`

Jump to content

KINGJJ ช่วยมาอ่านหน่อย

54 replies to this topic

#1 Ovaltine

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 06:53 PM

คือผมอยู่ ม.4 เลยยังไม่มีความเป็นผู้ใหญ่พอที่จะเข้าใจว่านายเป็นเด็ก

แต่อยากจะบอกว่าเวลาเล่นกับคนอื่นเนี่ย ช่วยระวังปากต้วย คนอื่นเขาไม่ชอบ

อยู่ดีๆมาว่าผมกระจอกเนี่ย เป็นอะไรมากรึป่าว เล่นกันดีๆแบบคนปกติไม่ได้รึไง

ปล. ลบออกจาก list แล้วนะ yoyo_53.gif

#2 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 08:27 PM

เป็น เด็กที่โดนเพื่อนลบบ่อยที่ สุด เดี๋ยวมันคงมาอ่านล่ะ yoyo_37.gif

เป็นเด็กก็หัดพูดกะพี่เค้าดีๆ JJ เดี๋ยวก็ไม่มีคนให้เล่นด้วย เคยเจอแล้วนี่ ระวังภาค 2 จะต้องนั่งเล่นคนเดียว ไม่งั้นก็เงียบๆไปไม่ต้องพูด เพราะเราพูดอะไรไม่คิด ยังเด็กอยู่ก็งี้ล่ะ จิงๆมันก็ได้ยินพวกเราคุยกันนี่ละ มันเลยทำตาม ดีมันไม่เห็น โอ้วนุช กะ ลุงหนุ่ม เล่นกัน ไม่งั้นขอบอก มารญาติต่ำเหมือนพวกลุงๆพวกนั้นแน่ๆ

Edited by Fat Evil, 19 October 2008 - 08:37 PM.

#3 Aztray360

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 October 2008 - 09:09 PM

1เสียง

#4 FD1

เซียนเกม

Posted 19 October 2008 - 09:49 PM

เอาน่า ใจเย็นๆ เด็กก็คือเด็กวันยังค่ำ บางทีอาจจะพูดอะไรแบบไม่ยั้งคิด อย่าเก็บมาใส่เลย สงสารเด็กมัน

#5 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 October 2008 - 10:34 PM

เด็ก ก็คือเด็กครับ yoyo_47.gif

ผมเข้าใจน้องเจ้าของกระทู้นะครับ เพราะยังไงน้องก็ยังเด็กเหมือนกัน อาจจะมีอารมณ์ได้ (พี่ก็เคยเด็กนะ หุหุ) yoyo_74.gif

แต่ตรงนี้ผมมองว่า คนที่เป็นผู้ใหญ่แล้ว ที่ผ่่านอะไรมาเยอะแล้ว ก็อดทนกันหน่อยหละกัน แนะได้แนะ เตือนได้เตือน แต่อย่าซ้ำเติมเด็กนะครับ อันไหนที่พูดไม่ดี ก็บอกน้องเขาไป เพราะช่วงหลังผมก็ไม่ค่อยได้เจอน้องเขา yoyo_36.gif

เด็กก็เหมือนผ้าขาวนะครับ มันขึ้นอยู่กับพวกเราที่สอนเขานี่แหละ อย่าไปสนับสนุนคำพูดที่พูดไม่ดีของน้องเขา บอกได้ บอกเลยว่ามันไม่ดียังไง แต่ก็อย่าดุด่าแบบใช้อารมณ์กันนะครับ ผมห่วงมากๆเลย yoyo_04.gif

#6 darkphoenix

ZeRofeX

• Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 10:36 PM

เห็นด้วยกับ FAT EVIL

#7 fern_9668

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 October 2008 - 10:46 PM

j ไม่ได้เล่นบอร์ดมั่ง ฝากไปทางตา bill350zก็ได้ ญาติกัน

#8 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 19 October 2008 - 11:52 PM

เด็กก็คือเด็ก ?

