และก๊อปปี้ ถ้าเป็นหนังไทยจะเป็นของแท้ทั้งหมด ส่วนหนังดัง ๆ มีภาคต่อก็เป็นของแท้เช่นกัน

^
^

สุดท้ายก็แผ่นเกมเพลย์สองที่ผมเก็บไว้และแน่นอน .... เป็นก๊อปปี้ทั้งหมดครับ

จริง ๆ ก็มีแผ่นเกมเต้น ปืน อายทอย หุ่นยนต์ หนังสือการ์ตูน และอะไรต่อมิอะไรอีก แต่ .. เอาเท่านี้ก่อนก็แล้วกันนะงับ แค่นี้ก็ปลื้มแล้วล่ะ

Edited by tekkenman, 31 October 2008 - 09:32 AM.

#5 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 31 October 2008 - 12:26 PM

ดูจากการพิมพ์แล้วมีความสุขมากเลยนะครับ ยินดีด้วย yoyo_79.gif

#6 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 31 October 2008 - 07:30 PM

ของคุณLDS DRIVE คล้ายๆผมเลยแผ่นแท้xbox เพียบ แต่ของPS3 มีเกมMGS4 เกมเดียวเอง(ฮา) yoyo_77.gif แต่แผ่นหนังเพียบ yoyo_37.gif

#7 cdboy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 02 November 2008 - 01:36 PM

โอ้โหแต่ละคนสุดยอด

#8 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 05 November 2008 - 12:01 AM

สุดยอดอีกคนละ

#9 grasfersia

เซียนเกม

Posted 05 November 2008 - 11:52 AM

เยอะจิงๆ

#10 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 November 2008 - 09:29 PM

แจ่มมากครับ สาวกแผ่นแท้มีเยอะเหมือนกันนะเนี่ย ดีๆๆๆ

#11 mitsurugi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:katana

Posted 20 November 2008 - 02:35 PM

ต้องขอชม ว่าสุดยอด จริงๆ จขกท. แต่ ถ้าซักผ้าห่มคลุมเตียงซักนิด จะแหล่ม มากเลยครับท่าน. yoyo_77.gif

#12 cabinclear

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 02 December 2008 - 11:50 AM

ข้อเสียอีกข้อของเกมเกียร์คือ แบตหมดไวโคตร แถมใช้แบต6ก้อนอีก yoyo_71.gif

#13 wiboonxp

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 08 December 2008 - 07:10 AM

เกมส์เกียรื !!!!~ ไม่ได้เล่นนานแสนนานๆ แต่ในภาพแผ่นเยอะจิงๆ ครับ !!

#14 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 10 March 2009 - 05:09 PM

แหล่มๆกันทั้งนั้นเลย เมื่อไหร่จะมีบ้างเนี่ยของสะสม

ตอนนี้ยังสะสมแต่ตัง b048a2d2.gif

#15 ugrits

มนุษย์ปัญญาอ่อนแห่งชาติ

Posted 08 April 2009 - 07:41 AM

พระเจ้าช่วย แผ่นหนัง กี่ร้อยแผ่นวะนั่น

#16 pinocchioboy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 29 November 2009 - 04:55 PM

หนังเยอะมาก