`

Jump to content

Review:Silent hill:homecoming

20 replies to this topic

#21 p'gamer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 October 2008 - 02:22 AM

ซื้อมาแล้วสนุกดีครับ เล่นครั้งแรกนี่ งง เลย กด x นั่งอยู่นั่น พอมาดูที่เว็บดีวีดีเกมส์ถึงกับบางอ้อ โห บั๊กนี่หว่า แต่ก็มีทางแก้ไขเลยไม่ติดใจอะไร
บรรยากาศในเกมส์ไม่ค่อยน่ากลัวนะ ต่างจากภาคอื่นเยอะ โดนเฉพาะหมอกแทบจะหายไปเลย ส่วนการแอคชั่นของพระเอก ก็ความคิดคล้ายๆกับคนอื่นนะครับ
ไซเรนฮิลเหมือนจะพยายามเลียนแบบ RE4 เน้นไปทางแอคชั่นซะเยอะ ผู้สร้างเค้าคงอยากทำให้มันแปลกมั้ง เลยคิดถึงแก่นของไซเรนฮิลไป
ผมเล่นจบมาแล้วทุกภาค ยกเว้นภาค origin น่ะครับเผอิญขายเครื่อง ps2 ไปก่อนเลยเล่นไม่จบ โดยรวมแล้วผมให้ B ละกันภาคนี้ (ดันติดบั๊กไม่งั้นจะให้ B+)

ถ้าใครคิดจะเน้นหลอนๆ ขอบอกภาคนี้ไม่หลอนนะครับ ใครที่ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์แนวนี้อาจจะคิดว่ามันหลอนก็เป็นได้ แต่สำหรับผมเฉยๆ เกมส์ที่ผมคิดว่า
หลอนก็คือ siren กับ zero (หรืออีกชื่อนึงคือ fetalframe) เสียดายไม่ยอมออกเครื่อง ps3 ไม่งั้นซื้อแน่ๆ siren มอนไม่ค่อยน่ากลัวแต่เสียงของมันกับบรรยากาศของเกมส์ รวมทั้งการเล่นหลอนครับ กดประสาทมากๆ แต่เกมส์ zero นี่ผมว่าสุดๆเลย ครบเครื่องแห่งเกมส์หลอนเลยครับ บรรยากาศ การปรากฏตัวของผี ระบบในเกมส์น่ากลัวดี ใช้ได้ สาธุขอให้ออกเครื่อง ps3 ด้วยเถอะ ก็ลองๆพิจารณากันดูนะครับสำหรับ ไซเรนฮิลภาคนี้

ปล.ความคิดเห็นอาจจะยาวไปหน่อย แต่อยากรีวิวเพื่อถ่ายทอดประสบการณ์ให้เพื่อนๆนะครับ อาจจะมีความคิดเห็นไม่ตรงกับคนอื่นก็ขออภัยมาที่นี้ด้วยนะครับ
ขอสนับสนุนการรีวิวเกมส์ที่ออกใหม่ด้วยนะครับ จะได้เป็นวิทยาทานให้กับคอเกมส์ทุกคนๆ เกมส์ใหม่ออกมาขอให้มีรีวิวแบบนี้เยอะๆนะครับ