`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

@@@ Review @@@ DEAD SPACE 3rd person shoo...

pakongkup's Photo pakongkup 15 Oct 2008

สปอยไหมอะครับ อ่าน ถึงจุดอ่อนของเอเลี่ยนอยุ่ตรงแขน

ไม่กล้าอ่านต่อแล้ว 555

alexa's Photo alexa 15 Oct 2008

คารวะ 1 จอกสำหรับการรีวิวดีๆ เกมส์หน้าขออีกนะครับ

EM_ME_DE's Photo EM_ME_DE 15 Oct 2008

ยังไม่ได้เล่นเลยต้องไปหามาเล่นซะแล้ว

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 15 Oct 2008

จุดอ่อน ไม่ได้มีแค่แขนครับ ขาก็ด้วยครับ

alexa's Photo alexa 15 Oct 2008

มีร้านไหนที่ขาย ZONE 3 บ้างครับ ที่ไม่ใช่ EA THAI จะได้ไปซื้อพรุ่งนี้ครับ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 16 Oct 2008

เกมส์จุดเซฟเยอะเกินความจำเป็นนะ

แต่เกมส์โดยรวมทำดีครับ เห็นด้วยกะ จขกท

ขอบคุณที่รีวิวให้อ่านครับ

Warizz's Photo Warizz 16 Oct 2008

ชักลังเลแล้วแฮะว่าจะซื้อเกมนี้รึเปล่า

ขนาดผมเล่นไบโอช็อคยังตื่นเต้นเยี่ยวจะราดต้องเซฟทุกๆห้านาที
ไอ้นี่ท่าทางจะน่ากลัวกว่าเยอะ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 16 Oct 2008

ให้ตายสิ SHANE ! รู้สึกคุณจะใจดีกับเกมนี้ไปหน่อยแล้วนะ
เกมสยอง? แอ็คชั่นเจ๋ง? เสียงประกอบเยี่ยม? คุณเอาอะไรมาพูด... ตลกชัดๆ
ผมว่าคุณกลับไปเล่น The Force Unleashed ของคูณเหมือนเดิมจะดีกว่า

(ฮา)

ไม่ต้องมีมีรีวิวเสริมใดๆ เพราะรอบนี้ผมเห็นด้วยกับผู้วิจารณ์ความเห็นแรกทุกประการ
เกมมีส่วนผสมของเกมเพลย์จาก BioHazard 4 แบบเต็มๆ และก็อดไม่ได้ที่จะเอาบรรยากาศเกม
ไปเทียกับ DOOM3 เพราะทั้งองค์ประกอบภาพทั้งจังหวะการทำสะดุ้งช่างละม้ายคล้ายกันเหลือเกิน

ตอนอ่านรีวิวจาก IGN (8.7) และ Gamespot (9.0) ก็ทึ่งคะแนนที่ได้มากแล้ว
เพราะไอ้สองเจ้านี้ขึ้นชื่อว่าเป็นจอมกดคะแนนเกม เกมไหนได้คะแนนเยอะจากสองที่นี้
รับรองได้ว่ามันต้องเจ๋งจริง... แล้วมันก็เจ๋งจริงๆ เสียด้วยสิ

คงไม่เกินไปนักถ้าจะพูดว่า Dead Space เป็นเกมม้ามืดที่โผล่มาจากถนนฝั่งตรงข้าม
แล้วเบียด Silent Hill ให้ร่วงจากรางวัลเกมสยองขวัญยอดเยี่ยมประจำปีนี้ได้สบายๆ ครับ

aordy's Photo aordy 16 Oct 2008

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ (อ่านแล้วอยากเล่น 666)

slowbeat's Photo slowbeat 16 Oct 2008

รีวิวสุดยอดครับ อ่านเสร็จแล้วอยากหามาเล่นเลย 04a97f13.gif

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 16 Oct 2008

QUOTE (ปีกอิคารุส @ Oct 16 2008, 06:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ให้ตายสิ SHANE ! รู้สึกคุณจะใจดีกับเกมนี้ไปหน่อยแล้วนะ
เกมสยอง? แอ็คชั่นเจ๋ง? เสียงประกอบเยี่ยม? คุณเอาอะไรมาพูด... ตลกชัดๆ
ผมว่าคุณกลับไปเล่น The Force Unleashed ของคูณเหมือนเดิมจะดีกว่า