งี้ เกิดมันด่าพ่อ ด่าแม่ พูดจาล้อเลียน ก็เพราะมันเป็นเด็กสินะ ไม่มีใครสอนมันซักที

ใครชอบก็เล่นด้วยตามสบายเถอะครับ พอดีไม่ชอบเด็กพูดจาลามปาม ล้อเลียนผู้ใหญ่ ผมขอผ่านแล้วกัน

#9 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 20 October 2008 - 12:17 AM

ไม่รู้จักเเล้วว่าอ่อนเนี่ยก็เกินไปละ

ถ้าอ่อนจิงๆอย่างL69จะไม่ว่าเลย อิอิ

ปล.L69 จะ3ปีละ AP เกียร์ไม่ถึง200

Edited by WinZero, 20 October 2008 - 12:18 AM.

#10 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 20 October 2008 - 12:32 AM

QUOTE (Fat Evil @ Oct 19 2008, 08:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็น เด็กที่โดนเพื่อนลบบ่อยที่ สุด เดี๋ยวมันคงมาอ่านล่ะ yoyo_37.gif

เป็นเด็กก็หัดพูดกะพี่เค้าดีๆ JJ เดี๋ยวก็ไม่มีคนให้เล่นด้วย เคยเจอแล้วนี่ ระวังภาค 2 จะต้องนั่งเล่นคนเดียว ไม่งั้นก็เงียบๆไปไม่ต้องพูด เพราะเราพูดอะไรไม่คิด ยังเด็กอยู่ก็งี้ล่ะ จิงๆมันก็ได้ยินพวกเราคุยกันนี่ละ มันเลยทำตาม ดีมันไม่เห็น โอ้วนุช กะ ลุงหนุ่ม เล่นกัน ไม่งั้นขอบอก มารญาติต่ำเหมือนพวกลุงๆพวกนั้นแน่ๆ

ไหงเกี่ยวกะตูด้วยฟ่ะ

#11 royviter

Posted 20 October 2008 - 12:42 AM

QUOTE (ohnut7 @ Oct 20 2008, 01:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไหงเกี่ยวกะตูด้วยฟ่ะ

ผู้ใหญ่พวกนี้ก็เล่นกันสุภาพๆด้วยนะครับ อย่างที่ fat evil บอก เดี๋ยวเด็กๆจะทำตาม yoyo_76.gif

#12 EmerykilL

Posted 20 October 2008 - 12:48 AM

ผมก็เจออ่าคับ เค้าชวนผมเล่นฟีฟ่า แต่พูดจาไม่ได้เรื่องเลยห้าวมากๆ ผมไม่ไหวก็เลยไม่เล่นกับน้องเขาแล้วอ้างว่ากินข้าวไรงี้อะคับ เพราะแกพูดไม่หยุดเลย- - ตอนนี้ ลบไปแล้ว เพราะเขา ส่ง เมสเสจมาหาผมไม่หยุดไม่หย่อน เป็น 10 เหอๆๆ

#13 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 20 October 2008 - 02:06 AM

ลูกพ่อไปทำอะไรเขาอีกล่ะ ( คำพูดของพี่แจ๊คเขา ) yoyo_77.gif

#14 terry123

เบา เบา

Posted 20 October 2008 - 02:17 AM

QUOTE (EmerykilL @ Oct 20 2008, 12:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็เจออ่าคับ เค้าชวนผมเล่นฟีฟ่า แต่พูดจาไม่ได้เรื่องเลยห้าวมากๆ ผมไม่ไหวก็เลยไม่เล่นกับน้องเขาแล้วอ้างว่ากินข้าวไรงี้อะคับ เพราะแกพูดไม่หยุดเลย- - ตอนนี้ ลบไปแล้ว เพราะเขา ส่ง เมสเสจมาหาผมไม่หยุดไม่หย่อน เป็น 10 เหอๆๆ

อิอิ เจอคล้ายๆผมเลยเเหะ
น้องเค้าพูดไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยครับ
อายุ 11 เองอะ เสียงห้าวมาก คงจะเริ่มเสียงเเตก yoyo_71.gif

#15 koch

Posted 20 October 2008 - 05:05 AM

โดนคนบอกว่า "กระจอก" จนชินแล้วครับ เข้าใจว่าเด็กมันเลียนแบบมาจากผู้ใหญ่ ที่เก่งๆทั้งหลายนั่นแหละ

