`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

ตำนานหนังสือเกม 1000 กว่าเล่ม ที่ผมมีครับ...

GOONG-GAMER's Photo GOONG-GAMER 05 Oct 2008

นำภาพถ่าย บทสรุป ที่ผมมีในครอบครอง ณ ตอนนี้ กว่า 1000 เล่ม มาเปิดเผย ให้เพื่อนๆ ได้ชมกัน
บางเล่ม อาจหาไม่ได้แล้ว บางเล่ม อาจมีคนชั่งกิโลขาย ไปแล้วก็ได้ ออกตัวก่อนนะว่า ไม่ใช่คนรวยอะไร สะสมเองมาตั้งกะเด็กๆ ด้วยความยากลำบาก เป็นตำนาน อันยาวนาน แต่วันนี้ ได้ปิดตัวลงแล้ว
เพราะ ผมกำลังจะขาย เหมา ยกชุด เพื่อ นำเงินไปสมทบ การแต่งงานครับ ขอไม่บอกมูลค่าในการขายนะครับ ผมจะทยอยอัพลงเรื่อยๆนะครับ ตามมาดูกันเลย

เอาไปดูเรียกน้ำย่อยกันก่อนครับ

kong_mugen's Photo kong_mugen 06 Oct 2008

โหน่าสนใจอยู่หลายเล่มเลย อิอิ

gamerching's Photo gamerching 06 Oct 2008

เห็นแล้วรำลึกถึงวันเก่าจริงๆเลยคับ อย่างเกมส์Die HardของPSเนี่ยมันคลาสสิกสุดๆ

ผมก็มีบทสรุปเยอะเหมือนกันนะ แต่ไม่มากขนาดนี้มันหายหมดแล้วละ

BF2142's Photo BF2142 06 Oct 2008

ตั้งกะสมัยไหนนิ สุดยอดมากๆครับแถมเก็บดีด้วยสิ

จำได้ผมก็เคยเก็บแบบนี้เหมือนกันแต่เจอปลวกลงทุกที-*-

แถมพอจะสะสมหนังสือการ์ตูนแม่ก็ดันเอาไปขายซะงั้นอะ yoyo_71.gif

GOONG-GAMER's Photo GOONG-GAMER 06 Oct 2008

อันนี้แรย์ ไอเทมเลยครับ เมก้า เล่ม 4 ปี 89
เกมแม็ก เล่ม 1

Ayaka's Photo Ayaka 07 Oct 2008

สุดยอดครับ เยอะมาก เห็นแล้วรู้สึกเหมือนย้อนอดีตเลย

ekbee's Photo ekbee 07 Oct 2008

ปิดตัวลงแล้ว? หมายถึงเมก้าเลิกออกแล้วเหรอครับ?

zyberguy's Photo zyberguy 07 Oct 2008

แอบมาโชว์ที่นี่เอง

b๐๐'s Photo b๐๐ 08 Oct 2008

80%ที่คุณเอามาโชผมเคยซื้อมาอ่านแล้วทั้งนั้น ตอนนี้หนังสือพวกนั้นกลายเป็นปุ๋ยแล้วกลับไปเป็นต้นไม้ใหม่แล้วมั่ง yoyo_55.gif

megaก็ขายอยู่หนิแต่ว่าไม่ได้ซื้อลิขสิทธ์จากฟามิซึมาแปลแล้ว

jungraimanV8's Photo jungraimanV8 11 Oct 2008

เป็นบุญตาสำหรับเด็กรุ่นหลังๆมากๆ
ขอชมว่าเก็บได้ดีมากๆเลยคับ ของผมไม่หายก็เน่าไปเเล้ว 555

blur87's Photo blur87 11 Oct 2008

วินนิ่ง 3 นี่ดังสุดแล้ว
เหอๆ

iPlay's Photo iPlay 12 Oct 2008

คุณค่าทางจิตใจจริงๆ

TheBoat's Photo TheBoat 12 Oct 2008

โฮ๊ะๆๆ รูปที่โพส ผมก็มีอยู่หลายเล่มเหมือนกันนะเนี้ย yoyo_55.gif

winny6969's Photo winny6969 15 Oct 2008

อยากได้ คู่มือไฟนอล 6 ปกน้ำเงินมาก เคยมีสมัยตอนเรียนอยู่ ม.2 ตอนนี้ไม่รู้ไปอยู่ไหนในโลกแล้ว

GOONG-GAMER's Photo GOONG-GAMER 15 Oct 2008

QUOTE (ekbee @ Oct 7 2008, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปิดตัวลงแล้ว? หมายถึงเมก้าเลิกออกแล้วเหรอครับ?

หมายถึง ณ ปัจจุบันมีน้องคนนึงรับช่วงไปดูแลต่อครับ
เมก้าไม่ได้ปิดตัวแต่อย่างใดครับ
ส่วนผม จะยังคง เริ่มสะสมใหม่ ต่อไปครับ
อ้อ ยังมีบางเล่มที่ตกค้าง จะถ่ายรูปมาให้ดูเพิ่มนะครับ yoyo_24.gif

Silversmoke's Photo Silversmoke 20 Oct 2008

ของผมเก็บตั้งแต่mega เล่มหนึ่ง ..แต่ตอนย้ายบ้านเอาหนังสือใส่ตุ่ม.. แล้วน้ำท่วม.. ตอนนี้มีต้นมะขามขึ้นแล้วครับ..

thiti2526's Photo thiti2526 24 Oct 2008

ผ่านวัยนั้นไปนานแล้วคิดถึงจัง ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 25 Oct 2008

ลืมไปเลย ผมก็มีเหมือนกัน แต่ไม่เยอะเท่านี้ (เพราะปลวกกินหมดแล้ว)

ว่าง ๆ พรุ่งนั้ รื้อมาอ่านเล่นดีกว่านิ

madopriw's Photo madopriw 05 Nov 2008

เป็น บุญตาจริง ๆ ครับ ผมเอง ก้อ เล่นเกม มาตั้งแต่ อายุ 5 ขวบ ตอนนั้น ยังเล่น เครื่อง อาตาริ อยู่ เลย แต่

ไม่เคย สนใจ เล่นแล้วเบื่อ ก้อทิ้ง บทสรุปก้อเหมือนกัน เล่น จนเบื่อ ก้อ เอาไป ฉีก พับ เป็น เครื่องบิน ร่อน

เพราะ ผมเอง ก้อสะสม เหมือนแต่ ตอนนี้ ไม่เหลือ เฮ้อ คิดแล้วเศร้าใจ

แต่ ได้ มาเห็น อย่าง นี้ ใครได้ ก้อ เก็บ ไว้ ดี ๆ ครับ ขอรับ ท่าน หนังสือพวกนี้ถึงไม่มีค่าอะไร แต่ มีค่าสำหรับ เกมเมอร์คนไทยทุกคน

oholarik's Photo oholarik 08 Nov 2008

เยอะจริงๆครับ

สุดยอด

อืม

เอาไปให้ห้องสมุดก็ดีนะครับ