`

Jump to content

เกิดเหตุแบบนี้เป็นปกติของเกมส์MGS4หรือป่าวครับ

6 replies to this topic

#1 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

• Royal Executive Members

Posted 22 October 2008 - 07:59 AM

ในAct5เล่นอยู่ก็จอมืดไปแล้วมีตัวหนังสือสีเขียวอยู่บนมุมบนขวาของจออะครับ
แล้วก็เล่นได้ตามปกติ ไม่ทราบเป็นปกตของเกมส์ิหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

#2 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 22 October 2008 - 05:08 PM

ปกติครับ
เป็นเฉพาะตอนสู้กะเจ๊ชักใย
ซึ่งเป็นมุขแนวเดียวๆกันกับฉากเริ่มact4 ที่กลับไปสู่famicom
โดยact5มีคอนเซปต์ที่ว่าทีวีของคุณเจอเจ๊เค้าควบคุมเอาซะแล้ว b048a2d2.gif
สังเกตุมุมขวาบนที่ปกติจะเป็นพวก AV1 AV2 HDMI1 HDMI2 แต่จะกลายเป็น HIDEO1 HIDEO2 อะไรทำนองนี้ b6b25dc6.gif

ตอนผมเล่นครั้งแรกผมถึงกับลุกขึ้นยืนแล้วร้องว่า"เฮ้ย!"เลยครับ 55318906.gif
ทีวีกุเพิ่งซื้อมาใหม่ๆ e111de78.gif

#3 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

Posted 22 October 2008 - 08:42 PM

บางอ้อเลยครับ...เป็นอย่างนี้นี้เอง...คำตอบตรงเป๊ะเลยครับ...เข้าใจละครับ
ขอบคุณมากๆครับ

#4 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 23 October 2008 - 06:13 PM

เป้นมุขตั้งแต่สมัยเพล1อะครับ

#5 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 October 2008 - 07:44 PM

มันเคยเล่นมุกนี้สมัยเกม ps1 ครับ สู็กับบอส psychos mantis
เวลาเริ่มสู้ จอจะดำ มีคำว่า hideo1 เหมือนประมาณเปลี่ยนช่องน่ะครับ

ตอนก่อนเกมออกผมก็รู้ว่ามันจเล่นมุกนี้เหมือนเดิม
แต่ตอนเล่นลืมพอเจอ "เห้ย!" ทึนึง แล้ว อ้อ -*- ฮาดีครับ.. อย่าไปกลัวขึ้น hideo งั้นไม่น่าจะเป็นปัญหาหรอกครับ เล่นไปไม่ต้องคิดมาก

#6 superyoshilki

นักเล่นเกมมือใหม่

• Interests:japanese u15 junior idol girl<br />

Posted 27 November 2008 - 10:26 PM

เอว่าแต่จะสู้กะมันยังไงครับ
ยิงมันยังไงพลังมันก้อไม่ลดอ่ะ

#7 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• High Royal Executive Members
  • Interests:PLC

Posted 14 December 2008 - 04:17 PM

ข้อมูลดีๆๆ