`

Jump to content

ใครมีอาการเหมือนผม บ้างครับ ผิดหวังกับหนังดัง

5 replies to this topic

#1 mitsurugi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:katana

Posted 13 October 2008 - 03:27 PM

คือถ้าใช้คำว่า ห่วย ไม่รู้ว่า สุภาพเกินไปหรือเปล่า และ คำว่า ตันก็เหมาะสมกับบทหนัง ที่อ่อนเหม็น ดั่ง อุนจิเลยล่ะครับ สำหรับเรื่อง มัมมี่ yoyo_63.gif

คาดว่า HollyWood คงมาถึงทางตันใน บทหนังแล้ว ล่ะ ครับ ทางออกก็คือ ลงมาเอาหนังดีๆในเอเชีย มาสร้างใหม่ให้ ห่วยลงในแบบ HollyWood

นี่ ยังไม่นับ อินเดียน่า โจน น่ะนั่น ให้เครดิตผู้แสดง นิดหน่อย ว่าไม่ลงเดี๋ยวแก ก็ แก่ตายไปเอง แหล่ะ

ช่วยทีเหอะ ช่วยสร้างหนังดีๆ มาให้พวกเราได้ดูกัน บ้าง ค่าดูหนังก็ไม่ได้ถูกซ่ะหน่อย แต่รู้สึกเหมือนกับ นั่งดูหนังเกรดบีไงไม่รู้ ข้าวโพดแกก็แพง ดูหนังที

สองคน เกือบครึ่ง พัน (เกมจึงเป็นทางออกที่ดีที่สุด) เห็นด้วยไม๊ๆ

คือไอ่ แบทแมนน่ะ yoyo_47.gif มันไม่รู้มันจะย้อนยุค ไปหาสามีของแม่เค้าหรือไงให้มัน เสียบท ไม่เดินหน้าซ่ะที ย้อนเข้าไป(ถ้าย้อนแล้วดีจะไม่ว่าเลย )

นี่ให้อารมณ์ หนัง (เรื่อง Heat + The Crow)(เอาส่วนแย่ๆ ของหนังดีๆมาผสม) ดูไปเซ็งไป รีไวซ์ ดูซ่ะเลย (ตอนเป็น ดีวีดี) เซ็งโคตร

ส่วนเจ้ามัมมี่ (โอ๊วว ไอ่เจ้าปึงซีเง็ก ก็เก่ง ตามฉบับตัวร้าย )(อย่างไม่มีเหตุผล) อีกล่ะ แม่นางเอกตายนางเอกเสียความเป็นอมตะ ไปอยู่กับพระเอก โอ๊ย บท

เน่าน่าเบื่อ และเดาได้โดยไม่ต้อง พยายาม นี่ขนาดดูแบบไม่คิดอะไรน่ะ สู้ ภาค ก่อนๆไม่ได้เลยครับ ต่อไปคงให้เครดิตหนัง อเมริกันน้อย ลง ต้องหันไปดู

หนังทาง ยุโรปบ้างท่าจะดี

#2 nanva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 14 October 2008 - 11:54 PM

ขออภัยนะครับสำหรับใครที่เป็นแฟนๆหนังเหล่านี้อยู่ อาจจะรับไม่ได้ ต้องขอโทษมา ณ ตรงนี้ก่อนเลยนะครับ...เพราะมาจากความเห็นส่วนตัวจริงๆ

ครึ่งหลังของปีนี้ มีหนังใหญ่ๆดังๆ ที่ดูแล้วผิดหวังมากกก!! เยอะเหมือนกันครับ (ไม่รู้ว่ารีบทำออกมาฉายให้ทันกำหนดการหรือไงครับคุณ?)ยังกะลวกก๋วยเตี๋ยว

Mummy 3 ภาค Jet Li
แทบไม่อยากดูแล้วล่ะครับตั้งแต่เปลี่ยนนางเอกหลักที่เล่นโดย (Rachel Weisz คนนี้สวยมาก)
แล้วจะทำให้ลูกโตซะขนาดนั้น แล้วมาเปลี่ยนตัวแม่(อาจให้เหตุผลว่า แก่แล้ว) เนี่ยแย่มากๆนะ ทีพระเอกBrendan Fraser ไม่ยักกะแก่เลย แค่เนี้ยก็ไม่อยากดูแล้วครับ เสียเกรดไปเลย
ส่วนตัวไม่ชอบหนังภาคต่อที่เปลี่ยน ตัวแสดง( ด้วยเหตุผลบางประการ... ค่าตัว บทไม่ชอบ เลิกเล่น แก่ มีลูก แต่งงาน มีสามี ฯลฯ ) ดูอย่างหนัง Batman สิ เปลี่ยนพระเอกซะจนเยอะเลย เวลาดูแล้วมันขัดๆ น่ะครับ

