`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

Recover GamerTag ไม่ผ่านคร้าบ แล้วช่วยยยย

hyde's Photo hyde 18 Oct 2008

พึ่งได้เครื่องใหม่มา (พร้อมรบเต็มที่) แต่ประเด็นคือ ผมจะ Recover Tag ของผมมาที่ HDD ตัวใหม่นี้

แต่ความซวยคือ ผมดันจำ พาสเวิร์ดไม่ได้ครับ ผมก็เลยเข้าเว็ป xboxlive.com เข้าไปที่ GamerTag ของผม แล้วก็กด Forget Password มันก็ส่งอีเมล์มาให้ผม ยืนยันว่า ผมจะ Reset pass หรือว่าจะ ไม่ Reset ผมก็กดเลือก Reset pass แล้วก็สร้าง password ขึ้นมาใหม่ สมมุติให้พาสฯ เป็น ABC ละกันครับ

แล้วผมก็ลอง Login ในเวป xbox ใหม่ โดย พาสใหม่ มันก็ขึ้นว่า Invalid Windows Live ID
The Windows Live ID you supplied is not correct for hydeGcon.

ทีนี้ ถ้าผมใส่พาสมั่วๆไป มันจะขึ้นว่า อีเมล์ หรือ พาส ผิด แต่พอใส่ พาส ABC มันดันขึ้น Invalid อ่ะครับ

ทีนี้ผมก็นั่งมั่วอยู่นาน จนตอนนี้ เปลียนพาสมาจะเป็น XYZ อยู่แล้วครับ yoyo_71.gif ก็ยังไม่ได้อยู่ดี

มันมีวิธี เช็คไหมว่า hydeGcon มันใช้อีเมล์อะไรสมัคร หรือว่า ใช้พาสฯ อะไร โดยให้มันส่ง พาสเวิร์ดมาให้เลยอ่ะครับ

ขอบคูณมากครับ

WinZero's Photo WinZero 18 Oct 2008

หยั่งงี้ยากอ่ะ ถ้าจำเมลล์ไม่ได้คงไม่ได้อ่ะ

nat9's Photo nat9 18 Oct 2008

อีกอย่าง เรื่องเน็ท ด้วย ถ้าช้ามาก ก็จะ รีโควเว่อร์ ไม่ได้ครับ

ได้แล้วครับ เย้ๆ ๆ โย่วววว ใครที่ลบผมไปแล้ว ก็ add ผมกลับมาทีนะครับ hydeGcon ครับผม

ขอบคุณทุกๆคนที่ให้การช่วยเหลือ เย้
Edited by hyde, 18 October 2008 - 09:59 PM.

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 18 Oct 2008

แล้วมีเกมส์ไรมั่งอะ

QUOTE ([[[PEE]]] @ Oct 18 2008, 10:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วมีเกมส์ไรมั่งอะ

ไม่มีเลยอ่ะ มีเกมไร โหลดมาลองเล่นได้มั้ง ที่น่าสนใจ Co-op ได้ด้วยก็จะดีมาก 55

Moo-Kung's Photo Moo-Kung 19 Oct 2008

Welcome Back !!!! นะครับ

BGM's Photo BGM 19 Oct 2008

เข้าmailบ่อยไหมครับ เพราะถ้าเมลหมดอายุแบบว่าเราไม่เข้าเลยสัก1ปี

อย่างhotmailของผม เขาก็validsเลยครับ passwordเลยโดนยกเลิกหมด กำ

ของผมHDDไม่เสีย แต่เกมแทคเจอCorruptedไปเลยเซ็ง recoverไม่ได้เหมือนกัน

overtune's Photo overtune 19 Oct 2008

อ้า ดีใจด้วย