`
←  Gears Of War 3
Logo
»

Gears of War 2 สำหรับคนจบเนื้อเรื่องแล้ว เ...

peXXeq's Photo peXXeq 23 Oct 2008

ใคร พอจะรู้ เนื้อเรื่อง ภาคนี้บ้าง ลองมาเล่าหน่อยจิ๊

แบบว่า ยัย QUEEN นี่เป็นใคร ทำไมหน้าตาเป็น มนุษย์ เฉยเลย

แล้ว มันพูดถึงพ่อของมาร์คัสด้วย สงสัย รู้จักกันดี

หรือว่า เธอจะเกี่ยว อะไรกับ มาร์คัส หรือเปล่า

แล้วตอนจบเธอไปไหน สงสัยจะเก็บไว้ทำภาค 3 แหงม ๆ

peXXeq's Photo peXXeq 23 Oct 2008

ขอต่ออีกนิดนะครับ

ผมว่าไอ้พรีเดเตอร์ (จำชื่อไม่ได้) ผมว่ามันไม่น่าจะตายหรอกนะ แค่ร่วงจากยานเอง

เหมือนจะได้ยิน แว๊บๆ ว่า พ่อมาคัส ยังไม่ตาย

nat9's Photo nat9 23 Oct 2008

อยากเล่นวุ้ย แดงมาสองวัน ยัง บิ้ว เครื่องไม่ขึ้นเลย เซ้ง วุ้ย

asran's Photo asran 23 Oct 2008

ภาคนี้เนื้อเรื่องออกดราม่านิดๆแต่ผิดหวังกับอาวุธอ่ะ

aQua's Photo aQua 23 Oct 2008

เล่นเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก เลยยังไม่ผ่านฉากแรกเลย yoyo_77.gif

piya2519's Photo piya2519 23 Oct 2008

ใกล้แล้วอยู่เอค 5 ได้มั้ง yoyo_55.gif

dorajung99's Photo dorajung99 23 Oct 2008

เจอ queen หลอกให้จ่มเมืองอ่ะป่าว

queen ยังกะ คน แต่งcosplay locust

พ่อพระเอกยังไม่ตายใช่ไหม

ham43069's Photo ham43069 23 Oct 2008

หน้าตาเป็นมนุษย์ แล้วยัง สวยอีก yoyo_53.gif

แต่ชุดมันน่าเกียจไปหน่อย yoyo_77.gif ยาวเปน เส้นๆเลย

JeeZz's Photo JeeZz 23 Oct 2008

เอ้ ผมก็งงตกลง พ่อ marcus มันอยู่ฝั่งไหนกันแน่

ตอน ดอมยิงเมียมันผมขนลุกเลยไม่รู้ทำไม

SacrosancT's Photo SacrosancT 23 Oct 2008

เล่น campaign ส่วนตัวชอบด่านท้ายสุด ขี่ Brumak ยิงๆๆๆ สะใจ ฮ่าๆๆ

แล้วก็มีใช้ hammer of dawn ครั้งเดียวเอง

รู้สึกแปลกๆ ว่าทำไมภาคนี้ไม่มี nightmare อดเสียวเลย

จะว่าไปก็คิดถึง ยัย Berserker จังเลย ไม่โผล่มาให้เห็นหน้าเลยคิดถึงจัง

Maniac13's Photo Maniac13 23 Oct 2008

เท่าที่เข้าใจนะครับ

คือเหมือนกับว่าไอ่เมืองที่ มาร์คัส อยู่ตั้งแต่ที่แรกน่ะ เป็นเมืองป้อมปราการสุดท้ายของพวกมนุษย์เพราะเมืองนั้นอยู่บนหินแข็ง Locust ขุดโพรงเข้ามาโจมตีไม่ได้(ไอ่พวกนี้มันจะชอบขุดหลุมมาโผล่ตรงโน้นตรงนี้ประจำหากจำกั
นได้) มนุษย์เลยใช้เป็นที่มั่นในการเข้าโจมตีเมืองของ Locust มันบ้าง โดยการสำเลียงพลไปจุดนัดหมายเพื่อส่งคนลงกระสวยขุดดินลงไปโจมตี Locust

ปรากฎทางนู้นก็รู้ทัน ชั้นเจาะเข้าหลังบ้านแกไม่ได้ใช่มั้ย? เลยเอาหนอนยักษ์ เจาะอุโมงค์รอบเมืองแกซะเลยเพื่อที่จะให้พื้นที่ตรงกลางที่เมืองเราตั้งอยู่จมลงไปใต
้ดินแทน?!

