`

Jump to content

น่าเบื่อสุดๆเลย fifa09

• You cannot reply to this topic
20 replies to this topic

#1 vip_wald

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 15 October 2008 - 10:33 PM

กรรมการมันเป่าแบบไม่ดูตาม้า ตาเรือเลยอะ

กำลังได้เปรียบอยู่ดีๆ จะให้ ฟาวล์ทำไม yoyo_71.gif

มีครายเป็นแบบผมมั้ยคับ

#2 jokeza

ILLSLICK

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 15 October 2008 - 11:41 PM

เหอะๆ ยังไมได้แผ่นเลยครับ

#3 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 October 2008 - 12:30 AM

แบบนี่เจอมาตั้งแต่ยูโร08แล้วอ่ะครับ

#4 Neoarsenal

Posted 16 October 2008 - 07:37 AM

มีบ่อยเลยครับ เซ็งเหมือนกัน

#5 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 16 October 2008 - 08:31 AM

PES 2009 เหลือง-แดงปลิวว่อนเหมือนกันครับ

#6 chookias

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 16 October 2008 - 10:52 AM

นั่นสิ น่าเบื่อจัง...

#7 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 16 October 2008 - 11:05 AM

คงต้องรอแพทออกมาแก้ครับ แต่ยังไงก็แจ่มกว่าpESอยู่แล้วสำหรับผม yoyo_55.gif

#8 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 October 2008 - 11:25 AM

ผมเบื่อฟาวแดงเหลือง แบบมาทีหลังอ่ะครับ งงมาก อยู่ๆตัดมาใบแดง บั๊กแหงๆ ผมไม่ได้ทำไรเลยนะ

#9 lcat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:My love freedom 087-4063532

Posted 16 October 2008 - 11:41 AM

อันไหนน่าเล่นกว่ากันอ่ะ yoyo_71.gif

#10 judasz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 16 October 2008 - 01:05 PM

ผมยังไม่ได้แผ่นเลย มันกำลังเดินทางมา อิอิ แต่เท่าที่สังเกตใน demo นะครับ ผมสงสัยว่าทำไมทีของคอมถ้าเป็นลูกได้เปรียบมันไม่ยักกะเป่าให้อ่ะ
หรือมันมีวิธีกดอะไรหรือป่าว อันนี้ก็ไม่รู้นะ เดามั่วๆเอา อย่างอื่นดีหมด ยกเว้นไอ้เรื่องเนี้ย เรื่องเดียวเลย

#11 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 October 2008 - 01:06 PM

ไม่ค่อยเจอเท่าไหร่ครับ = =a
สงสัยผมไม่ได้เล่นเกมเร็วอยู่แล้วมั้ง ค่อยๆต่อบอล หาจังหวะ เหอๆๆ

#12 BlueMusk

Posted 16 October 2008 - 03:50 PM

เจอแทบทุกครั้งเลยครับ เสียอารมณ์มากๆ จุดเสียใหญ่ๆเลย หวังว่าจะมีแพทออกมาแก้นะครับ รวมทั้งกรณีแจกใบมั่วๆด้วย ถ้าแก้ปัญหาเหล่านี้ได้ก็จะมันส์มากๆเลยล่ะ

Edited by BlueMusk, 16 October 2008 - 03:51 PM.

#13 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 16 October 2008 - 06:40 PM

เจอเป็นบางช่วงครับ แถมช่วงสำคัญด้วย อุตส่าห์หลุดเดี่ยวแล้วดันเป่าซะงั้น yoyo_31.gif

#14 wnfirst

Do your Best!!

