`
←  Gears Of War 3
Logo
»

เครื่องเปลี่ยนไดร์เล่นออนไลน์โดนจะโดนแบนมั้ย

gap555gboy's Photo gap555gboy 24 Oct 2008

พอดีจะซื้อเครื่องแล้วแต่คิดอยู่ว่าจะเอาไงดี เพราะถ้าเล่นแท้กับเครื่องแปลงที่เปลี่ยนไดร์ฟมา แล้วออนไลน์จะมีโอกาสโดนแบนมากกว่ามั้ย
ถ้าเทียบกับเครื่องแปลงปกติที่พี่ๆเล่นกันอยู่อะ คับ (ป.ล. ตอนออนไลน์เล่นแท้นะครับ) yoyo_37.gif

THx ค้าบ

xboxjang's Photo xboxjang 24 Oct 2008

โดนครับ เพราะไดฟ์ที่เขาเอามาเปลี่ยนก็ต้องแปลงก่อนถึงจะเล่นก๊อปได้ครับ

gap555gboy's Photo gap555gboy 24 Oct 2008

QUOTE (xboxjang @ Oct 24 2008, 06:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โดนครับ เพราะไดฟ์ที่เขาเอามาเปลี่ยนก็ต้องแปลงก่อนถึงจะเล่นก๊อปได้ครับ

รู้อยู่แล้วครับ ว่าโดนแต่อยากรู้ว่าโอกาสที่โดนจะมากกว่าเครื่องที่ไม่ได้เปลี่ยนไดร์ฟแต่แปลงเครื่อ
งด้วย หรือ พูดง่ายๆคือเครื่องที่แปลงแต่ไม่ได้เปลี่ยนไดร์ฟป่าวคับ เพราะเครื่อวงใหม่ช่วงนี้เปน
lite-on หมดเลย แต่มานก้อไม่น่าเกี่ยวกานนะ เหอไ

xboxjang's Photo xboxjang 24 Oct 2008

ครับใช้ไม่งั้นช่วงนี้ใครแปลงแบบเปลี่ยนไดฟ์ก็ไม่โดนสิครับฮิฮิ

QUOTE (xboxjang @ Oct 24 2008, 07:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับใช้ไม่งั้นช่วงนี้ใครแปลงแบบเปลี่ยนไดฟ์ก็ไม่โดนสิครับฮิฮิ

ไม่โดนไม่กลัว ยังไงก้อโดน แต่กลัวโดนหนักกว่าไม่แปลงนี่สิ เหอๆๆ

Genexix's Photo Genexix 24 Oct 2008

เค้าลองมากันหมดตั้งแต่โดนกันครั้งแรกแล้วครับ ตั้งแต่ตอนช่วง Halo3 Beta ออกนั่นน่ะ
พอดีข้อมูลในบอร์ดตรงส่วนนั้นหายหมดน่ะนะเพราะการล้างบอร์ดที่ผ่านมา
สรุปให้เลยละกัน
เครื่องที่เล่น Copy ได้ไม่ว่าทำมาวิธีไหน = มีโอกาสโดนแบนสูง
ไม่โดนแบนแน่อน = เครื่องที่ไม่ได้ดัดแปลงเลยตั้งแต่แกะกล่องออกมา เท่านั้น
Edited by Genexix, 24 October 2008 - 08:45 PM.