Indiana Jones and the Kingdom of the Crystal Skull
ส่วนตัวอีกแล้ว ชอบภาค Raiders of the Lost Ark (1981)มากที่สุด
มาถึง Indiana Jones and the Kingdom of the Crystal Skull ภาค 4 ผิดหวังอย่างแรง กับ เอฟเฟค หนังน่ะ (George Lucasเชียวนะ) ห่วยแตกแย่มากๆ เวอร์เกิน โม้เวอร์ๆ
ตัวอย่างเช่น ฉากหลบในตู้เย็น ไม่โม้ไปหน่อยครับ ของจริงน่ะตายไปแล้วล่ะครับ กะเด็นกะดอนซะ เซ็งจิต
ไม่รู้ว่ากลัวไม่เวอร์รึไง ยังไม่พอเวอร์ มีแถมๆฉากระเบิดเอฟเฟค ดอกเห็ด เวอร์มาก เป็นจริงเนี่ยตายไปแล้วมั้ง ปู่Harrison Ford ... Indiana Jones
ยังไม่หมดนะ..มาถึงคิดตัวลูก Shia LaBeouf ... Mutt Williams (ดาวรุ่งมาแรง พศ. นี้ )
ไม่โม้ไปหน่อยเหรอคุณครับ.. ที่น่าตกใจ และใจตก ฉากเบียดบี้รถกันไงครับ ใครนึกอยากจะโดด ก็ โดด ใครนึกอยากจะเต้น ก็ เต้น (อ๊ะ..ไม่ช่าย)
เล่นโดด เล่นข้าม ไปมาๆ ยังกะเดินสวนสนาม บนรถเนี่ยนะครับตกไปตายแล้ว แถมฉากแอ็คชั่น ต่อสู้กันในป่าบนรถวิ่งๆไป ข้ามไปมาๆ ยืน สองขาแยก เวอร์เกิน และเป็นที่น่าจับผิดอย่างยิ่ง อย่างมากกก
คือ ในป่า นะคุณ ถนนเรียบมากๆๆๆ ไม่มีกะตุก ไม่มีหลุมบ่อรึไง เอ่อ..บ้าที่สุด! จริงๆยังมีอีกเพียบ ไม่อยากสาวออกมา เซ็ง! อย่างแรง

Batman The Dark Knight
นอกจากเปลี่ยนพระเอกเยอะซะจนเสียอารมณ์จะดูแล้ว (รวมทุกภาคที่มีมา)
ภาคนี้ขอติเรื่องเดียวพอ...
Heath Ledger ... เล่นเป็น The Joker 2008 ผมว่า อะไรหลายๆอย่าง สู้ ดาราเก๋าเกมอย่าง Jack Nicholson ... เล่นเป็น Joker / Jack Napier ใน Batman(1989) ภาค 1 ไม่ได้เลยสักนิด
Jack Nicholson เล่นได้ สยองจิตกว่า เจ๋งกว่า น่ากลัวกว่า ปากแสยะดีกว่า ลองดูเทียบกันได้เลย

จริงๆก็ยังมีอีกหลายๆเรื่องครับ แค่นี้ก่อนละกัน ต่อไปคงเบนเข็มทิศทางในการดูให้หวังน้อยลงแล้ว หวังมาก ก็เจ็บตัวเงี้ยแหละท่านผู้ชม (นี่หรือหนังฟอร์มยักษ์) yoyo_05.gif

#3 onetwoshow

Party Party

• High Royal Executive Members

Posted 21 October 2008 - 01:49 AM

เห็นด้วกะ มัมมี่3 ข้างบนครับ ทำให้ผมไม่อยากดูเลยภาคนี้ -*-

แต่2เรื่องข้างหลัง ผมว่าพระเอกคนนี้ดีที่สุดที่เคยดูมาเลยนะครับ Batman

ส่วนอินดีน่าโจน -*- ผมชอบมากครับ เว่อๆๆ เว่อมาตั้งแต่ภาคเก่าแล้วครับ

#4 t.EXIT

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 March 2009 - 12:13 PM

2 เรื่องแรก ผมยังไม่ได้ดูนะครับ
แต่ ดาร์คไนท์นี้ ผมรู้สึกว่า มันเป็นภาคที่ดีที่สุดของ แบทแมนที่ผมได้ดูมาเลยนะ อิอิ

#5 nismo_silvia

God bless me !

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2009 - 04:39 PM

3 เรื่อง ผมไม่ชอบ มัมมี่เรื่องเดียวครับ ส่วน อินเดียน่าโจน ผมเฉยๆครับ ดูเอามันส์ แต่แบทแมนผมว่าทำได้ดีมากแล้วนะ

ถ้าคุณจะเอาคุณภาพของหนัง ก็ดูพวก sludog,benjamin สิครับ หนังเค้าทำออกมาดีมากโดนเฉพาะบท กับการเล่าตัวละคร

#6 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 11 March 2009 - 05:51 PM

"Batman The Dark Knight" เป็นหนังที่ดีที่สุดในรอบ 3 ปีมานี้ สำหรับผมนะครับ
สำหรับผม คริสเตียนเบล เป็นคนที่เล่นหนังได้ดีมากๆ

ถ้าไม่ชอบหนัง drama ก็ไม่ควรไปดูเรื่องนี้เลยครับ
ประเทศไทยชอบแต่จะโปรโมตหนัง hero เป็นหนัง action ไปซะหมด -*-

ปล.ส่วน mummy 3 ......ช่างมันเหอะ

Edited by MoDiFy, 11 March 2009 - 05:52 PM.