`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

Socom มาแล้วที่ PSN US

keerati90's Photo keerati90 17 Oct 2008

ซื้อแน่นอนน่ะ เล็งไว้นานแล้ว yoyo_06.gif

joejoetaro's Photo joejoetaro 17 Oct 2008

รอฟังผลอย่างริบหรี่จากคุณ Zmile
ถ้าแชร์ไม่ได้ ซื้อแบบแผ่นดีกว่าสะสมได้ด้วย เอาแบบมีหูฟังด้วย yoyo_33.gif
ว่าแต่คืนนี้มันมีให้อัพแพทนี่นา ช้าโครตๆเลยเน็ต กดอะไรไม่ค่อยไปเลยเนี่ยเน็ตผม

TechEnthu's Photo TechEnthu 17 Oct 2008

สวัสดีกันต่อเลยครับ

กะว่าจะไม่โพส เพราะเห็นคนจะซื้อทาง PSN กันเยอะ
แต่ก็นะ แชร์ไม่ได้แล้วนิ 555+
ว่าแล้วเรามาดูชุด Bundle SOCOM U.S.Navy SEALs Confrontation กะ Bluetooth Headset กันดีกว่า :D

ออกมาจากห่อ ...แกะกันกระแทกออกไปแล้วนะครับ เดี๋ยวจะตกใจว่า Play-Asia แพคมาห่วยจัง

มันเจ๋งตรงนี้ล่ะ ซื้อหูฟังแถมเกม :P

ข้างใน! ไม่มีเหี้ยอะไรเล้ย!! yoyo_77.gif

ไม่มีไรจริง ๆ ครับ แค่ยัดหูฟังกะฐานไว้ และสาย USB กาก ๆ 1 สาย

ดูชัด ๆ มีแค่นี้จริง ๆ ครับพี่น้อง

จับมันถอดเสื้อผ้า หายใจสะดวกขึ้นหน่อยเนอะ^^

ฮ่า ๆ กระทู้ล่างลุงแดงเอาไปทาสีซะกลายเป็น 3RROD เลยน่ะ ...กำลังเสียบชาจครับผม

ขอบคุณ flickr ให้ที่ทิ้งรูป...Canonผลิตกล้องมาให้ใช้ถ่าย และ DGO สังคมเกมเมอร์อันฉวยงามแห่งเน้ 4e5dd44a.gif
coming up next: TBA

EDIT: FYI แผ่น Z1 จะเป็น SOCOM US Navy SEALs Confrontation แต่ Z3 จะชื่อ SOCOM Confrontation เฉยๆ นะครับ af48944b.gif
Edited by TechEnthu, 17 October 2008 - 06:39 PM.

TechEnthu's Photo TechEnthu 17 Oct 2008

QUOTE (BUUJEE TLG @ Oct 17 2008, 06:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
yoyo_55.gif คุณเทคครับ ช่วยแอดชื่อผมด้วยครับ เพราะผมแอดคุณไม่ได้ yoyo_71.gif ผมโหลดอัพเดทได้ประมาณ15% ใช้เวลาประมาณสี่ชั่งโมง ตอนเย็นขึ้นมาดู มันerrorเฉยเลย

ได้ครับพี่บูจี :P ผมชื่อแจงครับผม
ตอนนี้ 13% แล้ว กลัว ๆ อยู่ว่าจะ error ...ขอติดตามต่อไปครับ

QUOTE (joejoetaro @ Oct 17 2008, 06:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ระหว่างรอมารีวิวหูฟังให้หน่อยสิครับ ฆ่าเวลา เผื่อให้เพื่อนๆได้ตัดสินใจว่าจะสอยพร้อมหู หรือ โหลดต่อไป

อะ ...เดี๋ยวมีแน่ครับ แต่อยากลองกับทั้งในเกมจริง และกับมือถือก่อนครับ :)

Artist38643's Photo Artist38643 17 Oct 2008

ทามไมมานนานยังงี้อะคับ

Genexix's Photo Genexix 17 Oct 2008

เกมนี้ Sony ทำมาแก้เผ็ดคนชอบแชร์รึไง เขียนว่าแชร์ได้พอเอาจริงไม่ได้ซะงั้น
รึมันหมายความว่าแชร์ได้นะ แต่เล่นไม่ได้เฟร่ย เหอเหอ ร้ายจริง ๆ yoyo_08.gif

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 17 Oct 2008

ใช่ว่าจะเล่นได้เลยนะอิอิ ผมกว่าจะเล่นได้เอาตอนเย็น มันหลุดตลอด ตอนนี้มีบางคนบอก server แกว่งๆบ่อยมาก ส่วนผมเล่นได้หายห่วงและครับ

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 17 Oct 2008

โหลดนานข้ามคืน จากเมื่อวานตอนหกโมงเย็น เสร็จเอาตอน แปดโมงเช้า โดยเน็ททุย 2MB เพราะมีอัฟแพทใหญ่มากอีกนึงขวากหนาม พอโหลดเสร็จไม่พอ เข้าเกมส์ไม่ได้ครับ โดน SERVER เตะออกตลอด กว่าจะเล่นได้ ก็กลับมาอีกที ตอนห้าโมงเย็น คราวนี้ลื่นปริ๊ด เหอๆ

