`

Jump to content

Become a Legend เพื่อน ๆ Training กันยังไงครับ

14 replies to this topic

#1 Jaxx5788

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 28 October 2008 - 07:16 PM

ช่วงปีแรก + และปีที่2 ค่า Stamina เพิ่มกระฉูดเลยงับ เพื่อน ๆ ที่เล่นกดเทรนนิ่งกันแบบไหนครับ

หรือว่ากดทุกอย่าง 2 ตลอด ส่วนผมก็ขยับ สับเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ

ฤดูกาลที่ 2 พา นิว เป็นแชมป์ yoyo_24.gif + เป็นดาวซัลโวทีม และติดทีมชาติอังกฤษชุดใหญ่แล้วครับ (ยังเป็นสำรองอยู่)

#2 Admin-09

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 28 October 2008 - 11:00 PM

ผมเน้นอัพค่า Body Balance อย่างเดียวเลย เลยกำหนดให้อัพค่า Balance เต็ม 6 ช่องตลอด รวมถึงเน้นค่า Dribbing ก็เลยให้อัพ Dribbing อีก 6 ช่องเต็ม ส่วนค่าอื่น ไม่อัพเลยครับ ไม่สนใจมันเลย กะว่า พอได้ค่า Body Balance กับ Dribbing พอใจแล้ว ค่อยไปอัพค่าอื่นต่อไป

ผมเล่นแบบยากสุด Top Player รู้สึกว่า ยังทำประตูได้น้อยอยู่ อันดับของทีมก็ 10 หน่อย ๆ ตลอดเลย เล่นจบไป 2 ฤดูกาลแล้วเช่นกัน

ไม่ทราบเล่นระดับความยากเท่าไรกันครับ ถ้าเล่นยากสุดแล้วเป็นดาวซัลโวเนี่ย เก่งมากเลย

#3 Jaxx5788

Posted 28 October 2008 - 11:22 PM

QUOTE (Admin-09 @ Oct 28 2008, 11:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ทราบเล่นระดับความยากเท่าไรกันครับ ถ้าเล่นยากสุดแล้วเป็นดาวซัลโวเนี่ย เก่งมากเลย

เล่นแบบ Regular ครับ แค่นี้ก็แทบจะเอาตัวไม่รอดเลยครับ แต่ตอนนี้เริ่มจะยิงเข้ากรอบ + มีพลังบ้างแล้ว

เดี๋ยวผมจะลองไปอัพ Stat ตามที่บอกดูบ้างนะครับ

ป.ล. เมื่อไหร่แมนยูมันจะมาดึงตัวไปซักที yoyo_29.gif

#4 Admin-09

Posted 29 October 2008 - 08:25 AM

อ้อ ที่แท้เล่นระดับปานกลางแบบ Regular นี่เอง ส่วนผมเล่นแบบยากสุด Top Player รู้สึกยิงยากมากครับ แถมค่าพลังก็น้อยอีกต่างหาก

#5 Jaxx5788

Posted 29 October 2008 - 10:31 AM

ผมลองกดเทรนแบบของคุณ Admin09 ดูแล้วนะครับ รู้สึกว่าจะไม่ค่อยไหวฮะ แซะนิดเดียวนี่ปลิว ยิงก็เบายิ่งกว่าส่งคืนอีก

ผมได้ข้อสรุปตัวเองแล้วล่ะงับว่า ให้ทุกอย่างเป็น 1 แล้วเอาค่าที่เหลือไปใส่ช่องต่าง ๆ สลับกันช่องละสัปดาห์

วนไปเรื่อย ๆ รู้สึกว่าตัวเราจะสมดุลมากขึ้นงับ และที่สำคัญค่าพลังขึ้นอย่างต่อเนื่อง เพราะถ้าอัพค่าใด เพียว ๆ

รู้สึกว่าพอผ่านไปสักพัก ค่าพลังจะไม่ค่อยขยับ ตอนนี้ติดอังกฤษชุดใหญ่ไปแล้วงับ 5 นัด 6 ประตู yoyo_37.gif