แต่ มาร์คัส ก็หยุดได้ด้วยการผ่าหัวใจหนอนไป 3 ดวง ฆ่าหนอนแบบเนียนๆ

แล้วก็กลับมายุทธการบุกเมือง Locust ต่อ พวก Delta รับหน้าที่ตะลุยเข้าไปในเมือง Locust เพื่อส่งสัญญาณให้พวกบนผิวดินรู้ตำแหน่งที่แน่ชัดในการเจาะลงมาโจมตี พอทำได้ก็ตะลุยไปเรื่อยๆจนห้องควีน แต่ควีนหนีไปได้ ฆ่ามือขวาควีนแทน ระหว่างทางไปเจอ Log ที่เป็นเสียงบันทึกของพ่อมาร์คัส บอกว่าถ้าอยากให้ Locust สิ้นซากต้องยอมทำให้เมืองของเราตกลงมาใส่หัวพวกมัน มาร์คัส รู้เข้าก็เชื่อข้อความของพ่อรีบบอกศูยน์บัญชาการ ทางนู้นก็เตรียมระเบิดจะมาบอมบ์ลงหลุมที่เป็นเมืองที่เราจมลงมา เพราะเราดันไปขี่ Brumak (ใช่ชื่อนี้ป่าวหว่า) ยิงเสา 3 ท่อนที่ค้ำใต้ดินเมืองอยู่เมืองก็จมลงมา พร้อมเฮลิคอปเตอร์บบรรทุกระเบิดเตรียมมาวาง แต่ ฮ ดันตกน้ำซะก่อนซวยไป!

พอดีไอ่ยักษ์ที่เราขี่พอโดนน้ำเหลืองแล้วมันกลายพันธู์กลายเป็นตัวระเบิดได้ (แบบพวกสะท้อนแสงในเกมน่ะ ชอบร้องแคว่กๆ แล้วเข้ามาระเบิดใกล้ๆแรงฉิบ) เราเลยเอา Hammer of Dawn ยิงตายระเบิดโพรงเมือง Locust มันซะ.....จบภาค 2

พอ Credit จบก็มีเสียงพ่อมาร์คัสมาทิ้งปมไว้อีก "นี่!! พวกข้างนอกน่ะ มีใครได้ยินชั้นมัั้ย!! ใครก็ได้ตอบด้วย!! รู้ตัวบ้างมั้ยว่าทำไรลงไป!!!" อ่าวฉิบหายทิ้งให้ตูงงอีก ก็บอกเองว่าให้จมเมืองๆ

ตั้งตาคอยภาค 3 กันได้เลย เหอๆๆๆ

ที่ผิดหวังภาคนี้คือ ไม่ได้ดวลกะ Berserker เลยอ่า คิดถึงเจ๊แก

สงสารตา Carmine นะ ตายทั้งพี่ทั้งน้อง ตัวประกอบนี่ดวงกุดจริงๆ แต่เราอาจได้เจอกะพี่น้องคนสุดท้ายที่เหลือในภาค 3 ก็ได้นะ อิอิ

ไม่เข้าใจว่าเฮียดอมแกยิงเมียตัวเองทิ้งได้ไง เป็นคุณๆจะกล้ายิงกันเหรอครับ ต่อให้เห็นเมืยในสภาพนั้นก็เถอะนะ....