โหลดหรือซื้อแผ่นโซนไหนก็ได้ครับ จอยกันได้หมด เพราะมี Server แบ่งโซนให้เลือก โซนนึงมีราวๆ 256 ห้อง เราสามารถตั้ง แคลนเองได้ ระบบการเรียกเพื่อนมาจอยสบายมากๆครับ
ไม่หงุดหงิด ผมเล่นกับฝรั่ง ไม่มีอาการดีเลย์แม้แต่น้อย กระตุกยังไม่มี เล่นห้อง 16 คนบ้าง 32 คนบ้าง

เกมส์นี้อาจจะไม่สนุกสำหรับ คอ Call4 มันไม่เร็วอ่ะครับ มันอยู่ระหว่าง MGS:Online กับ Call4 การตายตายได้ครั้งเดียว ดังนั้นชีวิตนี้มีค่าเหอๆ ตัวเกมส์เท่าที่ผมลองเล่นดู
มันใช้การใจเย็น และ รอบคอบ มากกว่า ลุยหน้าตั้ง แต่เอาเข้าจริงๆ มันก็ลุยได้ แต่ตายก่อนลุยเหอๆ

เท่าที่เล่น ยังไม่เจอพวก Sniper เลย เน้นบุกเป็นทีมมากกว่า

แผนที่ไม่กว้างมาก เหมือนๆ Call4

เรื่องความสนุกแล้วแต่คนอ่ะครับ ส่วนตัวผมว่าไปได้เรื่อยๆ มีอัฟยศ แต่งปืน รายละเอียดก็มีไม่น้อยใช้ได้เลย

สรุป ใครไม่ชอบเร็วๆ หรือ เกลียดการบังคับแบบ FPS แต่อยากเล่นแบบ Call4 ก็น่าจะสนุกครับ ไม่อ๊วก

kem's Photo kem 17 Oct 2008

ตกใจหัวข้อกะทู้
นึกว่าเปิดมาแผ่นก็จะไม่มีให้
ให้แต่โคด ไปโหลดเอาเอง

grasfersia's Photo grasfersia 17 Oct 2008

กว่าจะได้เล่น

~Dante~'s Photo ~Dante~ 17 Oct 2008

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
เสียดายจังเลยแชร์ไม่ใด้ไม่งั้นเล่นกันเพียบ

joejoetaro's Photo joejoetaro 17 Oct 2008

มีเย้ยทุกกระทู้เลยนะ.....
ขอให้โหลดแพท 3 วัน 3 คืนไม่เสร็จ

ว่าแต่ก็สวยดีนะชุดนี้ ชักน่าสน ขอรอรีวิวหูฟังนะครับ ถ้าแจ่มคงต้องสอยชุดนี้แทน

~Dante~'s Photo ~Dante~ 17 Oct 2008

เซ็งงะหรือว่าโซนี้มันทำอะไรผิดพลาดอะ
ถ้ามันแชร์ได้แต่เล่นไม่ใด้มันจะไปมีประโยชน์อะไรวะ
ยังไม่เข้าใจเลยว่ามันจะมีเพื่ออะไรกัน?

t-kung's Photo t-kung 17 Oct 2008

ถามหน่อยครับ เกมส์นี้มันมีโหมดเล่นแบบ offline มั้ยครับ หรือว่าเล่น online อย่างเดียว

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 17 Oct 2008

QUOTE (TechEnthu @ Oct 17 2008, 06:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
[/color]ข้างใน! ไม่มีเหี้ยอะไรเล้ย!![color="gray"] yoyo_77.gif

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ yoyo_65.gif yoyo_65.gif

Angelus's Photo Angelus 17 Oct 2008

อยากได้แต่ BT อ่ะ เกมส์ไม่สนนนน

bank522's Photo bank522 17 Oct 2008

ซื้อมาจาก Play Asia หรือครับ..แล้วโดนภาษีหรือเปล่า..

Machismo's Photo Machismo 17 Oct 2008

BT เสียงดีมั้ยครับคุณ TechEnthu

Machismo's Photo Machismo 17 Oct 2008

แหม!!! มีผลต่อการตัดสินใจครับ

ขอบคุณครับ

BUUJEE TLG's Photo BUUJEE TLG 17 Oct 2008

QUOTE (TechEnthu @ Oct 17 2008, 06:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ครับพี่บูจี :P ผมชื่อแจงครับผม
ตอนนี้ 13% แล้ว กลัว ๆ อยู่ว่าจะ error ...ขอติดตามต่อไปครับ

อะ ...เดี๋ยวมีแน่ครับ แต่อยากลองกับทั้งในเกมจริง และกับมือถือก่อนครับ :)
yoyo_53.gif ตอนนี้75%แล้ว ใกล้ได้เวลาออกรบ