`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

PES 2009 online กับคนไทย...

chookias's Photo chookias 19 Oct 2008

***หลังจากที่รอคอยมาหลายวัน ในที่สุดวันนี้ผมก้อได้ลองเล่น pes 2009 กับคนไทยด้วยกัน... : )

รายงานผลนะครับ
1) -เล่นกับคุณ hawkric status ขึ้นเหลือง สลับแดงบ้าง ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าทำมัย(ไม่รู้นะครับว่าเค้า โหลด bit หรืออะไรป่าว? เค้าว่าไม่นะ พี่เค้าผมว่าไม่แน่ มันอืดๆนิดหน่อย แต่ก้อรู้สึกได้ว่า มันดีขึ้นมากเทียบกับ ภาค 2008 เรียกว่ามีการพัฒนาเห็นๆ

2) -เล่นกับคุณ lekku .... โอ้มายก๊อก เค้าอยู่ อุดรครับ เน็ตของ Maxnet 2/1 M ... ของผม True 2M... status ยังไม่เขียวเช่นกัน เป็นสีเหลือง เค้าบอกว่าพี่เค้าเล่นเน็ตอยู่ เล่นเน็ตอย่างเดียว ไม่มี bit แน่นอน...

- ก้อเล่นกันไปคุย msn กันไปครับ ... ยิ่งเล่นยิ่งลื่น ยิ่งลื่นยิ่งคุยก้อยิ่งมีความสุข ผมไม่ได้สนใจผลแพ้ชนะเลย รู้แต่ว่ามีความสุข แบบ มันลื่นมากครับ ไม่มีสะดุดเลย ประมาณว่า... ถ้ามันลื่นอย่างนี้ แล้วถ้าพอคุณเล่นแพ้ แล้วมาบอกว่า "มัน lag(ที่เราชอบใช้บ่อยๆสมัย 2008)" มันจะเป็นได้แค่ข้อแก้ตัวแบบขำๆน่ะครับ ...ไม่มีแล็คเลยลื่นมาก (นี่ขนาด status สีเหลืองนะเนี่ย)
- แต่เล่นกันแค่เกมส์เดียวนะครับ อยากดูแมนยูคืนนี้ พรุ่งนี้ต้องตื่นแต่เช้าด้วย (จะไปหาซื้อ LBP เห็นว่าของ lot ใหม่จะเข้าคืนนี้
- เล่นไปคุยกันไป ซี๊ดกันไป... มันแหล่มเจงๆ ครับ
- สรุปนะครับ คอวินนิ่ง มีความสุขแน่ครับ สำหรับ online ภาคนี้

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ป.ล. 1.คนที่รอ Winning รอต่อไปนะครับ ผมขอสนุกกับ PES ก่อน พอ Winning ออก ผมจะขาย PES ไปซื้อ Winning มาเล่นเป็นเพื่อนด้วยครับ

2. มี ps3 มาปีกว่า ตอนนี้เหลือแผ่นเกมส์เกมส์แค่เกมส์เดียวนี่แหละ PES2009 ที่จะซื้อเล่นอีกเกมส์ก้อมีแค่ LBP และก้อคงเล่นอยู่แค่นี้ไปอีกสัก ปี ครึ่งปี ครับ จนกว่า Bio หรือ Final ภาคใหม่จะออก (ไม่ได้รวยนะครับ แต่ซื้อเกมส์ให้น้อยถึงน้อยมาก เอาที่อยากเล่นจริงๆ ถ้าซื้อมาผิดไม่ถูกใจรีบขายเลย เอาตังมาเป็นทุนซื้อเกมส์ใหม่ นิดหน่อยก้อยังดี เพราะไม่รู้จะเก็บไว้ทำมัย ... เกมส์มันมีไว้เล่นครับ ถ้ามีไว้เก็บอย่ามี ขายดีกว่า

3. ที่เขียน ป.ล. นี่ไม่ใช่เพื่ออะไรหรอกนะครับ อยากให้พวกคนที่รอ Winning อิจฉาเท่านั้นเอง ... เท่านั้นเองจริงๆ นะ ปีเดียวมีเกมส์เดียวครับ ผมทุ่มครับ สำหรับ Winnning ก้อคน มันรอไม่ไหวอ่ะ(พวกคนที่รอไหวเนี่ยเก่งจริงๆนะ ตัวเอง 5555 .... อย่าคิดมากนะครับ : ) Enjoy Winning na krab เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

