`

Jump to content

เพิ่งไปสวรรค์มา เอารูปมาฝาก - Super Potato (Osaka)

73 replies to this topic

#1 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 29 October 2008 - 10:25 PM

ผมไปญี่ปุ่นก็เพื่ออยากจะไปร้านนี้แหละครับ หลังจากพลาดที่ Tokyo ไปแล้วเพราะร้านหายากมาก

คราวนี้ที่ Osaka ติดรถไฟใต้ดินเลย ไม่พลาดแน่นอน ขอบคุณคุณ lokmee999 ด้วยครับสำหรับลายแทง

ใครอยากรู้ราคาสามารถ Zoom รูปดูราคาได้เลยครับ ตอนนั้น Yen ขึ้นสุดๆ วันนั้นผมโดนไป 38 บาท/100 เยน

เสียดายที่มีเวลาดูแค่ 45 นาทีเอง บางตู้ต้องถ่ายรูปมาดูทีหลัง ไม่มีเวลาจริงๆ บางเกมส์อยากได้แต่หาไม่เจอ เจออีกทีอ้าว อยู่ในตู้นี้นี่หว่า

แต่ก็คุ้มมากๆครับ ชีวิตนี้ไม่เคยคิดว่าจะได้ไปก็ได้ไป สุดยอดจริงๆ ใครจะไปแนะนำให้ใช้ซัก 3 ชั่วโมงนะครับ ไม่อย่างนั้นเสียใจแน่ๆ

มาถึงแล้วครับเมกกะของคนรักเกมส์เก่า ความรู้สึกแรกเป็นอะไรที่สุดยอดมาก ไม่รอช้าขอลุยก่อนเลย

ชั้นล่างขายของมือหนึ่งและมือสองพวกรุ่นที่ยังไม่เก่ามากเช่น PS2 Xbox ไม่ค่อยน่าสนใจครับข้ามไปได้เลย ราคาก็ธรรมดา บ้านเราก็ยังพอหาได้ครับ

Drive HD-DVD Xbox360 ราคา 17XXX yen ราคาเกือบเท่าเครื่อง Xbox Arcade ตอนนี้กลายเป็นของหายากแล้ว ใครมีเก็บไว้นะครับ
มาเที่ยวนี้ผมได้มาตัวนึงแต่ไม่ได้ซื้อจากร้านนี้นะ แพงเกิน

Xbox มือสอง ไม่โดนเลยซักเกมส์ สังเกตุว่า Xbox นั้นแผ่นน้อยมากๆ ความนิยมน้อยจริงๆ สมัยนั้น

มาถึงแล้วครับเจ้าตัวนี้แหละ แทบจะเป็น Icon ของ Super Potato เลยครับ เห็นมีทุกสาขา

ไปชั้นสองเป้าหมายของเราเลยดีกว่า ก่อนขึ้นถ้าว่างๆก็เล่น ไอ้หยา กังฟูได้ครับ เกมส์นี้ตอนเด็กนี่ผมเล่นน๊อคไปหลายรอบ ยังไม่รู้จักชื่อเกมส์เลยนะ 5555

ก่อนขึ้นเอาราคา Xbox360 ของใหม่มาฝาก ชุด arcade หมดตามคาด
* ใครจะซื้อ รุ่นArcade แนะนำ Bic Camera ครับ เพราะลดภาษี(Duty Free)ได้ 5% แต่ของหมดเกือบทุกร้าน
ผมไปได้จาก Yodobashi มาแต่ลดภาษีไม่ได้

Edited by morigan, 30 October 2008 - 11:38 PM.