ป.ล. ถ้าแฮค เทรนนิ่งโหมดเป็นซัก 18 หรือ 24 ได้จะแจ่มมากเพราะรู้สึกว่า 12ช่องน้อยเหลือเกิน yoyo_37.gif

#6 fcaon

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 October 2008 - 10:22 AM

ผมเล่น regular จบไป 2 ฤดูกาลแล้ว ติดทีมชาติไทย 1 นัด ตอนกลางฤดูกาลที่ 3 เล่นเป็น SMF อยู่
เล่นให้ โบตันได้อันดับ 8 ฤดูกาลที่ 2
สร้างตัวแบบ ตัวเตี้ยสุดๆ และก็ผอมสุดๆ ..... โหม่งสู้ใครไม่ได้เลย

ตอนนี้เล่นตัวใหม่ เป็น WF บ้าง regular เหมือนเดิม และก็ใช้ความสูงกับน้ำหนักเท่ากับผมจริงๆ แต่รู้สึกค่าพลังตอนเริ่มต้นน้อยกว่าตัวแรกแฮะ
เล่นให้ sunderland เพิ่งได้ลงทีมชุดใหญ่มา 10 นัดแล้ว กำลังไต่เต้าจากท้ายตาราง
ยิง 4 จ่าย 6 รอลุ้นไปติดทีมชาติไทยอีกครั้ง

#7 Jaxx5788

Posted 30 October 2008 - 11:55 AM

yoyo_77.gif ของผมสร้างสูง 184 ครับ( แอบเกินไป 10 cm เองทำไงได้เรามัน เอเชียนี่หว่า)

โหม่งได้เรื่ย ๆ เลยครับถ้าไม่โดนกระแทกด้านหลังซะก่อน( ปลิวง่ายมาก )

ตอนนี้ติดตัวจริงทีมชาติอังกฤษชุดใหญ่ไปแล้วงับ ลง 10 ยิง 9 จ่าย 2

แต่ทำไม๊ ทำไมทีมใหญ่ ๆ ไม่มาดึงตัวไปซะทีเปิดตลาดรอบแรกก็มี โบลตั๋น กะปอดชะมัด 2 ทีม ที่น่าสนใจ

เลยตัดใจอยู่นิวอีกปี yoyo_89.gif

#8 Admin-09

Posted 30 October 2008 - 12:46 PM

ไม่ลองเล่นแบบยากสุด Top Player ดูอะครับ ผมว่ามันกว่านะ ยากด้วย ยิงได้แต่ละลูกเนี่ย ดีใจสุด ๆ เลย ท้าทายอีกต่างหาก แถมยังยาก เหมือนกับเราเล่นกับเพื่อนเราด้วยนะ

ผมสร้างเหมือนตัวผมครับ เลือกหน้าตา ทรงผม รูปร่าง (สูง 180 ก็เลยพอจะสู้กับพวกฝรั่งได้บ้าง)

ตอนนี้เล่นฤดูกาลที่ 3 อยู่ เฉพาะฤดูกาลนี้ยิงไปแล้ว 5 ลูกครับ ยิงได้แต่ละลูก ดีใจแทบตาย

ตอนนี้ค่า Body Balance ของผมได้เกิน 80 แล้วครับ โดนเบียดเลยไม่ค่อยล้มเหมือนช่วงแรก