#16 DORORO

Posted 20 October 2008 - 05:58 AM

QUOTE (gogogo7922 @ Oct 19 2008, 10:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เด็ก ก็คือเด็กครับ yoyo_47.gif

ผมเข้าใจน้องเจ้าของกระทู้นะครับ เพราะยังไงน้องก็ยังเด็กเหมือนกัน อาจจะมีอารมณ์ได้ (พี่ก็เคยเด็กนะ หุหุ) yoyo_74.gif

แต่ตรงนี้ผมมองว่า คนที่เป็นผู้ใหญ่แล้ว ที่ผ่่านอะไรมาเยอะแล้ว ก็อดทนกันหน่อยหละกัน แนะได้แนะ เตือนได้เตือน แต่อย่าซ้ำเติมเด็กนะครับ อันไหนที่พูดไม่ดี ก็บอกน้องเขาไป เพราะช่วงหลังผมก็ไม่ค่อยได้เจอน้องเขา yoyo_36.gif

เด็กก็เหมือนผ้าขาวนะครับ มันขึ้นอยู่กับพวกเราที่สอนเขานี่แหละ อย่าไปสนับสนุนคำพูดที่พูดไม่ดีของน้องเขา บอกได้ บอกเลยว่ามันไม่ดียังไง แต่ก็อย่าดุด่าแบบใช้อารมณ์กันนะครับ ผมห่วงมากๆเลย yoyo_04.gif

คิดไรกับเด็กรึป่าวครับ เห็นชอบโหลดหนังแนวเด็กๆ คุณวุฒิอีกคนด้วย

#17 gogogo7922

Posted 20 October 2008 - 06:50 AM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Oct 19 2008, 11:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เด็กก็คือเด็ก ?

งี้ เกิดมันด่าพ่อ ด่าแม่ พูดจาล้อเลียน ก็เพราะมันเป็นเด็กสินะ ไม่มีใครสอนมันซักที

ใครชอบก็เล่นด้วยตามสบายเถอะครับ พอดีไม่ชอบเด็กพูดจาลามปาม ล้อเลียนผู้ใหญ่ ผมขอผ่านแล้วกัน

ครับ ผมไม่รู้ว่า พูดถึงผมหรือเปล่านะ แต่ผมหวังว่าคุณคงอ่านที่ผมพิมพ์ทั้งหมดนะครับ yoyo_47.gif

ผมหวังว่าจะมีคนช่วนกันสอนเขา เพราะสุดท้าย เด็กก็คืออนาคตของชาติ เราก็เคยเป็นเด็กเหมือนกัน ดีเลวแค่ไหน ก็อยู่ที่ผู้่ใหญ่อย่างเรานะครับ ยังไง ก็ต้องช่วบๆกัน อย่าคิดว่าเป็นเรื่องของเด้ก เราผู้ใหญ่แล้วก็ปล่อยไป ช่วยๆกันสอนนะครับ yoyo_37.gif

QUOTE (DORORO @ Oct 20 2008, 05:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดไรกับเด็กรึป่าวครับ เห็นชอบโหลดหนังแนวเด็กๆ คุณวุฒิอีกคนด้วย

เอาสักเรื่องไหมครับคุณเอก เผื่อจะติดใจเหมือนคุณวุฒินะครับ

ปล. หนังชมพูพวงนะครับ yoyo_77.gif

#18 Bigpao

Posted 20 October 2008 - 09:09 AM

ต้องจับบำบัด จิงอย่างที่กากเกมเมอร์ว่า เด็กก็ทำตามที่ผู้ใหญ่ทำแหละ yoyo_15.gif

#19 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 October 2008 - 09:24 AM

เห็นด้วยกะ โกโก้เย็น yoyo_73.gif

#20 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 20 October 2008 - 09:30 AM

ไม่ได้พูดถึง คุณ gogogoken ครับ yoyo_47.gif

คือผมว่า เรื่องอย่างงี้ มันไม่ใช่หน้าที่ของเราๆที่จะต้องมาสั่งสอนในเกมส์ มันเป็นเรื่องของพ่อแม่เด็กที่จะต้องสอนครับ

แต่ตอนนี้ถ้าเจอผมก็เฉยๆแล้วอะ

Edited by [[[PEE]]], 20 October 2008 - 09:38 AM.