Posted 17 October 2008 - 11:40 AM

โห อันนี้เซ็งอย่างแรงเลย ครับ แถมฝั่งคอมบางทีมันให้เล่นต่อ ฝั่งเรานี้เป่าทุกเม็ดที่ได้เปรียบ
แล้วการเสียบของคอม ที่ดูจากตา บางทีมันต้องแดง ดันนน ไม่ให้อะไรเลย ทีเราเสียบบ้างนี่แดงตลอด เซ็งเลย ตอนนี้กำลังลองทุกอย่างใหม่หมด ทุกโหมดที่มี การเลี้ยง การยิง FK (อันนี้ยิงเท่าไหร่ก็ไม่เข้า) Conner Kick (จะเปิดซักกี่ร้อยทีมันก็โหม่งไม่เข้าซักที)

#15 mef

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 17 October 2008 - 03:09 PM

ตอนแรกผมก็สงสัยอยู่เหมือนกัน ว่าลูกได้เปรียบทำไมถึง เป่าให้หยุด
แต่.....ถ้าคุณลองสังเกตุมุม ขวาของจอที่เป็นกราฟฟิคตัวเหลือง (กรรมการ )
นั้นแหละมันมีวิธีการกดปุ่ม ที่จะเล่นต่อ หรือ จะเอาลูกกินเปล่า
แต่ ผมก็ไม่รุ้วิธีกดเหมือนกันว่ากดยังไง เพราะบ้างครั้งก็กดติด บางครั้งก็กดไม่ได้ ต้องมานั่งเตะลูกกินเปล่า
ทั้งๆที่เป็นลูกได้เปรียบ วอนผู้รู้ มาแจ้งอีกทีละกันครับ

#16 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 October 2008 - 03:56 PM

QUOTE (mef @ Oct 17 2008, 03:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนแรกผมก็สงสัยอยู่เหมือนกัน ว่าลูกได้เปรียบทำไมถึง เป่าให้หยุด
แต่.....ถ้าคุณลองสังเกตุมุม ขวาของจอที่เป็นกราฟฟิคตัวเหลือง (กรรมการ )
นั้นแหละมันมีวิธีการกดปุ่ม ที่จะเล่นต่อ หรือ จะเอาลูกกินเปล่า
แต่ ผมก็ไม่รุ้วิธีกดเหมือนกันว่ากดยังไง เพราะบ้างครั้งก็กดติด บางครั้งก็กดไม่ได้ ต้องมานั่งเตะลูกกินเปล่า
ทั้งๆที่เป็นลูกได้เปรียบ วอนผู้รู้ มาแจ้งอีกทีละกันครับ

มุมขวา มะช่ายบอกว่าฟาวล์หรอแต่ถ้าเราได้เปรียบก็เล่นต่อไป แต่ถ้าโดนฝั่งตรงข้ามมาถูกลูกบอลก็จะเป่าฟาวล์ ถ้าไอ้มุมขวามันหายแล้วเราเสียบอลก็ไม่เป่าฟาวล์

ปล.คอมมันเล่นถ่วงเวลาด้วยอ่ะ ตอนท้ายเกมส์ถ้านำ แล้วถ้าโดนนำตอนท้ายเกมส์ได้ลูกเตะมุม โกล์จะขึ้นมาลุ้นยิงด้วย ถ้าเป็นของเรานี่โกล์จะขึ้นมาเองป่าวหรือว่าต้องกดอะไรครับ

#17 birdmania

• Interests:Game , Football

Posted 18 October 2008 - 12:16 AM

เคยได้ยินมาว่ามีวิธีกดให้โกล์ขึ้นมาเหมือนกันนะคับแต่ไม่รู้ว่ากดอะไรใครพอทราบรบกว
นด้วยนะคับจะเอาโกล์ขึ้นมาลุ้นทำประตูสะหน่อย อิอิ yoyo_67.gif

#18 BlueMusk

Posted 18 October 2008 - 06:47 PM

สรุปคือกรรมการห่วยอย่างแรง หรือว่ามันมีวิธีกดแต่ผมไม่รู้อ่ะ เสียอารมณ์ตอนหลุดเดี่ยวทุกที บางจังหวะควรฟาวล์ก็ไม่ได้ซะงั้น แต่บางทีสะกิดขาหน่อยก็ฟาวล์ละ

#19 vip_wald

Posted 18 October 2008 - 10:09 PM

หึหึ
ล่าสุดวันนี้ ผมหลุดเดี่ยวไปแล้ว
กรรมการมันดันเป่าซะงั้นอะ

เอ่อ!!!เอากับมันดิ

#20 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 October 2008 - 02:16 AM

น่าจะกำลังแก้ใขกันอยู่นะ
เราก็เล่นรอกันก่อน
รับได้ UPDATE ได้อยู่แล้ว