มีไรก็เล่าความคืบหน้าได้ตลอดครับ ผมมาอ่านเรื่อย ๆ

#9 vibha

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 October 2008 - 04:50 PM

ผมเล่นแบบ Top Player นี่ก็ฤดูกาลที่สองแล้ว เล่นตำแหน่งกองกลาง ...
น้ำหนักแลส่วนสูงเท่าตัวผมเลย 177, 70 ซึ่งก็สูสีกับฝรั่งนิดหน่อย...
เบียดไม่ค่อยล้มแล้วตอนนี้ แต่ยังเป็นตัวสำรอง สลับตัวจริงอยู่
ส่วนทีมก็ย้ายไปเรื่อย ๆ แต่ตอนนี้คิดว่าจะปักหลักอยู่กับ Hull ให้ได้ซักโทรฟี่ก่อนค่อยย้าย
ตั้งแต่เล่นมาพึ่งยิงในพรีเมียร์ไป 2 จ่ายให้เพื่อนทำประตู ไม่เกิน 5 ครั้งมั้ง... 4519626a.gif
แบบว่าย้ายทีมบ่อย ก็เลยต้องไปซ้อมใหม่กับทีม B เรื่อย ๆ ....
สองฤดูกาลเล่นมา 4 สโมสรแระ 5c745924.gif
ผมว่าเล่นไปอีกซักสามสี่ฤดูกาล ฝีมือน่าจะดีขึ้นกว่านี้มากนะ.... เอาไว้จะมาอับเดตใหม่ละกัน

#10 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 30 October 2008 - 05:14 PM

ผมเล่น Top Player อยู่ ฤดูกาลแรกช่วงท้ายแล้ว กดไป 10 กว่าประตู ผมเลือก อัพยิงไว้ได้ บอลยิงอย่างเดียว อย่าคิดมาก

#11 GreeGree

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 30 October 2008 - 11:06 PM

ผมเล่น Top Player เหมือนกันครับ

ค่าพลังอ่อนด๋อยมากเลย

ผมลด Speed กับ stamina ลงเหลือ 1 ครับ

แล้วไปโปะ Dribble กับ kicking

#12 Oathodox

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 08 November 2008 - 09:47 AM

Top Player เหมือนกัน ยากจัง

ผมตัวเล็กมาก กดปรับรูปร่างเป็น -7 ด้วย พลังดำบ่อย ไม่ค่อยฟิต โดนแซะล้มง่าย

อัพอะไรดีคับแบบนี้

yoyo_26.gif yoyo_14.gif yoyo_63.gif

ปล ลืมบอกว่าเป็นวิงแบคคับ

#13 GreeGree

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 08 November 2008 - 01:39 PM

ผมแนะนำให้ Balance 3 Dribbling 3 Kicking 3 นอกนั้น 1 หมดครับ

ค่อยๆเล่นไป นะ ผมก็เล่นตัวเดิมอยู่นั่นแหละ AMF ตัวเดิมเลย

ฤดูกาลที่ 3 ถึงจะพอรุ่งครับ อยู่ EVERTON ฟลุ๊คได้ 3 แชมป์ซะงั้น

พอดีว่าในทีมมันซื้อ KAKA' อย่างที่บอก ไอ่ตัวนี้พริ้วมากครับ

เข้าขากันจริงๆ ตอนนี้มาฤดูกาล 4 เล่นได้ 6 นัด ยิง 8 จ่าย 3 ครับ

ฉะนั้นเมื่อคุณฉลาดกว่าคอม ยังไงๆ แม้ความสามารถจะห่วยแค่ไหนก็บ่อยั้น

แนะนำว่าอย่าใช้สปีดลากบอลครับ ใช้สปีดเข้าหาบอลแทน เล่นบอลไม่ต้องจังหวะเยอะครับ

รับรองแหล่ม และสนุกขึ้นมาก

#14 Skiver

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2008 - 11:38 AM

เล่น Top player ครับ

อัด Speed ก่อนเลย 6 แล้ว stamina 2 drib 2 balance 0 power 0 kicking 2

เน้นวิ่งก่อนเลย เล่นกองหน้าครับ ฤดูสองแล้ว stamina 85 วิ่ง 80 (ฤดูที่แล้วดันกด stamina ไปซะ 5 ) ตอนนี้กำลังตามเก็บ Power kicking dribbling อยู่

ย้ายทีมมาเริ่มเยอะล่ะ Everton, Spur, Bolton

Edited by Skiver, 09 November 2008 - 11:39 AM.

#15 เอ๋...

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2008 - 06:27 PM

มันปรับค่า Train ตรงไหนครับ ข้อทีละขั้น
แบบว่าเล่นมานาน แต่พลังขึ้นแค่ตอนลงแข่ง yoyo_71.gif