`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

มีใครรู้ร้านขาไก่ซุปเปอร์ ที่อร่อยสุดยอดบ้...

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 08 Oct 2008

อยากลองครับ ขาไก่ซุปเปอร์ ใน กทม มีร้านไหนขึ้นชื่อบ้างครับ แบบว่าอร่อย สุดยอด แนะนำหน่อยนะครับ yoyo_37.gif

jew14's Photo jew14 08 Oct 2008

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ แบบว่าพอดีเมื่อคืนเพิ่งดู รัก/สาม/เศร้า มาอ่ะครับ

JaoTuaPuan's Photo JaoTuaPuan 09 Oct 2008

จำชื่อร้านไม่ได้อะครับ
แต่ร้านอยู่แถวปากซ.โชคชัย4อ่าครับ กินประจำกับพี่ชายครับ
ร้านจะขายช่วงดึกๆครับ ร้านข้าวต้ม

yoyo_37.gif yoyo_37.gif

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 09 Oct 2008

อร่อยรึเปล่าแล้ว? แต่คนชิมนะครับ... แต่ร้านดังๆพอทราบอยู่สองร้านน่ะครับ หุหุ...
- ร้านข้าวต้มอ้วนผอม เท่าที่เคยไปมีสองสาขา แถววิสุทธิ์กษัตริย์มุ่งหน้าแบงค์ชาติฝั่งซ้ายมือ เยื้องๆวัดอินทร์ครับ อีกสาขาก็ถนนติวานนท์ มุ่งหน้าแยกแคราย ฝั่งขวามืออยู่ก่อนถึงกระทรวงสาธารณสุข
- สกายไฮ... ถนนราชดำเนิน
- จริงๆ คลองถม(ตลาดมืด) มีอยู่ร้านนึงนะเป็นร้านขายข้าวมันไก่อยู่ถัดจากเจบิกาส์เก่า แต่ตอนนี้ไม่รู้ไปไหนแล้วครับ

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 09 Oct 2008

ไว้ไปลอง อิอิ

aonaom_master's Photo aonaom_master 09 Oct 2008

ดอนเมือง (เข้าทางวัดดอนเมือง) ชื่อร้าน ข้าวต้ม OT.

สามแยกพระประแดง ชื่อร้านไม่รู้ แต่รู้ว่าอยู่ทางเข้าโรงหนัง โรงแรก.. ลองไปดูครับ สองร้านนี้ สุดๆ เรื่องรสชาติ

SID VICIOUS's Photo SID VICIOUS 11 Oct 2008

ร้านข้าวต้มชื่อร้าน ซ้ง คับอยู่ตรงสี่แยกวังหิน(ในซอยเสนา)แล้วเลี้ยวขวาไปนิดอยู่ซ้ายมือคับ ซุปเปอร์อร่อยมากคับ

jiban's Photo jiban 11 Oct 2008

สกายไฮก้อพอใช้ได้นะครับ

jooby's Photo jooby 12 Oct 2008

แนะนำร้านซ้งเป็ดพะโล้อีก 1 เสียงครับ

ร้านอยู่แถวๆแยกวังหิน ติดกับปั๊มเชลล์เลยครับ

ส่วนมากผมจะไปกินหลังตี 2 เพราะว่าเพิ่งเที่ยวเสร็จ yoyo_24.gif

LuckyMan7's Photo LuckyMan7 15 Oct 2008

confirm ซ้งวังหิน กับหน้าปากซอยโชคชัย 4 คับ..... อร่อยจิงๆ

chorer's Photo chorer 17 Oct 2008

ปากซอยโชคชัย4 ชื้อร้าน อ้น ครับ จะมีปีกไก่ให้ด้วย ส่วนร้าน ซ้ง จะมีตีนกะเข่า ร้านนี้รสชาิติเข้มข้นมากๆ ซื้อมากินที่บ้าน เล่นเกมเพลินนิดเดียวหันมาจะกิน อ้าว....ซุปเปอร์กลายเป็นวุ้นไปซะละ (พอเย็นแล้วมันแข็งตัวอะ ไขเยอะจัด)

Loading's Photo Loading 03 Nov 2008

แหมๆๆ คุณ จกท ชอบลืมของดีใกล้ตัว ร้านซ้ง ก็อยู่แถวๆหลังร้านคุณตรงเสนามีช่ายหรออออออ

ohnut7's Photo ohnut7 03 Nov 2008

เค้าว่าปากซอย โชคชัย 4 ก็โอเคนะ ผมเคยไปกินอยู่หลายครั้งเหมือนกัน แต่ก็เฉยๆนะพอดีไม่ได้ชอบมากมายอ่ะครับ

Galith's Photo Galith 17 Nov 2008

QUOTE (ohnut7 @ Nov 3 2008, 04:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เค้าว่าปากซอย โชคชัย 4 ก็โอเคนะ ผมเคยไปกินอยู่หลายครั้งเหมือนกัน แต่ก็เฉยๆนะพอดีไม่ได้ชอบมากมายอ่ะครับ

ใครจะไปชอบเนื้อสดเหมือนท่านพี่ล่ะครับ

ohnut7's Photo ohnut7 18 Nov 2008

QUOTE (Galith @ Nov 17 2008, 05:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครจะไปชอบเนื้อสดเหมือนท่านพี่ล่ะครับ

ใครจะไปชอบ โคโยตี้ เหมือนคนโพสละคร๊าบบบ

lolyboyz's Photo lolyboyz 27 Nov 2008

แนะนำใครที่อยู่แถวๆ งามวงศ์วาน นนทบุรี ขาไก่ซุปเปอร์ ซอยสามัคคี
ซอยสามัคคี เข้าซอยประมาณ 1 กิโลเมตร อยู่ทางขวามือ ข้างๆแบงค์กสิกรไทย
แปะป้ายว่า ขาไก่ซุปเปอร์ เปิดขาย 5 โมงเย็น ของหมดไม่เกิน 2 ทุ่ม (เค้าทำหม้อใหญ่แล้วนะ)

suphasit's Photo suphasit 08 Apr 2009

อ้น โภชนา