อืม ตอนจบผมก็ได้ยิน ว่าเป็นเสียง พ่อของมาคัสพูด อยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่ชัวร์เพราะสลับจอ ไปเปิดเวป

พอมีคนคอนเฟิร์ม ผมเลยมั่นใจ ว่าพ่อมาคัส ยังไม่ตาย

ส่วน เมียดอม ไม่มีหลักฐานว่า เธอตายนี่ครับ แค่ได้ยิงเสียงปืนเฉยๆ อิอิ

ผมไม่อยากให้ ลุงต่าย Tai ตายเลยอ่ะครับ ลุงแกเท่ ดี

ส่วน คาไมล์ คนนี้ โง่ๆ เซ่อ ตั้งแต่เปิดตัว อยู่ได้นาน ขนาดนั้นก็ดีถมไปแล้วครับ

ตอนเปิดตัว ทำปืนเลื่อยหล่น ถ้าเลื่อยมันเปิดขึ้นมาก็ จบกันแล้ว 555

AllianceCross's Photo AllianceCross 23 Oct 2008

ผมว่า ควีน เป็น แม่ของมาคัวครับ ด้วยความรู้สึกส่วนตัว

แต่ตอนนี้ผม ผ่าน Brumak ที่กลายร่างแล้วไม่ได้ แง่มๆ ยิงตรงไหน ว้า

Maniac13's Photo Maniac13 24 Oct 2008

ยิงขามันครับ

ham43069's Photo ham43069 24 Oct 2008

QUOTE (Maniac13 @ Oct 24 2008, 12:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยิงขามันครับ

ทำไมผมส่องหัวแล้วมันตายหว่า yoyo_48.gif

barboon's Photo barboon 24 Oct 2008

ทำไมเมียดอมโดนจับละครับ

และทำไมพวกโลคัสถึงต้องจับตัวคนไปด้วยและ จับไปทำไม

เห็นมีกรงเหล็กเยอะแยะเลย ไอ้พวกนี้กินคน หรอ

แล้วทำไมเมียดอมยังรอดหว่า แต่ท่าทางจะโดน ทรมาณมา

BF2142's Photo BF2142 24 Oct 2008

สงสารคาไมล์-*- เป็นตัวเดียวที่ไม่อยากให้มันตาย ทีแรกนึกว่าจะมาแบบโง่ๆเป็นตัวโจ๊กแล้ว

พัฒนาเป็นพวกหน่วยเดลต้าที่เก่งๆทีหลังซะอีก กลับเจอกิน+ย่อยไส้ไหลซะงั้น-*-

แต่ก็นะยังดูมีประโยชน์มากกว่าคาไมล์ตัวแรกที่ปืนติดแล้วหัวแตก yoyo_77.gif yoyo_77.gif

ภาคต่อไปคงมีคาไมล์มาอีกตัวแล้วก็คงตายอีกตัวสรุปผู้ผลิตเกมมีตัวหมวกกันน็อกไว้ตาย.
...

ภาคนี้ชอบอ้วนดำมั๊กๆ ฮาตอนเปิดตัวแล้วตอนประกาศด่าควีนด้วยทำไปได้นะ.....

มีคำถามครับ

-ตาลุงโมฮ็อกทำไมต้องยิงตัวตายอะครับ รับไม่ได้ที่ถูกโลคัสเอาไปเล่นซาดิสหรอ-*-

-ทำไมโลคัสถึงกลายพันธุ์ได้(มาจากน้ำสีเหลืองๆที่คร้ายๆราวาหรือเปล่าจำไม่ผิดมันเป้น
พลังงานนะ)

-คุณลุงหวมกหายไปไหน....เจอตัดบทไปเลย-*-(คาดว่าคงเจอฟรีเดเตอร์เจี๋ยนไปแล้ว ลุงโมฮ็อกยังไม่รอดเลย)

-ไอ้โลคัสในโหลดองมันคืออะไครับ

psp29's Photo psp29 25 Oct 2008

yoyo_71.gif จบแบบไม่สะใจเลย กะว่า boss ตัวสุดท้ายจะเท่กับโหดเหมือน ramm ซะหน่อย แถมไม่มี Berserker อีก เหมือนมันขาดๆงัยไม่รู้ ภาค 3 นี่มีแน่นอน โอววว รอๆๆๆต่อไป

SHAMBALA's Photo SHAMBALA 27 Oct 2008

ไม่รู้สิ ผมกลับรู้สึกเหมือนว่าเขาทำภาคสองเพื่อปูทางไปภาคสามอ่ะ ยิ่งดูตอนจบ เชื่อเลยว่ามีไตรภาคแน่ะ