คืนนี้มีความสุขจัง...แฮะ...เรา : )

-----------------------------
msn คนที่ผมมีไว้เล่น pes นะครับ ... ซื้อมาเมื่อไหร่ add กันเข้ามา ... : )

1. chk_love@hotmail.com
2. jnnut@hotmail.com (lekku)
3. silawat_c@hotmail.com
4. e_eard@hotmai.com

boy30034's Photo boy30034 19 Oct 2008

ture 1 m จะไหวไหมรบกวนตอบด้วย ขอบคุณครับ

chookias's Photo chookias 19 Oct 2008

ผมว่าไหวครับ อย่าเปิด download bit ก้อแล้วกัน ...

ยังงัยก้อแล้วแต่ ....ต้องลองดูเท่านั้นครับ ถึงจะรู้ ไม่มีใครการันตีได้หรอก...

ลองดูนะครับ ... แต่ผมว่าไหว ... มันไม่ ต้องการ bandwidth อะไรมากขนาดนั้นหรอกครับ : )

deztoy's Photo deztoy 19 Oct 2008

ผมเล่นด้วยคน เล่นแต่ become a legend อ่ะ

deztoy

Admin-09's Photo Admin-09 19 Oct 2008

ถามไรนิดนึงครับ

เวลา online ต้องใช้ code รึเปล่าครับ

ภาคนี้ที่แผ่นไม่มีโค๊ดนะครับ ..

แต่ต้องสมัคร Konami ID กับ game id ก่อน .... ซึ่งมันสมัครได้ฟรีครับผม :)

Admin-09's Photo Admin-09 19 Oct 2008

ขอบคุณครับ

สรุปคือ สมัคร Konami ID นี่ จะสมัครกี่ครั้งก็ได้ใช่มั้ยครับ

จึงไม่มีปัญหาที่ว่า ถ้าซื้อแผ่นมือสองมา แล้วจะมีการใช้โค้ดไปแล้ว อะไรแบบนี้ใช่มั้ยครับ

payunkung's Photo payunkung 19 Oct 2008

ออนไลน์ลื่นยังงี้ ชอบมาก แต่ต้องรอต่อไป อยากเล่นวินนิ่งแล้ววววว อิจฉามากกก

touchcool's Photo touchcool 19 Oct 2008

ผมใฃ้ id ที่ได้จากตอนสมัคร metal gear online เข้าได้ครับ มันจะให้เราสร้าง profile ของเราเองอีกรอบ นะ
ผมใช้ true 1.5 m เล่นกับต่างประเทศผมเป็นสีเหลือง เค้าสีแดง ไม่ค่อยลื่นมากนัก พอเล่นได้ บางแม็ตก็เล่นไม่ได้เลย โดนไป 11-0 แนะ

ที่งงคือ ถ้าสถานะผมเป็นสีเหลือง อีกฝั่งเป็นแดง กระพริบ จะพอเล่นได้ ถึง เล่นไม่ได้เลย เป็นนินจาเลย
แต่ถ้าผมเป็นสีแดงกระพริบ แล้วอีกฝั่งเขียวนี่ รู้สึกผมจะลื่นแทนนะ งง ครับ

ลองเข้าไปเทส ความเร็วเน็ตของเราดูได้นะครับที่เว็ป http://www.konami.jp/we/network/2009/uk/ps3/speedtest.html

แต่อย่าไปเชื่อมันมากละกัน โดยเค้าจะให้เกรดเป็น 3 แบบ คือ เล่น 4 คน 3 คน และ 2 คน แยกเป็นเกรดๆ
ผมเทสเมื่อวานสองสามรอบได้ C C C คือไม่เหมาะซักอย่าง พอลองตอนเช้าอีกวันได้ B A A

คงกำลังจูน server อยู่มั้ง เพราะตอนล็อคอินเข้าไปนี่จะมีประกาศ ว่า 16 -23 /10/51 จะปิด server 7 - 8 โมง ทุกวัน