(ฮา)
ไม่เลย ซาร่า ดูสิ มันยอดจริงๆ โอ้วพระเจ้า..... ลืมมันไปได้เลย

ไม่ต้องมีมีรีวิวเสริมใดๆ เพราะรอบนี้ผมเห็นด้วยกับผู้วิจารณ์ความเห็นแรกทุกประการ
เกมมีส่วนผสมของเกมเพลย์จาก BioHazard 4 แบบเต็มๆ และก็อดไม่ได้ที่จะเอาบรรยากาศเกม
ไปเทียกับ DOOM3 เพราะทั้งองค์ประกอบภาพทั้งจังหวะการทำสะดุ้งช่างละม้ายคล้ายกันเหลือเกิน

ตอนอ่านรีวิวจาก IGN (8.7) และ Gamespot (9.0) ก็ทึ่งคะแนนที่ได้มากแล้ว
เพราะไอ้สองเจ้านี้ขึ้นชื่อว่าเป็นจอมกดคะแนนเกม เกมไหนได้คะแนนเยอะจากสองที่นี้
รับรองได้ว่ามันต้องเจ๋งจริง... แล้วมันก็เจ๋งจริงๆ เสียด้วยสิ

คงไม่เกินไปนักถ้าจะพูดว่า Dead Space เป็นเกมม้ามืดที่โผล่มาจากถนนฝั่งตรงข้าม
แล้วเบียด Silent Hill ให้ร่วงจากรางวัลเกมสยองขวัญยอดเยี่ยมประจำปีนี้ได้สบายๆ ครับ

QUOTE (slowbeat @ Oct 16 2008, 09:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รีวิวสุดยอดครับ อ่านเสร็จแล้วอยากหามาเล่นเลย 04a97f13.gif

หงะ.... ถ้างั้น ผมก็รีวิวโกลเด้นแอกไม่ได้เรื่องอะสิ คนไม่หามาเล่นกันเลย เหอะๆ

Genexix's Photo Genexix 16 Oct 2008

Alien พวกนี้แค่เห็นมันก็อยากตีศอกแล้วกระทีบจริง พอมาเล่นเกมนี้แล้วเข้าใจอารมณ์เฮียชูขึ้นเยอะจริง ๆ อืมอืม yoyo_40.gif

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 16 Oct 2008

รีวิวดีมากเลยครับ
บรรยายใต้ภาพขำดีครับ

Something's Photo Something 16 Oct 2008

จะรอโหลดในค๊อมม yoyo_24.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 16 Oct 2008

ไม่ได้อ่าน review เลย
แต่ชอบชื่อท่ามากมาย 555+

alexa's Photo alexa 16 Oct 2008

ตกลงมุมมองคล้ายกับ BIO 4 ใช่มั้ยครับ

araleman's Photo araleman 16 Oct 2008

แผ่นแท้แล้วเนี่ย

katikung555's Photo katikung555 16 Oct 2008

เขียนแนะนำได้ดีครับ อยากเล่นมากๆเลย

ราคาไม่แพงมากด้วย

classic's Photo classic 16 Oct 2008

ปกติ ไม่เล่นแนวหลอน แฮะ หุๆ

ผมให้แค่ 2/10 คะแนน เพราะออนไลน์ไม่ได้ ไม่ใช่แนวนิ yoyo_77.gif

Poom_The_ArbiTeR's Photo Poom_The_ArbiTeR 16 Oct 2008

ผมจะหาแผ่นแท้ได้ที่ไหนอ่าครับบ... Play Asia 1700.- โหดเกินนนน 1490.- มีที่ไหนขายบ้างคับ??