#2 morigan

Posted 29 October 2008 - 10:32 PM

ตรงทางขึ้นเขียนอะไรไว้ไม่รู้เต็มไปหมดเลย

ของในตู้เทพๆทั้งนั้น ผมเล่นของแพงไม่เป็นขอข้าม

อันนี้ตลับเปลือยของถูก แต่ผมไม่สะสม handheld ข้ามไปอีก

อันนี้ในตู้ราคา up มาหน่อย มีตลับนึง 100000 เยน บ้าไปแล้ว ใครรู้ว่าทำไมมันแพงบอกหน่อย มี Yoshi อยู่หน้าปกเกมส์อะไรหว่า

เกมส์หน้าตาแปลกๆนี่แพงเอาเรื่องเลยครับ

saturn ไม่เคยมี ไม่เคยเล่นเลย แต่ราคาก็แพงใช้ได้

ตู้นี้แหละชอบสุด Neo ของโปรด ถ่ายเก็บไว้เอาราคามาอ้างอิง เวลาจะซื้อเกมส์ไหน
ได้ Kof94 มาตลับนึงไม่แพง บางเกมส์นี่ขายถูกมากๆเช่น samurai1,2 1000 เยนเอง เสียดายกระเป๋าเต็มจริงๆได้มาตลับเดียว
ไม่ได้งั้นเอา Kof96 อีกอัน 5000 เยน

เกมส์ไรหว่า เหมือนของ capcom เลย

โอวเครื่องเปล่าเพียบ เสียดายอ่านญี่ปุ่นไม่ออก ไม่รู้ดีหรือเสีย

Edited by morigan, 30 October 2008 - 10:47 PM.

#3 morigan

Posted 29 October 2008 - 10:38 PM

5555 399 เยน ราวๆ 100 บาทเอง

จอย Neo ถูกมาก 2000 เยน

เอา 500 เยน เร่เข้ามาก เร่เข้ามา

ตรงนี้ของใหม่ซิงๆ ยังไม่แกะ ซื้อซะหน่อย ไม่ได้แพงมาก ค่าย Nintendo ซะด้วย

ติดป้ายว่า Recycle ซะเสียเลย แต่ดูราคาเนี่ย 20000 เยน

Famicom Mini

mario ตัวเล็กมาหน่อย ราคาไม่เล็ก

balloon fight เก่าสุด เหมือนเคยเล่นนะ

Edited by morigan, 30 October 2008 - 10:58 PM.

#4 morigan

Posted 29 October 2008 - 10:45 PM

อาหลั่ยถูกๆ

GB ตลับทอง เกิดมาก็เพิ่งเคยเห็น

อันนี้อึ้งครับ คงเป็น Gundum ที่แพงที่สุด ตลับเงินยังราคาขนาดนี้

N64 ล้วนๆ

เยอะขนาดนี้แค่พลิกเกมส์ดูก็หมดวันแล้วครับ

Edited by morigan, 30 October 2008 - 11:12 PM.

#5 sora

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 30 October 2008 - 05:28 AM

พวกตลับไหนแรร์มากๆ ก็โดนเหมาไปอยู่อีเบย์หมดแล้วเช่นกัน

........

อยากได้ เฟทัลเฟลม2 กับ ไฟนอลไฟท์ รีเวนจ์

#6 bankcodelove

Mr.Tottenham

• Interests:The Eye of Judgment (PS3)

Posted 30 October 2008 - 09:14 AM

อู๊ย....สุดยอด

ว่าแต่มันมีของ zone US บ้างป่าวครับ หรือ JP ล้วนๆ

#7 yoneoyoyo

Posted 30 October 2008 - 10:29 AM

พระเจ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มีแต่ของที่หายาก อยากได้ทั้งนั้นเลย แต่มันแพงเปล่าอ่ะ ไม่รู้ค่าเงิน

#8 zyberguy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 30 October 2008 - 02:42 PM

โอ้ สุดยอด ซักวันต้องไปเหยียบให้ได้

#9 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 30 October 2008 - 07:48 PM

เรื่องราคาก็เอาราคาจากป้าย คูณกับ .3583 ผลลัพธ์ที่ได้คือค่าเงิน บาท

แต่ว่ามันสุดยอดมาก ๆ เลยเนี่ย!!

#10 morigan

Posted 30 October 2008 - 09:12 PM

Wonder Swan ราคาพอๆกับเมืองไทยครับ

Ps1 นี่ไม่ค่อยนิยมเหมือนพวกตลับเลยครับ วางเป็นกล่องๆ

เกมส์กด อืมมมมม

ตอนจ่ายเงินครับ จ่ายบัตรได้ charge 3% เท่ห์ดี ดูเกมส์ข้างหลังเค้าดิ อยากไปเลือกให้จัง

พวกนี้เตรียมขาย ตอนผมไปซื้อนี่พนักงาน กำลังยัดลงถุงเลยครับ ได้ไปทำงานพวกนี้ซักอาทิตย์นึงคงมีความสุขน่าดู

แผ่น Disk แดงสภาพดี ราคาไม่เวอร์ดี

พี่แกมาถึงก็เล่นเลย โจมาไคมูระ เกมส์สุดหินที่ใครเล่นจบถือว่าเก๋าจริงๆ เกมส์นี้ยากกว่าเล่นเกมส์ภาษาอีก
ผมเคยมีตลับแท้เล่นเป็นเดือนไม่จบ ขายทิ้งประชดเลย

Edited by morigan, 30 October 2008 - 11:21 PM.

#11 morigan

Posted 30 October 2008 - 09:18 PM

Famulator น่าสนมากครับ เกือบซื้อมาแล้ว 3XXX เยน

เกมส์นี้300 เยน ไม่ได้ซื้อมานี่พลาดไหมเนี่ย package สวยดีอ่ะ

อีกมุมหนึ่งของร้าน มีเครื่องไว้ลองเพียบ

กลับก่อนครับ โดนโทรเรียกแล้วเซ็งเลย ขาลงมี Mario อีกตัว เลยถ่ายอีกรูป

Edited by morigan, 30 October 2008 - 11:28 PM.

#12 morigan

Posted 30 October 2008 - 09:26 PM

อันนี้อีกร้านครับห่างกัน 4 ห้องชื่อ Tentaiden อะไรประมาณนั้น ร้านนี้ถูกมาก ผมอ่านญี่ปุ่นไม่ออก พอซื้อเสร็จถึงรู้ว่ามันลดตรงหน้าปกเลย 10 - 20%

พอดีไม่มีเวลาไม่อย่างนั้นเหมาไปแล้ว ได้ NeoGeo CD มา 160 Yen. ราคาเท่า coke กระป๋องนึงเท่านั้นเองสุดยอด

Edited by morigan, 30 October 2008 - 09:30 PM.

#13 sora

Posted 30 October 2008 - 10:35 PM

คุณmorigan ต้องแอบปิ๊งคุณพี่ชายพนักงานขายแหงๆ ถึงได้ถ่ายรูปมา...

#14 morigan

Posted 30 October 2008 - 11:30 PM

QUOTE (sora @ Oct 30 2008, 10:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณmorigan ต้องแอบปิ๊งคุณพี่ชายพนักงานขายแหงๆ ถึงได้ถ่ายรูปมา...

ทำเป็นเล่นไป คนขายคนนี้หน้าตาดีกว่าพระเอกหนังอีกนะครับ

#15 sora

Posted 30 October 2008 - 11:55 PM

ถ้าให้ว่ากันตรงๆ

เกณฑ์เฉลี่ยด้านหน้าตาของคนญี่ปุ่นก็สูงกว่าคนไทย พอควร

(บอกว่าโดยเฉลี่ยทั้งประเทศนะ)

บางที่เดินไปตามถนน คนแจกทิชชูธรรมดา ยังหล่อได้อีก....

#16 sv_joe

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 30 October 2008 - 11:59 PM

แจ่มครับพี่

ขอบคุณครับ

#17 kong_mugen

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 31 October 2008 - 12:24 AM

อยากไปบ้างจังแต่ไม่มีโอกาสไปเลย

#18 benza15

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 31 October 2008 - 12:38 AM

อยากไปบ้าง

#19 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 October 2008 - 07:45 AM

สุดยอดครับ คุณ morigan ขอบคุณมากๆอ่ะ

อยากไปมั่งจังค้าบ

#20 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 31 October 2008 - 08:12 AM

คุณ Morigan ครับ ผมอยากได้ภาพของตู้นี้เเบบหลายๆมุมเพิ่มหน่อยมีไหมครับ เพราะตู้นี้น่าจะเก็บเกมส์เเพงเเละหายากน่ะครับผม

ปล. เกมส์สีทองเป็นตลับเเฟมิคอม ไมค์ ไทสัน ครับ